เจ้าของ: MISSR
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากจมูกที่น่ากลัวมากกกกกกก มีปัญหาเยอะมากกกกก แก้ใขโดยหมอยุทธพงษ์ ดีแล้วคะ

[คัดลอกลิงก์]
ขอบคุณพี่อาร์มากๆนะคะ วันนี้ใหม่กะน้องไปแก้มาแล้วค่ะ แอบเอารูปจมูกพี่อาร์ไปด้วย อิอิ

ชอบที่พี่อาร์ไปแก้มามากๆค่ะ ^_____^
ตอบกระทู้ MISSR ตั้งกระทู้

สวยๆ จังเลยค่ะ
878#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 11:35:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Teeny ตั้งกระทู้

เป็นกำลังใจให้คะน้องทีน ต้องสวยแน่เลยรอชมคะ ต้องทำใจกับการบวมนานกว่าการทำครั้งแรกคะ
บวมนานหน่อยนะคะ แต่อย่านอยด์นะคะ หรือถ้าเมื่อไหร่ที่นอยด์ ให้แวะมาอ่านหน้าแรกๆของพี่ว่าเราจะบวมเหมือนกันคะ และพอนานเข้าก็ตามมาสวยกันคะน้อง สู้ๆคะ
879#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 11:38:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ icyme ตั้งกระทู้

แก้แล้วหรือคะ เดี๋ยวตามไปดูรีวิวคะ อาการดีขึ้นมายังคะ ประคบเย็นบ่อยๆคะ ทานยาให้ครบเดินเยอะหน่อยเลือดจะได้เดินคล่องจะได้ไม่เขียวไม่บวมมากคะ หายไวไวนะคะ
ขอให้สวยเหมือนแบบคะ ฮิๆ
880#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 11:45:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ SineNie ตั้งกระทู้

หวัดดีน้องทราย ขอบใจจ้าที่แวะมาชมกัน ศีกษาให้เยอะคะน้องหมอเก่งมีหลายคนเลยคะ รวมหมอยุท
ด้วยหนึ่งคน ถ้าน้องทรายชอบจมูกทรงเดิมแกก็ทำให้ตามแบบนี้ละค่ะแต่หวานกว่า และปลอดภัยมากกว่าด้วยคะน้องทราย  พี่บอกแกว่าขอทรงคล้ายของเก่าแต่มีโสลป ไม่เอารอยต่อและขอหยดน้ำด้วย ขอปลายมนๆเพราะของเก่าปลายใสมาและแดงมากเลย สุดท้ายไม่เอาแบบโยกได้คะ ก็พอใจมากคะที่อาการที่ไม่ดีต่างๆหายไปแล้วคะ ไม่อยากแก้อีกแล้วคะ เข็ดมากๆ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณมากๆพี่อาร์ ทรายคงแก้กับคุณหมอยุทธเหมือนกัน เห็นหลายๆคนทำมาสวย  โพสต์ 2011-5-10 12:30

555....โอเคเลยค่ะ สวยเท่าพี่อาร์นี่่นู๋ภูมิใจมากๆเลยค่ะ ^_____^
สวยเริ่ดเเล้วค่ะ พี่อาร์.... ชอบปลายมากค่ะ มันเว้าสวยดีค่ะ
สวยสุดสุดคร้าพี่อาร์
884#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 23:39:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ icyme ตั้งกระทู้

ขอให้สวยกว่าคะ พี่ว่าช่วงหลังๆหมอยิ่งทำสวยกว่าตอนที่พี่ทำอีกคะ ทรงเรียวกว่าด้วยคะตามที่ทีน้องๆหลานท่านมารีวิวนะคะ
885#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 23:42:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

ขอบคุณคะ แอนนี่แล้วเริ่มทำงานใหม่ ลงตัวดีไหมคะ ปรับตัวหลังจาก ลองฮอลิเดย์ ต้องอุ่นเครื่องนิดหน่อยนะคะ เพราะยังไม่ชิน รูทีน ตัวพี่อาร์เป็นคะ กลับมาและเริ่มงานแบบเซ็งๆเพราะยังไม่ชินคะ
886#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-10 23:44:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ moji5557 ตั้งกระทู้

อุ๊ย จ๊ะเอ๋ น้องเอ๋คนสวยแบ๊วๆของเรา สบายดีไหมคะ น้องสาว
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-5-10 23:42
ตอบกระทู้ annieisinmelb ตั้งกระทู้

ขอบคุณคะ แอนนี่แล้วเริ่ ...

