เจ้าของ: nobody_007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

[คัดลอกลิงก์]
เห็นใจ จขกท จังค่ะ เชื่อว่าน่าจะมีหมอที่สามารถแก้ไขได้นะค่ะ ไงสู้ๆอย่าท้อแท้นะค่ะ หมอบางคนเป็นหมอ จีเอ็มโอ น่ากลัวนัอันนี้

แสดงความคิดเห็น

คือหมอที่ไม่ได้จบมาทางด้านนี้โดยตรงแต่ดันแปลงมาเป็นหมอทางด้านนี้  โพสต์ 2011-2-28 13:41
ขอบคุณนะคะ หมอจีเอ็มโอคืออารัยคะ  โพสต์ 2011-2-28 12:53
อุ้ยยยย เห็นใจคุณมากค่ะ รีบเล็งหาคุณหมอฝีมือแม่นๆแก้เลยค่ะ

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-2-28 12:30
ได้ๆๆ มาแจมให้กำลังใจเค้ากันส่งพลังจิตร่วมกันโร่ดดด  โพสต์ 2011-2-27 23:18
สวัสดีค่ะพี่แพทน้อยขอเข้ามาแจมเพื่อให้กำลังใจ จขกท.สู้และเจอหมอดีไวๆ  โพสต์ 2011-2-27 10:20
กว่าจะได้เจอหมอดีเราก็ 3 รอบเหมือนกันค่ะ

สู้ๆนะคะ ทุกอย่างแก้ไขได้ค่ะ

หมอดีเราก็ชม หมอไม่ดีเราก็ติ ดีค่ะเอามาแชร์กันค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:30
สู้ ๆ เปนกำลังใจให้

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:31
ขอส่งกำลังใจให้นะคะ
หายไวๆคะ และแก้อีกครั้งขอให้เจอหมอที่ดีและไม่เกิดปัญหาอะไรอีกนะคะ
สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:31
น่าสงสารอ่ะ มันเครียดมาเลยนะเนี่น ใจเย้นนะคะ ค่อยๆ ไปหาหมอหลายๆที่ ปรึกษาคุณหมอดูนะคะ เอาใจช่วยค่ะ สู้ๆ น้าาาาา

เป็นกำลังใจให้เจอหมอดีๆ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:32
ขอบคุนมากๆนะคะที่มาเปนอุทาหรณ์

หมอไม่ดี บอยคอร์ดค่ะ

ขอบคุณค่ะ แต่อาจเปนความซวยของเราเองด้วยส่วนนึงอ่ะค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:32
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ นะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:32
เป็นกำลังใจให้ คับ

เเต่งปลายนี่ใช้เนื้อเยื่อคุณใช่มั๊ยคะ เนื้อเยื่อที่เอามาเติมปลายคงฝ่อน่ะทำให้เกิดเป็นรอยบุ๋มถ้าไปเเกใหม่ต้องหาหมอที่เชี่ยวชาญด้านนี้จริงๆเพราะต้องขูดเอาเนื้อเยื่อออกด้วยหละ ขอให้เเก้ครั้งนี้ออกมาดีเเละปลอดภัยนะคะ

หมอแต่งปลายโดยขูดพังผืด เนื้อเยื่อหรืออารัยซักอย่างออกค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:34
เจอหมอที่ดีเร็วๆ / รักษาแผลและปัญหาที่เกิดขึ้นได้หาย และขอให้สวยสมใจ  โพสต์ 2011-2-27 10:18
ที่ผิดพลาดในการศัลยกรรมโดยไม่อายใคร ขอให้บุญที่ยิ่งใหญ่นี้ให้จขกท.  โพสต์ 2011-2-27 10:12
พี่น้อยและแฟนของให้ จขกท.เจอหมอดีๆ ผลบุญที่เรากล้าออกมาแชร์ประสบการณ  โพสต์ 2011-2-27 10:07
น้องแพมใจดี-ใจบุญมาร่วมให้กำลังใจผู้อื่นด้วยค่ะ ปลื้มจัง  โพสต์ 2011-2-27 10:05
สู้ ๆ  ค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:34
เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ และเข้าใจบางทีมันขึ้นอยู่กับดวงด้วยครับและจังหวะและเวลา สำหรับหมอสุชาติ พี่สาวที่ทำงานเก่าไปแก้จมูกกับหมอมา พอทำเสร็จจมูกพี่เขาสวยมาก ๆๆๆ ดูรู้ว่าทำแต่สวยครบ ตอนนี้มีคนทักว่า อั้ม พัชราพาเลย

