เจ้าของ: nobody_007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

[คัดลอกลิงก์]
51#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 10:34:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆๆกำลังจัยนะคะ  ไม่คิดว่าจามากมายขนาดนี้ค่ะ ตระเวณไปปรึกษาหลายๆหมอแล้วเรื่องแก้ไขจมูก  แต่หมอแนะนำหั้ยไปพบหมอเดิม เพื่อแก้ไข รอยบุ๋ม หั้ยเรียบร้อยก่อน เพราะเกิดจากการขูดเนื้อเยี่อไม่เท่ากัน
ส่วนรอยเย็บที่มันดูไม่เรียบร้อย การดูแลหลังจากแกะผ้าปิดแผลแล้ว ดูแลอย่างดีนะคะ ขูดเนื้อตายออกตลอดหลังล้างหน้า เนื้อไม่นูน แต่รอยกรีดลึก แล้วเปนขยักๆไม่เรียบเหมือนอีกข้างค่ะ ไม่ได้เปนรอยตะขาบค่ะ  แล้วรอยบุ๋มที่เกิดขึ้น  ก้อมีรอยนูนปูดขึ้นมาข้างๆรอยบุ๋มนั้นด้วยค่ะ ส่วนปีกจมูกที่ไม่เท่ากัน ยังไงมันก้อไม่เท่ากันจิงๆ พยายามจาคิดว่ามันบวมอยู่ค่ะ แต่ลักษณะของปีก การตัดออกไม่เหมือนกันทั้งสองข้าง  เข้าจัยว่าหมอต้องรับผิดชอบกรณีแบบนี้ค่ะ แต่ว่า ไม่มีคัยอยากเสียเงินแล้วต้องเจ็บตัวหลายๆรอบ ไม่มีคัยอยากเสียเงินค่าแก้ไขใหม่กับที่อื่นอีก ทั้งๆที่เก่าก้อเสียไปมากมายอยู่แล้ว  แล้วก้อไม่อยากทิ้งหมอด้วยค่ะ แต่มันเกิดอาการกัวแก้แล้ว แก้อีกๆๆๆๆ แต่สุดท้ายก้อคงต้องกลับไปหาหมอเดิม  แล้วหลังจากนี้ จามารีวิว แล้วเล่าหั้ยฟังนะคะ  ขอบคุณอีกครั้งสำหรับกำลังจัยนะคะ อบอุ่นจิงๆๆค่ะ
ถ้าผู้หญิง กับหมอสุชาิติ ไม่ค่อยสวย (ความรู้สึกส่วนตัว) แต่ถ้าของผู้ชาย ยอมรับว่าคุณหมอ ทำออกมาแล้ว สุดยอด

แสดงความคิดเห็น

จิงค่ะ เราก้อรุสึกงั้นค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:56
53#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 12:24:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ porpuan ตั้งกระทู้

ตอนนี้ ซื้อยาแก้อักเสบกินเองค่ะ บีบหนองออก เช็ดแอลกอฮอลล์เองทุกวันค่ะ หนองออกมาน้อยแล้วค่ะ ใกล้วันหมอนัดแล้วค่ะ เด๋วถ้ายังมีหนองอยู่ คงต้องหั้ยหมอดูหั้ยค่ะ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 12:25:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ topten ตั้งกระทู้

เราก้อทำกะหมอบุญถิ่นครั้งแรกเลย ทรงก้อโอเคดีนะคะ มีสโลปดี แต่ปลายจาทะลุ แล้วก้อเอียงเลยต้องแก้อ่ะค่ะ ฟ้อง สคบ.ได้ด้วยเหรอคะ ทำงัยอ่ะ
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 12:27:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ มาศ ตั้งกระทู้

2 เดือนแล้วค่ะ ยังบวมอยู่ด้วยค่ะ
สู้ๆคร้า  เอาใจช่วย

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-3-1 13:32
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-3-1 13:32
ตอบกระทู้ nobody_007 ตั้งกระทู้

