เจ้าของ: MISSR
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-4-25 10:53:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังจากนั่งอ่านกระทู้ของพี่อาร์ ทู๊กกกกกกกกกหน้า ( ตาลายเลย...หุหุหุ) ได้ความรู้เยอะเลยค่ะ
วันนี้เลยแวะมาฝากตัวกับรุ่นพี่เป็นทางการ...อิอิ มะรืนนี้ 27/4/54 จะไปทะกับคุนหมอยุทธพงษ์ แล้วค่ะ
เผื่อมีปัญหาการดูแลหลังทำ จะเข้ามารบกวนพี่อาร์ ขอคำชี้แนะด้วยคนนะคะ...
2#
โพสต์ 2011-4-27 09:15:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์ สวยมากเลยค่ะ เห็นแล้วก็อยากสวยแบบพี่บ้าง นู๋กำลังจะออกไปทำแล้วค่ะ พี่อาร์เอาใจช่วยด้วยน๊า
ไปคนเดียว ปอดๆไงไม่รู้ ขอบอก...นู๋ก็อปแบบจมูกพี่อาร์ไปด้วยค่ะ ขออนุญาติเลยละกันค่ะ...อิอิ

แสดงความคิดเห็น

น้องชื่อไรคะ  โพสต์ 2011-4-27 21:07
3#
โพสต์ 2011-4-28 17:58:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์คะ...มีคำถามมารบกวนค่ะ ว่า...................
1.เราต้องประคบเย็น 3 วันติดต่อกันเลยหรือค่ะ น้อยกว่านี้ซัก 1 วันได้มั้ยค่ะ
2.แล้วประคบร้อน เราต้องประคบวันละนานมั้ยค่ะพี่ หรือประคบแค่เวลามันช้ำ ออกเขียว-เหลืองก็พออ่ะคะ
3.วันนี้วดันที่ 2 ของปุ๊ก หน้าไม่บวมมาก พอรับได้ แต่หัวตาบวมตาเกือบปิด มันม่วงออกแดงเลยพี่ ทำไงให้ดีขึ้นค่ะ
   ประคบเย็นเกือบทั้งวันเหมือนกันนะคะเนี่ย
4.การนอนมากมันเป็นปัจจัยที่ทำให้บวมรึป่าวพี่อาร์ แต่ไม่ได้นอนหลับนัคะ นอนดูหนังค่ะ นอนบนเตียงแบบชายหาดค่ะหัวสูงกว่าตัวค่ะ
5.การล้างแผลจำเป็นต้องล้างเช้า-เย็นเลยหรือป่าวคะพี่

รบกวนพี่อาร์เท่านี้ค่ะ ไม่นอยค่ะ แต่ลำคานตา ขนตามั้นทิ่มคันๆๆๆอ่ะคะ

แฮะๆ มีรูปประกอบด้วยค่ะพี่อาร์...หน้าตลกดีเหมือนปลาดุก 555+

ช่วงหลังๆหมอทำสวยมากกว่าด้วยคะน้องโชคดีแล้วละคะ  โพสต์ 2011-4-28 19:23
น้องทีพี่แนะนำไปทำเพิ่งกลับมาอังกฤษทำครั้งแรกสวยนำหน้าพี่ไปแล้วคะ  โพสต์ 2011-4-28 19:22
ไปเดินเล่นก็ได้คะ เลือดหมุนเวียนดีออกคะ พี่ออกข้างนอกทุกวัน  โพสต์ 2011-4-28 19:10
บวมกำลังดี ฮิๆ ปกติมากคะ รออาทิตย์เริ่มหายคะจะสบายขึ้นคะ นั่งนอนเอาคะ  โพสต์ 2011-4-28 19:09
ประคบเย็นต่อวันที่สี่ค่อยประคบร้อนนะคะ ยาลดบวมด้วย ล้างแผลเช้าเย็นคะ  โพสต์ 2011-4-28 19:07
4#
โพสต์ 2011-4-29 12:10:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แวะมาคุยกระทู้พี่อาร์ ค่ะ...
ว่าจะมาชวนพี่อาร์มาเชียร์ นู๋ไปชกมวยมา ตาบวมฉึ่งเลยอ่ะค่ะ...555+
ไม่มีอาการ เจ็บ+ปวด ส่วนไหนเลย ตาบวมล้วนๆเลยพี่ ยังกะไปต่อยมวยมาเลย ตลกดี 555+

