ดู: 12174|ตอบกลับ: 32
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำไงดีค่ะ....จมูกเอียงมาก รูจมูกไม่เท่ากัน ปีกก็ไม่เท่ากันด้วยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
จมูกเอียงมาก.....รูจมูกไม่เท่ากัน   ปีกจมูกก็ไม่เท่ากัน เครียดสุดๆเลยค่ะ   ทำได้ 1  เดือนกับอีก 5 วัน...เครียดสุดๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 16:53:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้กลุ้มมากค่ะ.........มีแต่คนทัก
ถามหมอก็บอกไม่เอียง...
เสียเงินเยอะอะค่ะ....ไม่รู้จะคุ้มมั้ย  รบกวนท่านที่รู้มาชี้แจงหน่อยค่ะ
ทํากับคุณหมอท่านไหนค่ะ หลังไมค์ก้อได้ค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 17:01:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ an_ant ตั้งกระทู้

คุณหมอ  สุชาติค่ะ   

แสดงความคิดเห็น

เหอๆๆๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-6-18 20:45
บางทีอาจจะมั่ยเอียงน๊ะ  แต่ว่าต้องรอเข้าที่ก่อน

จัยเยนๆๆ
หวาดดีคะ จมูกเทอร์ตอนนี้เหมือนของเราตอนนี้เหมือนกาน เราเพิ่งทำได้ 10 วัน ถ้าดูของเราก้อจะเอียงขวาเหมือนกาน รูจมูกไม่เท่ากันปีกก้อไม่เท่ากัน แต่ที่สำคัญกว่า ของเราเวลาจับข้างขวาจะเจอแท่งซิลิโคน
อีกข้างซ้ายไม่เจอ เคลียดมาก ไว้มาตอบคุยกันนะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 17:05:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
44000  -  เป็นราคาที่แพงมากค่ะ สำหรับคนเงินเดือนน้อยอย่างดิฉัน     
แก้   
ตัดปีก
แต่งปลาย (หยดน้ำ )
1 เดือนกับอีก  5  วันแล้วยังเป็นสภาพนี้อยู่ ถามหมอเขาก็บอกไม่เอียง ซึ่งทุกคนทักว่าเอียงมาก(ทีแรกแอบคิดว่าตัวเองยังไม่ชิน ) 10 คน ทัก ว่าเอียง 10 คน  ไม่มั่นใจเลยค่ะ

หมอสุชาติทำบวมนานเวอร์ได้ใจจริงๆ หลังๆเจอเคสปัญหาบ่อยแล้วอะ  โพสต์ 2011-6-18 20:46
แพงมากกกกกก คงต้องรอยุบอะคับ เพื่อนผมทำมาจาสองเดือนแระ ยังดูไม่ยุบ  โพสต์ 2011-6-18 20:46
เอาใจช่วยนะ  โพสต์ 2011-3-8 17:12
ต้นฉบับโพสต์โดย kapomka เมื่อ 2011-3-8 17:05
44000  -  เป็นราคาที่แพงมากค่ะ สำหรับคนเงินเดือนน้อยอย่ ...

รออีก 3 เดือนนะคะ น่าจะยังบวมอยู่

ตอนแรกรูจมูกเราก็ไม่เท่ากัน

พี่ๆของหนูไปทำมาจะเดือนเเล้วอะรูจมูกก็ไม่เท่ากันเครียดอ่ามันจะเท่า  โพสต์ 2012-4-6 21:52
เหรอค่ะ.....ขอบคุณมากเลยนะคะ แค่1 เดือนยังรอด้วยความหวาดหวั่นเลยค่ะ  โพสต์ 2011-3-9 11:46
รูปจมูกที่ 2 เหมือนของเค้าเลยอ่า แต่ของเค้าทำได้ 10 วันเอง