คงต้องไปปรึกษา สคบ. ก่อนอ่าครับ เพราะถ้าหมอไม่ประมาทรอให้ผมทะลุจนต้องเอาออกแล้วทำให้เป้นแผล  เพราะผมนัดเจอหมอทุกอาทิต  ขนาดทะลุแล้วยังบอกว่าไม่ทะลุ ยังมาบอกว่า เนื่อมันจะหุ้มเอง เฮ้ออ  แต่อันนี้คือเจอแต่แฟนหมอนะ และอาทิตสุดท้ายได้เจอหมอผ่าจริง เค้าเลยให้เอาออก  ถ้าหมอ ให้เอาออกตั้งแต่มันมีหนองไหลออกจากจมูก ป่านนี้รูปทรงจมุกผมคงไม่อุบาทขนาดดนี้  ตอนนี้ไปที่ไหนก็อายที่นั่น..ไปสมัครงานเค้ายังไม่รับเลย เค้าถามว่าจมูกเป้นไร?  คิดเเล้วเครียดกะชีวิต

สู้ นะค้า ขอให้เจอที่แก้ดีๆ ไม่มีปัญหาอีกค่ะ  โพสต์ 2011-4-2 17:03
สู้ๆนะครับ เอาใจช่วย  โพสต์ 2011-3-3 01:45
เป็นกำลังใจให้นะคระ สู้ๆ..  โพสต์ 2011-2-28 22:25
มีเรื่องแบบนี้ด้วยหร๋อค่ะ..คิดจะไปเสริมจมูกเหมือนกันแต่ก็ไม่กล้า  โพสต์ 2011-2-28 22:25
ผมว่าไปหาคุณหมอเลยครับ หาทางออกร่วมกันว่าจะมีการแก้ไขปัญหาอย่างไร การศัลยกรมว่าไปก็เหมือนการเสี่ยงดวงเหมือนกันน่ะครับ ไม่มีหมอคนใหนหรอกที่อยากทำให้คนไข้ไม่ดี แต่เมื่อปัญหามันเกิดมาแล้วคงต้องทวงถามความรับผิดชอบ แล้วก็แก้ปัญหาไปอย่างมีสติ ไปหาหมอบ่อยๆไม่ทิ้งหมอ หมอก็จะไม่ทิ้งคุณ  เป็นกำลังให้น่ะครับผม  ^^
เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-3-1 13:25
เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-3-1 13:25
ตอบกระทู้ tonza ตั้งกระทู้

คุยกะคุณหมอหลังจากเอาออกแล้วครับ หมอบอกว่าจะรักษาให้หาย แต่จนถึงตอนนี้ไม่เห้นจะมีอะไรดีขึ้นเลยครับ ให้แต่ครีมกันแดด ผมมาทาฟรี  คงจะต้องรอให้มันหายเองอ่าามั้งครับ

มันบุ๋มไปเยอะมั้ยคะ มีรูปมั้ยคะ  โพสต์ 2011-3-1 13:25
อ่านแล้วเครียดแทนเลย อย่างไรก็ขอให้จขกท สู้ๆนะคะ ทุกอย่างมีทางออกค่อยๆแก้กันไปเอาใจช่วยนะคะ

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-1 13:23
เห็นแล้วรู้สึกแย่จังเลยคะ กับความไม่รับผิดชอบต่อสิ่งที่เกิดขึ้น เวลารับคิวเสริมจมูกมีแต่เวลาแก้ไขกลับไม่มีเวลาใส่ใจ ขอให้หายเร็วๆ นะคะ เรื่องรอยบุ๋ม ฉีดฟิลเลอร์ได้ไหม๋คะ ลองถามหมอดูนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ กำลังสนใจหมอสุชาติ อยู่พอดี งะงะกัวเยย

ขอบคุณค่ะ ลองปรึกษาหมอหลายๆท่านดูนะคะ  โพสต์ 2011-3-1 13:19
คือพี่ค๊ะ หนูอยากทราบเรื่องที่ว่าแต่งปลายอ่ะค่ะ อยากทราบขั้นตอนค่ะ คือมันต้องเลาะตรงช่วงปลายเลยเหรอค๊ะ แล้วที่ใช้แต่งปลายใช้ซิลิโคนเหรอค๊ะ เปนแท่งเดียวกับตรงสัน-ดั้งหรือเปล่าค๊ะ

คือหนูอยากแต่งปลายอ่ะค๊ะ  โพสต์ 2011-3-1 01:13
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 13:18:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย j7neva เมื่อ 2011-3-1 01:12
คือพี่ค๊ะ หนูอยากทราบเรื่องที่ว่าแต่งปลายอ่ะค่ะ อยา ...

