ดู: 6136|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] อยากทำคางครับ มีข้อสงสัย อยากให้พี่ๆน้องๆเพื่อนๆในนี้ช่วยครับ

[คัดลอกลิงก์]
1#
โพสต์ 2011-6-21 22:08:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
นั่นซิอยากทำคางเหมือนกัน
2#
โพสต์ 2011-10-31 13:20:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
1. ส่วนใหญ่ถ้าให้เลือก จะผ่าจากด้านใน หรือด้านนอกเพราะอะไรครับช่วยบอกข้อดีและข้อเสียให้หน่อยนะครับ
2. ถ้าผมเป็นอาชีพที่จะต้องใช้พูดเยอะ จะเป็นอุปสรรคในการทำงานของผมมากไหม
3. ระยะเวลาในการบาดเจ็บ พักฟื้นกี่วันครับกว่าจะหายเขียว(ผมผิวขาวด้วย) ควรลากี่วันดี
4. ปกติแล้วคางผู้หญิงและคางผู้ชายจะไม่เหมือนกัน และคุณหมอเค้าจะมีบล็อคสำเร็จเป็น size s,m,l,xl อย่างนี้รึเปล่าครับ
5. ถ้าผ่าจากใต้คางด้านนอก มันจะทะลุไปถึงในปากไหมครับ(นึกๆแล้วเสียวอ่ะครับ กลัวเวลาทานอาหารแล้วเศษอาหารไปติดอ่ะครับ)
รบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบผมทีได้ไหมครับ ผมไม่ค่อยมีใครให้คำปรึกษาได้เลยอ่ะครับ (ส่วนใหญ่เพื่อนจะทำแต่จมูก

ข้อ
1โอมเลือกผ้าด้านในครับ  เพราะเปนคนเป็นแผลเปนง่ายแล้วหายช้ามาก  อีกอย่างทำด้านในก้อไม่มีปัญหาอะไร
2โอมไม่รู้ว่าผ่้าด้านนอกกับด้านในมันจะรู้สึกเหมือนกันมั้ยนะครับ  แต่ถ้าทำงานพูด  มีปัญหาแน่นอนครับ  เพราะมันจะพูดไม่ชัด  แต่ไม่ถึงกันไม่ชัดมากนะครับ  มันไม่ชินกับคางเพราะมันจะมีซิลิโคนรั้งบริเวณคางใหม่อยู่ครับ  แนะนำให้อมลูกอมไว้บริเวณระหว่างริมฝีปากล่างกับฟันล่างดูนะครับ  แล้วลองพูดดู
3ระยะเวลาในการบาดเจ็บประมาน5-7วันครับ  เอาชัวๆำไปเลย  ส่วนอาการเขียวนั้นแล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนครับ  อีกอย่างคือน้ำหนักมือของหมอครับ  ถ้ามือหนัก  ก้อเขียวอยู่  แต่มีวิธีแก้ครับ  ทานยาจีนหยุนหนานไป่เหยาครับก่อนทำศัลยกรรมใดๆก้อตาม  2 วันครับพ้ม  รับรองความบวมเขียวเหลืองช้ำ  ไม่มาเยือนหรือถ้ามาก้อน้อยมาก  ลองมาแล้วครับ
4ซิลิโคนคางมันมีไซส์อยู่แล้วครับ ตามที่นายว่าเลย  แต่หมอเค้าจะเลือกว่าคางเราสามารถใส่ไซส์ไหนได้ครับ  อีกอย่างคางผู้หญิงกับผู้ชายไม่เหมือนกัน  ไงก้อลองๆดูทรงคางที่ตัวเองชอบไว้บ้างก้อดีนะครับ  อุ่นใจดีครับ  แล้วก้อพูดกับหมอเคลียให้รู้เรื่องก่อนทำนะครับ  จะได้ไม่ต้องแก้ถ้าเราไม่ชอบ  อย่าง เช่น  ไม่เอาคางป้าน  คางตัด  คางแหลมเกินไป  คางแม่มด  คางมะม่วง  บอกไปเลย  ทำราคาเป็นหมื่อน  เอาให้ชัวร์
5ไม่ทะลุแน่นอนครับไม่ใช่จมูกเพราะซิลิโคนคางจะรองอยู่ใต้กระดูกคางครับ  อีกอย่างมันไม่ค่อยเคลื่อนเพราะบล็อกมันคงที่มากกว่าจมูกครับ  กรณีเศษอาหาร  ไม่เข้าไปหรอกครับเพราะหมอเค้าจะเย็นแน่นมาก  นอกจากนายจะเอาลิ้นไปดันๆๆๆไหม่น่ะครับ

โอมไปเสริมมาแล้วครับ  หมอทำคางสวยไม่ค่อยมีหรอกครับ  มันยากไม่เหมือนจมูกครับ  

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ คงให้ความรู้ได้บ้างนะครับ  โพสต์ 2011-11-5 21:39
กดไลค์  โพสต์ 2011-11-5 12:02
พอดีไปทำคางมาแล้วครับ เลยชัดเจนหน่อยครับ  โพสต์ 2011-11-1 11:23
ชอบจังตอบชัดเจนดี  โพสต์ 2011-10-31 19:29
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้