เจ้าของ: MISSR

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2011-5-18 20:27:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หวัดีค่ะ..ก่อนอื่นขออนุญาตเรียกพี่อาร์ นะคะ..กุ้งเป็นคนนึงที่ลองหาข้อมูลการแก้จมูกของหมอแต่ละท่าน..
แล้วก็มาเจอรีวิวของพี่อาร์ค่ะ..ซึ่งน่าสนใจมาก..เลยขออนุญาติปรึกษาพี่อาร์หน่อยนะคะ..คือต้องบอกพี่อาร์ก่อนว่าคือกุ้งทำจมูกมา ณวันนี้ครบ 1 เดือน 9 วันค่ะ..แต่ปัญหาของกุ้งคือก่อนทำคุณหมอบอกแกนจมูกเอียงทำออกมาก็เอียงและแนะให้ไปปรึกษาหลายๆที่ดู..ซึ่งที่กุ้งไปปรึกษาคุณหมอก็เป็นคนแนะนำเอง หมอบอกว่าคลีนิคนี้ถ้าเอียงมากเขาไม่ทำให้แน่ๆ..แต่พอกุ้งไปปรึกษาเขาบอกว่าเอียงนิดเดียวทำได้..
แต่ก็เลือกที่จะทำกับหมอท่านแรกเพราะท่านที่สอง ที่ไปมีซิลิโคนแบบเดียวและราคาถูกมากเลยแอบกัวๆอ่ะคะ..ด้วยมีเวลาไม่มากไม่ได้ศึกษาข้อมูลเยอะเลยทำ..
ตอนนี้ปัญหาที่รู้สึกว่ามันเกิดกับตัวเองคือ..คุณหมอทำจมูกให้โด่งน้อยมากค่ะ..ปลายจมูกแทบจะไม่โด่งเลย
ไม่มีใครรู้หรือมองออกเลยว่าทำจมูกมา..และวันนี้สังเกตุเห็นตรงสันจมูก..เห็นเป็นเส้นเลือดฝอยแดงๆด้วยค่ะ..เลยแอบกังวลมากค่ะตอนนี้..สิ่งที่อยากถามพี่อาร์คือ คุณหมอยุทธ สามารถแก้จมูกเอียงให้ได้ใช่ไหมคะ..และสามารถทำให้โด่งกว่าเดิมได้ใช่ไหมคะ ( เดี๋ยวกุ้งจะขออนุญาติส่งรูปไปให้พี่อาร์ดูทางเมลล์นะคะ..เผื่อจะได้ให้พี่อาร์ช่วยดูให้หนอ่ยค่ะ)..เพราะเห็นของพี่อาร์รีวิวก่อนไปแก้กับคุณหมอ คือจมูกบาง แดง และเอียง..
เลยสนใจอยากปรึกษามากมายค่ะ ..เพราะจะให้แก้แบบต่อกระดูกหลังหนูคงไม่ไหวค่ะ..แพงมากมาย ..งบไม่ถึงค่ะ..ไงก็ขอขอบคุณพี่อาร์ ล่วงหน้านะคะ..
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 20:30:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ karmpu ตั้งกระทู้

ขอบคุณจ้า บางทีลดน้ำหนักลง ปีกก็น่าจะยุบลงมาด้วยนะคะ
เดี๋ยวแวะไปโพสต์ให้คะน้อง ก้ามปู
แล้วโบทอ็กลดปีกมันลดจริงแค่ไหนคะ เพราะว่าตรงปีกจมูกมีกล้ามเนื้อนิดหน่อยเองนี่คะ
โพสต์ 2011-5-18 21:07:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์คะถ้าทำจมูกแล้วลดน้ำหนัก10โล แล้วจะเหนเปนแท่งสิลิโคนไมคะ กลัวจัง

แสดงความคิดเห็น

นั่นสิ พี่ก็เเอบกลัวๆอยู่  โพสต์ 2011-5-19 13:26
โพสต์ 2011-5-19 13:27:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์ รบกวนช่วยเเนะนำนู๋หน่อยคะ หน้าเเบบนี้เหมาะกับจมูกเเบบไหนดี
โพสต์ 2011-5-19 17:36:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามพี่อาร์ตลอดเรยยยยย  ดุ๊กจะไปทำกับคุนหมอวันที่30นี้  กัวอย่างเดียวค่ะ กัวทำออกมาแล้วแย่กว่าเดิม

