เจ้าของ: nobody_007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 15:34:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kiktua เมื่อ 2011-3-1 23:00
เซ็งแทนเลยค่ะ   เรากำลังจะไปทำกับหมอสุชาติอยู้แล้วด ...

ใช่ค่ะ ดูรีวิวจากปีที่แล้ว ทำออกมาสวยทุกคนเลย ทั้งผู้หญิงผู้ชาย ก้อไม่เข้าจัยว่า ทำไมปีนี้ เคสหลุดเยอะจังเลยค่ะ
เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ขอให้พบทางออกเร็วๆนะค่ะ แต่อยากถามว่าตรงปลายที่มีรอยนูนขึ้นมา มันเป็นอะไรเพราะของเราก้อมีเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ได้ 1 เดือนกว่าแล้ว ถามหมอ หมอบอกว่ามันเป็นกระดูกอ่อน เดียวก้อหาย ไม่รู้จริงรึเปล่า มันเริ่มเป็นตั้งแต่อาทิตย์แรกเลยค่ะ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 16:49:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pinkaew เมื่อ 2011-3-2 16:01
เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ขอให้พบทางออกเร็วๆนะค่ะ แต่อ ...

มันนูนปลายตรงช่วงข้างๆสันจมูกค่ะ ถัดจากรอยบุ๋ม ช่วงปีกจมูก  ไม่ใช่กระดูกอ่อนแน่นอนค่ะ อาจเกิดจากเนื้อเยื่อที่หมอเลาะไม่เท่ากัน หรือพังผืด (หมอบอกว่าพังผืด เพราะเปนเคสแก้) แต่ก้อไม่แน่จัยว่าคืออารัยกันแน่ค่ะ เพราะมันอยู่ช่วงปีกจมูก ก้อไม่เข้าจัยว่าทำไม พังผืดมันไปเกิดตรงปีกจมูกได้งัย ???
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 16:54:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นี่คือทรงจมูกก่อนแก้ไขจมูก กับหมอสุชาติค่ะ อยากได้ทรงเดิมมากกว่า หน้าหวานกว่าค่ะ แต่ทรงใหม่ทำออกมาแล้วหน้าแก่ไปเลยอ่ะ หน้าแข็งโป๊ก

แสดงความคิดเห็น

ปลายจาทะลุค่า แล้วก้อเบี้ยว ปีกบานหน่อยค่ะ  โพสต์ 2011-4-4 17:58
หน้าสวยหวานดีนะคะ ทำไมต้องแก้ใหม่นะคะ  โพสต์ 2011-4-2 17:13
ขอเราก็แก้และตัดปีกกับหมอมนัส อันเดิมทำมา22ปีแล้วมีความรู้สึกว่ามันเป็นแท่งแล้วตรงปลายงอเหมือนนกเลยตัดสินใจแก้กับหมอมนัสราคารวม75,000 บาท แต่ล้างแผลฟรีตลอด แต่ตอนที่มันบวมๆมากๆๆๆเลยหมอเลยแนะนำให้เข้าคอล์ brfเลยจ่ายไปอีก20,000 บาท แต่ตอนนี้้มันเป็นปัญหาว่าจมูกมันไม่โด่งเลยขนาดคนคุ้นเคยยังไม่รู้เลยว่าเราไปทำมา (สงสัยจะเสียเงินแสนฟรี) แต่พอ2สัปดาห์คุยกับหมอๆบอกว่าถ้ามันยุบมันจะเป็นสันขึ้นมา แต่จากประสบการณ์ที่เคยทำมา ยิ่งนานก็จะยิ่งยุบลง ไม่รู้ว่าหมอจะมาในรูปไหน แต่หมอก็บอกว่าถ้า 6 เดือนมันไม่โด่งหมอทำให้ใหม่ (คิดตามเป็นอุทาหรณ์นะ)

เสียเยอะกว่าเราเยอะเลย เจอแบบนี้อีก เข้าจัยเลยค่ะ  โพสต์ 2011-3-2 19:41
ลืมถามไปค่ะ ว่าตอนไปทำ ทำช่วงเวลากี่โมงค่ะ ตอนนี้ผ่านมา 2 เดือนแล้วใช่ไหมค่ะ

ถามเพิ่มอีกหน่อยค่ะไปทำช่วงเวลากี่โมงค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 21:46
ถามเพิ่มอีกหน่อยค่ะไปทำช่วงเวลากี่โมงค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 21:45
ถามเพิ่มอีกหน่อยค่ะไปทำช่วงเวลากี่โมงค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 21:08
ช่ายค่ะ  โพสต์ 2011-3-4 17:47
สู้ๆนะครับเจ้าของกระทู้เอาใจช่วย