ดูขำๆนะพีอาร์ 555+ ว่าแต่เมือนเน๊อะ......ไม่นอย แค่ลำคาญมองอะไรไม่ถนัด+น้ำตาซึมทั้งวัน....
5#
โพสต์ 2011-5-6 23:27:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาเยี่ยมพี่อาร์ค่ะ...สบายดีนะคะพี่...ตอนนี้ปุ๊กมีอาวุธประจำกายเป็น ก้านสำลี ค่ะพี...5555+
แบบว่ามันคันๆๆ ในจมูกตลอด มันยุบยิบๆทั้งวัน มันจะเป็นแบบนี้จนกว่าไหมจะหลุดหมดใช่มั้ยอ่ะพีอาร์...
วันนี้ก็ 9 วันเข้าไปแล้วพี่ สภาพโดยรวมก็ ok. นะแต่มันตึงๆ เวลาลูบปลายจมูกมันจะเสียวๆ ไงไม่รู้พี่...
ตอนนี้ปุ๊กก็ร้องเพลงรอๆๆ ต่อไป...อิอิ

ปล.พี่อาร์บอกเรียนศิลป์ นู๋ก็เด็กศิลป์เหมือนกันพี่ เลือดแดง-ดำ ติดกะสวนกุหลาบอ่ะพี่อาร์...
6#
โพสต์ 2011-5-9 19:02:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะพี่อาร์ เอารูปใหม่มาลงให้เราตาร้อนอีกแย้ว...อิอิ รูปสวยมากค่ะพี่สาว จริงๆ
วันนี้ปุ๊กมีเรื่องมารบกวนพี่สาวอีกแล้วค่ะ พอดีว่านั่งอ่านกระทู้ของน้องคนนึงที่ไปทำสำนักเดียวกับพวกเราค่ะ
แล้วน้องเขาเป็นทุกใจ กับเรื่องซิลี่มันเป็นแท่ง ก็เลยมาส่องกระจกบ้าง (ปรกติจะไม่ค่อยดูกระจกเลยค่ะ)
แล้วของเราแบบนี้เขาเรียกว่าเป็นแท่งรึป่าวหว่า??? แบบว่าเห็ฯของตัวเองทุกวันมันชินไงพี่อาร์ เลยอยากให้พี่ช่วยดูให้
อายุจมูก 12 วัน สภาพจมูกมันๆ ไหมยังไม่หลุด และดันเป็นสิวอีก 2 เม็ด ตรงกลางดั้งเลยพี่ และหัวตา...เหอๆๆ (จะขึ้นทำไมว๊า)
ปุ๊กเป็นคนเบ้าตาลึกนะพี่ ตรงหว่างตา+คิ้วยังมีบวมๆอยู่บ้าง ช้ำด้วยแต่ปรกติพี่ ชิลๆ (ไม่เสริมดั่งเบ้าตาก็สีคล้ำอยู่แล้ว)
เลยอยากรบกวนพี่ช่วยดูและบอก(เอาตรงๆ ไม่ต้องปลอบใจ ไม่ต้องอ้อมนะจ๊ะพี่จ๊า) ว่านี่มันเป็น"ปรกติ" ใช่หรือไม่?
และมันจะยุบลงเลื่อยๆใช่หรือไม่ เพราะในโพรงจมูกปุ๊กยังตึงๆ เวลาจับมีเสียวๆอยู่พี่ รบกวนพี่อาร์ใจดีเท่านี้ค่ะ...แห๊ะๆ เกรงใจ๊เกรงใจ

ไม่ได้มีการประทินโฉมเลยพี่อาร์ ล้างหน้า ทาแป้งฝุ่นเท่านั้น ปลายจมูกลอกด้วย
ขออภัยสำหรับเพื่อนๆที่เข้ามาดูกระทู้พี่อาร์ด้วยนะคะ ที่เอารูปไม่น่าอภิรมณ์มาให้เห็น....เหอๆๆๆ

