เจ้าของ: MISSR
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
1026#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-28 21:24:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kei_kakura ตั้งกระทู้

วันนี้ออกไปวิ่งมาด้วยหายใจลำบากด้วยทั้งหมดเผาไป 150 cal.
วันหนึ่งเราต้องเผาเท่าไหร่มันจึงจะผอมนะเนี่ย

แสดงความคิดเห็น

วันๆตั้งวงส้มตำกับอบไก่ ฮ่าๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-5-29 15:22
ขยันจังค่ะ แม่หนูไม่เหนออกกำลังกายบ้าง  โพสต์ 2011-5-29 15:22
พี่อาร์ดุ๊กจะได้ไปทำพุ้งนี้แล้วนะคะ คุนแม่จิตตกมากกว่าดุ๊กอีกกัวว่าทำออกมาโหงวเฮ้งจะไม่ดี ดุ๊กกัวมากอ่ะพี่อาร์ แต่เท่าที่ดุ๊กศึกษา คุนหมอเค้าทำออกมาสวยเป๊ะเลยนะค่ะสำหรับคนที่พื้นฐานจมูกพอมีดั้ง เหมือนอย่างดุ๊ก เช่นพี่อาย พี่ชมพู่ เคสแก้ก้อสวยๆทุกคนเพราะมาจมูกมาอยู่แล้ว เช่นพี่อาร์ พี่นานา น้องกวาง พี่มิ้ง (สันนิษฐานเข้าข้างตัวเอง นิสๆ) ช่วงนี้รีวิวแย่ๆมีออกมาทำลายขวัญและกำลังใจอย่างแรง  ดุ๊กกัวอย่างเดียวกัวออกมาแย่กว่าเดิมอ่ะคะ ดุ๊กควรจะบอกคุนหมอว่ายังไงดีค่ะ พี่อาร์แนะนำทีนะ

ขอบพระคุนที่บอกน้องนะคะ  โพสต์ 2011-5-29 16:08
จิงง่ะ  โพสต์ 2011-5-29 16:07
น้องดุ๊กถ้าเชื่อเรื่องโหวเฮ้งนะพรุ่งนี้เป็นวันไม่ดีอ่ะควรเลี่ยงนะ...  โพสต์ 2011-5-29 16:00
ตอบกระทู้ du_ke ตั้งกระทู้

ถ้าเชื่อเรื่องดวงนะพี่ปุ๊กมีปฏิทินวันมงคลอยู่ พี่ก็ดูก่อนไปทำนะ เลยไม่มีปัญหาอะไรเลย...อิอิ ผ่านฉลุย...

วันจันทร์ที่ 30/5/54 เป็นวันไม่ดี ไม่เหมาะกับงานมงคลและการเริ่มต้อนต่างๆ...

วันที่ดี(ฤกษ์ดี)ในช่วงไกล้ๆนี้ก็มีวันศุกร์ที่3-6-54 / วันอาทิตย์ที่ 5/6/54 / วันศุกร์ที่ 10/6/54 / วันอาทิตย์ที่ 12/6/54
วันพฤหัสที่ 16/6/54 / วันศุกร์ที่ 24/6/54 และวันอังคารที่ 28/6/54 เป็นวันดีเหมาะกับการสร้างบ้าน-เปิดร้าน
แต่งงาน-ขึ้นบ้านใหม่-ผ่าตัดรักษาโรค-เดินทาง-เริ่มกิจการ เริ่มสิ่งใหม่ๆ....

ปล.บางคนไม่ถือก็เอาฤกษ์สะดวก ตามสบายเลยแล้วแต่ว่างช่วงใหน สะดวกช่วงไหนจ้า...
ช่วยได้รึป่าวก็ไม่รู้...อิอิอิ

ไม่ได้พี่ปุ๊กดุ๊กแย่แน่เรย  โพสต์ 2011-5-29 16:14
สงสัยต้องโทไปเลื่อนนัดกับหมอเอาวันศุกร์ที่3  โพสต์ 2011-5-29 16:14
ช่วยได้มากๆเลยค่ะขอบคุนมากๆๆค่ะพี่ปุ๊ก  โพสต์ 2011-5-29 16:13
พี่อาร์มีวิธีไดเอ็ดง่ายๆมาฝาก เห็นเพื่อนๆเขาทำกันได้ผลอ่ะจ้าพี่...

วิธีไดเอ็ดด้วยการกินกล้วยมื้อเช้า...อาทิตย์แรกก็เริ่มเห็นผลบ้างนิดหน่อย ช่วยระบบขับถ่ายดีขึ้นด้วย
เพื่อนที่ทำงานลดได้ 3-4 กก.ใน 1 เดือน ตอนนี้เขาลดไป 10 กก.แล้ว ใช้เวลา 3 เดือนจ้า...