ลงตัวดีค่ะ... เเต่ขี้เกียจอะค่ะ ( เพราะไม่ได้ทำเป็นเดือน หุหุ )เเต่ก็ยังดีอาทิตย์หนี่งทำ 40 ชม ... (4 วันพอหละ ) อากาศมันเริ่มเย็นเเละฝนตกด้วย คืนนี้คาดว่าน่าประมาณ 3c ..... .. เรื่องปรับตัวไม่ค่อยมีปัญหาค่ะ จะมีก็ตอนไปไทยเท่านั้นเอง...เเต่ก็ไม่เป็นปัญหาอะไรมากห่างกันเเค่ 3 ชม ตอนนี้...เกลียดฝนทีสู้ดดดด... เเล้วอากาศที่ UK เป็นงัยบ้างค่ะ...
888#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 02:55:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ที่นี่อากาศดีคะ ยี่สิบเอ็ด องศา นับว่าร้อนคะ แต่ก็เอาแน่นอนไม่ได้คะน้องแอนนี่ อังกฤษ แล้วแต่อารมณ์คะอยู่ๆฝนอยากจะตกมันก้อตกลงมาซะอย่างนั้นละคะ ปรวนแปร มากคะ
หวัดดีค่าพี่อาร์ พอดีนู๋พึ่งไปทำจมูกกะหมอยุทธมาค่ะ จากที่เคยเข้ามาดูกระทู้ของพวกพี่ๆศิษย์หมอยุทธ นู๋พึ่งทำมะวาน สดๆร้อนๆเลย คุนหมอใจดีมากๆ แต่พูดน้อย^^ นู๋ทำครั้งแรกอ่ะค่ะ หลังจากที่เคยไปฉีดจมูกมาเมื่อปีที่แล้ว พอดีอยากจะถามเกี่ยวกับการล้างแผลอ่ะค่ะ ว่าทำยังไง ล้างเช็ด ตรงไหนบ้าง คือนู๋กลัวว่าถ้าน้ำยามันไปโดนตรงรอยเย็บมันจะแสบอ่ะ ตอนนี้ก้เลยยังไม่กล้าทำอะไร ยังไงรบกวนพี่ตอบด้วยนะคะ ชอบทรงจมูกของพี่มากๆเรย ดูโด่งและปลายสวยมากอ่ะค่ะ ขอบคุนค่าา
890#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 04:17:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ninja_kawaii ตั้งกระทู้

ล้างแผลของหมอให้ใช้ค๊อตตอนบัด ชุบแฮลกอฮอล์ แล้วเข้าไปล้างหมุน ตรงคราบเลือดเกาะนั่นคะ ทำเบามือนะคะ ล้างเช้าเย็นคะ โดนไหมละลายได้คะ แต่ค่อยทำนะคะ แสบหน่อย แต่ทำให้แผลแห้งเร็วขึ้นคะ  ที่คลีนิคไม่ให้แผ่นใบปลิวหลังการผ่าตัดหรอคะน้องธรรมดาน้องเดือนจะให้กลับมาด้วยคะ
ประคบเย็นบ่อยคะ ห้ามทานของแสลงนะคะ ทานยาให้ครบด้วยคะ ไหมละลายจะละลายหมดภายในสองอาทิตย์คะ แต่ใด้ยินมาว่าถ้ารำคาญก็สามารถไปตัดออกได้คะ ขอให้สวยนะคะ หายไวไวนะคะ ต้องสวยมากแน่เลย
พี่เดือนให้มาค่ะ แต่พอดีนู๋กลัว ไม่กล้าแหย่เข้าไปอ่า ขอบคุนมากค่าสำหรับคำแนะนำ
พี่อาร์ ยาขออนุญาตลงรูปของยาให้พี่อาร์ช่วยดูทรงจมูกได้ไหมคะ ?
893#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 07:39:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aya82 ตั้งกระทู้

