เจ้าของ: MISSR
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
พี่อาร์จ๋าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา...
วันนี้ปุ๊กมีที่วางแว่น(จมูก) อันใหม่แย้ว เล็กๆน่ารัก กระทัดรัดดีจัง ชอบค่ะ เอามาอวดๆพี่สาวจ้า...

และนี่อันใหม่...

แหม่...น้องสวยแบบพอเพียงดีมั้ยพี่...อิอิ

แสดงความคิดเห็น

อย่าเพิ่งใส่แว่นนะคะหรือถ้าต้องใส่พยายามอย่าให้มันกดสันคะวางเบาๆ  โพสต์ 2011-5-15 21:52
ว้าวจมูกใหม่พี่อาร์สวยมากกก
จามูก ที่แก้ กี่เดือน คับ ที่มันจะเข้าที่หรือ รัดแกน เนียน ๆๆคับ
เพิ่งจะมีโอกาสได้เข้าเวป 5555555555+
มาตามดูกระทู้พี่อาร์ค่ะ จมูกสวยดีค่ะ ทรงสวย ฝรั่งดี
แต่หน้าจอยจีนมากกกกกกกก 55555555555555+
รีวิวเรื่อยๆนะคะ อยากดูผลระยะยาวค่ะ เผื่อจอยอาจอยากแก้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
นี่จอยก้อทำกะหมอศิมาได้ ปีกับเดือนแล้วอ่ะค่ะ อาการมีบ้างนะพี่
สิวขึ้นปลาย 5555555+ ขึ้นเมื่อหลายเดือนก่อนโน้นนน ประมานเดือน6 หรือ 7 เนี่ยค่ะ
ของปีที่แล้ว สิวขึ้นตรงปลาย กัวม๊ากกกก ไม่ยุ่งกะมันเรย ทายากินยาอย่างเดียวจนมันหายไปเอง
แต่รอยแดงยังมีอยู่ แดงอยู่นานมากกกก หลายเดือนเรยค่ะ จนทุกวันนี้ยังแอบเห็นรอยแดงบ้าง
แต่นิดๆๆๆๆๆๆๆ  แต่ก้อวันก่อนเหมือนจะขึ้นอีก 55555+ แต่ไม่ตรงปลายนะคะ ช่วงปลายแต่บนๆจมูกหน่อย ตอนนี้ทานยาแก้อักเสบอยู่ อาการดีขึ้นหน่อย ไม่กล้าไปยุ่งกะมาน กัวอัวๆๆๆๆๆ 5555+

ถามคำถามหน่อยค่ะ เห็นมีอยู่อันนึงพี่อาร์ถามคนๆนึงว่า จมูกมีอาการตึงๆไม๊?
ตึงตรงไหนคะ? ปลายจมูกหรอคะ? แล้วจะรู้สึกตึงเอง หรือว่า ต้องมือเราไปจับคะ ถึงจะรุ้สึกตึงๆ
แล้วรู้สึกตึงๆ กับเสียวๆ เหมือนกันป่าวคะ?
930#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 21:38:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ is_joy_naka ตั้งกระทู้

หวัดดีคะน้องจอยพี่จำน้องได้ดีคะเพราะน้องเป็นรุ่นแรกๆมี่ทำจมูกกับหมอศิริพรชัยคะแหมพี่เลยตามกันไปคะ
ตอบคำถามดีกว่า จมูกบางปลายใสบอกได้ด้วยการมองเห็นรอยใสบริเวณนั้นมีอาการตึงดึงรั้งจนมันไปขยายเนื้อเยื่อและหนังปลายจมูกคะมีการแตกของเส้นเลือดฝอยในบริเวณนั้นคะ สาเหตุจากการวางสิลิแค่ระดับพื้นผิวคะการที่หัวตาหลวมเกิดการไหลของสิลิมากดปลายใว้ดันนานๆปลายจมูกที่เนื้อน้อยเพราะหมอฝังสิสิตื้นๆยิ่งดันยิ่งกด เหมือนผิวโดนแรงกดดดันเสียดทานถ้าเกิดสิวมันก็หายยากคะรอยแดงก็จะไม่หายไปไหนมันจะค่อยๆมองเห็นชัดยิ่งนานวันคะน้องจอยบ้านพี่เน็ตเน่าคะช่วงน้ีเด๋ียวถ้าดีข้ึนจะเอาภาพมาประกอบคะน้องลองมองหาหมอแก้ดีกว่าคะทิ้งใว้นานไม่ดีคะปลายใสแล้วรอยย่นจากผิวตึงมันจางหายยากคะ. มีไรเมล์มาใด้คะน้องยินดีตอบเสมอคะน้องจอย
931#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 21:43:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ gggooo ตั้งกระทู้

