ดู: 5128|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] อยากเป็นซุป'ตาร์..ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยนะคับ

[คัดลอกลิงก์]
คืองี้นะคับ  ผมอ่ะไปตัดปีกจมูกที่ รพ.ยันฮี <จำชื่อคุณหมอไม่ได้> ซึ่งคุณหมอบอกว่าพอครบ 7 วันก็ให้ไปตัดไหม แต่ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ไม่รู้ว่าผีขนุนตนใดบันดาลความใจร้อนมาสุมอกเรา ทำให้เราใจเร็วด่วนได้ใช้ใบมีดโกนตัดไหมเอง หึหึ กุต้องหล่อให้เร็วที่สุด กุไม่ตายหรอก อืม..กุตายก็ได้ แต่จะตายในขณะที่มือยังกำถ้วย Top Awards.. นี่คือความคิดในตอนนั้น แล้วก็ลงมือตัดไหมเอง ไม่มีสแตนด์ อินนะคับ มีแต่กระจกส่องหน้า ใบมีดโกนที่มีด้ามจับ และถ้วย Top Awards ที่นิมิตรอยู่ในตอนนั้น ..หึหึ หลังจากลงมือใช่ใบมีดสะกิดไหมไปจนหมดก็เริ่มเอะใจแล้วว่าตอนนั้นแผลยังไม่สนิทเลยแม้แต่น้อย มันยังเปิดๆปิดๆอยู่ แต่ผมก็คิดว่าเด๋วมันคงปิดเองแหละ และก็ไม่ไปหาหมอเลยนับจากนั้นมา ปรากฎว่าผลที่ได้รับคือ เกิดรอยแผลเป็นที่ข้างจมูกทั้ง 2 ข้าง รอยแผลไม่ค่อยสมานกันทั้งเปิดทั้งปิด ขอร้องว่าอย่าขอดู...อิอิ และข้างๆสันจมูกตรงกลางดั้งไม่ค่อยจะเท่ากันซักเท่าไหร่เพราะสังเกตเวลาถ่ายหน้าตรง เหมือนจะบวมข้างหนึ่งไม่บวมข้างหนึ่ง แต่เป็นมา 2-3 ปีแล้ว เลยคิดว่าน่าจะเกิดจากแผลที่ยึดตัวผิวหนังเราไว้น่ะคับ......
  ปัญหามีอยู่ว่าอยากขอคำปรึกษาเพื่อนที่รู้วิธีลดขนาดจมูกลงโดยไม่ต้องผ่าตัด มีมั๊ยอ่ะคับ หมอชื่ออะไร คลินิคไหนอ่ะคับ เพราะงานที่ผมทำอ่ะมันเกี่ยวกับถ่ายรูปด้วยเลยคิดว่าจำเป็นมากๆที่จะต้องทำ ยังไงเด๋วผมอัพรูปแล้วอธิบายในภาพเลยดีกว่านะคับ ฝากด้วยล่ะกันนะคับ

IMG-20110118-00207_副本.jpg (179.77 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

รูปนี้น่าจะเห็นอ่ะนะคับ

รูปนี้น่าจะเห็นอ่ะนะคับ

Boss (1).jpg (30.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ปีที่แล้ว

ปีที่แล้ว

dRL3FA787193-02[1].jpg (2.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ไม่ค่อยชัด

ไม่ค่อยชัด

010.jpg (121.5 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

รูปนี้อาจจะดูยังไม่ค่อยออก

รูปนี้อาจจะดูยังไม่ค่อยออก
ลองโทรไปปรึกษาคุณหมอชลธิสดูสิเพื่อท่านมีวิธีแก้ไขปัญหาที่เกิดได้ตรงจุด ลองโทรไปปรึกษาเลขาคุณหมอดูนะค่ะชื่อพี่แก้ว โทร089-6961555 / 089-2248444 หน้าจะมีคำแนะนำที่ดีได้นะค่ะลองโทรไปปรึกษาดู คลีนิคอยู่ ท่าดินแดงค่ะ ชื่อคุณหมอชลธิศ ท่านเป็นนายกสมาคมศัยกรรมตกแต่งใบหน้าแห่งประเทศไทย  
ถ้าไม่ผ่าตัดก็ฉีดโบทอกลดจมูก แต่ยังไม่เคยลองไม่รู้เหมือนกัน รอคนต่อไปตอบดีกว่านะ
คืออันนี้ซุปตาร์แค่ตัดปีก ซุปตาร์ยังไม่ได้เสริมจมูกมาใช่เป่าจร้า
ถ้ายังไม่เสริม พี่ขอแนะให้ซุปตาร์ไปเสริมซะนะ เพราะว่าตรงหว่างคิ้ว หัวตาของซุปตาร์มันมันยังดูหักๆอยู่เลย เพิ่มนิดๆหน่อยๆเดวก้อดูดีแล้วจร้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 19:57:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pai_haha เมื่อ 2011-3-5 19:19
ลองโทรไปปรึกษาคุณหมอชลธิสดูสิเพื่อท่านมีวิธีแก้ไขป ...

ขอบคุณมากๆเลยนะคับ
เด๋วผมจาลองโทรไปดู
ขอบคุณจริงๆคับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 19:58:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumpui เมื่อ 2011-3-5 19:43
คืออันนี้ซุปตาร์แค่ตัดปีก ซุปตาร์ยังไม่ได้เสริมจมู ...