อาจต้องเข้าไปปรึกษาคุณหมอดูก่อนนะคะ เลือกหมอดีๆนะคะ จมูกน้องไม่โตเลยอ่ะ จาแต่งปลายเหรอคะ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 13:22:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย มุกดา เมื่อ 2011-2-28 23:39
เห็นแล้วรู้สึกแย่จังเลยคะ กับความไม่รับผิดชอบต่อสิ ...

จิงๆแล้ว อาจเปนความซวยของเราเองก้อด้ายค่ะ แต่ว่า ไม่อยากเสียเงินแล้วต้องมานั่งแก้ไขปัญหากันบ่อยๆ  เราคิดว่าเราเลือกหมอดีแล้ว แต่ก้อพลาดจนด้าย ไปปรึกษาหลายที่ ก้อบอกว่าหั้ยกลับไปเคลียร์ที่เก่าก่อนเรื่องปลายบุ๋ม กับ ปีกจมูกที่ไม่เท่ากัน และ นูน  จากนั้น ค่อยกลับมาแก้ทรง ก้อคงต้องเปนไปตามนั้นค่ะ  ใกล้วันนัดแล้ว เด๋วมาคุยหั้ยฟังนะคะ ขอบคุณค่ะ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 13:31:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย tonza เมื่อ 2011-2-28 22:14
ผมว่าไปหาคุณหมอเลยครับ หาทางออกร่วมกันว่าจะมีการแก ...

ขอบคุณค่ะ  ใกล้วันนัดแล้ว คงขอเคลียร์เลยค่ะ เพราะจิงๆแล้วก้อไม่คิดว่าจากลับไปอีก หลังจากที่คุยปัญหากันครั้งที่แล้ว มันเครียดเกินค่ะ  หมอหั้ยรออย่างเดียว ซึ่งไม่รู้จาเต็มมั้ยเนื้อที่บุ๋มไป
แล้วปีกจาหดมาเท่ากันทั้งสองข้างหรือป่าว
ของเพื่อนในนี้ ที่มีปัญหาคล้ายกัน ไปแก้ไข เสียเงินเพิ่ม 2500.-
ก้อเลยคิดว่า ถ้าจาเสียอีกเปนพันๆ สู้ไปแก้ที่อื่นเลยทีเดียวดีกว่ามั้ย จาได้แก้ไขทรงด้วย คิดอย่างงี้อ่ะค่ะ แต่ปรึกษาจากหลายๆที่แล้ว แนะนำหั้ยกลับไปที่เดิมก่อน เพื่อเคลียร์ตรงนี้ ก้อเลยต้องกลับไปค่ะ เด๋วยังไงจามารีวิวหั้ยดูกันค่ะ
เอาใจช่วยนะคะ ตอนทำที่เก่าเราก็ทะลุ ปลายจมูกอักเสบมีหนองอยู่ช้างในเยอะมาก ตอนเอาออกหมอก็รีดๆหนองออกมา ปลายจมูกเนื้อบุ๋มลงมาชัดเจน ก็ใช้เวลาหลายเดือนเหมือนกันกว่าจะกลับมาเต็มอีกครั้งน่ะค่ะ  (อาจจะเป็นคนละเคสกันแต่ถือว่าเล่าสู่กันฟังเนาะ)  
นี่ก็พักจมูกมาเกือบ4ปี เพิ่งไปทำกับหมอนพรัตน์มา ตอนนี้บวมมากกกกก ยังไงก็เป็นกำลังใจให้จขกท.นะคะ สู้ๆค่ะ ขอให้เจอหมอที่ใช่+หายไวๆนะคะ