หยดน้ำสวยจัง ปลายสวยมากค่ะ  โพสต์ 2011-5-10 21:05
อุ้ยยย แอบโด่งนะเนี่ยย หนูว่าไม่เห็นเป็นแท่งเลยนะ  โพสต์ 2011-5-10 15:32
7#
โพสต์ 2011-5-12 21:57:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะพี่อาร์...
เข้ามาขอบคุณพี่อาร์ค่ะ ที่คอยบอกให้ใจเย็นๆรอเวลา แล้วจะรู้สึกชอบจมูกตัวเองมากขึ้นเรื่อยๆ...
วันนี้รู้สึกแล้วค่ะพี่ หลังจากวันที่ปุ๊กเอารูปมาให้พี่อาร์ช่วยดู (เมื่อ 3 วันก่อน) ปุ๊กก็ไม่ได้ส่องกระจกอีกเลย
พอเมื่อเช้าล้างหน้าเสร็จ ก็มาทาแป้ง เพราะวันนี้ต้องออกไปข้างนอก เอาแบบไปส่งลูกค้า พอส่องกระจกเท่านั้น
ยิ้มหน้าบานเป็นจานเชิงเลยพี่อาร์ จมูกปุ๊กยุบลงมาก และเริ่มเห็นทรงบ้างแล้ว ดีใจๆๆ เย้ๆๆ
หันซ้าย-หันขวา ดูอยู่นาน ชอบอ่ะ...ถึงมันจะไม่สวยเหมือนคนอื่นแต่ มันไม่เคยเห็นจมูกแบบนี้บนหน้าตัวเอง
มาตั่งกะเกิดอ่ะ มีความสุขยังไงไม่รู้...
วันนี้เข้าใจความรู้สึกที่พี่อาร์คอยบอกแล้วค่ะ จะดูแล รักษาจมูกน้อยอันนี้ให้ดี ให้อยู่กันไปนานๆเลย
เพราะปุ๊กคงทำแค่ครั้งนี้ครั้งเดียวในชีวิตอ่ะค่ะ.....
หุหุหุ มัฟามสุขจังเลย...ลั้นลา ลั้นลา...
8#
โพสต์ 2011-5-14 19:25:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์จ๋าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา...
วันนี้ปุ๊กมีที่วางแว่น(จมูก) อันใหม่แย้ว เล็กๆน่ารัก กระทัดรัดดีจัง ชอบค่ะ เอามาอวดๆพี่สาวจ้า...

และนี่อันใหม่...

แหม่...น้องสวยแบบพอเพียงดีมั้ยพี่...อิอิ

อย่าเพิ่งใส่แว่นนะคะหรือถ้าต้องใส่พยายามอย่าให้มันกดสันคะวางเบาๆ  โพสต์ 2011-5-15 21:52
9#
โพสต์ 2011-5-21 20:17:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวัสดีค่ะพี่อาร์...
แวะมาเยี่ยมค่ะ เอาน้ำชามะนาวเย็นๆมาเสริฟแก้คอแห้ง...พี่สาวเราจะได้มีแรงไขปัญหาให้น้องๆต่อไป...อิอิ
ทำงานหนักน่าดูเลยพี่เรา ... นู๋ช่วยอะไรไม่ได้นอกจากส่งแรงใจ กะ มาเสริฟน้ำให้ละกันนะจ๊ะพี่สาว....
10#
โพสต์ 2011-5-28 16:28:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pk303 เมื่อ 2011-5-28 16:30

ว้าวๆๆ รูปล่าสุดพี่สาวเรา สวยมาแต่ไกล..(ไกลจริงอังกฤษ-ไทยแลนด์ อิอิ ) ปุ๊กชอบนะสวยแบบนี้ สวยเหมือนธรรมชาติดีจัง
คือมันมองแล้วไม่ใช่สวยแบบประดิษฐิ์ ถ้าไม่บอกก็มองไม่ออกว่าเราสวยสั่งหมอ...
พี่อาร์จะตัดปีกหมูกจริงเหรอ  อย่าตัดมันเลยสงสารมัน เท่านี้ก็โอ.นะ กลัวตัดไปแล้ว เอาคืนมาไม่ได้อ่ะจิ ถ้ามันไม่เวิร์กอ่ะ
แต่สุดท้ายก็คงลงท้ายด้วยความสวยเหมือนเดิมแหล่ะ...อิอิ เพื่อนชายปุ๊กยังบอกว่าสวยเลย(เนี่ยๆมานั่งดูอยู่ข้างๆเนี้ย เป็นฝาหรั่งล่ะ)