ประมาณ3-6เดือนครับผม
932#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 21:44:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ blossomMSG ตั้งกระทู้

จ้าาาาา ขอบใจจ้าน้องมันดีขึ้นกว่าเดิมคะ
933#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 21:47:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pk303 ตั้งกระทู้

เย้ๆๆๆน้องปุ๊กมีทีวางแว่นแล้วดีใจด้วยนะเดียวมันจะดีข้ึนเรื่อยๆคะ
934#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 21:49:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Teeny ตั้งกระทู้

ที่หัวตาบวมนานพอๆกับปลายเลยคะ2-3เดือนถึงจะเห็นความแตกต่างคะ6เดือนจะเนียนสวยคะสู้คะน้องทีน
ตอนนี้ดีขึ้นเยอะเลยค่ะพี่อาร์ ยุบบวมเยอะมาก แต่ยังไม่เห็นทรงเท่าไหร่ แต่ที่รู้แน่ๆว่ามันตรงแล้ว แค้นี้ก็มีความสุขสุดๆ:)

เดี๋ยวรออีกนิด ทีนจะส่งรูปไปให้ดูนะคะ:-)
ตอบกระทู้ is_joy_naka ตั้งกระทู้

น้องจอยสู้ๆ ไม่ต้องกัว เด๋วพี่จะไปอยู่ใกล้ๆนะ

จ๊วบบบบบบบบบบบ  โพสต์ 2011-5-16 22:51
พี่อาร์คนสวย ทำไรอยู่ค่ะ อากาศที่นั่นเปนยังไงมั่ง

น้องปอหายไปไหนอ่ะ พี่อาร์ได้คุยมั่งป่าวค่ะ
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

ถ้าเสริมจมูกเสร็จแล้ว ยาจะลงรูปให้พี่อาร์ดูนะคะ
939#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 01:07:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aya82 ตั้งกระทู้

จ้า แล้วจะรอดูคะ
ทรงเข้ากะรูปหน้าดีค่ะ สวยมากๆเลย ดูคม
941#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 02:08:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ moji5557 ตั้งกระทู้

น้องเอ๋ พี่ว่าน้องปอหายไปชุบตัวแน่ๆคะ กลับมาต้องสวยจนตกใจแน่ๆคะ
ฮ่าๆๆ อากาศที่นี่ ดีขึ้นคะไม่ร้อนไม่หนาวคะกำลังดีคะ คิดถึงนะคะ
942#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 02:10:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ noo_air ตั้งกระทู้

ใจจ้า แล้วน้องคนน่ารักทำอะไรหรือเปล่าคะ
หรือกำลังศึกษาดูคะ
สวยจังค่ะพี่ โด่งได้ใจเลยค่ะ แต่ถ้ามาอยู่บนหน้าน้องคงไม่เข้าแน่เลย พี่สวยคมจัง
944#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 05:07:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

มาช่วยดูให้หน่อยคะน้องๆว่าจะตัดปีกหุบลงอีกหน่อยดีมั๊ยในอนาคตปีหน้า

ช่ายสวยมากแย้ว มะต้องตัดก้อได้ ถ้าตัดต้องจี๊ดเดียวค่ะ  โพสต์ 2011-5-19 12:10
แบบนี้ก็สวยงามมากๆแล้วน๊าพี่อาร์ ;)  โพสต์ 2011-5-18 21:28
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

