เจ้าของ: zamearai
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับคุณหมอฉันทัส

[คัดลอกลิงก์]
สวยค่ะ จะไปแก้กับหมอฉันทัสเหมือนกัน แต่ต้องไปให้หมอดูอันเก่าก่อน สวยค่ะสวยมากเข้ากับหน้ามาก แต่นู๋อยากได้โด่งกว่านี้ แต่ของพี่สวยมากค่ะ แต่นู๋อยากอีกทรงไม่รู้หมอจะทำให้ได้ป่าว สงสัยต้องรอ 6 เดือน ตอนนี้ใกล้จะ 3 เดือนแล้วแต่ต้องไปให้หมอเช็คก่อน ว่าจะทำได้รึยัง ขอให้สวยๆนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

น้องดรีม แก้จมูกออกมาแล้วเป็นยังไง อย่าลืมลงรูปให้ดูบ้างน๊า  โพสต์ 2011-4-30 04:41
พี่ดรีมปลายบาง จะไปแก้หมอฉันทัส 30 เม.ย. นี้ประเดิมคลีนิคใหม่จ้า  โพสต์ 2011-4-20 12:20
ตอบกระทู้ oilyy ตั้งกระทู้

อายหนะจ้ะ แต่รับรองว่าสวยจิงจร้า ตอนนี้เราตัดสินใจแก้จมุกกะคุณหมอแล้ว
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 15:04:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย round4 เมื่อ 2011-3-31 03:45
60000 บาทเคสเเก้ นี่รวมตัดปีกด้วยไหมคะ เจ้าของกระทู้ได ...

รู้สึกว่าเทคนิคเกาหลีจะไม่มีตัดปีกนะค่ะ  คุณหมอไม่ได้ตัดปีกให้ค่ะ  ถามคุณหมอเหมือนกันตอนไปปรึกษาว่าของหนูต้องตัดปีกรึเปล่า  คุณหมอบอกว่าไม่ต้องตัดปีกเสริมแล้วเอากระดูกหูมาต่อก็พอค่ะ  ลองเข้าไปปรึกษาดูก่อนก็ได้ค่ะ  คุณหมอให้คำตอบชัดเจนค่ะ  ของเราเสริมแบบต่อกระดูกหูเป็นเคสแก้นะค่ะ  60000 บาท
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-31 15:07:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leahdizons เมื่อ 2011-3-31 04:12
สวยค่ะ จะไปแก้กับหมอฉันทัสเหมือนกัน แต่ต้องไปให้หมอ ...

ขอบคุณนะค่ะ  ถ้าน้องแ้ก้พี่ก็ขอให้สวย ๆ เหมือนกันนะ  ตอนแรกพี่ก็ชอบแบบโด่ง ๆ เหมือนกันค่ะ  แต่กัวว่าพอโด่งแล้วจะแข็งเพราะอาจจะไม่เข้ากับหน้า  เพราะอันเก่าของพี่ก็โด่งกว่านี้  แต่พี่บอกคุณหมอว่าเอาเริ่มแค่ตาพอ  คุณหมอก็จัดให้ค่ะ  แบบเหมือนคุณหมอก็ชอบแบบไม่โด่งมากด้วย  เพราะสังเกตดาราเกาหลีส่วนใหญ่เขาก็เริ่มประมาณตากันนะค่ะ  แต่คุณหมอทำโด่งกว่านี้ได้ค่ะ  อย่างของน้องปอแก้ว  ของพี่รัชชา  ก็โด่งกว่าพี่  รองไปดูรีวิวก่อนก็ได้ค่ะ  จะได้บอกคุณหมอถูกว่าจะเอาแบบไหน
เจ้าของกระทู้เคยเห็นเเผลของเคสตัดปีกกับคุณหมอฉันทัสไหมคะ เเบบว่าเราเคยตัดมาเเล้วเเต่เป็นเเผลไม่สวย อยากตัดใหม่น่ะคะ

