เจ้าของ: MISSR

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2011-3-4 23:00:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์ขอโทษนะคับไม่ได้ตอบอ่ะ

ไม่รู้จะตอบยังไง

มันเครียดอยู่  จมูกมันติดเชื้ออ่ะ

ไม่อยากจะคุยกะใครเลย หมอให้เข้าไปฉีดยา ทุกวันเลย

ไม่รู้อาทิตย์หน้ามันจะหายหรือเปล่า

คุณหมอ บอกว่าซีลี่อันเก่ามันใหญ่ เสริมใหม่มันเล็กลงมีพื้นที่ว่า (space)
เชื้อโรคเข้าไปทำให้มีเชื้อโรค  (แต่ผมเสริมมาหลายอันก็ไม่เคยเป็นแบบนี้นะ)

กลัวต้องเอาออกจัง ต้องรออาทิตย์หน้า ว่ามันจะแห้งหรือเปล่า

กระดูกหลังหูก็ตัดไปแล้ว (แล้วมันก็เสียไปแล้วด้วย)

รอ รอ รอ อย่างเดียวเลย

โพสต์ 2011-3-5 00:01:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ratchadanoi เมื่อ 2011-3-5 00:02

ตอบกระทู้ kimbomz ตั้งกระทู้

พยายามรักษาตัวเองนะครับ เพราะเป็นเรื่องปกติครับที่จมูกเรามี Space ที่เป็น capsule หลังจากการผ่าตัดใส่อันใหม่เข้าไป เพราะถ้าซิลิโคนอันเก่าที่เคยใส่เข้าไปมันใหญ่กว่าที่เราเพิ่งใส่ใหม่ ดังนั้นมันต้องเกิดเหตุการณ์นี้แน่นอนครับ ช่องว่างที่เกิดขึ้นก็จะเกิดการสะสมของของเหลว ต่างๆ เช่นน้ำเลือดน้ำหนอง ดังนั้นเราก็ต้องไปให้หมอเอาออกโดยการกด รีดเอาของเหลวเหล่านั้นออกมา และคุณหมอจะฉีดยาแก้อักเสบ และยาลดบวมให้ครับ โดยปกติช่วงแรกๆ คุณหมอจะนัดไปฉีดยาลดบวมใน 3 วันแรกถ้าเราสะดวก เพราะมันจะช่วยลดอาการอักเสบได้พอสมควร

ส่วนในเคสก่อนๆที่เราไม่มีอาการนั้น เราอาจจะไม่ทราบหรือเพียงแต่โชคดีเท่านั้นที่ไม่ได้เป้นอะไรมาก เพียงแต่คราวนี้คุณหมอท่านคงเล็งเห็นแล้วว่า เคสของคุณวอน อาจจะเกิดอาการนี้ได้ ตามสาเหตุข้างต้น และส่วนใหญ่ถ้าเราไปทำใหม่ ทางคุณหมอท่านอื่นอาจจะเหลาซิลิโคนขนาดเท่าเดิมไป หรือให้ใหญ่กว่าเดิมอีกนิด เพื่อไม่ให้เกิด Capsule ขึ้น แต่ผลที่ได้จมูกก็จะใหญ่ เหมือนเดิม หรือมากกว่าเดิม หรือว่า แบบนั้คุณจะโอเคไหม ถ้าใส่เข้าไปแล้วจมูกจะใหญ่เท่าเดิมอันนี้เป็นสิ่งที่คุณวอน ต้องคิดให้ดีนะครับ แต่ถ้าต้องการแก้ไข เบี้ยว ปลายใส หรือซิลิโคนเอียง ยังไงการทำใหม่ย่อมเกิด Space ที่เป็น Capsule แน่นอนครับ

ทำใจให้สบาย และดูแลรักษาแผลให้หายสนิท และรอยุบครับ รับรองว่าจะได้จมูกใหม่สมใจแน่นอนครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 00:39:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kung181103
คะน้องไปแก้มาแล้วคะ ตอนน้ก็กลับ ตปท แล้วคะ มาตั้งตาหาเงินต่อคะ ขอบคุณคะที่สอบถามมา
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 00:47:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kimbomz
น้องวอน เกิดขึ้นได้งัยนะเนี่ย สงสารน้องชายเราจังเลย ขอให้แผลที่ติดเชื้อดีขึ้นเร็วๆนะ คะ น้องแล้วอย่างนี้น้องก็ต้องเสียเวลาขับรถไปกลับแย่เลยซิคะ โอ๊ย เครียดแทนเลย เพี๊ยงจงยุบเร็วๆด้วย
โพสต์ 2011-3-5 00:50:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวหายก่อนนะพี่อาร์

แล้วจะมาแซวใหม่

โพสต์ 2011-3-5 00:51:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์ ปลายยาวขึ้นหรือเปล่าคับ เยอะเปล่า

สันต่ำลงใช่ไหม
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 00:56:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mint11