1.กินกล้วยหอมเป็นมื้อเช้าอย่าให้เกิน 8 โมงเช้า
กล้วยหอม = 1ลูก หรือมากกว่านั้น แต่ไม่ควนเกิน 3 ลูก และดื่มน้ำเปล่าที่อุณหภูมิห้องตาม 1 แก้ว
** ถ้าไม่อิ่มหรือติดกาแฟ ให้เว้นช่วงไปก่อนซัก 15-30 นาที ค่อยกินกาแฟ หรือข้าว หรืออาหารที่ชอบได้ปรกติ
แต่ถ้าให้ได้ผลดีก็ไม่ควรกินเพิ่มเยอะนัก

2.มื้อกลางวัน 12-13.00 กินอะไรก็ได้แล้วแต่ชอบตามสบายแต่ถ้าต้องการให้ได้ผลดีขึ้นแนะนำให้ทานเป็นประเภทข้าว
โดยเฉพาะข้างหุงสุกใหม่ๆ สูตรนี้คาร์โบไฮเดทไม่เป็นข้อห้ามจ้า

3.อาหารว่าง ช่วง 15.00 สามารถกินช็อกโกแล็ตได้ แต่อย่ามากนัก หรือพวกผลไม้ชนิดเดียวกัน เลี่ยงผลไม้รวมนะจ๊ะ

4.อาหารเย็น17-20.00  กินอาหารตามสะดวกค่ะ แต่เลี่ยงๆพวกไขมัน หรือทอดน้ำมันบ้างก็ดี จะช่วยให้เห็นผลเร็วขึ้น

เทคนิคพิเศษสำหรับสูตรนี้ค่ะพี่อาร์ เน้นดื่มน้ำเปล่าที่ไม่แช่เย็นนะ มากเท่าที่ต้องการ อาหารเย็นอย่าให้เกิน 2 ทุ่ม
และควรนอนไม่เกิน เที่ยงคืน ตื่นเช้าหน่อยก็ดี จะช่วยระบบภายในร่างกายให้สมดุลกัยด้วย รวมถึงระบบขับถ่ายจะดีขึ้น
และถ้ามีเวลาออกกำลังกายด้วยยิ่งดี ออกไม่ต้องหนักมาก เน้นการหายใจเข้าออกลึกๆ ยาวๆ คล้ายๆโยคะอ่ะพี่
ได้ผลนะวิธีนี้ที่ทำงานเขากำลังฮิต และมันไม่ทรมานด้วยไง ดูแล้วเหมือนมันไม่น่าจะลดลง แต่มีคนทำได้นะ
เห็นผลดีเหมือนกัน แต่ปุ๊กทำไม่ได้ เพราะกินกล้วยหอมไม่ได้ มันไม่ชอบอ่ะมันเหม็น....แปลกคนเน๊อะ...อิอิอิ

เยี่ยมเลยคะน้องปุ๊ก ใจจ้า จุฟฟๆ  โพสต์ 2011-5-30 22:58
พี่อาร์ทำมาแล้วรูจมูกใหญ่กว่าเดิมปะคะ  ของฟิมไมใหญ่กว่าเดิมมากมายเลย  เริ่มนอยละตอนนี้
มานจะยุบไมคะ  แล้วพอหายรูจะเท่ากันปะคะ
หวัดดีค่ะ พี่อาร์ ไปทำมาแล้วค่ะเมื่อวันที่ 26 พค. ตอนทำบอกหมอว่า ต้องการแก้ปัญหาคือปลายบางแหลมมาก รูจมูกไม่เท่ากัน เอารูปแบบที่อยากได้ให้หมอดู บอกหมอว่าเราเข้าใจพื้นฐานของจมูกและผิวหนังเราดี (ผิวบางมากๆ) ต้องการแค่แก้ปัญหา ถ้าได้จมูกสวยถือว่าเป็นกำไรค่ะ หวังน้อยค่ะ เพราะไม่ได้เป็นคนสวย ทำจมูกมาก็คงไม่ได้สวยมากมายจนใครๆทัก หมอพูดคุยแนะนำดีค่ะ
ตอนนี้ ชอบจมูกตัวเองคะ แล้วจะรายงานผลเรื่อยๆคะ  ขอบคุณพี่อาร์สำหรับคำแนะนำที่ผ่านๆมานะคะ
1032#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 18:12:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pk303 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆที่แป่งปันสิ่งที่ดีคะจะลองทำอาทิตย์นี้เลยนะคะ
1033#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 18:13:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ du_ke ตั้งกระทู้

