เจ้าของ: nobody_007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

[คัดลอกลิงก์]
เยี่ยมมาก
หมอ ที่ ฮิตๆ ในบอร์ด
หมอ ฮิต ตามกระแส
หมอ ดัง จาก รีวิว คนสวย
หมอ ดัง จาก รีวิว คนหล่อ
หมอดัง จาก รีวิว แฟนคลับ

ไม่ว่าจะหมอไหน ก็ น่าจะมี เคสหลุด ให้ศึกษาด้วย
แล้วคนดู คนอ่าน ก็ ต้อง ศึกษา ว่าทำไม ถึงเป็นแบบนี้
มันเกิดจากอะไร มีอะไรที่เรายังไม่รู้
เพราะเกิดจากคนไข้  หรือ เพราะ บางสิ่งที่ควบคุมไม่ได้ สุดวิสัย หรือ หมอห่วย  

เนี่ย ต้อง พิจารณา ให้รอบคอบ

เจ้าของกระทู้ เป็นคนโครงหน้าดี เห็นด้วย ที่จะ ทำทรงหวานๆ
ไม่ว่า จะเกิดจากหมอ หรือ จากเหตุอันใด แต่ถ้าไม่ชอบใจทรงก็ แก้เถอะค่ะ ไหนๆ ก็ไหนๆ
อยากให้ ได้ จมูกที่ถูกใจ อยู่บนหน้านะคะ

ขอบคุณ ที่มา รีวิว ให้พวกเราดูค่ะ

หายไวไว นะคะ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

102#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 19:53:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย toffy_sweet เมื่อ 2011-3-9 18:19
อืม..คุณพี่ พูดถึงฉีด Meso ที่เหนียงน้องก็อยากเหมือกัล ...

คุณพี่ว่าจาไปหาหมอภู ดีป่าว 1500.- แต่เค้าว่ากันว่าเจ็บเน้อออ

แสดงความคิดเห็น

เมโสเหนียง หมอภู มาค่ะ เจ็บมาก แต่ได้ผล ฉีด 3 ครั้ง ก่อนเสริมคางค่ะ  โพสต์ 2011-4-2 17:15
103#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-9 19:55:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bermuda เมื่อ 2011-3-9 19:22
เยี่ยมมาก
หมอ ที่ ฮิตๆ ในบอร์ด
หมอ ฮิต ตามกระแส

ขอบคุณนะคะ  ยังไงๆๆ ขอหั้ยปลายบุ๋มกะนูน หายไปก่อน ส่วนปีกที่ไม่เท่ากัน ก้อคงต้องรอยุบอยู่ดี
แล้วรอดูทรงอีกทีตอนที่ยุบหมดแล้ว อาจรอกันไปหลายเดือนเลยทีเดียวค่ะ แต่ยังไง ก้อจารอ เพราะว่าอยากรู้ว่าที่หมอบอกมา มันเท็จจิงยังไงค่ะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณค่า  โพสต์ 2011-3-15 19:45
แวะมาเยี่ยมอีกทีค่ะ ขอให้หายไวๆนะคะ   ขอให้ดี สวยขึ้นเรื่อยๆ ไปเลยค่ะ
ของเราก็ใกล้จะไปทำกับหมอสุชาติแล้ว  แอบเครียดนิดๆ แต่จ่ายมัดจำไปแล้ว
ไงคงต้องไปทำแล้วค่ะ   เจ้าของกระทู้สู้ๆนะคะ

ครบ 3 เดือนแล้ว เด๋วมารีวิวอีกทีนะ ขอหั้ยผ่านไปด้วยดีนะคะ  โพสต์ 2011-3-16 12:33
จ้า สู้ๆๆเหมือนกันนะ ของเรายังไม่เต็ม รอยนูนยังเหมือนเดิมอยู่  โพสต์ 2011-3-16 12:32
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-18 19:05:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่านรีวิว เค้าว่า เอาบัวหิมะมาโปะจมูก การยุบบวม จายุบไวขึ้น วันนี้เราสั่งมาแระ ลองดู แล้วจามาเล่าสู่กันฟังว่าได้ผลยังไง นะคะ
อุ้ย ตาย ละ ผมคิว 28 มี.ค. นี้แล้ว อะ ไงดีวะเนี่ยเรา
108#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-25 12:00:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย TRIN เมื่อ 2011-3-25 10:34
อุ้ย ตาย ละ ผมคิว 28 มี.ค. นี้แล้ว อะ ไงดีวะเนี่ยเรา ...