ใช่พี่อาร์เองคะ หายหน้าหักแล้วคะน้อง ดีใจคะ ที่ดูดีกว่าเดิม แก้มาสิบสี่วันแล้วคะ แต่ยังมีกาการบวมที่ปลาย เจ็บแปล๊บๆบางเวลา เย็นมากตอนนี้ที่ อังกฤษ คะ พี่แต่งปลายด้วยคะเลยยังคงมีอาการบวมปลายอยู่คะน้อง มิ้น
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 01:05:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kimbomz
ค่ะน้องวอนปลายยาวกว่าเดิมเยอะเลยคะ เห็นน้องเดือนบอกว่าหมอเลาะกระดูกอ่อนตรงรอบปีกจมูก มาต่อปลายที่สั้นและใสให้พี่คะ ปลายเลยยังเจ็บแปล๊บๆ และยังบวมตึงๆอยู่คะน้อง และเลื่อนตำแหน่งปลายของเดิมที่ใส ให้คล้อยต่ำลงมานิดๆเลยเห็นความแตกต่างคะ
อีกอย่าง สันดูดีกว่าเดิมคะ ไม่ดูแข็งๆอีกแล้วคะ มีสโลปตรงหัวตาคะ ทำให้หน้าตาดูอ่อนเยาว์ลงกว่าเดิมนิดหน่อยคะ โดยรวมพอใจค่ะแต่คงพูดใด้เต็มปากตอนอาการบวมหายและจมูกเข้าที่แล้วคะน้องวอน อย่าเครียสนะคะ น้อง มีไรมาคุยกันนะคะพี่จะอยู่ข้างๆคอยรับฟังและให้กำลังใจ เสมอคะ สู้สู้คะ
โพสต์ 2011-3-5 01:15:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หูยยยยย ยิ่งเห็นรูปจมูกอันเก่าที่คุณอาร์เอามาลงเป็นปลากรอบเพื่อเทียบกับรูปจมูกที่เพิ่งทำมาใหม่ เห็นความแตกต่างกันอย่างฟ้ากะนารกเลยค่ะ ตอนนี้เข้าใจถึงความรู้สึกคุณอาร์เลยค่ะว่าทำไมต้องหน้าย่นคิ้วย่นเครียดกะจมูกอันเก่ามากมาย อันนี้เพอร์เฟคกว่าอย่างแน่นอนค่ะ ถึงคุณอาร์จะชอบแบบโด่งเว่อร์ๆนิดนึงแต่พอทำออกมาแล้วเข้ากันเป๊ะกับหน้าคุณอาร์มากเลยค่ะ ดีใจด้วยจริงๆ ^^ เป็นแหม่มสองไปเลยนะเนี่ย
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 01:40:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pattoboy
นั่นซิคะคุณ แพท พี่ทนหน้าหักสิลิลอยไปลอยมาเกือบปี ออกมาจากห้วงนรกแล้ว ค่อยโล่งอกหน่อยคะ
ตอนนี้รอลุ้นทรงที่แท้จริงคะ ปลายแอบยาวขี้นคะ ตอนนี้แต่ยังไม่หายเลยคะน้อง ขอบคุณที่ชม สงสารแหม่ม ตัวจริงเลย นะคะ เพราะมีแหม่ม สองตัวถึกๆ มาเปรียบเทียบหน้าสวยๆของเค้าคะ หุหุ
ตัวจริงไม่เหมือนหรอกคะ ภาพลวงตามากกว่าพี่ว่า
โพสต์ 2011-3-5 02:00:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำหมอศิ.... มาเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่มีนาปีที่แล้ว

สันจมูกแดงตลอดเลย แถมสะท้อนแสงอีกตะหาก ยิ่งเวลาออกแดดนี่... สุดๆ
จองคิวแก้ได้ตั้งเดือนพฤษภา  ไม่รู้ว่าทิ้งไว้นานขนาดนั้นจะเป็นไรมั๊ยค่ะ?