น้องดุ๊กสวยแน่นอนคะเมื่อวานพี่ส่งกำลังใจไปหาด้วยคะหายไวไวนะคะ
1034#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 22:26:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ feemza ตั้งกระทู้

เดี๋ยวพอหายบวมก็ยุบกลับไปเท่าเดิมคะน้อง
1035#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-30 22:28:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ พานี ตั้งกระทู้

ดีใจด้วยนะคะเพราะแก้ปัญหาปลายบางให้หายไปได้แล้ว
ตัวพี่เองก็ผ่านจุดนั้นมาแล้วเหมือนกันคะ พอใจกับจมูกคะ
ถึงจะไม่ใช่แบบในฝันแต่ก็ดีและปลอดภัยคะน้อง
แวะมาเยี่ยมพี่สาวคนสวยค่ะ:):)
1037#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-31 04:31:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nana_rookie ตั้งกระทู้

หวัดดีคะน้องนานาสาวสวยแสนเซ็กซี่ของเรา ใจจ้าที่มีน้ำใจแวะมาทักทายกันคะจุฟฟๆ
ทักทายพี่สาวคนสวยด้วย จุ๊บจุ๊บคร้า
มาเยี่ยมๆพี่สาว เฮ้อ อันที่จริงแอบเข้ามาพักอารมณ์ พักสมอง พักความรู้สึก....
ขอระบายให้พี่สาวฟังหน่อยนะคะ อึดอัดมาก (และเห็นว่าอยู่ในวัยไม่ห่างกันจนเกินไป คงมีแนวคิดอยู่ในช่วงวันเหมือนกัน)
คือ...เรื่องของเรือง วันนี้หลังจากว่างานก็เข้ามาดู-อ่านกระทู้เรื่อยเปื่อย ดั๊นไปเห็นกระทู้น้องที่เคยๆเข้าไปเม้นคุยกันบ้างอยู่ เลยเข้าไปดู ก็เม้นไปตามประสา แต่ดันตาไวไปอ่านของคนอื่นที่เข้าไปตอบในกระทู้น้องเขา อ่านแล้วก็
เฮ้ย...ใช่เหรอ? จริงเหรอ? ไม่ใช่มั้ง...อะไรงี้ แต่ด้วยความที่เป็นคนชัดเจน สงสัยอะไรต้องหาคำตอบไง
บวกกับกำลังจะต้องไปถามเรื่องของตัวเองด้วย เลยสะแหร่นไปถามไง แต่ถามรวมกันหลายเรื่องหลายประเด็น ซึ่งทางคนตอบก็ไม่ได้สงสัยว่าเรามาถามเพราะใคร เพราะเราก็มีปัญหาในส่วนของเราด้วยที่ไปถาม
และก็เสือกเอามาโพสบอกในกระทู้น้องเขาอีก แต่ไม่ได้คิดอะไรเลย คิดแค่ว่าเออเห็นสงสัยกันและคิดกันไปเองต่างๆนาๆ ไหนๆก็ถามมาแล้วก็บอกให้รู้เหมือนๆกันไปที่เดียวเลย โดยลืมนึกถึงความรู้สึกเจ้าของกระทู้เขา
ไปนิดนึง ความซวยเลยมาเยือน! น้องเขากลับมาตอบกระทูทำนองว่าเราไปยุ่งอะไรกับเขา ไปถามทำไม เขาต้องกลับไปตัดไหม แล้วเขาจะกลับไปคลีนิคนั้นได้มั้ย คือประมาณว่าน้องเขากลัวว่าทางคลีนิคจะว่า ว่าเขาเอามาโพสดิสเครดิสคุณหมอ เขาอายนะอะไรงี้....
คือก็ยอมรับว่าผิดอ่ะนะที่ไปยุ่งกับเรื่องของเขา แต่ก็เห็นคนอื่นเขาก็โพสอะไรที่อยากโพสกัน และคนอ่านตั่ง 108-1009 จะมีแค่กรูคนเดียวเหรอที่สงสัย แล้วไปถาม แล้วถ้าคนอื่นไปถาม แต่เขาไม่ได้มาโพสบอกล่ะว่าชั้นไปถามมานะเธอ... แล้วเท่าที่ดูทางนั้นเขาคงไม่มีเวลามาเช็คว่าเว็บไหน ใครโพสว่าอะไรบ้าง...