ถ้ากังวลมากอยากได้ความมั่นใจลองไปให้หมอท่านอื่นดูก่อนก้อได้ค่ะว่าเอียงไม่เอียง
บางที ทั้งตัดปีกด้วยเสริมจมูกด้วย มันเปนแบบนี้ค่ะ (เพราะทำมาเหมือนกันค่ะ) เวลามองมุมเสย บางทีมันจะเหมือนเอียงค่ะ มองกระจก บ่อยๆก็จิตคิดเปนเอียงด้วยค่ะ แต่เชืี่อหมอค่ะ หมอว่าไม่เอียงเพราะถามสองทีแร้ว
(ทีสุดท้ายหมอจับโยกเรย เฮ้อออออออออ ) คือถ้ามันเอียงหน่ะคะ อีกวิธีนึงที่พอจะรู้ ลูบเบาๆหน่ะคะอย่าแรงนะ
ไล่ลงมาจากหัวคิ้วส่วนที่เริ่มอ่ะคะ ถ้ามีรอยต่อ แบบว่า ลูบลงมาแร้วมันมีรอยต่อ นั่นคือ ซิลิโคนเคลื่อนหน่ะคะ
อันนี้ ดูจากรูป (แบบค่อนข้างจะคิดบวก) ยังเห็นสันเงาซิลิโคนผ่าลงมาตรงที่ปลายจมูกอยู่ค่ะ จมูกแต่ละด้านบวมไม่เท่ากัน เอาใจช่วยมากมายค่ะ แต่รออีกหน่อยนึงค่ะ เพราะของพี่ กว่าจะเปนรูปร่างก็ล่อไปสามเดือนค่ะ

รอให้ครบสามเดือนก่อนนะคะ
ของเราก้เหมือนกานทำมาได้  9 วัน ดูเอียงขวา ไม่รุจะทามงัย รอให้ครบสองอาทิตย์ก่อน เพราะหมอดนัด แล้วเราจาลองไปปรึกษาหมอดู
ตอนนี้ของเราก็ยังบวมๆอยู่เลยอ่ะ ปีกด้านขวาก้เล็กกว่าด้านซ้าย แล้วอีกนานไม้กว่ามันจะหาย บวมอ่ะ
เอียง แต่รู่ก้ไม่เท่ากันปกตินะคะ อย่าคิดมาก
ทำหมอเดียวกันเลยค่ะ เหมือนกันเลยค่ะ
เป็นกำลังใจครับ สู้ๆๆ
รอยุบบวมก่อนนะคะ เคสของหมอสุชาติ จายุบบวมนานกว่าที่อื่นๆๆ ยังไงๆๆรอเปนเพื่อนกันนะคะ จัยเยนๆๆนะคะ
จมูกคงยังบวมอยู่มั้งจ๊ะ
ใจเย็นๆค่า พึ่งเดือนเดียวเอง
อดทนรอไปกอ่นน๊า สู้ๆๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 11:40:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ NameZzii ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะค่ะ.....หวังว่าจะเป็นเช่นนั้นค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 11:44:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ maxgy ตั้งกระทู้

จมูกคุณ  maxgy   เป็นยังไงบ้างค่ะ ลงรูปให้ดูบ้างนะค่ะ   เป็นกำลังใจให้เช่นกันค่ะ   

ไปดูได้ที่กระทู้นะคะ วันนี้11วันแล้ว จมูกเหมือนกันเลย  โพสต์ 2011-3-9 12:25
จัยเยนๆ สุ้ๆน๊ะค๊ะ

เปนกำลังจัยหั้ย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-16 16:15:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกท่านนะค่ะ........ตอนนี้ได้คุยกับคุณหมอแล้ว  กำลังหาทางแก้ไข  คุณหมอยื่นยันรับผิดชอบจนจบเคสค่ะ...ค่อยอุ่นใจหน่อย  สิ้นเดือนมีนัดกะหมอไว้  ได้ความว่ายังไงจะมาเล่าขานให้ฟังอย่าเบื่อนะค่ะ
จัยเย็นๆๆๆ เราก้อไม่เท่ากัน แต่อาจเพราะยังบวมหรือป่าวไม่แน่จัย คงต้องรอยุบ อีกกี่เดือนไม่แน่จัย แต่จะรอค่ะ  รอมันไปทั้งแบบนี้แหละค่ะ แล้วจะยังไม่คิดแก้ที่ไหนด้วยค่ะ  รอจนวินาทีสุดท้ายเลย  จามารีวิวกันทุกๆเดือนด้วยค่ะ หั้ยรู้กันไปเลยค่ะ  แต่หมอก้อรับผิดชอบถ้าหากว่า ไม่เท่ากันจิงค่ะ  ก้อคงต้องขอไม่หั้ยต้องแก้อีกเท่านั้นพอค่ะ

มาดูกี่รอบๆๆ ก้อคงต้องบอกแค่ว่า จัยเยนๆๆๆ นะจ๊ะ  โพสต์ 2011-3-16 17:39
ขอดูรูปก่อนทำครับ ว่า ปลายกับสัน สัดส่วนตอนแรกเป็นยังไงครับ เท่าทีดูหลังเสริมแกนตรง แต่ ปีก เหมือนมันเอียง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้