สนใจอยากแก้กะหมอยุทธบ้างละคะ แบบว่าอยากแก้เร็วๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 02:13:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nomore เสียใจด้วยคะ
ลองไปปรึกษาหมอดูนะคะ แต่อย่าแก้กับหมอศเลยเด็ดขาดพี่ขอร้องเลยคะ จมูกที่ตึงๆและแดงมานานนั้นไม่ดีแน่นอนคะ เพราะมันมีผลต่อหนังชั้นนอก อาจเกิดอาการเหี่ยวย่นขึ้นตอนแก้แล้วถ้าปล่อยไว้นานเกินไป ของพี่แค่แปดเดือนกว่าๆยังย่นๆเลยคะ หมอใส่สิลิตี้นเกินไป หวังว่าคงหายไปนิดๆถ้าใช้เวลาคะ โชคดีคะน้องสาว
โพสต์ 2011-3-5 03:18:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากกกก ถึงมากที่สุด.....  อยากทำใจจะขาดแล้วแต่ทางครอบครัวต่อต้าน  พี่เอาแบบมาจากไหนค๊ะแล้วแบบที่ว่านี่เปนดาราคนไหนหรือปล่าว??  จะเปนไรไหมค๊ะถ้าเจนจะขอแบบจากพี่หน่อย ขออันที่พี่ใช้เปนแบบเลยนะค๊ะ ^^
โพสต์ 2011-3-5 14:44:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะพี่อาร์ทำหมอเดียวกันเลยค่ะ ทำมาเมื่อวันที่22 ค่ะ  ตอนนี้ตรงสันม่วง ดำ เขีนว เลยค่ะ แต่ไม่ค่อยบวม ทำไงให้หายค่ะ  อ้อวันนั้นคุณหมอฉีดยาฆ่าเชื่อให้ที่ก้นด้วยค่ะ เพราะของน้องทำนานผังผืดเยอะ แต่โดยรวมพอใจค่ะดีกว่าอันเก่า  คุณหมอฟันแถวบ้านยังชมเลยค่ะว่าดูโด่งธรรมชาต ไม่เป็นแท่งค่ะ แต่ติดตรงรอยดำนั้นทำไงดี
โพสต์ 2011-3-5 15:42:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีค่ะพี่อาร์มาอังกฤษแล้วรือค่ะถ้าจมูกพี่หายแล้วเจอกันได้ไหมค่ะพี่
โพสต์ 2011-3-5 16:38:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์นี้เบอร์ของเจี๊ยบนะพี่อยากคุยกับพี่เรื่องทำจมูกนะค่ะ 07791166569 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โพสต์ 2011-3-5 19:25:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แวะมาเยี่ยมพี่อาร์ค่ะ เป็นยังไงบ้างคะวันนี้หายบวมเยอะยังคะ นู๋ก้กะลังอุ่ยๆนิดๆ กะลังยุบ กิกิ ยังไงนู๋จะมาเยี่ยมบ่อยๆ มาแอบดูรูปพี่บ่อยๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 21:06:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
hiopop
ดีใจด้วยคะที่แก้แล้วขอให้ออกมาดีกว่าเดิมนะคะ น้อง ของเดิมทำมานานยังเอ่ย ถ้าเขียวประคบร้อนช่วยได้คะน้อง หรือฮีรูดอยด์ ถ้าไม่ชอบความร้อน หายไวไว มีรีวิวไหมเอ่ย
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 21:11:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
misho ขอบคุณที่แวะมาคะ ของพีเจ็บแปล๊บๆที่ปลาย คะ เพราะแต่งปลายเยอะคะ
สงสัยจะหายช้ากว่าใครเขาคะ ดูดีมากกว่าเมื่อวานคะ แต่ยังระวังมันอยู่คะ จมูกน้องจี้ดู
สูงขึ้นกว่าอันเก่านะคะ ปลายดูยาวขึ้นนิดนึงด้วยพี่ว่า ทรงสวย คะ เดี๋ยวจะแวะไปเยี่ยมนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 21:32:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
j7neva
บอก ครอบครัวว่า หนูอยากทำจมูกคะตอนนี้หนูเป็นผู้ใหญ่แล้ว และการทำจมูกสามารถทำให้ชีวิตหนูดีขึ้น และหนูจะมีความสุขขึ้นคะ พี่เชื่อว่า พ่อแม่ทุกคน รักและอยากให้ลูก มีความสุขทุกคนละคะ
ก็คนมันอยาก มีดั้งโด่ง หงะ
แบบนี่ไม่ได้ให้หมอหรอกคะแค่บอกหมอว่าเอาประมาณนี้คะ บอกหมอว่าเอาแบบพี่อาร์คะ หุหุ
พี่อยากได้แบบ มิส อัลบา แต่ไม่ได้ปริ๊นรูปไปคะ เลยแค่โชว์หมอว่าประมาณนี้ละคะ _
โพสต์ 2011-3-5 22:02:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยค่ะพี่อาร์ กีฟแวะเข้ามาช้าไปป่าวเนี่ย
แค่สิบกว่าวันเองดูไม่ค่อยบวมแล้วเข้าที่เร็วจัง
หายไวไวนะคะ แค่นี้ก็สวยแล้วจ้า
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 22:07:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
givekik
ไม่ช้าหรอกคะ พี่เพิ่งโพสรีวิว แค่สามวันเองคะ ขอบคุณคะน้องกี๊ฟ จมูกน้องหายหรือยังคะ พี่เจ็บแปล๊บๆที่ปลายจมูกคะ ตกแต่งปลายมาด้วยคะ
โพสต์ 2011-3-5 22:14:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มานั่งรอดูรูปทุกวันเลยค่ะพี่อาร์สวยๆๆๆๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 22:38:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปทำงานก่อนคะ เดี๋ยวมาแปะ ให้คะน้องนิว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้