เลยได้ความรู้จากครั้งนี้ว่า...ทีหลังอย่าไปเสือกเรื่องคนอื่น รู้อะไรมาก็เงียบไว้ นั่งอ่านความคิดของแต่ละคนไปไม่ว่าจะถูก หรือผิด อ่านไปเงียบๆ อย่าเสนอหน้าไปออกความเห็น วันนี้ความรู้สึกเหมือนโดนถอนหงอกยังไงไม่รู้ โดนเด็กโพสด่าอะไรงี้....ว่าจะไม่ยุ่งกะโลกไซเบอร์ โลกหลังคีย์บอร์ดแล้วเชียว...โดนจนได้ซิน่า

สงสัยคงต้องเลิกเล่นอินเตอร์เน็ตซะทีจริงๆ เสียหมาหมดเลย โดนข้อหา หวังดีประสงค์ร้าย 555+ สมน้ำหน้าตัวเอง
กลับไปทำมาหากิน เอาการเอางานต่อดีกว่าเรา คงเอาดีทางนี้ไม่รุ่ง 555+

ขอโทษและขอบคุณกระทู้พี่อาร์ ที่เป็นที่พึ่งทางใจ ให้ได้ระบายออกมานะคะ อีก 2 วันจะไปไต้หวัน
ไปอบรมเรื่องงาน คงไม่เล่นแล้ว...แต่ถ้ามีเวลาว่าง จะเข้ามาทักทายและเยี่ยมพี่อาร์นะคะ...
สวัสดีค่ะพี่อาร์ ขอให้ลดความอ้วนสำเร็จนะคะพี่สาวใจดี...

ทำออกมาดีไม่ดี ต้องดูพื้นฐานเดิมด้วย น้องเขาคงหวังไว้สูงจิงๆค่ะ  โพสต์ 2011-6-21 16:54
ไม่มีไรต้องเสียแล้วคะน้องปุ๊ก เราอยู่มาเป็นปี คอยดูแลปลอบใจน้องๆค่ะ  โพสต์ 2011-6-5 16:31
555+ จุ๊ๆๆ พี่อาร์ เบาๆของเขาแรงจริงๆนะขอบอก...อิอิอิ  โพสต์ 2011-6-5 13:04
คงอยากเป็นนักปราญช์คะ แต่ฉลาดไม่ถึงเกณ์คะเลยอดเป็นคนดีเลย  โพสต์ 2011-6-5 05:21
ต้องเจออีกซักดอกสองดอกแล้วจะชินค่ะคุณปุ๊ก 5555555  โพสต์ 2011-6-4 03:01
แก้แล้วสวย ก่อนแก้ก็สวยค่ะ
1041#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-1 01:29:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pk303 ตั้งกระทู้

น้องปุ๊กคะ หลายคนต้องเสียใจเพราะคำพูดที่คนอื่น แต่อย่าคิดมากนะคะ คนที่ชอบเรามีเยอะคะ
บางคนเราแสดงความคิดหรือความจริงเค้ารับได้ก็ดี บางท่านรับไม่ได้คะ เพราะฉะนั้นอย่าได้แคร์กับคนที่ปากเสียคะน้องปุ๊ก คิดเสียว่าเป็นลมเพลมพัดคะ ตื่นเช้าก็เป็นวันใหม่แล้วคะ
จงอย่าได้ถือสากับคนที่ไม่มีเหตุผลเลยคะ ไม่มีประโยชน์ ปวดหัว เสียเวลาเปล่าๆคะ
เว๊บใครจะเขียนใงก็ได้จะว่าใครก็ได้เพราะไม่มีใครเห็นตัวจริงใครก็ให้ถือว่ามันเป็นอีกโลกหนึ่งที่
ไม่จริงนะคะ เราสัมผัส ใครก็ไม่ได้ ทุกๆคนสมมุติชื่อขึ้นมาเพื่อนแลกเลี่ยนความเห็นกันนะคะ
บางคำพูดก็เพราะรื่นหู แต่บางคำอาจจะไม่เสนาะหูเราเท่าไหร่ แต่อย่าใส่ใจให้มากนะคะ
นึกถึงแต่คนที่เราพอใจคุยด้วยแล้วสบายใจก็พอคะ เอาเถอะคะอย่าเพิ่งเครียดนะคะ คุยกันได้คะน้องปุ๊ก น่ารักนิสัยดีคอยช่วยเป็นกำลังใจให้คำแนะนำที่ดีกับน้องๆที่นี่เยอะแยะนะคะ ขอบคุณคะที่แบ่งปันสูตรลด นน ให้พี่อาร์ วันนี้ซื้อกล้วยหอมมาเยอะเลยคะ จะพยายามลดให้ได้คะ
1042#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-1 01:31:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ moji5557 ตั้งกระทู้