ขอหั้ยผ่านไปด้วยดีนะคะ นี่ยังเครียดอยู่ รอยมันยังอยู่เหมือนเดิมเลยอ่ะ ทั้งนูน ทั้งบุ๋ม เอาบัวหิมะมาทา รอยแดงๆจางๆไปหน่อยนึง เราก้อได้แต่รอไปไม่มีกำหนดอ่ะ เครียดมาจาสามเดือนแล้วอ่ะ
สงสาร พีี่ มาก นะค่ะ

เสียดายตัง อีก ด้วย

แต่ ยัง ไง ก้อ อดทนนะค่ะ  แผลหายดี แห้ง เมื่อ ไหร่ พี่  ศึกษา หมอ หลายๆที่ก่อนตัดสินใ จเรย นะค่ะ

ขอให้พี่ สวย สม ใจ ในการแก้ ครั้ง ใหม่

แต่ ตอนนี้ ขอให้ ปลอด ภัย ไม่ เปน อันตราย อะไรทั้ง สิ้น นะค่ะ
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ รอยยุบ มีการคืนตัวขึ้นมาบ้างไหม หรือยังยุบเท่าเดิม ถ้ามันนูนขึ้นมา​(คือมันไม่ยุบลึกเท่าทีแรก) ก็พอจะโล่งใจไปได้ว่ามันกำลังจะซ่อมแซมส่วนนั้นๆ อยู่ จขกท.มาอัพเดตให้ทราบบ้างนะคะ
พี่ที่ทำครั้งแรกกับหมอบุญถิ่น  มันเบี้ยวเองหรอคับ
..อ่านแล้วได้แต่ส่ายหัว..เข้าใจความรู้สึกเลยคะ
เพราะเราก็เป็นเคสคล้ายจขกทคะคือทำจมูกครั้งแรก
ทรงสวยถูกใจแล้วแต่ผ่านมา10ปีมันปลายเริ่มรั้งขึ้น

**ที่สำคัญอยากได้ปลายจมูกมีหยดน้ำสไตล์เกาหลี!!
จึงตัดสินใจไปแก้กับคุณหมอชื่อดังแถวบางกระปิ
แก้มาบวมอยู่3วันไม่เขียวช้ำเลยแต่ๆๆๆผ่านไป2ด.
ซิลิโคนตรงหว่างตากระดกได้หลังๆโยกไปมาได้!!
แถมเบี้ยวอีกตะหาก..เลยต้องแก้จมูกใหม่อยู่3รอบ(เฮ่อ)
(3รอบแก้กับหมอคนเดิมคะหมอใจดีคะ)
...แต่ๆๆทรงก็เหมือนเดิมคือแกนเอียงดูบวมๆซีลิโคน
กระดกโยกได้เหมือนเดิมเลยตัดสินใจเลือกหมอใหม่
ค้นหาข้อมูลผลงานคุณหมอแต่ละท่านในเวปดั้งโด่ง
จนตาลายสุดท้ายก็ได้คุณหมอท่านใหม่ผลงานหลังทำ
ไม่ค่อยมีปัญหาราคาไม่แพงทำปลายโด่งพุ่งสวยมาก

...ตอนเราไปแก้จมูกรอบใหม่คุณหมอที่แก้เซาะเลาะให้
ทำดีมากๆบวมอยู่7วันจึงเริ่มยุบเด๋วบวมเด๋วยุบอยู่3ด.
จึงเริ่มเห็นทรงที่เริ่มเรียวสโลปปลายพุ่งมีหยดน้ำด้วย
สรุป..ว่าชอบๆๆคะ!หลังจากที่ทุกข์ใจกับจมูกทรงเก่าๆ
ที่แก้แล้วแก้อีกก็เอียงไม่สวยจนท้อใจแต่สุดท้ายก็เจอ
คุณหมอที่เก่งและถนัดสไตล์ที่เราชอบคะเป็นกำลังใจ
ให้คุณจขกทสู้สู้..รอเวลาให้จมูกยุบเข้าที่เห็นทรงสวยๆ
ไวๆเป็นกำลังใจให้นะคะ