ปล.สงสารน้องที่ไปทำแล้วไม่ชอบใจจังเลย (เห็นตั่งกระทู้ระบายอยู่) เขาจะรู้มั้ยนะว่า หมอแต่ละคนเขามี
เอกลักษณ์ประจำตัว เหมือนลายเซ็นต์อ่ะ แต่ละคนถนัดแบบไม่เหมือนกัน เราจัดว่าโชคดีที่ทำแล้ว ok.
ทรงแบบฝั่งยุโรปบังเอิญเข้ากับโคลงสร้างหน้า...ฟลุ๊กจริงๆ...

พี่อาร์รอยยับตรงดั่งหายรึยัง ปุ๊กมีตัวช่วย สนใจป่าว...อิอิ เดี๊ยวส่งไปให้จ้า...
11#
โพสต์ 2011-5-29 16:11:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ du_ke ตั้งกระทู้

ถ้าเชื่อเรื่องดวงนะพี่ปุ๊กมีปฏิทินวันมงคลอยู่ พี่ก็ดูก่อนไปทำนะ เลยไม่มีปัญหาอะไรเลย...อิอิ ผ่านฉลุย...

วันจันทร์ที่ 30/5/54 เป็นวันไม่ดี ไม่เหมาะกับงานมงคลและการเริ่มต้อนต่างๆ...

วันที่ดี(ฤกษ์ดี)ในช่วงไกล้ๆนี้ก็มีวันศุกร์ที่3-6-54 / วันอาทิตย์ที่ 5/6/54 / วันศุกร์ที่ 10/6/54 / วันอาทิตย์ที่ 12/6/54
วันพฤหัสที่ 16/6/54 / วันศุกร์ที่ 24/6/54 และวันอังคารที่ 28/6/54 เป็นวันดีเหมาะกับการสร้างบ้าน-เปิดร้าน
แต่งงาน-ขึ้นบ้านใหม่-ผ่าตัดรักษาโรค-เดินทาง-เริ่มกิจการ เริ่มสิ่งใหม่ๆ....

ปล.บางคนไม่ถือก็เอาฤกษ์สะดวก ตามสบายเลยแล้วแต่ว่างช่วงใหน สะดวกช่วงไหนจ้า...
ช่วยได้รึป่าวก็ไม่รู้...อิอิอิ

ไม่ได้พี่ปุ๊กดุ๊กแย่แน่เรย  โพสต์ 2011-5-29 16:14
สงสัยต้องโทไปเลื่อนนัดกับหมอเอาวันศุกร์ที่3  โพสต์ 2011-5-29 16:14
ช่วยได้มากๆเลยค่ะขอบคุนมากๆๆค่ะพี่ปุ๊ก  โพสต์ 2011-5-29 16:13
12#
โพสต์ 2011-5-29 16:40:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์มีวิธีไดเอ็ดง่ายๆมาฝาก เห็นเพื่อนๆเขาทำกันได้ผลอ่ะจ้าพี่...

วิธีไดเอ็ดด้วยการกินกล้วยมื้อเช้า...อาทิตย์แรกก็เริ่มเห็นผลบ้างนิดหน่อย ช่วยระบบขับถ่ายดีขึ้นด้วย
เพื่อนที่ทำงานลดได้ 3-4 กก.ใน 1 เดือน ตอนนี้เขาลดไป 10 กก.แล้ว ใช้เวลา 3 เดือนจ้า...

