ดู: 28651|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ใครเคยฉีดผิวบ้าง ขาวป่าว แล้วมีอันตรายอะไรไหม

[คัดลอกลิงก์]
อยากฉีดผิวขาวค่า  แต่กลัวว่าจะมีผลกรกะทบต่อร่างกาย  ใครใจดีข่ายตอบหน่อนนะจ๊ะ
เราก็ฉีดคะ ฉีดทุกอาทิตย์ ติดกันมาสามเดือนแล้ว ถามว่าขาวไหม บอกเลยว่าขาวขึ้นมากๆ แต่มีผลเสียไหม ตอนนี้ร่างกายก็แข็งแรงดีนะ แต่เห็นว่าอาจต้องไปเช็คร่างกายเช่นตรวจเลือดเรื่อยๆอะ เพราะยาวผิวขาวอาจมีผลต่อ ตับหรือไตได้ อันนี้เห็นพยาบาลที่ฉีดให้เค้าบอกมา
:):)

แสดงความคิดเห็น

ฉีดที่ไหนค่ะ อยากฉีดบ้างจัง คิคิ  โพสต์ 2011-10-18 15:58
บอกชื่อยาหน่อยได้ไหมคะ  โพสต์ 2011-10-10 18:38
ก่อนจะฉีดอะไรเข้าร่างกายต้องคิดให้มากๆ นะคะ ผลที่ตามมาคุ้มหรือเปล่า ในความคิดเห็นส่วนตัวไม่ขาวก้อสวยได้นะคะ แต่แบบฉีดไปจนขาว กลัวผลระยะยาวคะ กลัวกลายเป็นโรคร้ายแรง ต้องดูนะคะว่ามันคุ้มกันไหม๋ โดนส่วนตัวแล้ว ไม่กล้าฉีดคะ แค่จะทำจมูกคิดอยู่ ๕ ปีแหละยังไม่ได้ทำเลยคะ แต่มีนานี้จะทำแน่ๆ คะ:)
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 05:25:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้าหยุดฉีด ก็กลับมาดำเหมือนเดิมใช่ไหมคะ
ไม่ทราบค่ะ  เพราะไม่เคยฉีดก็คิดอยากฉีดเหมือนกัน

