เจ้าของ: MISSR
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-5-12 02:40
ตอบกระทู้ Garuda ตั้งกระทู้

ตกลงจะแก้ที่นี่นะคะ แล้วปี ...

ค่ะ พี่ ดูหลายคนหละ  พอใจมาก  

ปีกจมูกก็โอเค่ะ ยังเจ็บนิดเวลาไปโดน แต่กว่าหนูจะไปทำ ปีกจมูกน่าจะหายดีแล้ว

หมอสุชาติ หนุกลัวอ่า เห็นแต่ละคนมา เลือดกระฉูด หมอแกจัดหนักอ่ะคะ

และหนูไม่อยากรีดเลือดอ่าค่ะ กลัว

ตอนแรกว่าจะทำตาก่อน แต่คิวหมอภู ตอนนี้ยาวไป July เลยอ่ะค่ะ เลยคิดว่าปลายเดือนจะเข้าไปจองคิว เพราะเสียค่ามัดจำด้วยอ่ะค่ะ  เอาสักเดือน Aug / Sep ไปเลย

ดีค่ะ พี่อาร์ ชื่อปูค่ะ แก้จมูก+ตัดปีกกับหมอยุทธได้ครบ 1 อาทิตย์พอดีเลยค่ะ จมูกปูหลังจากแกะเทปออกมันดูหักช่วงกลางมาก ตอนนี้กลัวมันจะไม่เรียวจังเลยค่ะ และมีอาการเหมือนมีน้ำในรูจมูกข้างขวา โทรถามพี่เดือนเค้าบอกให้กินยาแก้อักเสบต่อให้ครบ 2 อาทิตย์ ลองแคะดูมันเหมือนขี้มูกเลยคะ เป็นสีขาวขุ่นๆเป็นก้อน เป็นมาได้ 2 วันแล้ว ก้กินยาแก้แพ้เพิ่มไปอีก ตอนนี้เป็นน้ำใสๆแล้วค่ะ แต่ไม่ไหลออกมาเลยนะคะ เหมือนไหลแล้วกองอยู่ด้านใน ของพี่อาร์เป็นไหมคะ
903#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 06:00:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pooa ตั้งกระทู้

พี่ไม่เคยเป็นคะ น้องต้องดูแลทำความสะอาดดีๆนะคะ อย่าเพิงโดนน้ำเดี๋ยวอักเสบคะ ลองล้างแผลต่อนะคะ ทานยาแก้อักเสบลดบวมต่อนะคะ แต่ถ้าสะดวกน่าจะแวะเข้าไปให้หมอส่องไฟดูว่ามันติดเชื่อหรือเปล่านะคะ
อาการที่เล่ามาไม่น่ากังวลมากคะ ถ้าไม่มีอาการปวดแดงหรือหนองไหลออกมา
ส่วนที่แอ่นเหมือนมันหักตรงกลางเดี๋ยวพอครบเดือนก็ดีขึ้นคะ มันขึ้นอยู่ที่ว่าทรงที่เราต้องการเป็นแบบไหนน้องชอบงอนโสลปๆหรือคะ เดี๋ยวก็ดีขึ้นคะ ใจเย็นๆคะ ขอให้หายไวไวคะน้อง

แสดงความคิดเห็น

นอยด์ ได้ บ่นได้คะ แต่ต้องรอ นะคะ เดี๋ยวก็สวยคะ  โพสต์ 2011-5-12 22:26
ที่เอาแบบไปให้หมอดูมันสโลปนิดนึงค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะพี่อาร์  โพสต์ 2011-5-12 18:57
904#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 06:03:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ทุกๆคนจะเริ่มชอบตอนเข้าเดือนที่สองคะเพราะเห็นทรงเริ่มไกล้เคียงของจริงคะ ตอนอาทิตย์แรกๆบ่นกันตรึมเหมือนกันคะ ดีที่หมอทำแผลไม่น่ากลัว แก้นี่สิบวมนานคะน้อง
หน่อย ยังงัยก็ขอให้สวยๆคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Garuda เมื่อ 2011-5-12 06:22
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-5-12 06:03

ทุกๆคนจะเริ่มชอบตอนเข้าเดื ...