ไม่เคยเห็นค่ะ ลองเข้าไปหาคุณหมอแล้วขอดูรูปกับทางคลีนิคก่อนก็ได้ค่ะ  โพสต์ 2011-3-31 23:41
81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 00:01:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
14  วันเต็มแล้วค่ะ  มาอัพรูปให้ดู  อาการที่เคยเป็นหายไปหมดแล้วค่ะ  เช่น  หายใจติดขัด  น้ำมูกไหล  เหลือแค่จมูกยังยุบไม่หมด  ยังบวมอยู่นิด ๆ ประมาณสัก  10%  ได้ค่ะ  เรื่องรูและปลายยังเอียงขวาอยู่ค่ะ  ไม่ตรงสักทีแอบนอยด์มากเหมือนกันค่ะ  ไม่รู้ว่าเพื่อน ๆ ที่ทำกับคุณหมอเป็นเหมือนกันรึเปล่า  แอบไปดูกระทู้ของหลาย ๆ คน  เขาก็ไม่ถ่ายรูจมูกเลยสักคน  แต่โทรหาพี่อุ๋ย  พี่อุ๋ยบอกว่าเดือนกว่า ๆ พอเข้าที่ก็ตรง  แล้วหยดน้ำก็จะมาเต็ม ๆ   เราก็โล่งไปนิดนึง  แต่ก็แอบคิดไม่ได้ค่ะ  เครียดดดดด  อยากสวยอะค่ะ  แบบไม่อยากแก้แล้ว มันเจ็บ +  ระบม  ไปดูรูปกันเลยดีกว่าค่ะ

รูปสุดท้ายค่ะ  ที่บอกว่าแอบนอยด์  มันสังเกตเห็นชัดน่ะค่ะ  แต่เราก็ทำใจเย็น ๆ อยู่เพราะต้องรอให้จมูกเข้าที่ก่อนถึงจะดูทรงออก  (1 เดือนขึ้น)  ตอนนี้คงยังเห็นทรงไม่ชัด  เพราะมันก็ยังบวมอยู่นิด ๆ เฮ้ออออออ  แอบคิดมากค่ะ  ลืมบอกไปค่ะ  เม้มปากได้แล้วแต่ยังรู้สึกตึง ๆ ที่ปลายอยู่นิด ๆ ค่ะ
เพื่อน ๆ คอมเม้นต์ได้นะค่ะ จัดเต็มมาเลยค่ะ  

เราว่าเอียงไปด้านขวามากไปหน่อยแต่ก็อย่ากังวนไปเลยเดี๋ยวก็สวยแล้วจ้  โพสต์ 2011-9-14 21:54
เป็นเหมือนกันค่ะ อย่าคิดมาก รอหายบวมก่อนค่ะ  โพสต์ 2011-4-14 19:36
ชอบทรงหน้าตรงมากกกก  โพสต์ 2011-4-1 04:29
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-1 00:02:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้ายยยยยยย  รูปใหญ่เวอร์เลยค่ะ   555555
ทรงสวยมาก ๆ ค่ะ ดูตรงดีค่ะ ทรงเข้ากับหน้า แต่ว่าที่รูจมูกเอียงนิส ๆ นี่เดิมทีครั้งแรกที่ทำกับหมอปรีชาผ่าทางด้านขวาหรือเปล่าคะ มันเลยบวมทางนี้ หรือว่าเดิมทีฐานรูจมูกมันเอียงนิส ๆ มาทางนี้ก่อนจะทำ หรือว่าแกนกลางดั้งจมูกมันเอียงอยู่ก่อนแล้วพอหมอเอามาทำดั้งมันเลยเอียงไปด้วย คือเราช่วยสันนิษฐานน่ะ ไม่รู้ว่าถูกหรือผิด แต่ว่าถ้ายุบหมดไม่น่าจะสังเกตุเห็นนะ แต่ขอบอก เจ้าของกระทู้ ทำแล้วสวยกว่าเดิมจ้า ชมจากใจจริง

พี่คิดว่าเพราะบวมแน่เลย เดี๋ยวยุบบวดน่าจะเท่ากันนะคะ  โพสต์ 2011-4-3 10:05
แต่ไม่เยอะขนาดนี้นะค่ะ  โพสต์ 2011-4-3 01:09
จมูกเดิมหนูรูไม่เท่ากันนิดส์นึงค่ะพี่  โพสต์ 2011-4-3 00:59
มันเหมือนเบี้ยวเลยคะ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะยังไม่ยุบรึเปล่า