แต่ก็อย่างคุณพี่มุกดาบอกแหละค่ะ  แล้วอีกอย่าคิดว่าคงไม่มีอะไรถาวรหรอกค่ะ

ดูแลผิดอย่างเดียวก้อพอเนอะ  ขัดผิวบ้าง  ใช้ครีมบำรุงบ้างกันแดดบ้าง  หลีกเลี่ยงแสงแดด
หรือจะทานวิตตามินก้อน่าจะดีนะคะ:)
ฉีดติดต่อกันนาน เป็นปีอาจทำให้ตาฝ่าได้ คือมองอะไรเบลอๆไม่เคลียร์อะไรแบบนี้ แต่จิงๆผลข้างเคียงนี้มันแค่เบื้องต้น เพราะจิงๆการฉีดตัวขาวใหม่มากๆ คือไม่มีใครฉีดเป็นสิบๆปีแล้วไง คือมันเพิ่งมาบูมสองสามปีนี้ไง อย่าฉีดเลย อันตรายเราว่านะ เอาแบบขัดหรือกินกลูต้าไรแบบนี้น่าจะดีกว่า ช้าหน่อยแต่ผลข้างเคียงไม่น่ากลัวเท่า กินวิตามินซีไรพวกนี้ ก็ช่วยได้ เพือนเรากินยาตัวขาวมาเกือบปี ตอนนี้เลิกกินเกือบปีแล้ว ตัวยังขาวอยู่เลย ไม่น่ากลัวเท่าฉีดด้วย เพราะร่างกายมันสามารถขับออกมาได้ ไม่น่ากลัวเท่าฉีดเพราะเข้ากระแสเลือด เราเป็นห่วง คิดดีๆ
ไม่แนะนำคร่ะ  เราว่าเราหันมาดูแลผิวหั้ยมากขึ้นดีกว่า
ทาครีมบำรุงทุกวัน และก่อนออกแดด
แระก้ใส่เสื้อแขนยาวทุกวันดั้วน๊คร๊
รับรองขาวชัว
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 22:44:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ทำไมพวกกระเทยมันฉีดแล้ว ขาวววว.........วววว เวอร์อ่ะ ถ้าเราฉีดแล้วจะขาวอย่างนั้นป่าวนะ
เราทำงานในร้าน หมอ ผิวหนัง มีคนไข้มาถามเยอะเหมือนกัน
แต่หมอที่ร้านเค้าตอบปฎิเสธทุกคนเลยว่าไม่รับฉีด
เพราะมันอันตราย วันนี้อาจมันไม่ผลแต่วันข้างหน้าซฺมันจะตามมา
เราเคยฉีดค่ะ  มันก็ขาวนะค่ะแต่ก็ไม่ได้เว่อมาก แรกๆก็ฉีดสองอาทิตย์ครั้ง ต่อๆไปก็เดือนละครั้ง หลังๆพอหมดครอส ก็ไม่ได้ฉีดเลย ตอนนี้เราเป็นภูมิแพ้ผิวหนังอ่าค่ะ เจออากาศหนาวมากๆ ร้อนมาก ผื่นขึ้นคันคะเยอเลยค่ะ จากที่ไม่เคยเป็น ตอนนี้แพ้ไปทั่วเลยค่ะ สบู่เหลว ครีมทาตัว ต้องมาใช้ของเด็กเล็กแทน - -
ต้นฉบับโพสต์โดย tani_tana เมื่อ 2011-3-2 00:48
ฉีดติดต่อกันนาน เป็นปีอาจทำให้ตาฝ่าได้ คือมองอะไรเบ ...

ขอแทรคนิดนึงค่ะเราก้ยังไม่เคยฉีดหรอกนะแต่กำลังจะฉีดหาข้อมูลมามากแล้วค่ะคือฉีดผิวขาวโดยส่วนมาแล้วนั้นก้คือกลูต้าไธโอนอันเดียวกะที่คุณ tani_tanaบอกว่าทานกลูต้าดีกว่าอะค่ะแต่การฉีดนะตอนนี้มีตัวใหม่ที่มีใบรับรองการผลิตและที่ตั้งโรงงานใบรับรองว่ามีส่วนผสมต่างๆอยู่จริงไม่เหมือนกับกลูต้าสมัยก่อนบางเจ้าแท้บ้างไม่แท้บ้าง การกินกลูต้าแบบเม็ดก้มีข้อดีนะค่ะอาจะขาวแค่อาจจะนะค่ะแต่สิ่งที่หน้ากลัวก้คือมันมีการทำของปลอมมาเยอะมากราคากระปุกละไม่กี่ร้อยบาทแล้วส่วนผสมไม่รู้ว่ามีอะไรอยู่ในนั้นบ้างเพราะไม่มีใบรับรองการผลิตและไม่สามารถทดสอบได้ว่าของแท้หรือไม่ต้องนำเข้าห้องแลบเท่านั้นคือ2อย่างมีทั้งข้อดีและข้อเสียและจากการวิจัยก้ยังไม่มีผลข้างเคียงจากการใช้กลูต้าไธโอนเป็นระยะยาวนะค่ะทุกอย่างคงขึ้นอยู่กับดุลพินิจของผู้บริโภคค่ะก้คล้ายๆกับเสริมจมูกบางคนว่าหมอนั้นดีบางคนว่าทำมาแล้วก้ไม่สวยบางคนว่าไม่ทำก้สวยมันเป็นความคิดส่วนบุคคลอะค่ะแต่กิฟว่าสิ่งไหนที่ทำให้เรามั้นใจและมีความสุขก้ทำเถอะค่ะคนเราเกิดมาไม่รู้จะตายวันไหนยังไงก้ขอให้สวยก่อนตายดีกว่าค่ะ ขออภัยนะค่ะพูดมากไปหน่อย

..  โพสต์ 2013-11-23 16:42
ต้นฉบับโพสต์โดย gilf เมื่อ 2011-3-20 04:01
ขอแทรคนิดนึงค่ะเราก้ยังไม่เคยฉีดหรอกนะแต่กำลังจะฉ ...