ไปทำวันไหนค่ะ  โพสต์ 2011-5-21 11:49
พี่ก็กลัวเหมือนกัน  โพสต์ 2011-5-20 16:03
โพสต์ 2011-5-19 23:42:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พี่อาร์ เอารูปหน้าตรงมาดูหน่อยจิคับ

จะได้รู้ว่ารูตะหมูกใหญ่ป่าว

ถ้าตัดก็ยกปีกไปด้วยเลยพี่  ปลายจะได้มีหยดน้ำเพิ่มขึ้นอีก

เอารูปตรงมาให้ช่วยดูน้องวอนช่วยวิจารณ์หน่อยตรงได้เลยเอาแบบแรงๆได้  โพสต์ 2011-5-21 04:41
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 14:39:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kimbomz ตั้งกระทู้

ครับผมเดี๋ยวหารูปหน้าตรงมาให้ดูแต่พี่ว่าสมควรตัดแต่งยกปีกนิดหน่อยคะมันไม่ค่อยเป็นทรงเท่าไหร่คะน้องจมูกหายดียังคะน้องวอน
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 14:40:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kimbomz ตั้งกระทู้

ครับผมเดี๋ยวหารูปหน้าตรงมาให้ดูแต่พี่ว่าสมควรตัดแต่งยกปีกนิดหน่อยคะมันไม่ค่อยเป็นทรงเท่าไหร่คะน้องจมูกหายดียังคะน้องวอน
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 03:44:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ feemza ตั้งกระทู้

ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะคะ มันอยูที่หมอด้วยคะว่าฝังสิลิลึกตื้นมากน้อยแค่ไหนคะ
แต่ที่พี่พูดไว้ข้างต้นนี่หมายถึงปีกจมูกทีหนาของพี่คะ เผื่อลดน้ำหนักแล้วใขมันที่อวบๆมันจะหายไปบ้างคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 03:48:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ du_ke ตั้งกระทู้

โดยรวมๆแล้วหมอทำออกมาดีกว่าเดิมทุกคนคะ มันอยู่ที่เราจะแก้ตรงไหนให้ดีขึ้นคะ ของพี่ดีกว่าเดิมตรงที่ไม่โยก ไม่แดง ปลายไม่ใส ระหว่างตาไม่มีรอยต่อคะ เห็นไหมคะว่าแก้แล้วต้องดีกว่าเดิมคะ
ถ้าแย่กว่าเดิมนี่สงสัย หมอหลับตาทำหรือปล่าว เหอะๆๆ

น้องดุ๊กย้ำกับหมอนะคะขอปลายเรียวหน่อยคะสวยแน่ๆคะ  โพสต์ 2011-5-21 22:46
พี่อาร์ทำออกมาแล้วสวยมากคะ  โพสต์ 2011-5-21 11:48
ดุ๊กจะบอกหมอว่าไรดีค่ะ คือดุ๊กไม่เคยทำมาก่อนอ่ะคะ  โพสต์ 2011-5-21 11:47
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 03:51:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ BpbP ตั้งกระทู้

มีแบบที่ชอบในใจหรือเปล่าคะ แต่หมอทำออกมาทรงคล้ายๆกันเกือบทุกคนคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่ที่จมูกเดิมของเราด้วยคะ ถ้าปลายไม่หนาใหญ่มากๆทำออกมาสวย มากๆทุกคนคะน้อง
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 03:53:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ tonnamna ตั้งกระทู้

ไปหาหมอก่อนนะคะนัดให้หมอช่วยดูก่อนถ้าแก้ใขใด้มากน้อยแค่ไหนหมอจะบอกคะ
พี่ว่าไม่น่ามีปัญหาคะ เป็นกำลังใจให้คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 04:17:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
front .jpg

ภาพหน้าตรงคะ

ตัดยกปีกเพิ่มดีไหมคะ ลองช่วยแสดงความเห็นกันหน่อยคะ
บอกกันได้คะแบบตรงๆไม่ต้องเกรงใจคะ