ต้องรออย่างเีดียวเลยค่ะ เดือนนึงขึ้นไปอะค่ะ  โพสต์ 2011-4-3 00:59
หน้าตรง กับด้านข้าง สวยดีค่ะ แต่เหมือนรูจมูกเบี้ยวรึเปล่าคะ อาจะเป็นเพราะบวมอยู่ รอให้ยุบอีกหน่อยคงเข้าที่เนาะ:)

มันโย้ ๆ ไปทางขวานะค่ะ ถามพี่อุ๋ยเขาบอกให้ใจเย็นยังงัยก็ตรงแน่ ๆ เฮ้อ  โพสต์ 2011-4-3 01:00
คิดถึงเจ้าของกระทู้อีกแล้ว มาอัพรูปนะคะ รอดูอยู่ค่ะ
เจ้าของกระทู้จ๋า เป็นไงมั่งคะ ปูเสื่อรอชมหลายวันแล้วคร่า
ตอบกระทู้ zamearai ตั้งกระทู้

หน้าตรงสวยคะหน้าเปลี่ยนไปมากสวยขึ้นเยอะเลยคะ เดิมที่หน้าตาน่ารักอยู่แล้วแต่ตอนนี้สวยแบบเกาหลีเลยคะ ชอบคะ  ปลายยังบวมนะคะเราแต่งเยอะรอนานหน่อยเม้มปากมันก็ยังตึงไปสักพักละคะ
แต่พอยุบสนิทจะรู้สึกว่าคุ้มค่าสมกับการรอคอยคะ สวยคะ
ทำจมูกกับทำตากับคุณหมอฉันทัส ที่วุฒิศักดิ์ค่ะ
อย่านอยคะ....พอยุบแล้วก็กลับมา ของปอแก้วตอนแรกก็เป็นคะ สามเดือนโน่นแหนะกว่าจะโอเค...
สวยคะ ทรงคล้ายๆกันเลย งามมากกกกก....เข้ากับหน้าคะ เปลี่ยนเยอะเลย ดีใจด้วยนะคะ
สวยจังเลยคะ หน้าเปลี่ยนไปเยอะเหมือนลูกครึ่งเลย
ถามนิดค่ะ อันเก่านี่หมอปรีชาไหนอะคะ
โด่งมากเลยค่ะ ชอบค่ะๆ แต่รูปจากด้านรูจมูกนี่เหมือนเอียงจิงๆ ด้วย แต่เค้าบอกให้รอก่อน  ก้อน่าจะไม่มีปัญหาไร เปนกำลังใจให้ค่ะ
สวยขึ้นเยอะมากค่ะ คุ้มมากๆ
มีเมลไหมค่ะไปเสริมมาแล้วเหมือนกันวันที่สองละเลือดยังไม่หยุดเลยคะแอบเคียดเหมือนกัน

ของเราหลังตัดไหม เลือดยังไหลอยู่เลย ไม่รู้เป็นไร  โพสต์ 2011-5-6 12:56
ขอแอดไปน้า ตามไปทำด้วย เผื่อจะถามข้อมูลจ้า  โพสต์ 2011-4-20 12:22
แอดเอ็มไปแล้วคะ ขอบคุณนะค่ะ พรุ้งนี้ก็ไปตัดไหมที่จมูกแล้วค่ะ  โพสต์ 2011-4-11 23:10
ไม่ต้องคิดมากนะค่ะ ของเราวันที่ 4 ก็ยังมีเลือดซึมอยู่เลยค่ะ boy.bule@hotmail.com  โพสต์ 2011-4-9 22:46
ก๊อก ๆ ๆ เจ้าของกระทู้อยู่มั๊ยคะ แฟน ๆ มารอชมเพียบค่ะ :)
คิดถึงเจ้าของกระทู้อีกแล้ว มาอัพรูปนะจ๊ะ รอดูอยู่จ้า
ได้แต่คิดถึง ได้แต่คิดถึงอยู่เสมอ คิดถึงเธอ คิดถึงเธอ เจ้าของกระทู้จ๋า ปู่เสื่อรอชมคร่าาา :)
หน้าเปลี่ยนไปเลย สวยขึ้นค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้