เริศ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 19:45:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราฉีดมาแล้วถึงกับเป็นลมเลนอ่ะ  ไม่เอาแล้วอันตราย
กลูต้าไธโอนคือ สารต้านอนุมูลอิสระ ที่ร่างกายเราสามารถสร้างขึ้นมาเองได้ (แต่ในปริมาณน้อยไม่สามารถ ทำให้เราขาวได้) หน้าที่ของกลูต้าไธโอน ก็คือ
- การต้านสารอนุมูลอิสระในร่างกาย
-รักษาสารของสารต้านอนุมูลอิสระตัวอื่่นทีร่างกายรับจากภายนอกอย่างเช่น วิตามินอี และซีในอยู่ในรูปที่ทำงานได้
-ลดความเป็นพิษของสื่งแปลกปลอมที่เป็นพิษ(คือภาษาอาจดูตลก แต่ต้องขอบอกก่อนว่า สิ่งแปลกปลอมที่ไม่เป็นพิษ ต่อร่างกายก็มีไง)
-ลดความเป็นพิษของสารพิษต่างๆ และสารก่อมะเร็ง
-จำเป็นต่อการทำงานของระบบภูมิคุ้มกัน
-มีส่วนในกระบวนการต่างๆ ของร่างกายที่สำคัญหลายระบบ เช่นการสังเคราะห์ ดีเอ็มเอ การสังเคาระห์โปรตีน การขนส่งกรดอะมิโนในร่างการ(กรดอะมิโน คือหน่วยย่อยที่เล็กที่สุดของโปรตีน) และการกระตุ้นการทำงานของเอ็มไซม์ต่างๆ ในร่างกาย
-ขจัดสารพิษแบะของเสียที่เกิดขึ้นจากกระบวนการเผาผลาญในร่างกาย

-ยับยั้งการสร้างเมลานิน(เม็ดสี)

คืออยากให้รู้ว่า ประโยชน์ของกลูต้าไธโอนนั้น มีมากกว่าการที่ทำให้ผิวขาว  คือเราไม่เคยใส่ใจในประโยนช์ด้านอื่นของกลูต้า เลย ซึ่งการทำให้ผิวขาวของกลูต้านั้น คือการยับยั้งการสร้างเม็ดสี ที่อยู่ในชั้นผิวหนัง ซึ่่่ง นี่ก็เป็นจุดขายของกลูต้า นั่นเอง ...   แต่รับในปริมาณเยอะก็ไม่ดีนะคับ

ข้อมูล มากจาก หนังสือ วิตามินขั้นเทพจริงป่ะ ลองไปหาอาจดูจะได้ความรุ้อีดเยอะเลยคับ
:):):)
ขออนุญาต ต่อนะครับ

แต่ก้ใช่ว่าจะยังไม่พบอันตรายจากกลูต้า นะครับ เค้าว่าถ้ากินในปริมาณมากที่สูงๆ เช่นมากกว่า 20000 มิลิกรัมต่อวันขึ้นไป มันจะเป็นอันตรายต่อ ดีเอ็มเอ คือทำให้ดีเอ็นเอ(เจ๊ง)มีปัญหาได้ ส่วนจะมีปัญหามากน้อยแค่ไหน ก็ยังสรุปไม่ได้ แต่เรื่องดีเอ็มเอเสียหายก็ไม่ใช่เรื่องเล่น เดี๋ยวลุกออกมาก มีสามสิบนิ้ว สองหัว สี่หู นะเออ...