ได้คะน้องยา ส่งเลยคะหลายคนจะได้ช่วยๆกันดูคะ
รูปของยา จมูกสั้นๆๆ แบนๆ ควรเป็นแบบไหนคะ
(เถิกเป็นกรรมพันธ์ทั้งตระกูลด้วยค่ะ)

ทรงจมูกที่อยากได้ (โด่งแบบนี้ เข้ากับใบหน้ามั้ยคะ? )

895#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-11 09:04:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aya82 ตั้งกระทู้

น้องยาหน้าตาผิวพรรณสวยมากคะ ทำจมูกอย่าเดียวต้องสมบูรณ์แบบมากคะ
เอาแบบนี้ไปให้หมอดูนะคะ อาจต้องตกแต่งปลายให้เล็กลงคะ ปีกตัดด้วยจะออกมาเหมือนแบบมากกว่าคะ รอดูนะคะ ตื่นเต้นแทนเลยนะคะเนี่ย เห็นช่วงหลังหมอทำสวยเรียวกว่ารุ่นพี่อาร์อีกคะ โชคดีแล้วละคะที่จะทำตอนนี้ ขอให้สวยเหมือนแบบคะ
พี่อาร์ ทำไมสวยอย่างนี้เนี่ย เป็นดาราได้เลยคะ

ซาบายดีคร้า ว่าแต่พี่อาร์อ่ะสวยไม่รอน้องๆเลยน๊า

เมื่อไหร่จะกลับไทยค่ะ
ดีจ้าพี่อาร์เป็นงัยบ้างค่ะสบายดีหรือป่าว ตอนนี้จมูกคุงน้องเริ่มยุบเยอะแล้วค่ะ แต่ก็ภูมิใจนิดนุงค่ะ เพราะคนที่สำนักงานใหญ่ถามว่าไปทำไรมาหน้าตาเปลี่ยนไปสวยขึ้นแอบไปทำไรกับหน้ามาหรือป่าว น้องก็เลยแอบดีใจขึ้นมานิดนุงหลังจากเกิดอาการนอยส์คุงหมอมาอะ....
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Garuda เมื่อ 2011-5-11 22:27

สวัสดีจ๊า พี่อาร์

อ่านรีวิวมากๆๆ อดรนทนไม่ไหว

วันนี้โทรเข้าคลีนิค แต่พี่เดือนไม่อยู่เพราะติดผ่าตัด

น้องอีกคนรับสาย พุดจาดีมากๆๆๆๆ ประทับใจสุดๆ

หนูคิดว่าจะเข้าไปคุยกะคุณหมอวันจันทร์ที่ 16 นี่ เพราะ ศุกร์-อาทิตย์ หนูไม่ว่างเดินทางตลอดดด

ตอนนี้ ค่าแก้ + ทำใหม่ ราคา 18,000 ค่ะ T_T  

โบนัสปลายเดือนจะออกมาเท่าไหร่ไม่รู้ แต่หนูจะไปแก้จมูกหละ ไม่รู้หมอจะว่าวันไหน ตั้งใจไว้ปลายเดือน June หรือ ต้นเดือน July ค่ะ   

แล้วจะมาอัพเดทนะค่ะ พี่อาร์
900#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-12 02:40:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Garuda ตั้งกระทู้

ตกลงจะแก้ที่นี่นะคะ แล้วปีกจมูกหนูหายสนิทยังคะ
ราคาเพิ่งเพิ่มมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองคะ เพราะโปรโมชั่นหมดแล้ว และหมอเจอเคสแก้ที่เสียมาจากที่อืน
มากมายหลายรายคะ แกคงเหนื่อยและบางคนใช้เวลานานเกือบสองชั่วโมงคะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้