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-4 17:47
หากเป็นอย่างนี้ผู้เสียประโยชน์ก็คือลูกค้า เสียทั้ง เงิน ความรู้สึกที่เป็นปมด้อย  แต่หมอได้ประโยชน์คือเงิน....แล้วจะเรียกร้องที่ไหนดีล่ะ

คงต้องกลับไปถามความรับผิดชอบก่อนค่ะ แล้วค่อยคิดกันใหม่เอางัยดี  โพสต์ 2011-3-4 17:46
เป็นกำลังใจหายไวๆนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ พรุ่งนี้ ไปพบหมอแล้วจากลับมาเล่าหั้ยฟังนะคะ  โพสต์ 2011-3-4 17:58
เป็นไงบ้างค๊า..
วันนี้ไปหาหมอมา หมอว่าไงบ้าง
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 19:24:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nobody_007 เมื่อ 2011-3-7 19:32

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ได้ไปพบหมอสุชาติ มาเรียบร้อย เพื่อไขข้อข้องใจเรื่องจมูก เพราะก่อนหน้านี้
ที่ส่วนตัวคิดว่ามีปัญหา ได้ไปพบหมอท่านอื่นมาเพื่อปรึกษาถึงปัญหาที่เกิดขี้น
ว่าจะแก้ไขอย่างไรได้บ้าง
สาเหตุที่ต้องไปพบหมอท่านอื่น เพราะจากรีวิวของเพื่อนที่มีปัญหาคล้ายกัน ได้เข้าไปแก้ไข แต่มีค่าใช้จ่ายเกิดขึ้น เลยคิดว่าถ้าจาแก้ จาแก้กับหมออื่นเพราะอยากเปลี่ยนทรงด้วยและ มีปัญหาเรื่องรอยบุ๋มที่ข้างสันจมูก และรอยปูดนูนขี้นข้างๆ  และ มีน้ำสีเหลืองคล้ายหนองออกมาที่บริเวณรอยตัดปีก แต่หมอท่านอื่นแนะนำหั้ยกลับไปที่เดิม เพื่อหาทางแก้ไขปัญหาก่อน หลังจากนั้นค่อยรอเนื้อเยื่อเข้าที่แล้วถึงหั้ยกลับมาเปลี่ยนทรง ก้อเลยกลับไปเพื่อหาทางออกร่วมกับกับหมอ เพราะจากเดิมที่เข้าไปปรึกษาหมอ หมอให้รอยุบก่อน ซึ่งจากการดูรีวิวหลายๆคนที่แก้ไขมา ไม่ค่อยพบปัญหานี้เท่าไหร่ เลยกังวลอย่างหนักเลยค่ะ  และคิดว่ารอไม่ไหว เพราะปัจจุบันครบ 2 เดือนพอดี ก้อยังไม่หายกังวล  แต่หลังจากที่เข้าไปพบหมอสุชาติแล้ว ได้คุยกันถึงปัญหาที่เกิดขี้น
ซึ่งหมอรอเคลียร์อยู่ก่อนแล้วค่ะ  ซึ่งในกรณีที่มี่ปัญหา หมอชี้แจงอย่างนี้ค่ะ
-  เรื่องยุบบวมนานกว่าที่อื่น  -
**  หมอจะใช้เวลาในการทำค่อนข้างนาน เพราะต้องการเก็บรายละเอียดให้ออกมาดีที่สุด ฝังซิลิโคนเข้าไปใต้เนื้อเยื่อ ทำหั้ยอนาคต รูปจมูกจาออกมาเนียน ซิลิโคนไม่ลอย ไม่เป็นสัน ดูกลืนไปกับหน้า ซึ่งเป็นสาเหตุ หั้ยการยุบบวมช้ากว่าที่อื่นๆ
ส่วนช่วงดั้ง ที่กังวลว่าดูสูงมากในเวลานี้ หมอบอกว่า ต้องรอ เพราะจะมีการยุบบวมอีกแน่นอน ซึ่งหมอใส่ให้ไปพอดีแล้ว ไม่สูง ทีนี้คงต้องรอต่อไปค่ะ

- เรื่องรอยบุ๋ม กับ รอยนูน ช่วงข้างสันจมูก -
***  เกิดจากการเลาะพังผืด ซึ่งเนื้อส่วนนั้นเป็นโพรงอยู่ ทำให้เลือดวิ่งไหลเข้าไปอยู่ในโพรงนั้น ทำให้มันดันเนื้อนูนขี้น ต้องรอให้มันสลายไปเอง เนื้อก้อจายุบลงไป ซึ่งในส่วนที่บุ๋มไปจะเต็มขึ้นมาเอง ต้องใช้เวลา เกิดจากการยุบตัวของพังผืด ที่หมอเลาะออกไป ซึ่งธรรมชาติจาซ่อมแซมตัวเอง ให้เนื้อเต็มขึ้น สำหรับบางกรณีที่เนื้อไม่เต็มขี้นมา อาจเกิดได้จากหลายสาเหตุ ซึ่งในกรณีนี้ สามารถเต็มได้เองค่ะ แต่คงต้องใช้เวลา ก้อต้องรอกันต่อไปอีกค่ะ