คือจมูกไม่เสริมอ่ะคับ เพราะมีอยู่แล้วอ่ะ แล้วมันก็โด่งอยู่นะ แต่ที่เหนว่ามันดูหักๆอ่ะ
รีทัชน่ะคับ มันเลยเนียนๆไปกับผิว....ขอบคุณคับที่แนะนำ

แสดงความคิดเห็น

ปรึกษาแล้วเข้าไปพบจะได้แก้ไขตรงจุดเกิดเหตุอิอิ  โพสต์ 2011-3-7 03:44
ไม่น่าจะทำเองเลย แพทย์ก็ต้องมีความรู้มีความชำนาญดังนั้นอยู่ในมือหมอดีที่สุดครับ
ผมเคยตัดไหมเอง แต่เป็นตรงปากนะครับ แต่ก็ครบ 7 วันผมถึงตัด เอิ้กกก ถ้าเป็นปีกจมูก ก็จะมีคีลอยได้ ทำให้จมูกอาจจะไม่เท่ากัน ผมว่า มันน่าจะแก้ไขได้โดยการผ่าตัดปีกจมูกใหม่นะครับ ฮี่ๆๆ แต่เท่าที่เห็นก็หล่อแล้วนะ ไม่ต้องทำไรเพิ่มเลยคร้าบบบบบ
ไม่เท่ากันนิดเดียวครับ  ถ้าไม่สังเกตุจริงจัง ๆ ไม่เห็นหรอกครับ
ไม่ต้องหาแก้ก็ได้  
แต่ถ้าอยากทำจริง ๆ ลองคุยกับหมอวีรพันธ์ที่บางแสนดูคร้บ
มีเทคนิคเย็บปีกจมูกโดยไม่ต้องตัดปีก ราคา 5500  ครับ  
(แต่มีเย็บตรงมุมจมูกนอกด้วย เจ็ดวันต้องไปตัดใหมเหมือนกัน)
    ''อ้าวซีเลกชั่นยังไม่เกลี้ยงเเล้วลงเบลอจะให้เนียน มิติเลยหาย กะว่าจะชมซักหน่อยว่าซุปตาหน้าใสกริก หมดมู้ดเลย กดเบลอซ้ำหลายรอบรูปเลยไม่เนียนค่ะ โฟโตชอฟ'' ขำขำนะ
คือจริงๆเเล้วมันมองไม่ค่อยออกค่ะว่าปีกไม่เท่ากันเเต่จะดูโตๆหน่อยหนึ่ง ถ้าเห็นรูปเเพมตรงหางคิ้วอะรอยเเผลเป็นเย็บศัลยกรรมสิบเข็ม 7ความจริงเเผลลึกมากเเละเริ่มนูนด้วย เเต่หมอฉีดยารักษาตั้งเเต่วันที่เย็บเเล้วนัดไปฉีดอีก เเต่ไปไม่ครบค่ะ ตอนนี้เลยเหลือรอยจางๆเป็นเส้นเหมือนมีดบาด ซุป
พิมพ์ยังไม่เสร็จมันส่งเองได้ไงฟะเฮ่ย
มาต่อค่ะ...
ซุปตา ลองไปหาหมอเรื่องฉีดรักษาเเผลเป็นดูก็ได้นะคะ หมอจะฉีดที่เเผลเลยเเล้วจะทำให้เเผลเเข็งๆนิ่มขึ้นค่ะ ตอนนั้นที่ฉีดไปครั้งละ 1,200 บาท อะ เเต่ไปฉีดไม่ครบเสียดายจัง
      วีรกรรมตัดไหมเองก็เคยอะ มือนิ้วกลางซ้ายเส้นเอ็นขาดหมอเย็บต่อเส้นให้เเล้วเขาจะใส่เฝือกไว้เเละเหล็กเพื่อไม่ให้นิ้วงอ มันเป็นเเผลเย็บสองชั้นน่ะ เย็บทั้งเอ็นเเล้วก็นิ้ว วันเดียวกับเเผลที่คิ้ว เเต่หมอนัดตัดไหมที่คิ้ว 7 วันตัด พอไปตัดนึกว่าตัดฟรี เสียค่าตัด 4,700 โอ้เเม่เจ้าเเค่ตัดไหมเอาซะเเพงเวอร์ ส่วนเเผลที่นิ้วเขานัดตัด 10 วัน เลยไม่ไปตัด ตัดเองทีนี้ไหมมันเป็นไหมเเข็งๆสีฟ้าๆ ตัดไม่หมดยิ่งนานเข้ายิ่งเห็นสีเข้มขึ้นค่ะ เเล้วคันด้วยเลยต้องไปผ่าเอาไหมออก เจ็บสุดๆ ด้วย
ยังไงซูปตาลองไปปรึกษาดูนะเผื่อว่าไม่ต้องผ่าตัดจ้า
เท่าที่เห็นก้อโอดีนะคับ ถ้าไม่นั่งเพ่งก้อดูไม่ออกนะคับ
ไปตัดปีกสักหน่อย + ยกปีกสักหน่อยจะหล่อมั๊ก ๆๆ แต่แค่นี้ก้อหล่อมากแล้่ว
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-16 19:30:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alexandra เมื่อ 2011-3-6 00:21
พิมพ์ยังไม่เสร็จมันส่งเองได้ไงฟะเฮ่ย
มาต่อค่ะ...
ซุป ...

ขอบคุงมากๆคับ
ต้มซุป และก้ ใสตาลงไปก้ได้เป็นและ อะลอเล่น หล่อคับหล่อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้