ทีนี้มาถึงเรื่องสำคัญอีกเรื่องหนึ่ง ที่หลายคนอยากรู้ลึกตื้นหนาบาง นั่นก็คือเรื่องกลูต้าฯแบบฉีด
ต้องของขึ้นต้นเรื่องนี้ด้วยการบอกก่อนเลยว่า กลูต้าฯ แบบฉีดนั้นยังไม่ผ่านการรับรองของ FDA (องค์การอาหารและยาของสหรัฐฯ) และยังไม่ได้รับอนุญาตในเมืองไทย นั่นก็คือไม่ผ่านการรับรองความปลอดภัยโดยสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยาของไทยอีกด้วย แล้วแบบนี้ จะมีกลูต้าแบบฉีดไว้ทำไมละ  
คือที่เค้ามีไว้ให้สำหรับผู่ป่วยโรคร้ายแรงอย่างพวกมะเร็ง ที่แบบว่าร่างกายของพวกเค้าสร้างได้น้อยลง และยังต้องการในปริมาณที่มากกว่าคนปกติ ก็เลยต้องในทางเส้นเลือดกัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ยังอยู่ในระหว่างการทดลอง
  คือในปัจจุบันนี่ยังไม่ถือว่าเป็นการรักาามาตรฐานสำหรับผู่ปาวยมะเร็งนะครับ แต่เพียงที่เมืองนอกเนี่ย เค้ามีโครงการทกลองการรักษาแบบใหม่ๆเยอะ โดยโครงการเหล่านี้จะให้ผุ้ป่วยที่สมัครใจเข้าร่วม รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถหาอ่านได้ใน หนังสือ อาหารเสริมขั้นเทพจริงปะ
แล้วทำไมต้องฉีดทางหลอดเลือด ก็เพราะว่าแบบกินเนี่ยะ จริงๆแล้วร่างกายดูดซึมได้ไม่มากมะครับ แต่อย่างที่บอกในกลุ่มผู้ป่วยมะเร็งนอกจากต้องการกลูต้าฯ ในปริมาณที่สูงๆแล้ว ร่างกายยังสร้างได้น้อยอีกต่างหาก ดั้งนั้นการฉีดเข้าเส้นเลือดจึงทำให้สามารถเพิ่มปริมารกลูต้าฯ ในเส้นเลือดได้มากแล้วเร็วกว่าการกิน

แล้วถ้าไม่ปลอดภัยแล้วทำไมเค้าถึงฉีดให้ผู้ป่วยโรคมะเร็งละ??
    1. ก็เพราะผู้ป่วยโรคมะเร็ง ต้องการกลูต้าฯ ที่มากกว่าคนปกติอยุ่แล้ว อีกอย่างร่างกายของผู้ป่วยโรคมะเร็งยังสร้างได้น้อยกว่าที่ควรอีก คือสภาวะร่างการของคนปกติกับคนป่วยเป็นโรคมะเร็งไม่เหมือนกันคับ
   2. จากสมมติฐานและการรวบรวมหลักฐานทางการวิจัยมาพอสมควร(มันมากขนาดไหนเนี่ยะ) ทำให้เชื่อได้ว่า มีความเป็นไปได้ที่กลูต้าฯ จะช่วยยืดอายุของผู้ป่วยโรคมะเร็งออกไปได้อีก
   3.การรักษาโรคมะเร็งระยะสุดท้าย ในปัจจุบันเป้าหมายคือมุ่งเน้นเรื่อง การทำให้มีคุณภาพชีวิตที่ทดีที่สุด และรักษาตามอาการ ดังนั้นถ้าให้อะไรแล้วดีขึ้นกับผู้ป่วยหรืออายุยืนขึ้น มันก็น่าให้ใช่ไหมคับ มันคล้ายกับว่ามันไม่ค่อยมีอะไรจะเสีย อะครับ

หมายเหตุ   เรื่องทฤษฎีการให้กลูต้า ในผู้่วยมะเร็ง ใช่วาามีแต่แง่บวกนะครับ มีทฤษฏีนึงบอกว่า การให้กลูต้าฯ ทำให้เซลล์มะเร็งมีความทนทานต่อการถูกทำลายมากขึ้น นั่นก็หมายความว่า การรักษาด้วยการคีโม และการฉายแสงเพื่อทำลายเซลล์มะเร็ง ซึ่งเป็นการรักษาในมาตรฐานผู้ป่วยจะได้ผลน้อยลง....ด้วย

