ดู: 65533|ตอบกลับ: 148
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับคุณหมอฉันทัส

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zamearai เมื่อ 2011-3-14 23:55

ตัดสินใจแก้จมูกกับคุณหมอฉันทัส  หลังศึกษามานานค่ะ   ทำวันพฤหัสที่  17  มีนาคม  เป็นฤกษ์งามยามดีที่สุดแล้วค่ะ
ดูจากเคสที่คุณหมอทำสวย ๆ ทั้งนั้นเลย  ส่วนราคาตามนั้นเลยค่ะ  60000  บาท  ในเคสแก้นะ่ค่ะ  คุณหมอบอกว่าเทคนิคของคุณหมอเป็นแบบเกาหลีเลยค่ะ  คุณหมอสามารถทำให้จมูกของเรายาวได้   เพราะเดิม ๆ เป็นคนจมูกสั้นและก้อรั้น + ใหญ่ด้วยค่ะ  

ครั้งแรกที่เสริม  ทำกับคุณหมอปรีชาค่ะ  เอาแบบเกาหลีไปให้คุณหมอดูเหมือนกันนะค่ะ  แต่คุณหมอบอกว่าจมูกเราเนื้อน้อย
ไม่สามารถทำให้ยาวลงมาเยอะได้  ถ้าทำซิลิโคนอาจจะทะลุได้  เลยออกมาเป็นจมูกแบบนี้เลย  บอกตรง ๆ ค่ะ  เซงสุด ๆ
แบบอยากทำทั้งทีก้ออยากให้สวยอะนะ   แต่รอบสองก่อนตัดสินใจทำ  ปรึกษามาหลายหมอมากค่ะ  เพราะไม่อยากแก้แล้วค่ะ  มันเจ็บ
แต่ดู ๆ แล้วก้อคงเหมือน ๆ เดิม เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอฉันทัส  คุณหมอบอกว่าเป็นเทคนิคที่ปลอดภัยตามแบบฉบับเกาหลีเลยค่ะ  คือเอากระดูกหูเรามาต่อจากซิลิโคน  ประมาณนั้นนะ่ค่ะ  ต่อได้หลายชั้นอยู่ค่ะ  คุณหมอบอกว่าสามารถทำให้ได้ยาวสุดถึง  3  เซน  ถ้าจำไม่ผิดนะค่ะ  เราก้อแบบอืออ   สนใจขึ้นมาทันที  ถามถึงเรื่องปัญหาที่จะเกิดขึ้น  คุณหมอบอกว่าก้อเหมือน ๆ กับการเสริมซิลิโคนทั่ว ๆ ไปค่ะ  สามารถเกิดปัญหาตามมาได้  แต่หมอรับประกันว่า  หมอทำละเอียดและทำสุดความสามารถ  ปัญหาที่จะตามมาไม่มีทางเกิดขึ้นแน่นอนค่ะ  เราก็ใจชื้นเลยค่ะ   
(แต่อีกใจก้อต้องรอดูผลงานคุณหมอก่อน)  ระยะเวลาที่คุณหมอใช้  ประมาณ  3  ชั่วโมง

พอใกล้มาถึงวันที่ต้องทำ  ตื่นเต้นค่ะ  อยากให้ออกมาดี  ไม่อยากแก้แล้ว   เอาใจช่วยนะค่ะ   แล้วจะอัพรูปให้ดูเรื่อย ๆ นะค่ะ

รูปก่อนทำจมูก

หลังทำจมูกครั้งแรก  กับคุณหมอปรีชา

รูปสุดท้าย  จะเห็นชัดเลยค่ะ  ว่ารั้นและสั้นมาก   คือไม่สวยเลยค่ะ

DSC05933.JPG (1.14 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

แสดงความคิดเห็น

หมอทำสวยนะคะ แต่แพงจัง น้องหน้าตาสวย ทำเสร็จต้องสวยมากๆแน่ๆคะ  โพสต์ 2011-3-15 01:09
มารออ่านต่อใจจดใจจ่อ
มารอดูด้วยคนค่ะ
มีหมอฉันทัสกับหมอศรันย์ที่ทำเเบบโอเพ่นเทคนิคเกาหลีได้สวย อ้อหมอเดียวกับน้องปอเเก้วนี่น้อ สวยเเน่ๆค่ะ

ขอบใจจ้า ไม่เห็นในเฟชเลยช่วงนี้ ขอบอกว่ารูปสวยมากมาย  โพสต์ 2011-3-15 15:32
อิอิ...มาคอนเฟิร์ม  โพสต์ 2011-3-15 10:47
รอชมด้วยคนนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย porkaew เมื่อ 2011-3-15 10:46
รอชมด้วยคนนะคะ