100%ไม๊นี่ไม่แน่ใจนะคะเพราะจำจมูกเก่าตัวเองไม่ได้อะค่ะ ยังไงก็สู้ๆนะคะ  โพสต์ 2011-3-2 14:44
รู้เกี่ยวไม๊ เพราะไม่ได้ไปหาหมออีกเลยแต่มันก็เต็มอะค่ะ แต่เหมือนเดิม  โพสต์ 2011-3-2 14:43
จำไม่ได้จริงๆค่ะ ก็เป็นหลายเดือนนะคะ ตอนนั้นใช้วิธีนวดจมูกบ่อยๆ ไม่  โพสต์ 2011-3-2 14:41
รอยบุ๋มกว่าจาเต็มนี่ใช้เวลากี่เดือนคะ  โพสต์ 2011-3-1 18:15
เมื่อวานหนูก็ไปเสริมกับหมอคมกริช สุขุมวิท 22 มาค่ะ
รูป 1 วัน ค่ะ  http://www.dungdong.com/home.php ... lbum&picid=5456

และเมื่อวานก็มีความไปแก้หลายคนนะคะ  ราคาแก้ 20,000 บาทค่ะ (ทำจากที่อื่น)

พี่ลองไปปรึกษาหมอก่อนได้ค่ะ ช่วง บ่าย 2 ของทุกวันค่ะ  02-6630528

ขอบคุณนะคะ เด๋วเคลียร์แล้วจามาเล่าหั้ยฟังค่ะ  โพสต์ 2011-3-1 18:16
สีลมคลีนิค ก้อดีนะคร้า เราประทับจัยมาก หมอใจดีเป็นกันเอง แล้วธรรมชาติด้วย

คลีนิคอารัยคะ  โพสต์ 2011-3-1 18:16
สีลม ศัลยกรรมเวชกรรม น.พ วันชัย  ไกลลาศศิริ,M.D   เป็นคุณหมอที่รพ.ภูมิพลอดุลยเดช ด้วยคะ

แต่คลินิคอยู่ที่ สีลม 23 ถนนสีลม  เบอมือถือนะคะ 081 4256747คะ ยังไงลองเข้าไปปรึกษาได้คะ คุณหมอ กะพยาบาลในดีมากคะ
เซ็งแทนเลยค่ะ   เรากำลังจะไปทำกับหมอสุชาติอยู้แล้วด้วยค่ะ
มาให้กำลังใจค่ะ  ขอให้จมูกของคุณหายไม่มีรอยบุ๋ม ขอให้คุณหมอช่วยแก้ไขไม่เอาเงิน
ถ้าคุณ จขกท  ไปหาคุณหมออีกที ก็บอกไปเลยค่ะ ว่ามีคนมาโพสต์มากมายเรื่องทำจมูกเบี้ยว เป็นหลุม
ดิชั้นก็ศึกษาหมอสุชาติมานานค่ะ  ดูปีที่แล้วเค้าทำดีมากจากที่คนมารีวิว  แต่รู้สึกตั้งแต่คนไข้ไปทำปีนี้ ปี 54  มีคนมาโพสต์ปญหาจมูกเบี้ยว เอียง รอยบุ๋ม ทั้งนั่นเลย   ดิชั้นกำลังสงสัยว่าหมอเห็นแก่เงินหรือไหม ทำให้จมูกเสียหาย แล้วไปแก้อีกเพื่อเพิ่มเงิน  รีวิวปีที่แล้วไม่เห้นเจอปีญหาแบบนี้เลย

เอาจริงๆจมูกผมก็ไม่ได้มีปัญหาไรมากมาย ทรงก็ ok อยู่แล้ว แค่ไม่โด่ง  โพสต์ 2011-3-3 01:50
กำลังคิดไปทำก่ะหมอพอดีเลยครับ แต่เจอเคสนี้ก็กลัวๆหละสิ  โพสต์ 2011-3-3 01:49
เอาใจช่วยค่ะ แล้วก็เป็นกำลังใจขอให้ออกมาสวยๆนะคะ

แอบอยากได้ทรงเดิมมากกว่าค่ะ ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-3-2 16:51
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้