ดู: 4511|ตอบกลับ: 22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ผลงานดั้งใหม่กับหมอภูศิษฐ์ 28 ก.พ. 54

[คัดลอกลิงก์]
  ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าคุยกะหมอไม่ถึง 5 นาที หมอบอกว่าไปขึ้นเตียงได้เลยค่ะ หมอบอกว่าเนื้อเราน้อยเอาเป็นแบบธรรมชาติก็พอ เราก้อไม่ได้โต้แย้งอะไรเพราะเรากลัวเอาโด่งไปแร้วมันทะลุก้อเลยแร้วแต่หมอเรยคร่า  หมอก็พูดจาดีน่ะบอกทุกขั้นตอนที่จะทำแต่อยากจะบอกกับเพื่อนๆๆว่า เข็มแรกจะจิ้มตรงหว่างคิ้วไม่ค่อยเจ็บ แต่เข็มที่สองเนี่ยสิจิ้มตรงปลายจมูก เจ็บมากแต่ทนได้น่ะที่เจ็บอ่ะเพราะเค้าต้องฉีดค้างไว้แล้วค่อยๆๆนวดจมูกเราให้ยาชามันทำงาน พอหลังจากนั้นก็จะไม่รู้สึกเลยว่าหมอกรีดจมูกเรา ยัดแท่งสิลิโคน รู้ตัวอีกทีหมอก็บอกว่าเสร็จแล้วครับ ขอบอกนิดนึงว่าตอนแรกบอกกับหมอว่าขอกินยาครายเครียดแต่ดูเหมือนหมอไม่อยากให้กินเค้าก็เลยถามเราว่าเคยฉัดยาชาไหม เคยถอนฟันไหม เราก้อเคยถอนฟันมา เค้าก็บอกว่าเจ็บน้อยกว่าถอนฟันอีก แหม่!!หมอให้กำลังใจเราเต็มที่ ผลสุดท้ายก็ขึ้นเตียง ความรู้สึกสดๆๆเลยหมอบอกว่าเด๋วหมอจะทำให้มือเบาที่สุดเราจะได้ไปบอกคนอื่นได้ว่าหมอทำมือเบา  แหม่!!!หมอไม่ค่อยให้เราอยากโปรโมตเลย อิอิ  หลังจากที่หมองัดๆๆดึงๆๆจมูกเราไม่ถึง ครึ่งชั่วโมง ก็เสร็จเรียบร้อยเราเองยังมีความรู้สึกว่าทำไมเร็วจัง แต่ก็สามารถผ่านพ้นมันไปได้
ใครที่ยังกลัวอยู่ ขอบอกเลยว่าทนเจ็บแค่ไม่ถึง2นาที กับการที่เรามีดั่งตลอดไปถือว่ามันคุ้มน่ะ  

เดี๋ยวจะมารีวิวผลงานของหมอภูใหม่น่ะค่ะ  แต่อยากจะถามว่าอาการบวมเป็นอวตารเนี่ยจะมีอาการประมาณวันไหนค่ะ เพราะวันแรกหน้าตาก็ยังเหมือนปกติอยู่เลย ช่วยตอบด้วยน่ค่ะ
รอชมอยุ่คร่าาา
อยากเห็นจังเลย
สู้ๆ ค่า เป็นกำลังใจให้ ช่วงนี้อย่านอนหมอนต่ำนะ ถ้าอยากยุบเร็วละก็ นั่งพิงพนักโซฟาหลับเลย  แล้วก็ประคบเย็นบ่อยๆ (เราลองมาแล้ว แค่ 6 วันก็ปร๋อไปทำงานแบบไม่เหลือรอยช้ำ ไม่มีใครจับได้ ฮ่าๆๆๆ)
รอด้วยคน คริคริ
รอชมรีวิวจ้า
ตื่นเต้นจังง  เราใกล้ขึ้นเขียงแล้ว
รอดูรูปนะครับ ยังไงอย่าลืม อัพเดทนะครับ
เรากะดั้งหมอภู ยังยุบมะหมดเร้ยหมอบอก
ของเรา บวมอยู่ 3 วันจ้ะ ตรงใต้ตา มันจะเขียว ๆ ช้ำ ๆ นิดหน่อย แล้วก็ตรงสันดั้ง กินปีโป้ แล้วก็คลึงทั้งวันเลย อร่อยดี 555 ไม่ถึง1 อาทิตย์ก็ปกตินะ กินแค่ยาที่หมอให้มาเอง

เห็นด้วย หมอมือเบา สุด สุด

รอชมค่ะๆ
อิอิ เราก็จะไปทำกะหมอภูวันที่5 มีนานี้แล้วค่ะ
ตื่นเต้นๆ
รอชมอีกคนนะค่ะ
รอชมนางฟ้าค่ะ
รอด้วยคนอิอิ
รอชมยุค่ะ หายเร็วๆน่ะค่ะ
กรี๊สสสส มาปูเสื่อรอค่ะ

คิวเราวันที่ 7 มีนา ^^ เปลี่ยนจากทำตา มาทำจมูกก่อน >..<
ทำกะหมอภูราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผมสนใจมาก ๆ เลยครับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 19:26:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราทำราคา 9000อ่ะ  แต่ในความคิดเราน่ะไม่ว่าทำราคาไหนเราก็ไม่รู้หรอกว่าหมอเอาซิลิโคนแบบไหนมาใส่ให้เราเพราะหมอจะให้เราหลับตาตลอดแหม่กระทั่งตอนเหลาซิลิโคนไม่ให้ลืมตาเลยไม่รู้ทำไม  ของเราหมอบอกเนื้อบางให้ทำแบบธรรมชาติแต่เราว่ามันธรรมชาติเกินยังไงเดี๋ยวหายแร้วจะเอารูปมาให้ดูยังไงก็ช่วยติชมกันหน่อยน่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แต่มันก็เป็นจรรยาบรรณของหมอโน๊ะในการใส่ซิลี่ให้เราอ่ะ ^^  โพสต์ 2011-3-8 23:26
ผมก็จะไปทำกับหมอวันที่24มีนาเช่นกันครับ ได้ยาอะไรมาบ้างครับ  อิอิ
จะได้เตรียมยาที่หมอไม่ได้ให้มา  หายไวๆๆนะครับ ความสวยรออยู่ครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 14:11:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอให้ยาแก้อักเสบ ลดบวม แก้ปวด อ่ะค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 14:12:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้วันที่สามแร้ว เราก็แกะพลาสเตอร์ออกแร้วแต่ทำไมจมูกมันยังบวมอยู่เลยยังไม่เห็นจะเป็นทรง  ต้องอีกกี่วันหรอค่ะถึงจะเห็นเป็นทรงสักที  ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะ
อัพรูปรีวิวหั้ยดูหน่อยสุดสวย
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 14:57:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้องใจเย็นๆๆหน่อยน่ะ เพราะเราไม่มีสายลิ้งค์รูปลงคอมอ่ะ เด่วจะเอาไว้ลงทีเดียวเลยล่ะกัน   คำถามที่เราสงสัยถ้าใครรู้ช่วยบอกทีน่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้