ที่ไหนคะ ช่วยบอกด้วยเเบบว่าจะเเก้รอบ4 ไม่อยากมีรอบ5  โพสต์ 2011-3-30 20:08
113#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 11:23:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pimmada2222 เมื่อ 2011-3-25 21:01
สงสาร พีี่ มาก นะค่ะ

ขอบคุณค่ะ พี่ก้อสงสารตัวเองอยู่เหมือนกัน แก้ออกมา ทำไม ไม่เหมือนคนอื่นเค้า เครียดมาตลอด 3 เดือน  ก้อหวังว่า มันจาค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆตามที่หมอบอกค่ะ
114#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 11:24:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย novice เมื่อ 2011-3-26 02:52
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ รอยยุบ มีการคืนตัวขึ้นมาบ้า ...

รอยนูนยังเหมือนเดิมเลยค่ะ รอยบุ๋ม ถ้าจากแรกๆๆเลย เหมือนมันจาตื้นมานิดหน่อย แต่ก้อยังเห็นชัดอยู่ค่ะว่าบุ๋ม ส่วนปีก ก้อยังดูหุบเข้า บานออก สองข้างไม่เท่ากันเหมือนเดิม อาจเป็นเพราะรอยนูน กะ บุ๋มนี่ด้วยหรือป่าว ก้อไม่แน่จัย รอดูต่อไปค่ะ ขอบคุณนะคะ
115#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 11:27:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Wisut001 เมื่อ 2011-3-26 03:49
พี่ที่ทำครั้งแรกกับหมอบุญถิ่น  มันเบี้ยวเองหรอคับ ...

เบี้ยวตั้งแต่สองอาทิตย์แรก ไปพบหมอ หมอบอกว่าไม่เบี้ยว ไปพบอีกครั้ง หมอบอกว่า ฐานจมูกมันเบี้ยว ทำหั้ยตรงไม่ได้ พี่เลยปล่อยมาเรื่อยๆ ไม่กล้าไปแก้ที่ไหน หาข้อมูลมา 5 ปี มาแก้กะหมอสุชาติ หมอก้อแก้มาไม่เบี้ยวเลยนะคะ ตรงดี แต่มีปัญหาแค่รอยบุ๋ม รอยนูน กับปีกนี่อ่ะค่ะ
116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 11:40:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Redgirl เมื่อ 2011-3-26 07:48
..อ่านแล้วได้แต่ส่ายหัว..เข้าใจความรู้สึกเลยคะ
เพราะ ...

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ หวังว่ามันจาค่อยๆดีขี้น ทั้งๆที่จิงๆก้อเครียดมาตลอด เวลาออกไปไหนมาไหน ไม่มั่นจัยมากๆๆ แต่พยายามจาไม่คิดมัน ปล่อยหั้ยเวลาผ่านไป รอดูผล จะยังไม่แก้ที่ไหนก่อนเพราะอยากรู้ว่า ที่หมอบอกมา จิงหรือป่าว แต่ก่อนหน้านี้ ก้อพยายามหาที่แก้อยู่ แต่หมอท่านอื่น บอกว่าหั้ยไปคุยกับที่เดิม เราก้อจะรอจนกว่าผลมันจาบอกว่า ไม่ใช่จิงๆๆ เราจะหาที่แก้ใหม่ค่ะ  เราก้อเข้าจัย ว่า การศัลยกรรม เราจาคาดหวัง 100% ไม่ได้ แต่ไหนๆๆจาแก้แล้ว ก้ออยากหั้ยมันไม่แย่ไปกว่าเดิม ปัญหาที่เราเคยอ่านเจอ ก้อจาเปน แก้มาแล้ว เบี้ยว เอียง ทรงไม่สวย อารัยทำนองนี้
แต่เคสของเรา มันบุ๋ม แล้วก้อเนื้อนูนขึ้นมา ปีกไม่เท่ากัน ซึ่งของเดิมเราไม่ได้เป็นแบบนั้น เราหวังแค่ว่า มันจาค่อยๆดีขึ้น และหายเปนปกติในที่สุด แต่ก้อไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ทุกวันนี้ จาถ่ายรูปแบบชาวบ้านทั่วๆไป ก้อยังไม่กล้าถ่ายเลย ถ้ายังไง หลังไมค์ บอกชื่อหมอที่แก้สวยๆหั้ยหน่อยนะคะ ขอบคุณมากเลย
พี่ค่ะ ก่อน ทำ กับ หมอ บุญ หมอ บอก ไว้ก่อน เรยไม๊ค่ะ ว่า จาเบี้ยว หรือ  แกน เบี้ยว