บวมนานเหรอ พี่อาร์ T_T  

อย่าให้เขียวเหมือนหนแรกก็พอ หนนั้นนานเป็นเดือนอ่า กว่าจะหายเขียว
906#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 06:32:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ไม่เขียวคะ ของพี่ไม่มีเขียวเลยคะ

หมอเก่ามือหนักแน่ๆคะเลยช้ำนานๆ  โพสต์ 2011-5-12 21:47
ดีจังค่ะ หนูหนแรก เขียวใต้ตาเป็นเส้นๆ นานเป็นเดือนเลยอ่า  โพสต์ 2011-5-12 15:26
ดีค่ะ พี่อาร์ ^^  หนูอยากให้พี่อาร์ช่วยดูจมูกให้หน่อยอ่ะค่ะ ว่าเหมาะกับทำแบบไหน  หนูว่าจะไปปรึกษา แต่ไม่รู้จะอธิบายทรงจมูกยังไงดี หนูจะส่งรูปไปทางเมล์พี่ได้ไหมค่ะ รบกวนขอเมล์หน่อยนะค่ะ
สวัสดีค่ะพี่อาร์

ทีนมาทำงานตั้งแต่เมื่อวานแล้วค่ะ จริงๆแล้วลาถึงเมื่อวานแต่เบื่อกับการอยู่ที่ห้อง เลยเอาจมูกบวมๆมาโชว์ทุกคน 55 ของทีนไม่บวมมากค่ะ แค่นิดหน่อยเอง ไม่มีช้ำหรือเปลืองด้วย สงสัยหน้าจะหนาเป็นพิเศษ อิอิ แต่ตอนนี้ตรงหว่างตา มันบวมมากๆ บวมจนน่ากลัว กลัวเบี้ยวด้วย เพราะข้างที่มันเคยเบี้ยวมันบวมผิดปกต พยายามจะลองคลำหาสิริโคนดูว่ามันเป็นเหมือนเดิมหรือเปล่า ตอนนี้เริ่มจิตตกอีกละ เฮ้อ
สวยจังเลยค่ะ ชอบทรงมากเลย
หมอยุทธแกมีเสริมแบบต่อปลายใช้กระดูกหลังหู หรือ อื่นๆปะคะ หรือมีแค่เสริมซิลี่โคนอย่างเดียวอะพี่อาร์ ราคานี้มีแนวโน้มว่าจะขึ้นอีกมั้ยคะ
911#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 21:41:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ friendzzxx ตั้งกระทู้

เท่าที่ทราบหมอไม่ทำกระดูกอ่อนต่อปลายแน่นอนคะ เพราะแกไม่เห็นด้วย ตอนนี้แกยังมานั่งแก้ผลงานต่อปลายมาจากที่อื่น แก้ยากมากใช้เวลานานกว่า เพราะจากต้องมานั่งตัดไหมที่เค้าเย็บต่อปลายกระดูกอ่อนใว้คะ เพราะคนที่กระดูกอ่อนฝ่อ เกิดรอยตะปุ่มตะปำ คะ
ส่วนราคานี่เพิ่งขึ้นนะคะ คงไม่ขึ้นอีกแล้วละคะ ธรรมดาหมอจะขึ้นปีละครั้งนะคะ แต่พี่ไม่ทราบรายละเอียดเพราะนานๆถึงโทรกลับไทยไปถามน้องเดือนคะ
912#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 21:43:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pamara ตั้งกระทู้

ขอบคุณคะน้องคนสวยพี่เองก็ชอบทรงคะ แต่ยังคิดว่ามปลายบานอยู่ไว้คราวหน้ากลับไทยอาจมีโครงการเล็มปีกเล็กน้อยคะ
913#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 21:46:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Teeny ตั้งกระทู้

พี่อาร์ทำจมูกมาสองรอบแรกเบี๊ยวตลอดคะ หมอคงแซะร่องไม่พอดีกันสิลินะคะคงใหญ่ไปเลยเลื่อนไปมาง่ายสุดท้ายเลยเบี๊ยว
แต่คราวนี้ตรงคะ ดีใจที่มันตรงและปลายไม่ใสอีกคะ ไม่อยากแก้อีกแล้วสงสารจมูกคะ แก้บ่อยบางหมดเลยคะ
ถามพี่อาร์ ที่ให้ประคบร้อนตรงหว่างตาเนี่ย ประคบยังไงคะ ใช้ไรประคบ แล้ววันนึงทำบ่อยไหม แนะนำทีค่ะ

