ดู: 5380|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ช่วยด้วยยย..กรีดตามา 2 เดือนแล้ว ยังไม่เท่ากัน

[คัดลอกลิงก์]
ไปกรีดตามากะหมอที่ยันฮีมา
ตอนนี้ 2 เดือนแล้วคะ

ตา 2 ข้างไม่เท่ากัน  เสียใจมากๆๆ
ข้างขวาก้อพอโอเคแล้ว แต่ข้างซ้ายกรีดสูงไป
เวลาหลับตา เห็นรอยพับชัดว่า ไม่เท่ากัน
แก้ยังไงดีคะ  อยากให้ตาข้างซ้ายเล็กลงเท่ากับข้างขวาคะ

เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  หมอท่านไหนรับแก้ตาบ้างคะ
จิตตกมากๆๆ  แถมตาไม่สวยเรยยย  ไม่ใช่อย่างที่อยากได้
ขอบคุณมากๆคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 00:17:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โพสรูปยังไงคะ
ไม่มีใครรับแก้หรอกครับ  เพิ่งสองเดือนมันยังยุบไม่เท่ากัน  ตอนผ่าน่ะ หมอกรีดให้เท่ากันครับ  
... ตามันละเอียดอ่อน  กว่าจะหายดีมันกินเวลาน่ะครับ
รอหกเดือนก่อนครับ จะสวยมากเลย
กินเวลานานพอสมควรจากประสบการณ์ของผมนะครับ ถึงจะแก้ก็ต้องรอให้แผลมัน

อยู่ในระดับจะผ่าแก้ บางทีอาจจะตกมาเท่ากันก็ได้นะครับ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 01:23:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bigdoor เมื่อ 2011-2-28 05:49
ไม่มีใครรับแก้หรอกครับ  เพิ่งสองเดือนมันยังยุบไม่เท ...

ขอบคุณ คุณ bigdoor มากๆๆนะคะ
ตอนนี้มีแต่คนทักว่า  แต่เหลือกๆๆอ่ะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 01:26:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Erika_Toda เมื่อ 2011-2-28 16:39
กินเวลานานพอสมควรจากประสบการณ์ของผมนะครับ ถึงจะแก้ ...

ขอบคุณคุณ Erika_Toda มากนะคะ
งั้นคุณ Erika_Toda ก้อคงกรีดตามาเหมือนกันใช่ใหมคะ
แล้วตอนนี้ชั้นตาที่ใหญ่ ดูแล้วตามันเหลือกๆๆอ่ะค เหมือนว่ากรีดใหญ่ไปหนังตาเรยโดนดึงไปรั้งทำให้ด้านในตาโผล่คะ

ของคุณErika_Toda พอมีรูปตาที่กรีดใหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ถ้ามีคะ
ตอนนี้สบายใจขึ้น ตั้งตารอคะ
ตอบกระทู้ hedej1 ตั้งกระทู้

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=9000

อันนี้เป็นรีวิวที่ผมลงเองนะครับเมื่อปีที่แล้ว ผมว่าแรกกรีดสูงดีนะ เพราะนานจะเล็กพอสมควร ผมเห็นบาง

ท่านกรีดมาเล็กภายใน 1 - 2 week ตอนหลังผ่านไป 8 - 10 เดือนเหลือเท่าหลบในนะครับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-10 20:18:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Erika_Toda เมื่อ 2011-3-8 07:49

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid ...

ตาสวยมากๆเรยคะ
แต่ของเรา  มันไม่เท่ากันจิงๆๆนะคะ
ตรงรอยกรีดเรยคะ

เด๋วเอารูปให้ดูคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-12 00:49:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากถามว่า มีรอยแผลจากการกรีดตา
มียาทาที่สามารถลบรอยแผลเป็นตรงนี้ มีใหมคะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-12 01:10:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hedej1 เมื่อ 2011-3-12 01:13

อยากจะบอก จขกท ว่าใจเย็นๆ น่ะค่ะ เพราะเราเองก็กรีดตาแล้วเลาะไขมันที่เปลือกตาออกเหมือนกัน ตอนแรกก็นอยส์ค่ะ เพราะหลัีงทำมาสี่เดือน ชั้นตาก็ยังไม่เท่ากัน แต่ตอนนี้ผ่านมาเข้าเดือนที่เจ็ดแล้วดูมันโอเคขึ้นน่ะค่ะ ใจเย็นๆ ค่ะ ส่วนแผลเป็นช่วงนี้เพิ่งทำมาใหม่ๆ ทาสกาเจลแล้วก็นวดเบาๆ น่ะค่ะ ตัวยาจะได้ซึมไปทั่วแผลค่ะ แล้วก็ช่วยลดปัญหาเรื่องแผลคีลอยด์ด้วยค่ะ

เป็นกำลัีงใจให้ค่ะ
เราสิ ทำมา7 เดือนแล้ว ยังไม่ดีเท่าที่ใจต้องการเลย ทำไงดี ยังไงๆๆ ชั้นตาข้างขวาก้อไม่เท่าข้างซ้ายเลย
ขวาใหญ่หัวตาใหญ่มาก ตาข้างซ็ายดูสวยพอใจ  ทำไงดีๆๆๆ
เหมือนกันเลยเหมือนตามันปริ้นนะว่าจะหาทางแก้ไข........หาข้อมูลอยู่ตอนนี้รอได้หนึ่งปีแล้ว.....ตอนนี้ดูหมอกมลกับหมอวีสองหมอนี้แหละเราต้องเลื่อก.......มีคนไปแก้แล้วสวยปิ้ง
พี่สาวเราก็เป็นคล้ายๆๆของเจ้าของกระทู้เลย  พอหลับตาแล้วเห็นเป็นรอยๆๆคล้ายๆๆจะคีรอยก็ไม่ใช่แดงๆนูนนิดๆๆถ้าเอามือลูบ  เค้าทำมาเกือบ 6 เดือนแล้ว ก็ยังไม่ดีขึ้น แต่จะสวยมากๆเวลาแต่งหน้าแต่งตาเีรียบร้อยแล้วดูตาสวยเป๊ะ แต่พอล้างออกดูรู้เลยว่าทำมาแล้วรอยชัดมากๆๆ ส่วนเพื่อนอีกคน หมอบอกให้รอหนึ่งปีจะสวยมากๆๆพอเริ่มเข้าที่ แต่สุดท้ายปีกว่าเืพื่อนเราต้องไปแก้ใหม่ออกมาสวยขึ้นมากๆๆเลย สู้ๆๆน๊า ยังไงลองกลับไปให้หมอดูให้นะค้าบบบ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ
ลองมาทำกับหมอรวงข้าวนะคะ หมอฝีมือดีมากๆเลยค่ะ ทำงานแบบละเอียดมาก เพราะงั้นแค่แก้ตาไม่เป็นปัญหาเลย เราเคยทำตาสองชั้นมา ยังออกมาสวยมากค่ะ
อันนี้เราว่าอาจจะต้องรอหน่อยค่ะ ถ้ามันหายบวม เราว่ายังไงก็น่าจะดีขึ้นได้ค่ะ ตอนแรกเราทำตาจากที่อัคราคลินิก เราก็กลัวเหมือนกัน เพราะบวมเยอะ แต่รอจนสักพักใหญ่ๆ ตาก็เข้าที่ ดีขึ้นกว่าหลังทำใหม่ๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้