แระ หลัง ทำเสร็จ จาก หมอ บุญ เบี้ยว จน เห็น ชัด มาก พอ สม ควร เรย ไม๊ ค่ะ ว่า จมูก เรา เบี้ยว

แระ รูป ทรง เปนไง อ่ะค่ะ ของ หมอ บุญ ออก มา ดีไม๊ อ่ะค่ะ
118#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-26 18:12:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pimmada2222 เมื่อ 2011-3-26 17:36
พี่ค่ะ ก่อน ทำ กับ หมอ บุญ หมอ บอก ไว้ก่อน เรยไม๊ค่ะ ว่ ...

ก่อนทำ หมอไม่ได้บอกว่าเบี้ยวค่ะ หลังจากทำแล้วสองอาทิตย์ ไปพบหมอ หมอถึงบอกค่ะ หลังทำก้อเบี้ยวชัดเจนค่ะ แล้วปลายจาทะลุด้วยค่ะ เพราะหมอทำปลายสูง ถ้าด้านข้าง ดูทรงสวยนะคะ ชอบค่ะ แต่ปีกของพี่มันบานๆด้วยอ่ะค่ะ เลยคิดว่า ถ้าจาเสริมกะหมอบุญนี่  คงจาต้องสำหรับคนที่ปลายไม่มีปัญหา ถ้าปลายบาน หรือ ชมพู่ หมอบุญแก จาทำออกมาไม่ค่อยสวยทะไหร่ค่ะ

ลืมขยายความค่ะ ปลายจะทะลุนี่ มาเกิดหลังจากเสริมมาแล้ว ปีที่ 4-5 ค่ะ  โพสต์ 2011-3-26 18:15
ตอบกระทู้ nobody_007 ตั้งกระทู้

ขอบคุนพี่มากๆๆเรย นะค่ะ

ตอนนี้ หนู กับ ลังตัด สิน ใจ อยู่อ่ะ ค่ะ
ของเราก็แก้กับหมอสุชาติค่ะ ช่วง1-2-3เดือนแรกก็ดูปีกจมูกไม่เท่ากันเหมือนกันค่ะ
และตรงรอยตัดปึกเห็นเป็นร่องข้างนึงชัดเจนเหมือนเนื้อปิดกันไม่สนิทค่ะ
และเหมือนสันเอียงไปทางซ้ายด้วย แต่จมูกมันยังบวมอยู่เราก็เลยต้องรอให้หายบวมก่อน
และตรงปีกเราก็รอให้แผลมันสมานเองนะค่ะไม่ทายา
ไม่ทาครึมโดนปีกทั้งสิ้นค่ะ ถึงตอนนี้ก็เข้าเดือนที่4 บวมก็ลงมามากแล้ว แต่ปีกจมูกยังตึงๆนิดๆ
แผลที่ปึกก็เริ่มสมานกันดีจนเกือบเป็นปกติ และก็ปีกจมูกดูเท่ากันแล้ว และสันที่ดูเหมือนเอียงก็ตรงแล้ว
เพราะตอนแรกๆมันยังบวมมาก และก็บวมแต่ละด้าน ก็ไม่เท่ากันเลยดูเบี้ยวๆบูดๆค่ะ
ช่วงแรกๆจมูกของเราก็ดู ไม่สวยเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ก็เริ่มโอเค ยังไงเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
ถ้าอยากแก้ถามคุณหมอตรงๆเลยค่ะว่าแก้ได้ไหมนะคะ หรือว่าต้องรอให้หายบวมก่อน
เพราะจะได้รู้ว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรกันแน่ ในความคิดเรานะถ้ามันยังบวมอยู่มาก
อาจจะยังดูไม่ออกว่าปัญหามันอยู่ที่ตรงไหน
เหมือนของเรานะเดือนแรกเราก็บอกหมอว่ามันเบี้ยวและปีกข้างนึงสูงข้างนึงต่ำด้วย
แต่หมอบอกว่ามันยังบวมอยู่เยอะเลยนะ รอให้มันหายบวมก่อนนะ ไม่ใช่ว่าหมอไม่รับผิดชอบนะ
จริงถ้าอยากแก้ก็แก้ได้ แต่ถ้าเราแก้ป่านนี้คงได้เบี้ยวจริงๆสมใจเราแหละ
เพราะว่าที่จริงมันตรงอยู่แล้วและปีกก็เท่ากันอยู่แล้ว แต่เพราะการฟื้นตัวของเนื้อไม่เท่ากัน
เลยดูเบี้ยวๆบูดๆช่วงแรกๆ และอย่าลืมว่าของเราเป็นเคสแก้จะให้หายทันใจเหมือนคนที่ไม่เคย
เสริมมาก่อนก็คงเป็นไปได้ค่ะแต่น้อยค่ะ ใจเย็นๆนะค่ะ และเป็นกำลังใจให้กำลังสองเลยคะ
แต่ถ้าไม่ชอบจริงๆ ก็ขอให้หาคุณหมอดีๆ เอาแบบสไตล์ที่เราชอบ
และขอให้ทำออกมาแล้วสวยสมใจนะคะ
เราไม่ได้มาเชียร์คุณหมอหรือว่าแก้ต่างอะไรให้คุณหมอทั้งนั้นนะคะ แต่ช่วงแรกๆของเราก็
เป็นอย่างที่เราอธิบายไปจริงๆ แต่เราไม่จิตตกเท่าไหร่เพราะเรารู้อยู่แล้วว่า
ศัลยกรรมต้องมีความเสียงอยู่ มันแล้วแต่ดวงด้วยค่ะ
เปนกำลังใจให้นะคะ อย่าคิดมาก ทุกอย่างมีทางแก้ ลองๆๆค้นหาหมอที่ดีๆๆแล้วเข้าไปปรึกษานะคะ   

