เจ้าของ: HongRim
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวพัฒนาการ 2 ปี กับล่าสุดผ่าตัดกล้ามเนื้อตา ณ ร.พ รามา วันที่ 27 ธ.ค.2553

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-5-19 03:22:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เย็บกล้ามเนื้อตา รพ.รามา ไม่ทราบราคาเท่าไหร่หรอค่ะ (ขอราคาเย็บกล้ามเนื้ออย่างเดียว + ขอราคาเย็บกล้ามเนื้อรวมกรีดตาด้วยเท่าไหร่)
แล้วเค้าต้องกรีดตาสองชั้นให้ทุกเคสก่อนเย็บกล้ามเนื้อรึเปล่าค่ะ สับสนจัง หรือว่าแล้วแต่ประสงค์ของคนไข้
ถ้าจะเลือกเย็บกล้ามเนื้อตาอย่างเดียวได้รึเปล่าค่ะ ตาของเราเปนปกตินะค่ะ
ตาสองชั้น(ทำมาค่ะ)แต่ไม่โต แต่อยากดูตาโตขึ้นน่ะค่ะ เผื่อจะดูตาหวานขึ้นบ้าง
เพราะรุสึกว่าการเย็บกล้ามเนื้อตา เทคนิคคล้ายในเกาหลีจัง เลยสนใจค่ะ

และถ้าหากว่าเราจะแก้ตาสองชั้น+เย็บกล้ามเนื้อตา ช่วยแนะนำได้มั้ยค่ะ ว่าควรจะทำที่ไหนดี
ระหว่าง รพ.รามา กับ หมอกมลยูเนี่ยน เพราะต่างก้อมีชื่อเสียงค่ะ

หากถามเยอะไปขออภัยด้วยน้าา พอดีไม่ค่อยมีความรุ้ด้านนี้เลยค่ะ  ยังงัยรบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆๆเลยค่า ^^
2#
โพสต์ 2011-5-19 11:23:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วการเย็บกล้ามเนื้อตา หากทำไปแล้วเกิดมีผลกระทบเยอะเช่น ตาอาจดูโตน่ากลัวไป อย่างที่คุณวินบอก
อยากทราบว่าสามารถแก้ไขให้กลับมาเปนเหมือนก่อนทำได้รึเปล่าค่ะ...

ปล.คุณวินน่ารักจิงๆค่า ตอบละเอียดทุกคำถามเลย ใจดีจัง ได้ความรุ้จากทู้นี้เยอะเลย ขอบคุณมากๆเลยนะค่ะ ^w^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้