หวัดดีคะ่น้องเอ๋ คนสวย
พี่อาร์คะ รอยจมูกเก่าที่หมอศิทำไว้เอาอะไรมาทาดีคะ ถึงจะหาย พอดีอาร์ไปแก้จมูกกะหมอชัยศิษฐ์ มาแล้วค่ะ เห็นรอยเก่าที่เกือบทะลุแล้วค่ะ มีรูปซิลลี่มาฝากด้วยนะคะ แวะไปดูกระทู้อาร์บ้างนะคะ
หวัดดีค่ะพี่อาร์แวะมาทักทายค่ะ สวยวันสวยคืนเลยนะค่ะพี่สาว
พี่อาร์คะมะไรปลายมานจะยาวขึ้นอีกอ่าคะ  ต้องรอนานแค่ไหนอ่าคะ  นอยมากมาย
ยู๊ฮูๆๆๆๆพี่อาร์หวัดดีค่า แพทแวะมาเยี่ยมหลังจากหดหัวหายไปซะนานไม่ได้มาบ้านพี่อาร์หลายวัน แต่ก้อมีแว๊บๆเข้ามาเพ่นพ่านในดั้งโด่งอย่างที่พี่อาร์ก้อคงเห็นจากรีวิวคนอื่นๆ^^ เห็นคุณปุ๊กถอดใจเพราะเจอเหวี่ยงเข้าไปหลายดอกก้ออารมณ์ประมาณขำๆค่ะ ไม่ได้ขำคุณปุ๊กนะคะขำเพราะว่าคนคิดแนวแคบอ่ะค่ะ อย่างแพทนี่ก้อเจอเหวี่ยงมาเหมือนกันรีวิวฉีดนมอะไรนั่น 555555555 แต่ไม่สนใจหรอกค่ะคนเคยมีความคิดเหมือนกันหรือตรงกันที่ไหน เล่นเวบเปิดแบบนี้มันก้อต้องมีกระทบกันมั่งแล้วแต่ใครจะคิดติดใจแค่ไหน ช่วงนี้ยุ่งๆกะงานที่ต้องทำติดๆกันไม่ได้พักยาวจนก่อนกลับไทยเลยไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน มาถึงบ้านพี่อาร์ก้อชวนเม้าซะไม่ได้เกี่ยวกะจมูกเลย อิอิอิ มาถึงก้อจิ้มๆๆๆๆ แล้วเดี๋ยวค่อยกดย้อนไปดูรูปอัพเดทพี่อาร์นะคะ ตื่นเต้นๆอีก 10 วันจะได้เจอเพื่อนกะนั่งเม้าและดริ๊งกะมานทั้งคืนเลย 55555 ชวนพี่อาร์เม้าซะเพลิน งั้นแพทไปดูรูปก่อนนะคะ จะแวะมาใหม่

ช่วงวัยมันห่างกัน ความคิดเลยต่างกัน เริ่มชิน นิดๆแล้วอ่ะคุณแพท หุหุหุ  โพสต์ 2011-6-4 11:52
555 ยอมรับว่าวันนั้นมึนๆไปเลยอ่ะคุณแพทแต่ตอนนี้ok.ละ อิอิ  โพสต์ 2011-6-4 11:51
1047#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-5 05:23:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ darakoon35 ตั้งกระทู้

รูปน้องหนึ่งน่ารักจังคะ คงไม่กังวลกับเรื่องสะท้อนแสงตรงแกนระหว่าตาแล้วนะคะเพราะใครๆก็เป็นคะธรรมดามากไม่ใช่ปัญหาไรเลยคะ
1048#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-5 05:25:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pattoboy ตั้งกระทู้

จุ๊กกรู้ น้องแพท แหมหายไปพักนึง คนทางนี้เลยอดคิดถึงไม่ได้คะ สบายดีนะคะ
เห็นแพลนน้องแล้วพี่อยากกลับไปอีกรอบนึงคะ ที่ทางจะสนุกแน่ๆคะ จุฟฟฟ
1049#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-5 05:26:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ feemza ตั้งกระทู้

สองสามเดือนคะ พอหายบวมมันก็จะเรียวขึ้นอีกคะน้อง

ขอบคุนค่ะพี่อาร์ ค่อยยังชั่วมานจะเรียวอีก  โพสต์ 2011-6-5 08:47
ทำอะไรอยู่คร้าพี่อาร์คนสวย กินข้าวยังน๊อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้