ขอบคุณค่า  โพสต์ 2011-3-28 11:24
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ และก้อขอบคุณสำหรับข้อคิดดี ๆ ค่า

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-28 11:22
เป็๋นกำลังใจ ให้พี่คะ

ขอบคุณค่า  โพสต์ 2011-3-28 11:22
124#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 11:21:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

ต้นฉบับโพสต์โดย carphin เมื่อ 2011-3-27 02:15
ของเราก็แก้กับหมอสุชาติค่ะ ช่วง1-2-3เดือนแรกก็ดูปีกจม ...

ขอบคุณนะคะที่มาแชร์กัน  จิงๆที่เรายังไม่ตัดสินจัยแก้ ก้อเพราะเชื่อหมอค่ะ ทั้งๆที่ ก้อเครียดมาตลอดตั้งแต่ทำนะคะ จมูกที่มันบวม ดั้งสูง หรือ เอียง เราไม่เครียด เพราะจากหลายๆรีวิวที่เจอ ก้อสามารถแก้ไขได้ (เบี้ยวหรือเอียง) และหายได้เอง (หมายถึง บวม กับ ดั้งสูง )แต่เรื่องปีกไม่เท่ากัน ก้อคงรอหั้ยยุบหมดก่อนจิงๆค่ะ ถึงจาสรุปชัดเจน ส่วนเรื่องรอยบุ๋มกับรอยนูน ของคุณคงไม่เป็นช่ายป่าวคะ แต่ของเราเปนนะ  ซึ่งเราคิดว่า ถ้าคัยเปนแบบเรา ก้อคงความรู้สึกประมาณเดียวกันแหละ ของเราเปนเคสแก้ เราก้อเข้าจัยว่า มันคงต้องใช้เวลา นี่อีกไม่กี่วันก้อครบสามเดือนแล้ว เราก้อยังเครียดอยู่ แต่ก้อจาเครียดต่อไปอีกซัก 6-7 เดือน หรือบางที อาจจาซักปีนึง แล้วเราก้อจามารีวิวเรื่อยๆๆ เปนเคสศึกษาของเพื่อนๆในนี้ ว่าบางที การทำจมูก อาจต้องใช้เวลาเปนปีในการฟื้นตัว ซึ่งถ้าเพื่อนๆในนี้ เหนรีวิวของเรา ก้ออาจหายนอยด์กันไปได้บ้าง เพราะมันเปนเคสที่น่าสนจัยมากเลยทีเดียวแหละ
เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้คะ  เศร้าจัง

ขอบคุณนะคะ เส้าจิงรัยจิงค่ะ  โพสต์ 2011-3-29 11:16
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้