ขอโทษคะขอรูปผิดคนคะ  โพสต์ 2011-5-12 22:11
อยากเห็นรูปน้องจังส่งให้พี่อาร์ดูได้ไหมคะ tinykemp@yahoo.com  โพสต์ 2011-5-12 22:10
สวยขึ้นมากเลย    น้องมีปัญหาต่อปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อน  แต่ทำมา 10 ปีกว่าแล้ว  ตอนนี้มันใสเป็นวงกลมๆน่าเกลียดมากกกกกกก    เป็นคนปลายสั้น  ไม่รู้จะแก้ได้ไม๊คะ     แต่ทรงจมูกพี่เดิมคงสวยอยู่แล้ว   ทำมาถึงสวยขนาดนี้

อยากเห็นรูปน้องจังส่งให้พี่อาร์ดูได้ไหมคะ tinykemp@yahoo.com  โพสต์ 2011-5-12 22:11
สวัสดีค่ะพี่อาร์...
เข้ามาขอบคุณพี่อาร์ค่ะ ที่คอยบอกให้ใจเย็นๆรอเวลา แล้วจะรู้สึกชอบจมูกตัวเองมากขึ้นเรื่อยๆ...
วันนี้รู้สึกแล้วค่ะพี่ หลังจากวันที่ปุ๊กเอารูปมาให้พี่อาร์ช่วยดู (เมื่อ 3 วันก่อน) ปุ๊กก็ไม่ได้ส่องกระจกอีกเลย
พอเมื่อเช้าล้างหน้าเสร็จ ก็มาทาแป้ง เพราะวันนี้ต้องออกไปข้างนอก เอาแบบไปส่งลูกค้า พอส่องกระจกเท่านั้น
ยิ้มหน้าบานเป็นจานเชิงเลยพี่อาร์ จมูกปุ๊กยุบลงมาก และเริ่มเห็นทรงบ้างแล้ว ดีใจๆๆ เย้ๆๆ
หันซ้าย-หันขวา ดูอยู่นาน ชอบอ่ะ...ถึงมันจะไม่สวยเหมือนคนอื่นแต่ มันไม่เคยเห็นจมูกแบบนี้บนหน้าตัวเอง
มาตั่งกะเกิดอ่ะ มีความสุขยังไงไม่รู้...
วันนี้เข้าใจความรู้สึกที่พี่อาร์คอยบอกแล้วค่ะ จะดูแล รักษาจมูกน้อยอันนี้ให้ดี ให้อยู่กันไปนานๆเลย
เพราะปุ๊กคงทำแค่ครั้งนี้ครั้งเดียวในชีวิตอ่ะค่ะ.....
หุหุหุ มัฟามสุขจังเลย...ลั้นลา ลั้นลา...
917#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 22:00:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pooa ตั้งกระทู้

ใช้ผ้าขนหนูชุบน้ำร้อนบิดหมาดๆ วางโปะ ไปเลยคะ หรือแนบด้านข้าง ทำไปรอบคะ เบามือนะคะ
หรือถ้ามีไมโครเวฟ ใช่ผ้าขนหนูชุบน้ำบิดออกนิดๆใส่ในกล่องพลาสติกที่อุ่นอาหารได้คะ นาทีครึ่งเอาออกมาอันนี้ สามารถทำสลับผืนผ้ากันได้คะ ทำวันละสามครั้ง ครั้งละ สิบถึงสิบห้านาทีคะ เสร็จอย่าลืมทาครีม สกาเจลหรือโลชั่นทาหน้ากันผิวแห้งตึงคะน้อง ยาเดนเซ่นด้วยอีกสักอาทิตย์นะคะ
918#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 22:09:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ amy_naka ตั้งกระทู้