คะน้องบีแหมน่าชื่นใจจริงๆ ขอบคุณคะ ลด นน อย่างเดียวน่าจะดีขึ้นนะคะ  โพสต์ 2011-6-27 05:42
บีว่าไม่ต้องแล้วแหละดูมีโหวงเฮ้งดีมาก  โพสต์ 2011-6-26 14:06
สวยเนียนมากๆจน เป็นไอดอลของน้องๆหลายๆคนแล้ว  โพสต์ 2011-6-26 14:04
thx ka nong pam x ตัวจริงยิ่งเหมือนไม่เสริมเลยคะเนียนสงสัยจิง จิง คนเนื้อเยอะคะ  โพสต์ 2011-5-23 19:11
สวยเนียนมากๆเลยค่ะพี่อาร์  โพสต์ 2011-5-23 02:45
โพสต์ 2011-5-21 12:30:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-5-21 03:53
ตอบกระทู้ tonnamna ตั้งกระทู้

ไปหาหมอก่อนนะคะนัดให้หมอช ...

ขอบคุณนะคะพี่อาร์สำหรับกำลังใจและมีเวลาตอบคำถามของน้องๆ..เสาร์หน้ากุ้งจะไปพบคุณหมอที่ทำให้ตอนแรก..แต่ถ้าคุณหมอไม่แก้ให้คงต้องเก็บตังค์ไปแก้ที่เดียวกับพี่อาร์แน่ๆเลยค่ะ...เพราะวันนี้ส่องกระจก..สันจมูกที่ไม่ได้แต่งเติมอะไรก็เห็นเส้นเลือดฝอยเหมือนเดิมเลยไม่หาย..
ซึ่งกุ้งดูจากรีวิวหลายๆคนที่ทำใหม่ หรือเคสแก้กับคุณหมอยุทธ สวยๆกันทุกๆคนเลย..
..อยากบอกอีกครั้งว่ารูปลงล่าสุดนี่สวยมั่กๆค่ะ..
โพสต์ 2011-5-21 12:52:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยแหล่มแล้วค่ะ พี่อาร์ขา

ไม่ต้องทำไรเพิ่มแล้วค่ะ
โพสต์ 2011-5-21 13:55:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณน้องอาร์ขา  แค่นี้ก็สวยเว่อร์กว่าคนวัยเดียวกันมากมายแล้วนะคะ  ความเห็นของพี่  ไม่ต้องทำอะไรเพิ่มกับจมูกแล้วล่ะค่ะ  สวยแล้วจริง ๆ ไว้อีก 10 ปีข้างหน้า ค่อยมาคิดจัดการกับตาบน ตาล่าง ดีกว่ามะ  พี่แอนเองตอนนี้ยังไม่ได้แก้จมูกเลยค่ะ คิดไว้ว่าจะแก้กับหมอยุทธเหมือนกัน กะว่าจะทำตาบนด้วยค่ะ หนังตาตกมาก (ตามวัย) ไม่ทราบว่าหมอยุทธ ทำดีหรือเปล่าคะ คุณอาร์พอจะทราบมั๊ย ว่าทำที่ไหนดี  หากหมอยุทธทำสวย  ก็ว่าจะทำพร้อมกันเลยทีเดียวกับแก้จมูกน่ะคะ  ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โพสต์ 2011-5-21 15:21:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้วันหยุด
แอบเข้ามาดูกระทู้พี่อาร์ทั้งวัน ชอบมาก สวยมากเลยค่ะ
อยากทำจมูกแลัวออกมาสวยเหมือนพี่อาร์บ้างจัง
แต่ไม่รู้จะทำแบบไหนดีที่ออกมาสวยเหมือนพี่ เลือกแบบไม่ถูก
แต่ก้อคงต้องรอไปอีกสามสี่เดือนกว่าจะทำได้  ใจก้ออยากทำจะแย่แล้ว
แต่ดันไปฉีดฟิลเลอร์เสริมดั้งมาก่อน รอให้มันสลายก่อน จะไปทำตอนนี้ก้อกัวออกมาไม่สวย
เศร้าจิงๆ เลย  เหงคนอื่นทำกับหมอยุทธออกมาสวยทุกคนก้อยิ่งอยากทำ แงๆๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 19:58:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ so-da-za-za ตั้งกระทู้

หวัดดีคะ ฉีดฟิลเลอร์ อยู่ไม่นานหรอกคะ เสียดายจัง แต่เดียวก็สลายไปหมดแล้วค่อยๆทำก็ได้คะ รอนิดหน่อยนะคะ ขอบคุณคะที่แวะมาทักทายกัน
วันนี้ที่อังกฤษ อากาศดีมากเลย ร้อนๆ รออากาศแบบนี้มาหลายวันแล้วคะ ชอบๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 20:03:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Ane ตั้งกระทู้

