123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: nobody_007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-22 21:44:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ supnoo ตั้งกระทู้

ทำกะหมอไหนคะ แล้วตอนนี้เปนงัยบ้างคะ ดีขึ้นมั้ย ของเราจากแรกๆจนถึงตอนนี้ ก้อตื้นขี้นนะ แต่ว่ายังไม่เต็ม ยังเห็นรอยอยู่ เราผ่านช่วงเวลาที่แย่สุดๆๆมาแล้ว ที่ผ่านมาก้อด้วยกำลังจัยตัวเองนี่แหละเนอะ มันดีที่สุด เราท้อซะแล้ว คัยจาช่วยเราได้ ยังงัยก้อสู้ๆๆนะคะ
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-22 22:14:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ Bangie ตั้งกระทู้

ดีค่ะ ได้คุยกันอีกแล้วเนอะ ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังจัย เดือนหน้าครบหกเดือนเต็ม ตั้งจัยไว้ตั้งแต่แรกแล้วว่ายังไง ต้องเข้าไปสรุปกะหมอ
แต่เรื่องแก้ คงต้องแก้แน่นอน แต่จะกับหมอคนเดิม หรือ หมอที่เราจองคิวไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว ยังต้องรอสรุปอีกที จิงๆคิวของหมอที่เราจองไว้ปีที่แล้ว เลยมาแล้ว แต่เคาท์เตอร์บอกว่า ถ้าจะแก้ก้อให้โทรเข้าไปอีกครั้งจะแทรกคิวคนยกเลิกหั้ย  แต่เรายังลังเล  ว่าจายังไงดี แต่หมอเดิม ก้อยืนยันการรับผิดชอบดีค่ะ แกไม่ทิ้งคนไข้  ถึงแม้กระทู้เราเหมือนจะอยู่คนละฟากฝั่งกะหมอก้อเหอะ 55   แต่ขอยืนยันว่าทั้งหมดคือความจิงที่เกิดขึ้นทุกอย่างค่ะ  แรกๆๆอาจเพราะความโกรธ ทำให้หัวกระทู้มันดูรุนแรงร้ายเหลือ แต่เมื่ออ่านดีๆๆ อ่านอย่างเข้าจัย จะรู้ว่า ความรุสึกของคนตั้งกระทู้นี้มันเจ็บปวดมากนะคะ  ไม่มีเจตนาที่จะมาดิสเครดิต แต่ว่าต้องการนำเสนอสิ่งที่เกิดขี้น ปัญหา และ แนวทางแก้ไข เราจะไม่ทิ้งกระทู้เราไปไหน  จะอยู่จนวินาทีสุดท้าย ไม่ว่าจะด้วยการเข้าจัยที่อาจไม่ถูกต้องชัดเจน หรือ จะด้วยอารมณ์อะไรก้อตามแต่ของเราเอง
ทุกอย่างจะชัดเจนและเปนจริงค่ะ  เราจะไม่โยนระเบิดใส่ใคร แล้ววิ่งหนีไปแน่นอนค่ะ อยากหั้ยว่างๆเข้ามาแวะหากันอีกนะคะ
เวบ dodeden.com  เราเข้าไปสมัครสมาชิกไว้แล้วค่ะ  แต่ยังไม่มีโอกาสได้รีวิวเลย เด๋วขอสรุปมหากาพย์ภาคนี้หั้ยเสร็จสิ้นก่อนนะคะ
แล้วเด๋วทำรีวิวแบบม้วนเดียวจบค่ะ

53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 18:46:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ plastic_surgery ตั้งกระทู้

คิดหนัก เรื่องการแก้ครั้งใหม่นี้มากเลยอ่ะ เอางัยดี หมอเก่าก้อแสนดี หมอใหม่ก้อเข้าที ถ้าจาหั้ยดี ต้องเลือกไป ~~~

แสดงความคิดเห็น

อะเช จัดปาย แต่ตอนนี้ไม่เห็นมีรีวิวทะไหร่เลยอ่ะ  โพสต์ 2011-6-26 17:23
แล้วค่อยตัดสินใจ..จะอยู่รึไปก็บอกมา~~~  โพสต์ 2011-6-25 19:58
ถ้าเป็นเราจะลองพิจารณาจากรีวิวเคสในช่วงนี้ของหมอเดิมก่อน  โพสต์ 2011-6-25 19:56
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-30 21:04:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ feilyy ตั้งกระทู้