1.กินกล้วยหอมเป็นมื้อเช้าอย่าให้เกิน 8 โมงเช้า
กล้วยหอม = 1ลูก หรือมากกว่านั้น แต่ไม่ควนเกิน 3 ลูก และดื่มน้ำเปล่าที่อุณหภูมิห้องตาม 1 แก้ว
** ถ้าไม่อิ่มหรือติดกาแฟ ให้เว้นช่วงไปก่อนซัก 15-30 นาที ค่อยกินกาแฟ หรือข้าว หรืออาหารที่ชอบได้ปรกติ
แต่ถ้าให้ได้ผลดีก็ไม่ควรกินเพิ่มเยอะนัก

2.มื้อกลางวัน 12-13.00 กินอะไรก็ได้แล้วแต่ชอบตามสบายแต่ถ้าต้องการให้ได้ผลดีขึ้นแนะนำให้ทานเป็นประเภทข้าว
โดยเฉพาะข้างหุงสุกใหม่ๆ สูตรนี้คาร์โบไฮเดทไม่เป็นข้อห้ามจ้า

3.อาหารว่าง ช่วง 15.00 สามารถกินช็อกโกแล็ตได้ แต่อย่ามากนัก หรือพวกผลไม้ชนิดเดียวกัน เลี่ยงผลไม้รวมนะจ๊ะ

4.อาหารเย็น17-20.00  กินอาหารตามสะดวกค่ะ แต่เลี่ยงๆพวกไขมัน หรือทอดน้ำมันบ้างก็ดี จะช่วยให้เห็นผลเร็วขึ้น

เทคนิคพิเศษสำหรับสูตรนี้ค่ะพี่อาร์ เน้นดื่มน้ำเปล่าที่ไม่แช่เย็นนะ มากเท่าที่ต้องการ อาหารเย็นอย่าให้เกิน 2 ทุ่ม
และควรนอนไม่เกิน เที่ยงคืน ตื่นเช้าหน่อยก็ดี จะช่วยระบบภายในร่างกายให้สมดุลกัยด้วย รวมถึงระบบขับถ่ายจะดีขึ้น
และถ้ามีเวลาออกกำลังกายด้วยยิ่งดี ออกไม่ต้องหนักมาก เน้นการหายใจเข้าออกลึกๆ ยาวๆ คล้ายๆโยคะอ่ะพี่
ได้ผลนะวิธีนี้ที่ทำงานเขากำลังฮิต และมันไม่ทรมานด้วยไง ดูแล้วเหมือนมันไม่น่าจะลดลง แต่มีคนทำได้นะ
เห็นผลดีเหมือนกัน แต่ปุ๊กทำไม่ได้ เพราะกินกล้วยหอมไม่ได้ มันไม่ชอบอ่ะมันเหม็น....แปลกคนเน๊อะ...อิอิอิ

เยี่ยมเลยคะน้องปุ๊ก ใจจ้า จุฟฟๆ  โพสต์ 2011-5-30 22:58
13#
โพสต์ 2011-6-1 01:07:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาเยี่ยมๆพี่สาว เฮ้อ อันที่จริงแอบเข้ามาพักอารมณ์ พักสมอง พักความรู้สึก....
ขอระบายให้พี่สาวฟังหน่อยนะคะ อึดอัดมาก (และเห็นว่าอยู่ในวัยไม่ห่างกันจนเกินไป คงมีแนวคิดอยู่ในช่วงวันเหมือนกัน)
คือ...เรื่องของเรือง วันนี้หลังจากว่างานก็เข้ามาดู-อ่านกระทู้เรื่อยเปื่อย ดั๊นไปเห็นกระทู้น้องที่เคยๆเข้าไปเม้นคุยกันบ้างอยู่ เลยเข้าไปดู ก็เม้นไปตามประสา แต่ดันตาไวไปอ่านของคนอื่นที่เข้าไปตอบในกระทู้น้องเขา อ่านแล้วก็
เฮ้ย...ใช่เหรอ? จริงเหรอ? ไม่ใช่มั้ง...อะไรงี้ แต่ด้วยความที่เป็นคนชัดเจน สงสัยอะไรต้องหาคำตอบไง
บวกกับกำลังจะต้องไปถามเรื่องของตัวเองด้วย เลยสะแหร่นไปถามไง แต่ถามรวมกันหลายเรื่องหลายประเด็น ซึ่งทางคนตอบก็ไม่ได้สงสัยว่าเรามาถามเพราะใคร เพราะเราก็มีปัญหาในส่วนของเราด้วยที่ไปถาม
และก็เสือกเอามาโพสบอกในกระทู้น้องเขาอีก แต่ไม่ได้คิดอะไรเลย คิดแค่ว่าเออเห็นสงสัยกันและคิดกันไปเองต่างๆนาๆ ไหนๆก็ถามมาแล้วก็บอกให้รู้เหมือนๆกันไปที่เดียวเลย โดยลืมนึกถึงความรู้สึกเจ้าของกระทู้เขา
ไปนิดนึง ความซวยเลยมาเยือน! น้องเขากลับมาตอบกระทูทำนองว่าเราไปยุ่งอะไรกับเขา ไปถามทำไม เขาต้องกลับไปตัดไหม แล้วเขาจะกลับไปคลีนิคนั้นได้มั้ย คือประมาณว่าน้องเขากลัวว่าทางคลีนิคจะว่า ว่าเขาเอามาโพสดิสเครดิสคุณหมอ เขาอายนะอะไรงี้....
คือก็ยอมรับว่าผิดอ่ะนะที่ไปยุ่งกับเรื่องของเขา แต่ก็เห็นคนอื่นเขาก็โพสอะไรที่อยากโพสกัน และคนอ่านตั่ง 108-1009 จะมีแค่กรูคนเดียวเหรอที่สงสัย แล้วไปถาม แล้วถ้าคนอื่นไปถาม แต่เขาไม่ได้มาโพสบอกล่ะว่าชั้นไปถามมานะเธอ... แล้วเท่าที่ดูทางนั้นเขาคงไม่มีเวลามาเช็คว่าเว็บไหน ใครโพสว่าอะไรบ้าง...