เห็นรูปในเฟชเเล้วสวยมากมายค่ะ ที่ถ่ายเเนวป่าๆหน่อย คน กล้อง เเสง เเละเทคนิคของช่างภาพนี่ ฝีมือเยี่ยมยอดมาก พี่มีกล้องโปรอยู่ของ nikon เเต่ไม่ค่อยได้ใช้เลยมันหนัก ใช้ก็ไม่ค่อยเป็น (ไม่รู้ว่าซื้อมาทำไม หุหุ) เเต่ชอบเอาไปถ่ายตึกสูงๆ หอคอยสูงๆ
รอชมด้วยคน
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-15 22:26:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้คือแบบที่จะให้คุณหมอทำค่ะ  พี่ ๆ ว่ามันโด่งไปมั้ยค่ะ
มี  2  แบบที่ชอบ  เลือกไม่ถูกเลยว่าแบบไหนจะเหมาะกะหน้าเรา

แต่จริง ๆ ที่ตัดสินใจทำเลย  เพราะเห็นของน้องปอแก้วแหละค่ะ  เพราะของน้องปอแก้ว  สวยมาก
ใจก้อจะบอกกะหมอไปเลยว่า  เอาแบบน้องปอแก้วไปเลย  5555555  ง่ายดีมั้ยค่ะ

แบบแรก เหมือนที่เพื่อนเค้าทำออกมาเลย กะ หมออาทิ  โพสต์ 2011-3-27 10:25
ก็ปอเเก้ว สวยจริงๆนี้นา  โพสต์ 2011-3-24 22:42
แบบยูริ สวยคะ ยาวได้ใจเลย . ..ชอบๆ  โพสต์ 2011-3-17 22:26
หมอคงบอกว่า...อีกแล้ว 555 ^_^ นางปอแก้วอีกแล้ว  โพสต์ 2011-3-17 22:25
รอดูด้วยเหมือนกันคะ
อยากเห็นค่ะ หน้าตาสวยเป็นทุนอยู่แล้ว รอชมค่ะ
รอชมฝีมือหมอฉันทัสค่ะ
หมอเก่งต้องทำออกมาสวย
สู้ ๆ   
สวยๆ นะจ๊ะ
จขกท น่าตาดีอยู่แล้ว เสริมออกมาต้องสวยมาก ๆๆ แน่ครับ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 16:15:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาถึงแล้วค่ะ  วันที่รอคอย  ที่นี้พี่ ๆ น่ารักทุกคนค่ะ  รวมถึงคุณหมอด้วย  แต่บอกตรง ๆ ค่ะ  ว่าเลือดสาดกันไปข้าง  คิดว่าน่าจะระบมอยู่หลายวัน  เพราะเป็นเคสแก้  คุณหมอบอกต้องเลาะพังพืด  อยากหายไว ๆ ค่ะ  ทรมาน  พี่อุ๋ยบอกว่าแรก ๆ จมูกจะเหิน ๆ ค่ะ  จะเห็นว่าเริ่มมีหยดน้ำก้อเดือนนึงขึ้นไปค่ะ  สรุปแบบที่เลือกคือแบบของ  กาอิน  รูปผู้หญิงผมยาวอะ  พอออกมาจากห้องผ่าตัด  เราให้แฟนดู  แฟนบอกว่าสวย +  ยาวดีค่ะ  ชมด้วยว่าคุณหมอเก่ง  ไปดูรูปกันเลยนะค่ะ

รูปหน้าตรง

รูปหน้าเงยนิด ๆ

รูปหน้าด้านซ้าย

รูปหน้าด้านขวา

รูป  45 องศา ซ้าย + ขวา

แล้วเดี๋ยวจะมาอัพให้ดูเรื่อย ๆ นะค่ะ  

ถ้าเพิ่มคางอีกนิดเจิดแน่ๆคะ  โพสต์ 2011-5-2 12:44
จะสวยตามน้องปอแก้วแล้ว (แต่น้อยก่านะ)  โพสต์ 2011-3-26 23:38
แววมาแล้วคะ....สวยๆ หายไวๆนะค สู้ๆ  โพสต์ 2011-3-17 22:27
หายเร็วๆนะคะ
ถ้ายุบแล้วหน้าจะสวยคะ
โห พี่เก่งจังเจ็บหลายต่อเลยหมดเงินไปเยอะจังเสียดายแต่เพื่อความสวยและความพอใจของเราก็ถือว่าคุ้มค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะพี่ หายไวไวนะ
โห พี่เก่งจังเจ็บหลายต่อเลยหมดเงินไปเยอะจังเสียดายแต่เพื่อความสวยและความพอใจของเราก็ถือว่าคุ้มค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะพี่ หายไวไวนะ
สวยแน่นอนค่ะ..
โอ้โฮ สวยคะโด่เรียวงมาก แต่ดูปีกลดไปเลยนะคะน้อง ทำอะไรบ้างคะ หายไวไวคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้