จ้า ขอบคุณมาก รู้แระช่ายป่ะ ว่าทำไม ถึงอยากแก้มว๊ากกกก !!! ไม่ใช่เพราะทรงร้อยเปอร์เซนต์ แต่เป็นเพราะปีกไม่เท่า  ช่วงสันปลายจมูกมีรอยแดง รอยบุ๋มกะนูน ดั้งสูงไปหน่อย แต่หมอก้อบอกว่าจาแก้หั้ยฟรี แต่ก้อขอเข้าไปคุยก่อนดีกว่า

แสดงความคิดเห็น

พอหลังๆๆก้อใช้บัวหิมะทาช่วงสันจมูกกะรอยบุ๋ม ส่วนแผลปีกใช้สกาเจล  โพสต์ 2011-7-1 11:04
ช่วง 3-4 เดือนแรก ไม่ได้ใช้อารัยทาเลยค่ะ หมอบอกว่าไม่ให้ใช้  โพสต์ 2011-7-1 11:03
เราใช้สกาเจลทารู้สึกมันตื้นขึ้นนะ ของเราน่าเกลียดมากๆตรงปลายเลยล่ะ  โพสต์ 2011-6-30 21:59
รอยบุ๋มใช้อะไรทาบ้างไหมคะ  โพสต์ 2011-6-30 21:58
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 11:28:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ style ตั้งกระทู้

หวัดดีค่ะ จำได้ค่ะ ว่าจาขุดหากระทู้อยู่ว่าเปนงัยบ้าง ตอนนี้ ดูจมูกทรงสวยแล้วนะคะ (จากดิสเพลย์)
ส่วนจมูกพี่รอยบุ๋มก้อตื้นขึ้นมาแล้วค่ะ แต่ก้อยังเห็นว่าเป็นรอยบุ๋มอยู่ ยังไม่เต็มดี ส่วนปีก หมอจะแก้หั้ยโดยอาจจาเย็บเข้าไปหรือ ดึงอีกข้างนึงออกมาหั้ยเท่ากะอีกข้าง รอยแดงที่สันจมูก อาจเกิดจากเส้นประสาทไปกดทับหรืออารัยซักอย่าง พี่ก้อฟังไม่เคลียร์  ก้อคงต้องแก้ไข อีกไม่กี่วันครบ 6 เดือน ขอเข้าไปคุยกะหมอก่อน แล้วจาสรุปอีกที ว่าจาเอางัยต่อนะคะ
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 11:39:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ ♥…TN…♥ ตั้งกระทู้

เข้าจัยความรุสึกนี้ค่ะ เพราะตอนนี้ ก้อรุสึกคล้ายๆกัน เพราะกำลังคิดจาแก้ใหม่ค่ะ ผ่านมา 6 เดือนก้อรอมาด้วยความหวังค่ะ เท่าที่ดู หมอทำจมูกทรงผุ้ชายสวยนะคะ โด่งคมดี ส่วนปัญหา คิดว่าหลังๆๆอาจน้อยมาก หรือ อาจไม่มีอีกแล้วมั้งคะ เพราะส่วนใหญ่ที่ดูกระทู้เราจาไปอ้างอิงกะหมอตล๊อดดตลอดด จนหมอเริ่มหนักใจกะเราแล้วอ่ะ 555  แต่ไม่เป็นไรค่ะ แล้วรีวิวจะต้องจบแบบสวยงาม (คิดว่างั้นนะ)
ยังไง ก้อขอหั้ยทำออกมาถูกใจ ไม่มีปัญหาอารัยนะคะ โชคดีค่ะ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 21:48:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ kiktua ตั้งกระทู้