เลยได้ความรู้จากครั้งนี้ว่า...ทีหลังอย่าไปเสือกเรื่องคนอื่น รู้อะไรมาก็เงียบไว้ นั่งอ่านความคิดของแต่ละคนไปไม่ว่าจะถูก หรือผิด อ่านไปเงียบๆ อย่าเสนอหน้าไปออกความเห็น วันนี้ความรู้สึกเหมือนโดนถอนหงอกยังไงไม่รู้ โดนเด็กโพสด่าอะไรงี้....ว่าจะไม่ยุ่งกะโลกไซเบอร์ โลกหลังคีย์บอร์ดแล้วเชียว...โดนจนได้ซิน่า

สงสัยคงต้องเลิกเล่นอินเตอร์เน็ตซะทีจริงๆ เสียหมาหมดเลย โดนข้อหา หวังดีประสงค์ร้าย 555+ สมน้ำหน้าตัวเอง
กลับไปทำมาหากิน เอาการเอางานต่อดีกว่าเรา คงเอาดีทางนี้ไม่รุ่ง 555+

ขอโทษและขอบคุณกระทู้พี่อาร์ ที่เป็นที่พึ่งทางใจ ให้ได้ระบายออกมานะคะ อีก 2 วันจะไปไต้หวัน
ไปอบรมเรื่องงาน คงไม่เล่นแล้ว...แต่ถ้ามีเวลาว่าง จะเข้ามาทักทายและเยี่ยมพี่อาร์นะคะ...
สวัสดีค่ะพี่อาร์ ขอให้ลดความอ้วนสำเร็จนะคะพี่สาวใจดี...

ทำออกมาดีไม่ดี ต้องดูพื้นฐานเดิมด้วย น้องเขาคงหวังไว้สูงจิงๆค่ะ  โพสต์ 2011-6-21 16:54
ไม่มีไรต้องเสียแล้วคะน้องปุ๊ก เราอยู่มาเป็นปี คอยดูแลปลอบใจน้องๆค่ะ  โพสต์ 2011-6-5 16:31
555+ จุ๊ๆๆ พี่อาร์ เบาๆของเขาแรงจริงๆนะขอบอก...อิอิอิ  โพสต์ 2011-6-5 13:04
คงอยากเป็นนักปราญช์คะ แต่ฉลาดไม่ถึงเกณ์คะเลยอดเป็นคนดีเลย  โพสต์ 2011-6-5 05:21
ต้องเจออีกซักดอกสองดอกแล้วจะชินค่ะคุณปุ๊ก 5555555  โพสต์ 2011-6-4 03:01
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้