จากหนังสือ อาหารเสริมขั้นเทพจริงป่ะ    เดี่ยวมาต่อ คงได้ความรู้บ้างนะครับ ...อย่าว่ากันนะ ถ้ามันเยอะและไม่ตรงงประเด็น...อะคับ
มีพริตตี้นางหนึ่งไปฉีกแบบนี้แหละค่ะ ฉีดจนตอนนี้จะตายแล้วค่ะ ไตวาย ^^ เราก็เคยฉีด แต่ว่าพอเลิกฉีดดำกว่าเดิมมากค่ะ เราว่านะคะ ถึงจะไม่ขาว แต่สวยก็โอเคนะคะ ^^
ตอบกระทู้ Nutty ตั้งกระทู้

เราไม่เคยฉีดอะไร ก้อมีผืนขึ้นเมือเธออ่ะ
มันเป็นเพราะภมิคุ้มกันบกพร่อง
เค้าเรียกว่าไฮเปอร์เซ็นสติวิตี

ตอบเฉยๆ อิอิ
ที่เราเีรียนมาอ่ะ กลูต้ามันไปช่วยปรับสีผิวที่ชั้นผิวหนังให้ผลิตเม็ดสี(เมลานิน)  จาก ดำเป็นขาวอมชมพู
แต่ฉีกเข้าไปมันก้อจะขับออกมายุดี ต้องฉีดต่อเนื่อง แล้วถ้าฉีดไปโดนแดดล่ะก้อจ้ะทำให้เป็นมะเร็งผิวหนังเพราะไม่มีเมลานินค่อยป้องกัน
ต้นฉบับโพสต์โดย gilf เมื่อ 2011-3-20 04:01
ขอแทรคนิดนึงค่ะเราก้ยังไม่เคยฉีดหรอกนะแต่กำลังจะฉ ...

จริงค่ะ เดี๊ยวนี้เขาพัฒนาแล้ววววว
เคยฉีดค่ะ คอสที่เหมาจองไว้ยังเหลืออีกตั้งเกือบสิบเข็มที่ไม่ได้ไปฉีด แต่คงไม่ฉีดแล้ว แค่3เข็มก็ใสแล้วค่ะ มีแต่คนทักว่าขาวขึ้น แต่พอเลิกฉีดผิวก็กลับมาเป็นปกติ ตอนนี้หันมาดูแลผิวเองดีกว่าค่ะ ขัดผิวทำติดต่อกันสามวันทำทีที่สำคัญเลยคือครีมกันแดด เราทำแบบนี้ไม่ถึงเดือนค่ะมีแต่คนทักว่าขาวขึ้น. ดีกว่าฉีดอีกนะคะ

รับฉีดผิวขาว ฉีดกลูต้า ฟิลเลอร์โบท็อก เมโส วิตามิน ผิวขาว ฮอร์โมน

รับประกันความปลอดภัย

ติดต่อ 0972516266 ดิวคะ

Line ;;  mynameisdew11
ไปฉีดตัว skin aura white ที่ fiora clinic ก็เห็นผลไวนะ ล่าสุดมีไปเปิดแถวบ้านเราด้วย ที่จันทบุรี ไปฉีดมา ช่วงมีโปรเปิดคลินิก โอเคเลย เราขาวขึ้นกว่าเดิมเยอะ

น่าสนใจ: 5.0
น่าสนใจ: 5
ใช่ค่ะเราเสริมให้ ปกติเราฉีดที่มหาชัยนะ แต่มีเปิดที่จันทบุรีเหมือนกัน ใครอยู่จันทบุรีแล้วสนใจลองไปดูได้  โพสต์ 2019-8-11 23:42

คนๆนี้ ที่ชื่อดิว‼️
เบอร์โทร : 0972516266 (ดิว)
Line ;; mynameisdew11

ใครจะซื้อขายด้วย❌❌❌
ก่อนโอนเช็คแบล็คลิสต์ก่อนนะคะ
ไม่อยากให้เจ็บตัว

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้