หวัดดีค่า ขอบคุณที่ติดตามนะคะ และอยากหั้ยติดตามต่อไปเรื่อยๆค่ะ (แหม พูดเหมือนพวกดาราเลยอ่ะ 555 ) อาทิตย์หน้าจะเข้าไปพบหมอแล้วค่ะ เพราะอาทิตย์นี้ติดงาน ภารกิจมากมาย เท่าที่ทราบคร่าวๆๆของคุณ first นี่ หมอดูแล้วเห็นว่าเอียงแน่นอนค่ะ เลยไม่มีค่ายา ค่าใช้จ่ายอารัย  แต่กับเพื่อนในบอร์ดอีกคนที่ไปแก้ ที่มีค่ายาด้วย เป็นเพราะ ไม่ชอบทรงที่ช่วงดั้งสูงไป ประกอบกับ มีรอยบุ๋มที่ปลายคล้ายๆกะของเรา คือหมอให้รอก่อนค่ะ แต่เพื่อนในบอร์ด จิตตกมากมาย อยากแก้ ไม่ต้องการรอค่ะ หมอเลยคิดเฉพาะค่ายา เลยได้ผลการแก้ไขเรื่องรอยบุ๋มไปด้วยในตัว ส่วนกรณีของเรา ซึ่งก้อรอมานานพอสมควรแล้ว คิดว่า ชัดเจนแล้วปัญหา หมอเลยจะแก้ให้ ไม่มีค่าใช้จ่ายเช่นกันค่ะ  แต่ก้อขอไปคุยก่อนดีกว่า รอมาได้ตั้ง 6 เดือน ขอเวลาตั้งตัวอีกนิด คงไม่เป็นไร ช่วงสามเดือนของเรา ปลายจมูกยังชามากอยู่เลยค่ะ ช่วงแรกๆๆ อยากให้ประคบอุ่นไปเรื่อยๆ (ซึ่งตอนนั้น เราประคบเย็นตลอด ไปคุยกะหมอ หมอบอกให้ประคบอุ่น -*- ) เราซื้อยาลดบวม ที่ว่าดีๆๆมากิน ก้อลดไปไม่เท่าไหร่ค่ะ  ยังไง ใจเย็นนิดนะคะ ช่วงดั้งต้องลดลงอีกค่ะ แต่มากน้อยเท่าไหร่นี่ ไม่แน่ใจค่ะ สวยไวๆๆนะคะ ^^
58#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 12:04:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ มาศ ตั้งกระทู้

อาทิตย์นี้หละจ้า พี่มาศ นู๋ว่าจาเข้าไปเคลียร์แระจิงๆๆ ช่วงนี้งานเย้อมากกกกกก  ติดนั่น ติดนี่ ไม่ได้ไปซักที เด๋วยังไง ถ้าไปฟังหมอแล้ว จามาเล่าหั้ยฟังนะค๊า ตอนนี้ เปนงัยบ้างพี่ โอเคยัง สวยแระช่ายป่าว เอารูปมาฝากน้องมั่งเน้อ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-29 15:13:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nobody_007 เมื่อ 2011-8-29 15:14

มาอัพเดท ความเคลื่อนไหวกันค่ะ

>>>  หลังจากที่ตัดสินใจอยู่พักใหญ่ ว่าจะกลับไปแก้กับหมอเดิม (หมอสุชาติ) หรือ ที่ใหม่ดี ทบทวนแล้ว คิดประกอบกับ หมอสุชาติ ให้ความมั่นใจ เรื่องการแก้ไขครั้งนี้ ว่ามันจะต้องออกมาดีกว่าเดิมแน่นอน
คือ การลดความสูงของดั้งลง  ปลายไว้อย่างเดิม ขยับปีกที่กางออกมาหน่อย ให้เข้าไปอีกนิด  ส่วนปลายที่เป็นรอยบุ๋มกับนูน
ก้อตื้นขี้นมาประมาณ 90% แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องไปเลาะพังผืดอะไรอีก ปล่อยหั้ยร่างกายซ่อมแซมตัวเอง
สรุปแล้วก้อคือ กลับไปหาหมอสุชาติ เหตุเพราะ คิดว่า ปัญหาของเราหมอรู้ดีอยู่แล้ว น่าจะแก้ไขได้ตรงจุด ไม่ต้องไปอธิบายไปจูนอะไรให้มากมาย แล้วหมอก็รับผิดชอบดี แก้ไขใหม่ ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม ไม่มีค่ายา ฟรีหมดว่างั้น

นี่คือ ภาพหลังจากแก้ วันที่ 3  อะเมซซิ่งมาก ไม่บวมมากเหมือนครั้งที่แล้วเลยอ่ะ ใช้เวลาทำประมาณ 2 ชั่วโมง

ส่วนนี่ คือภาพ หลังจากแก้แล้ว  2 สัปดาห์  เเบบว่า เหลือเชื่อมากอ่ะ  มันยุบลงอย่างรวดเร็ว  แต่ก้อแอบกลัวว่าดั้งมันจาสูงไปอีก
คงต้องรอดูกันต่อไป  .....

123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้