ของเก่าของพี่อาการแย่มากๆคะ ไปแก้กับหมอศิริพรชัยมาแค่ไม่กี่เดือนจมูกพังคะ แกนโยก แดง ปลายใสแดงตลอดเวลา มีรอยต่อที่หัวตาชัดเจนมาก ปลายสั้นด้วยคะ สิลิลอยคะ
พอแปดเดือนไปแก้ หมอยุท ต่อปลายให้ยาวกว่าเดิม สิลิแน่นแล้วคะ แกฝังลึกให้คะ พอใจมากๆคะปลายไม่ใสแล้วคะ
ถ้าจะแก้หมอจะถามว่าเคยแก้มากี่ครั้งแล้วคะ ราคาก็ตามครั้งที่มาคะ หมอเพิ่งแก้เคสต่อกระดูกหูคะ แก้ยากมากเลยแต่ก็รับแก้นะคะ ลองเข้าไปคุยกับแกนะคะ ถ้าแกเห็นใจแกก็จะแก้ให้คะ
นี่ละคะพี่ถึงพยายามบอกน้องทั้งหลายว่าอย่าใช้กระดูกอ่อนมาเติมเลยคะ จมูกปลายยาวมานิดก็จริงแต่ผลที่ตามมาทีหลังยาวเลยคะ ขอให้แก้ออกมาสวยๆคะ หมอทำดีคะหลายคนพอใจมากแต่บวมนานนิดนึงคะ
อาร์ตอบปัญหา น้องๆ ได้ดีจัง
920#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 22:29:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pk303 ตั้งกระทู้

พี่เองยิ้มอย่างมีความสุขเป็นเพื่อนน้องด้วยคะ เดี๋ยวเดือนที่สองจะสวยกว่านี้อีกคะ พี่แวะไปดูมาแล้วคะ แหมมีเพลงฟังด้วยนะคะ ช่างสร้างสรรค์จริงๆน้องเรา
921#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 22:39:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bermuda ตั้งกระทู้

ขอบคุณคะพี่มินนี่
ก็อยากช่วยอย่างจริงใจคะ อะไรที่เห็นว่าถูกว่าควรก็แนะนำคะ
ส่วนถ้าไม่ดีก็ค่อยๆปลอบใจกันไปคะ ตามสมควรคะ
เป็นพี่เค้าคะต้องทำตัวเป็นกลางและคอยใส่ใจน้องคะ สงสารคะ เพราะแต่ก่อนอาร์ไม่เคยมีใคร
มาคอยแนะนำเลยเกิดการลองผิดมาสองหน คะ แต่มันแย่จน ท้อแท้มาเป็นปีคะพี่
มาตอนนี้อะไรที่สามารถตอบแทนเวบนี้ และน้องที่เคยให้กำลังใจเมื่อปีก่อน หนูก็ยินดีคะ
แค่ใช้เวลาว่างไม่ที่มีอยู่ให้ประโยชน์แก่สังคมคะ ไม่ได้เงินทำบุญด้วยเงิน แต่ทำบุญด้วยวาจาและจิตใจคะ เผื่อผลบุญช่วยให้จมูกอันนี้อยู่กับใบหน้าเราตลอดไปด้วยเถิดคะ ไม่อยากแก้อีกแล้วคะพี่มินนี่
ตอบยาวมากคะ
ขอข้อมูลหมอยุทธพงษ์
อีกหน่อยค่ะจะไปแก้ ปัญหาเดิม จาก หมอ ศ

ทำมานานยังคะ  โพสต์ 2011-5-12 22:58
923#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 22:58:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ นิด ตั้งกระทู้

มีข้อมูลในหน้าแรกๆคะน้องลองไปอ่านดูคะ พี่ๆ ทั้งหลาย โพส ใว้นะคะ คลีนิคที่รามคำแหงซอย สิบสองคะ
อิจฉาของพี่อาร์โด่งได้ใจมากคะ ><
พื้นฐานดีมีชัยไปกว่าครึ่งจิงๆคะ ;))
ของนู๋ไม่มีดั้งแต่แรกเรย แต่ได้แค่นี้ก็ดีมากละค๊าาา 5555 คุณหมอเรานี่เจ๋งจิงไๆเรยเนาะ:)
สวัสดีค่ะพี่อาร์

ของทีนวันนี้วันที่ 6 ละ ลดบวมไปเยอะเหมือนกัน แต่หัวตานี่ยังดูสูงละลิ่วอยู่ ไม่มีวี่แววว่าจลดลงมาเลยอะ ส่วนปลายจมูกก็รั้งเหมือนเดิม แต่คาดว่าน่าจะลงมาอีกนิดนึง เพราะสังเกตจาตอนทำเสร็จใหม่ๆที่มันยังไม่บวม คุณหมอก็ทำให้มันยาวละมานิดนึง หวังว่าจะกลับมาจะเร็ววันนี้  ตอนนี้ลุ้นจนไม่อยากจะทำอะไรแล้ว ตื่นเต้นๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้