ดู: 3234|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก/ดูดไขมัน] จะรู้ได้ไงคะ ว่าแก้มที่ป่องๆ มันเป็นไขมันหรือกล้ามเนื้อ

[คัดลอกลิงก์]
คือเป็นคนแก้มเยอะมาก + มีเหนียงด้วยอ่ะค่ะ
ถ้าตัวเองอ้วนๆ ก็ไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ แต่เป็นคนผอมมาก มันไม่สมดุลง่ะ
หนักแค่ 43โล สูง160  แต่เห็นหน้าแล้วแบบ 80 โลอัพ

เข้าเรื่อง...
ถ้าฉีดโบท็อก มันจะยุบกล้ามเนื้อใบหน้าใช่มะคะ
แต่เราก็ไม่รู้อ่ะ ว่ามันเป็นกล้ามเนื้อหรือไขมัน

ถ้าเป็นไขมันก็ฉีดเมโสแฟต

เหมือนเคยได้ยินมาว่า ถ้าเป็นเนื้อกราม เวลากัดฟันมันจะปูดขึ้นมาเป็นลูกๆ
แต่เรากัดดูแล้ว กัดแบบแรงๆ ก็ไม่เห็นมีไรเปลี่ยนเลยค่ะ
สงสัยจะไม่ใช่กล้ามเนื้อ(คิดไปเอง)

ปล.เราไม่ได้หน้าใหญเพราะกรามค่ะ เป็นคนไม่มีกรามเลย แต่หน้าอืดๆหมูๆ
ยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยค่ะ ว่ามันดูยังไงน้า.. ?
เสริมคาง อาจช่วยได้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Buriko เมื่อ 2011-3-9 13:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Buriko เมื่อ 2011-3-9 13:46

ถ้าไม่ใช่กล้ามเนื้อก็เป็นกระดูกค่ะ แล้วถ้าเป็นกระดูกอยากหน้าเรียวก็คงต้องเหลาอย่างเดียว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้