ไม่ต้องทำหรอคะ ขอบคุณคะที่ช่วยแสดงความคิดเห็นคะ
หมอทำหนังตาดีคะ เคยเห็นรูปคนที่มาทำ และมีแม่สามีของน้องหนึ่งที่อยู่ออสเตเรียก็ได้ทำกับหมอนี่ละคะ ลองศึกษาดูหลายหมอคะ
พี่แอนยังไม่แก้จมูกหรือคะ นึกว่าจัดการเรียบร้อยไปแล้ว หมอแก มีเคสแก้เยอะเลยราคาขึ้นไปตามลำดับครั้งที่แก้ เวลา และความยากง่ายคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 20:08:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ moji5557 ตั้งกระทู้

จุฟฟฟ น้องเอ๋ ลด นน อย่างเดียวนะคะ
อันนี้ละยากที่สุดเลยคะ
โพสต์ 2011-5-21 20:17:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวัสดีค่ะพี่อาร์...
แวะมาเยี่ยมค่ะ เอาน้ำชามะนาวเย็นๆมาเสริฟแก้คอแห้ง...พี่สาวเราจะได้มีแรงไขปัญหาให้น้องๆต่อไป...อิอิ
ทำงานหนักน่าดูเลยพี่เรา ... นู๋ช่วยอะไรไม่ได้นอกจากส่งแรงใจ กะ มาเสริฟน้ำให้ละกันนะจ๊ะพี่สาว....
โพสต์ 2011-5-21 20:48:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณอาร์คะชื่อแอบเหมือนกัน คืออาร์ทำจมูกกับหมอศิมาเหมือนกันค่ะสามปีกว่าแแล้วจมูกแดงตลอดและพอเข้าปีที่สองเนื้อรัดมากขึ้นสิ่งที่เห็นได้ชัดคือ จมูกเอียงซ้าย ซิลิโคนเป็นสันด้านซ้าย ปลายจมูกแดงและเป็นรอยซิลิโคนโค้งๆ ซิลิโคนโยกได้ค่ะ ตอนนี้กำลังหาที่แก้ค่ะ ดูหมอยุทธ่์ และหมอฉันทัสไว้ค่ะ ช่วงนี้ยังหาข้อมูลอยู่ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ฐานจมูกเดิมเรายาว และมีสันอยู่บ้างค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 22:17:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ arerale ตั้งกระทู้

sawasdee kar khun R
very nice to meet u kar
well i will get my note  book fix it 1st  na ka
this one i using it is doesn't have a thai key board ka
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 22:36:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ pk303 ตั้งกระทู้

น่ารักจังเลย คะ เอ๊ามาดื่มน้ำด้วยกันคะ ขอบคุณคะน้องที่ใจดีหามาให้ดื่ม
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 22:44:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ arerale ตั้งกระทู้

น้องอาร์ จมูกโครงร่างเดิมสวยงามเล็กเรียวแบบนี้เลือกหมอที่ฝังสิลิลึกๆก็จะออกมางามแบบหมดปัญหาคะ หมอศิริพรชัยทำจมูกพี่พังมาก่อนคะ รอยจารึกยังมีเหลือใว้ให้เห็นคะตรงสันที่ตึงจนแดงพอเอาออกลดความโด่งลงนิดหน่อย แล้วเหลือรอยเหี่ยวย่ยไว้คะตอนนี้เกือบสามเดือนผ่านมาแล้วนึกว่ามันจะหายไปแต่เหมือนเดิมคะไม่หายเลย
พี่ว่าทางที่ดีน้องสมควรหาหมอให้ได้เร็วแล้วรีบแก้นะคะสงสารเนื้อเยื่อตรงนั้นคะ
อาการที่น้องอาร์บอกมาพี่เป็นมาหมดคะรวมทั้งรอยต่อระหว่างตาที่ลึกจนเป็นแอ่งมาก่อนคะ
พอแก้แล้วรอยจางหายไปคะแต่ยังเห็นแบบเลือนๆบางบางเวลาคะ ขอให้หาหมอที่ดีและปลอดภัยนะคะจะคอยติดตามรีวิวนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ ตอนนี้ต้องเร่งหาที่แก้อย่างด่วน  โพสต์ 2011-5-21 23:17
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้