แอบซุ่มชุบตัวมะบอกเราเน๊อะ แล้วเมื่อไหร่พี่อาร์จะกลับไทยอีกอ่ะค่ะ
ดูเข้ากับใบหน้ามากค่ะ ถ้าทำมาแล้วสบายใจอะไรก็เยี่ยมค่ะ
นู๋กำลังลังเลระหว่างคุณหมอยุทธพงษ์กับคุณหมอศรัยณ์ค่ะ
พี่ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยค่ะ.....ขอบคุณนะค่ะ
ปล.นู๋ดูรีวิวพี่แล้วได้ความรู้เยอะมากๆค่ะ

กำลังศึกษาสองท่านนี้อยู่เหมือนกันเลย  โพสต์ 2011-5-20 01:03
พี่อาร์คะทำมาเดือนกว่าๆแล้ว ตรงส่วนที่เย็บยังแดงอยู่ และเหมือนจะเป็นแผลเป็นเลยคะ ไม่ทราบว่ามันเป็นปกติหรือเปล่าคะ คือแบบว่าจริงๆแล้วมีแต่คนดูไม่ออกว่าทำ แต่พอเงยหน้าเห็นรอยแดงในจมูกก็ทักทันทีเลยคะ T_T มันต้องใช้เวลากว่าที่รอยเย็บจะหายแดง หรือมันควรจะหายได้แล้วอะคะ กลุ้มมากคะ ตอนนี้ก็ทำงาน ยังไม่มีเวลาไปเจอคุณหมอเลยคะ
948#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 19:45:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ moji5557 ตั้งกระทู้

นั่นซิคะน้องเอ๋ พี่ว่าน้องปอต้องแอบไปเติมสวยเพิ่มแน่เลย
ปีหน้าพี่จะกลับไปคะน้องเอ๋กำลังทำงานเก็บเงินค่าตั๋วเครื่องบินคะ
สองคนแม่ลูกหลายหมื่นอยู่คะ
949#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 20:03:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ newbie ตั้งกระทู้

ใช่คะของพี่คนดูไม่ออกว่าทำเหมือนกันคะ ตัวจริงไม่โด่งเหมือนบางมุมในรูปคะ อีกอย่างปลายมนๆเลยเนียนมากๆเลยคะ รอยแดงๆพี่เองก็เป็นคะ นานวันไปก็จะหายไปเองคะ ใช้สกาเจล พี่อาร์บางที่ทา บีบี กลบใว้นิดๆก็ไม่เห็นแล้วคะ รอยเย็บยังคงเจ็บตึงๆบางวันคะ แต่ก็เข้าใจว่ามันโดนผ่าตัดก็ต้องรอกันหน่อยคะน้องชอบจมูกอันนี้ใหมคะ พอใจมากแค่ไหนคะ

แต่คุณหมอทำดั้งเนียนม๊าก ชอบคะ จะไปหาซื้อสกาเจลยี่ห้ออะไรดีคะ  โพสต์ 2011-5-19 14:33
ชอบมากเลยคะพี่อาร์ มีแต่คนทักว่าสวย เนียน จะกังวงก็รอยเย็บนี่ละคะ T_T  โพสต์ 2011-5-19 14:32
ไม่ดีค่ะ อย่าตัดเรย เด่วนี้มีโบท๊อกลดขนาดปีกจมูกแล้วค่ะ ทำโบท๊อกดีกว่า ไม่เสียง
พี่อาร์วันนี้หนูไปเช็คจมูกมาค่ะ ปกติดี พี่เค้าบอกของหนูธรรมชาติเข้ากะหน้า พี่อาร์อย่าลืมไปโพสรูปในกรทู้ที่หนูตั้งไว้ด้วยนะคะ จะได้เผมื่อเป็นแบบให้เพื่อนๆพี่ๆน้องที่สนใจ ขอบคุนมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้