- รอยเย็บของไหม ที่เปนขยักๆไม่เรียบเนียน กับ น้ำสีเหลืองคล้ายหนอง -
*** หมอบอกว่า มีตุ่มสิวเกิดขึ้นตรงรอยเย็บทำให้เปนขยักๆตามรอยตุ่มสิวที่เกิดขึ้น และ น้ำสีเหลืองคล้ายหนอง เกิดจากต่อมสิว ที่เปนอยู่แล้วที่ปีก พอโดนตัดออกไป ทำให้เปนต่อมไขมันสะสม ซึ่งเปนแคปซูลอยู่ข้างใน ไม่ใช่หนอง หากบีบออกมาก็จาหายไปเอง ซึ่งเราใช้เวลาบีบมันออกอยู่ 3-4 วัน ออกมาเยอะเหมอืนกัน ก้อเลยไม่แน่จัยเท่าไหร่ แต่ตอนนี้ หายดีแล้วไม่มีออกมาแล้วค่ะ และ หมอบบอกว่า ที่นี่ เย็บแผลจากด้านใน เพราะถ้าเย็บจากด้านนอก จาเป็นตะเข็บๆๆ ตามแนวปมไหม ที่เราเคยเหนกันค่ะ

- เรื่องค่าใช้จ่าย ที่เก็บเพิ่ม 200.- ภายหลังจ่ายไปแล้ว 38K
***  เนื่องจากระบบเก่า ไม่ได้รวมค่ายา ซึ่งช่วงที่เราไปทำเป็นต้นปีที่เพิ่งเปลี่ยนระบบใหม่พอดี เคาท์เตอร์ยังชินกับระบบเดิมอยู่ เลยเก็บไป หลังจากนั้น ไม่ได้เก็บเราเพิ่ม หมอได้คืนเงินมาหั้ยเรา 200.- ค่ะ

- เพื่อนที่มีปัญหาคล้ายกัน ได้ไปขอแก้ไข และ หมอเก็บค่าใช้จ่ายเพิ่ม 2500.-
*** หมอบอกว่า  ได้แจ้งกับเพื่อนที่จาไปแก้ว่า ต้องรอหั้ยยุบบวมก่อน ซึ่งถ้ายุบแล้ว จากลับเป็นปกติ ช่วงดั้งจาลดลงไม่สูงเหมือนตอนนี้
เพราะเนื่องจากตอนนี้ ยังยุบไม่หมด และ ยังบวมอยู่ ดั้งเลยดูสูง แต่เพื่อนที่จาไปแก้ไม่รอ เพราะนอยด์มาก ช่วงดั้งสูงไป หมอได้แก้ไขลดดั้งให้ใหม่ แต่ได้เกลี่ยรอยบุ๋มไปด้วย เลยคิดค่ายา 2500.-
แต่กรณีแบบเรา หากรอยุบแล้ว ยังไม่หาย หมอยินดีแก้ไขหั้ยฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายค่ะ

- ปีกไม่เท่ากัน -
*** หมอบอกว่า ต้องรอยุบให้เข้าที่หมดก่อน ถึงเวลานั้นค่อยมาดูว่า ถ้าหากไม่เท่ากันจิง ก้อสามารถแก้ไขให้คล้ายกันได้ค่ะ
รูปนี้ คือ 2 เดือนเต็มค่ะ และ หลังจากนี้ หมอนัดเช็คเราเดือนละครั้ง ค่ะ  ซึ่งหลังจากคุยแล้วก้อหายจัยคล่องไปบ้างค่ะ และคิดว่า คงต้องรอต่อไป แล้วยังไง จามารีวิวเรื่อยๆนะคะ

อาการคล้ายกัน ทำให้รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาบ้างแล้วค่ะ  โพสต์ 2014-6-6 23:36

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

จมูกยังบวมอยู่มั้งค่ะจขกทเลยทำให้รู้สึกหน้าดูแข็งพอจมูกแห้งแล้วหน้าคงจะดู
หวานขึ้นขอให้จขกท.หายไวๆนะค่ะ

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-7 21:38
เราไม่อยากกวนตีนนะ  ... แต่เพื่อนเราไปทำกะหมอสุชาติ  เคสขูดซิลิโคนเหลว  โห... อย่างแรง    ช่วงสองสามเดือนแรกมันบวม  รอยผังผืดที่จมูกเยอะ  และยุบช้าจัง และผังผืดมันรั้งทำให้ดูเบี้ยว ๆ แปลก ๆ   เลยด่ามันซะ  
แต่พอสามสี่เดือนผ่านไป  มันยุบ  มันแห้ง  มันสวย และมันเนียน และมันไม่เบี้ยวอย่างที่คิด .... แอบอิจฉามันอยู่ทุกวันนี้
โห  หมอทำ สะ เสียใจด้วย นะคร้า  ไป แก้ใหม่ยังค่ะ

