ดู: 28509|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยด้วยค่ะ รอยช้ำใต้ตาหลังทำจมูก

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกกะคุณหมอนกมาสี่วันก่อนค่ะ  คืนแรกไม่มีรอยช้ำเลย เช้าวันถัดมามีรอยจางๆ ข้างตาไกล้จมูก เราก็ประคบเย็นไป 2-3 วัน  รอยช้ำก็เริ่มมาเพิ่ม ตอนนี้เป็นรอยม่วงๆแดงๆ เหมือนเลือดคั่งน่ะค่ะ แล้วเราเป็นคนใต้ตาดำอยู่แล้วด้วย กลัวมันไม่จางลง ทำไงดีอะคะ
ตอนนี้เลยหันมาประคบร้อนกับทาเรพาริลเจลแทน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 11:55:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sermmuk ตั้งกระทู้

รูปแรกหลังทำสองวันค่ะ ใต้ตาช้ำข้างเดียว

Photo-0312.jpg (373.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 31)

อันนี้วันที่สองหลังทำ

อันนี้วันที่สองหลังทำ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 11:57:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปความช้ำ ณ ปัจจุบัน วันที่สี่หลังทำจมูก
ใครมีคำแนะนำดี ช่วยแชร์ด้วยจ้า รอยช้ำน่ากลัวมากก เหมือนโดนซ้อมมาเลยอ่า

Photo-0318.jpg (375.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 25)

เป็นเรื่องปกติจร้า ปล่อยให้มันผ่านไปกับเวลาเองเลย
จากสีม่วง กลายเป็นสีเหลืองๆอ่อนนั้นเป็นนิมิตรหมายอันดีต่างหากนะจ้ะ คือเลือดบริเวณนั้นมันเริ่มคลายตัวลงจากสีม่วงเข้มแล้วจางลง เป็นสีเหลืองอ่อนๆ
ใกล้หายเเล้วนะ ไม่ต้องกังวล ส่วนมากช้ำกันเเบบนี้ทั้งนั้น จะมีส่วนน้อยมากที่ไม่ช้ำเลยจ้า
ต้นฉบับโพสต์โดย sermmuk เมื่อ 2011-3-7 11:57
รูปความช้ำ ณ ปัจจุบัน วันที่สี่หลังทำจมูก
ใครมีคำแนะ ...

เราก็เป็น รอยเข็มและใหญ่กว่าคุณจขกท.ประมาณ2เท่า วันนี้ทำมาวันที่9แล้วยังเข้มอยู่เลยค่ะ หาวิธีกำจัดมันอยู่เหมือนกัน

แต่รอยนี้ถามหมอแล้วหมอบอกว่าไม่เป็นไรอะค่ะ มันเป็นรอยช้ำเฉยๆ เดี๋ยวมันก็จะหายไปเองค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 12:42:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ เราถามคนที่ทำงานก็มีแต่บอกว่าหมอมือหนักมั่ง เราผิวบางมั่ง นึกว่าส่วนใหญ่เค้าทำแล้วไม่เป็นรอยช้ำกัน  
เฮ้อ  ค่อยสบายใจหน่อยคร่ะ
ไม่ต้องกังวลค่ะ เดวก้อหายค่ะ
เรื่องปกติครับ  เดี๋ยวก็หาย  
ลองประคบร้อนเฉพาะที่ ช่วยได้ครับ
เป็นเรื่องปกติค่ะไม่ต้องตกใจว่าแต่ทำกับคุณหมอท่านไหนเหรอค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 14:41:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำกะหมอนก สมชายคลินิกค่ะ บอกหมอว่าเอาโด่งแบบไม่เป็นแท่ง ขอปลายยาวๆจะออกมาเป็นไงเนี่ย
ใจเยนค่ะ เดี๋ยวมันก้อหาย แต่ถ้าเปนคนช้ำง่ายอาจหายช้าหน่อยนะ
ลองไปซื้อเรพาริลมากินสิคะ เอาทั้งกินทั้งทาอ่ะ
ของเค้า 10 วันละ ยังเขียววอยุ่เรยย
เปนเรื่องปกติค่ะ รอสักพักเด๋วหายเองค่ะ ม่ายต้องนอยด์เน้ออออ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 15:14:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคำแนะนำจ้า
เป็นกำลังใจให้นะค่ะพี่ สวยแล้วนะดูแลตัวเองด้วยนะ15นี้จะไปทำค่ะตื่นเต้นจัง
โล่งอก เพราะตอนนี้เขาเสริมมาได้2วัน บวมและช้ำใต้ตามากๆๆๆๆ กลัวมันไม่หาย
       คุณ sermmuk  ไม่ต้องกังวลนะค่ะ
ตอนแรกอ่านหัวข้อกระทู้ นึกว่าทำจมูกมานานแล้วยังช้ำอยู่ นี้เพิ่งทำมาเองปกติอ่ะค่ะ
ของเราทำมาจะ 3 อาทิตย์แล้ว ยังมีรอยช้ำเขียว ๆ เหลือง ๆ อยู่เลยค่ะ
ใจเย็นไนเราก็เป็นเดี่ยวก็หายนะสวยๆๆๆๆ
ของแบบนี้ต้องใช้เวลานะค่ะ ใจเย็นๆค่ะ เดียวก็หาย สู้สู้
เราก้อทำกับหมอนก ทำที่บางกะปิ ทำตั้งแต่วันที่ 6 เมษายน ตอนนี้หายแร้วววว

วันแรกที่ทำเสร็จไปเดินห้าง ส่วนวันที่สองT-Tบวม ช้ำ เหลือง รวมมิตรเลย

วันที่สามเหลือเหลืองๆ วันที่ สี่ เริ่มจาง วันที่ห้า ดีเลย หายเกือบหมด

อย่านอนเยอะนะ พยายามใช้ชีวิตปกติ เวลานอนให้หัวสูงๆ (ส่วนเรานั่งหลับเอาสามคืนแรก) ฮ่าๆ
ของเค้าก็บวมมาก วันแรกยังไม่บวม เริ่มบวมหนักวันที่3 จนถึงวันนี้ 8 วันแล้ว ยังเขียวช้ำอยู่มากอ่ะ สีม่วงเลย ช้ำยันเปลือกตา สันดั้งก็ระบมเขียวไปหมด ใต้ตาสีม่วงเลยอ่ะ กลัวเหมือนกัน ตอนทำหมอมือหนักมาก อีกอย่างเค้าเป็นคนผิวบาง โดนอะไรนิดเดียวก็ช้ำแล้ว มาเจอทำจมูกอีก ช้ำทั้งหน้า ใครเห็นก็ตกใจ อยากหายเร็วๆ เริ่มท้อเหมือนกัน
สวัดดีค่า เราเสริมจมูกมาเหมือนกันตาเขียวบวมช้ำมากเลย ตอนนี้เครียดหนักมาก ไม่รู้ทำไงดีค่ะ ช่วยเราด้วย
มีใครทำจมุกเเล้ว ในตาเเดงบ้างไหมคะ
กังวลมากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้