ดู: 3216|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังทำจมูกต้องดูแลยังไงบ้างค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ข้อมูลดูแลหลังจากเสริมเสดอ่ะ
นอนหมอนสูงหน้าตรง กินยาให้ตรงเวลา อย่าโดนน้ำ อย่ากินของแสลง ประคบเยนร้อนค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-16 21:33:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ zoomoo ตั้งกระทู้

ประคบเยนนี่ต้องปะคบแบบไหนอ่ะค่ะ
ใช้ผ้าหอน้ำแข็งไว้ค่ะแล้วก็ประคบ บางคนอาจมีอุปกรณ์แบบอื่นก็ได้เปรียบเสมือนถุงร้องแต่อาจเปนถุงเยนอ่ะ
ของเรามีพลาสเตอร์แปะที่จมูกอยู่เลยเอาผ้าหอน้ำแข็งแล้วค่อยๆแตะๆอ่ะเพราะยังเจ็บอยู่
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 17:18:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แตะข้างๆๆใช่ไม๊ค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ammiri123 เมื่อ 2011-3-17 18:08

น้ำมะพร้าว
เจลสีฟ้าเนี่ยเย็นน้อยกว่าน้ำแข็งน๊าถ้าให้ดีก็เอาน้ำแข็งใส่ผ้าแล้วประคบเลยค่ะเย็นสะใจสุดๆ
หมอนล็อกคอหรือไม่ก็นอนหมอนสูงไปเลย
ยาลดบวมนี่คลีนิคน่าจะให้มาด้วยอยู่แล้ว
งดทานแอลกอฮอล์กับของดองนะจ้ะตัวเองเดี๋ยวบวมหนัก
บางกระทู้บางที่ก็แนะนำรีพาริลเจลด้วย
หยุนหนานไป่เย๋า ทานก่อนไปทำ3วัน4เวลาก่อนอาหารเช้ากลางวันเย็นและก่อนนอนนะคะลองถามวิธีทานมาให้ดีด้วยเพราะมันจะมีเม็ดเล็กๆเม็ดนึงอันนี้รู้สึกจะให้ทานครั้งแรกวันแรกร่วมกับเม็ดใหญ่เม็ดนึงหลังจากนั้นตามเวลาที่บอกครั้งละ2เม็ดนะเป็นยาจีนลดบวมไม่รู้เขียนถูกไหมลองไปถามตามร้านยาจีนดูเพราะถ้าถามตามร้านยาแผนปัจจุบันเภสัชจะทำหน้าแบบนี้-*-แล้วก็ถามว่ามันมีด้วยหรอคะ
จากในใบแนะนำของเราเค้าบอกห้ามโดนน้ำเกือบอาทิตย์เลยจ้ะเวลาล้างหน้าก็เช็ดเอาอย่าให้น้ำโดนแผล
ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยก็หาซื้อยาลดน้ำมูกมาไว้เผื่อด้วยนะเวลาน้ำมูกไหลอย่าสั่งแรงๆให้ค่อยซับออกถ้าเป็นหวัดให้ทานยาลดน้ำมูกค่ะ
ใบบัวบกอัดเม็ดหรือไม่ก็น้ำใบบัวบกลองหาซื้อมาทานดูรสชาติอาจจะแย่แต่สรรพคุณแก้ช้ำในเรารู้กันอยู่
ช่วงนี้อย่าเพิ่งใส่แว่นเดี๋ยวดั้งเบี้ยว
อย่าเอาเล็บแคะจมูกเพราะอาจจะทำให้เป็นแผลได้นะจ้ะถ้าอยากทำความสะอาดให้เอาสำลีพันไม้ชุบน้ำเช็ดออกเบาๆดีที่สุด
งดการออกกำลังกายหนักๆเดี๋ยวเลือดลมเดินดีเกินโดยเฉพาะตอนแผลยังไม่หายระวังเลือดจะไหลน๊า
อ่อลืมบอกไปจะประคบจะทำอะไรก็ช่างอย่าให้โดนสันดั้งนะตัวเองเดี๋ยวมันเบี้ยว
มันเยอะอ่ะนึกไม่ออกแล้วจะทยอยมาลงเพิ่มเติมให้จ้า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-17 19:02:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุลจร้า
ขอบคุณนะคะ ที่แบ่งปันความรู้ดีๆ:)
ขอบคุณนะคะ ที่แบ่งปันความรู้ดีๆ:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้