หมอกมล  ก้ทำดีนะคร้า

รอยุบหั้ยหมดก่อนค่ะ เด๋วค่อยว่ากัน ไม่รู้อีกกี่เดือนเลยอ่ะ  โพสต์ 2011-3-8 17:42
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 21:37:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bigdoor เมื่อ 2011-3-7 20:57
เราไม่อยากกวนตีนนะ  ... แต่เพื่อนเราไปทำกะหมอสุชาติ  เ ...

อันนี้ ก้อต้องขี้นอยู่กับเวลา เราก้อจามารีวิวเรื่อยๆจนกว่ามันจาสวยแหละ ก้อหวังว่ามันจาเปนเหมือนเคสนั้นนะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ  เยี่ยมมากที่ออกมารีวิวให้ได้ศึกษากัน
หวังว่าคุณหมอจะพูดจริงแล้วมันจะยุบจริง เนื้อที่บุ๋มจะเติมเต็มขึ้นมานะคะ

สาธุ อยากให้ จขกท สวยๆ และสบายใจหน่ะค่ะ

สู้ๆ fightinggg

ขอบคุณนะคะ รอๆๆๆๆอย่างเดียวค่ะ  โพสต์ 2011-3-8 17:43
เอาใจช่วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-3-8 17:43
สู้ๆนะคะ

ค่ะ ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-8 17:43
มดดำเข้ามาเป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ สู้คะ เอาใจช่วย ขอให้หายสมดังใจนะคะ

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-8 17:44
สู้..นะค่ะ ไม่ต้องเครียดให้คิดว่าคนอื่นหนักกว่าเรามีอีกเยอะ
แล้วรูปปากกับโครงหน้าของพี่ก็สวยอยู่แล้วไม่ต้องกลัวเหลือ
แค่จมูกส่วนเดียวเองเนอะ คนอื่นเค้ายังขาดอีกหลายส่วนกว่าจะสวย
เป็นกำลังใจจร้า..

ว่าจาไปฉีดเมโสที่เหนียงอยู่เหมือนกันค่ะ ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-8 17:44
หายไวๆๆนะคะ เป็นกะลังใจค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-3-8 17:45
สู้ๆนะคับ เข้าใจความรู้สึกเลยคับ ขนาดของผม แค่จมูกเบี้ยว ปลายโตๆ ยังเครียสเลย

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคับ คราวหน้าคงต้องสวยกว่าดาราแน่ๆคับ สู้ๆ

ขอบคุณนะคะ ไม่ต้องขนาดดาราก้อด้าย แค่ดูดีก้อพอจัยแระ  โพสต์ 2011-3-8 17:45
ขอบคุนที่แบ่งปันความรู้ค่ะ...อย่างนี้ถ้าหมอไม่รับผิดชอบ ก็เห็นด้วยนะถ้าใครจะฟ้องอะ

ก้อคงต้องใช้เวลาค่ะ รอต่อไปค่ะ  โพสต์ 2011-3-8 17:46
ขอบคุณนะคะ คุยล่าสุด หมอก้อรับผิดชอบดีค่ะ แต่ปัญหามันเกิดแล้ว  โพสต์ 2011-3-8 17:46
อืม..คุณพี่ พูดถึงฉีด Meso ที่เหนียงน้องก็อยากเหมือกัลลล
น้องเคยฉีดที่ตรงเนื้อข้างบนปีกจมูก จุดต่อไปตือเหนียง
รู้สึกว่าช่วงนี้อืดขึ้นเหนียงยาน ว่าแต่คุณพี่มีที่ๆ อยู่ในดวงใจป่าวค่ะ
ส่วนที่น้องไป neo clinicค่ะ ถ้าเจอที่เลิศเลอกระจายข่าวที่น้าคร้า (สวยบอกต่อ)
ขอบคุณคร้า:)

เมโสเหนียง หมอภู มาค่ะ เจ็บมาก แต่ได้ผล ฉีด 3 ครั้ง ก่อนเสริมคางค่ะ  โพสต์ 2011-4-2 17:15
ว้าว จขกท เก่งมากคะ เป็นเราคงจิตตกมาก ถึงมากที่สุดเลย ยังไงเป็น กำลังใจให้สู้ๆนะคะ

จ้า ขอบคุณมากค่ะ ว่าแต่ทำไมผิวสวยจังง่าคะ  โพสต์ 2011-3-9 19:55
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้