ขอให้โชคดีครับ เจอหมอเก่ง ๆ เป็นกำลังใจให้นะครับ  

ก่อนหน้านี้ ก้อดูรีวิวหลายคนค่ะ ก้อเหนทำออกมาสวยๆกันค่ะ เราคงซวยจิงๆ  โพสต์ 2011-2-28 12:35
เช่นกันเปนกำลังใจใหอีกแรงครับ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:36
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้เจอหมอมือดีแก้ได้เรียบเนียนนะคะ ไม่ได้เท่าเดิมก็ขอให้ดีกว่าที่เป็นอยู่ละกันค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:36
เป็นกำลังใจให้เช่นกันคับ ขอให้แก้นะคับ

เป๊นกำลังใจให้น่ะคับบ

ไงก็สู้ๆต่อไป

ส่วนที่จมูกเป็นแบบนี้พื้นเดิมี่เคยมีจมูกและปีกที่ใหญ่หรือป่าวคับบ
เพราะดูจากการตัดปีก(เยอะ) ทำสูงนี้

น่าจะเป็นกรณีแก้ไขจมูกชมพู่น่ะคับบบ หมอคงอยากให้จมุกพี่ มีรูปร่าง ทรงที่พี่ชอบ

ซึ่งไม่ใช่แบบชมพู่ อ่าคับบ ผมเป็นคนนึงที่มีปัญหาเรื่องจมูกชมพู่

ยังคิดว่าทรงของพี่สวยเลยคับบ

จมูกเดิมปีกกว้างหน่อยนึงแต่ไม่ชมพู่ค่ะ แต่แอบชอบทรงเดิมมากกว่า  โพสต์ 2011-2-28 12:38
สู้ๆนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:38
จมูกจะหายปุ๋มไหมคะเจ็บตัวรอบสองไม่พอแถมเสียเงิน
ตั้งเยะ ขอให้เจอหมอเก่งๆรักษาหายนะคะ

เสียดายเงินเหมอืนกันค่ะ หมอบอกว่าต้องรอจาหายเองแต่ไม่รู้อีกนานไหม  โพสต์ 2011-2-28 12:39
เห็นแล้วเครียดแทนเลยค่ะ ไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะ เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะเพระเราก็ทำมาไม่สวยเหมือนกัน...สู้ๆๆค่ะ...

ทำกะหมอไหนเหรอคะ ยังไงก้อขอบคุณนะคะ สู้ๆเหมอืนกันค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:40
ขอให้หายเร็ว ๆ และขอเป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:40
พี่ที่เรารู้จักคน นึง เคสคล้ายๆกัน เสริมจมูกมาเป็น10ปี แล้วเห็นซิลิโคนเป็นสันแถมยังจะทะลุ แล้วก็เอียงด้วย พี่อ้อแกบอกว่าไปแก้ใหม่ที่หมอ คชินทร์ หมอตัดเนื้อที่ติ่งหูมาเติมรองบุ๋มที่เกิดจากถอดซิลิโคน..แต่พอแก้แล้วเนียน สวยมากกกกก.เมื่อเทียบกับอันเดิมที่เป็นแท่งๆ ทื่อๆ ไม่เป็นธรรมชาติ เราลืมถามว่าหมอทำยังไงทำไมเนียน แล้วไม่มีรอยบุ๋ม คือเกรงใจพี่เค้า จากการสันนิษฐานหมอน่าจะยัดเข้าไปข้างในเพื่อเติมเต็มเนื้อส่วนที่บุ๋ม...เพราะดูไม่ออกเลย เด่วจะไปถามพี่เค้าให้ว่าหมอทำยังไง รู้สึกหมอจะอยู่รามา แล้วบินไปทำที่อุบลด้วย แต่ก็เคยอ่านเจอว่าเสริมกับหมอนี้แล้วเบี้ยว แต่อันนี้เราไม่แน่ใจว่าเกิดจากหมอ หรือ การดูแลของคนๆนั้น..แต่เราอยากเสริมกับหมอนี้นะ.แต่ต้องบอกหมอว่าชอบแบบธรรมชาติ

เรารอเข้าไปเคลียร์ว่าหมอจาทำยังไงกับเนื้อที่บุ๋มของเราค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:42
กำลังจะไปปรึกษาหมอสุชาติเหมือนกันค่ะ ตัดสินใจประกอบกันกับรีวิวเพื่อนๆไปเรื่อยๆ
เจอเคสคุณแล้วก็กลัวค่ะ  เพราะของเราเองต้องแต่งปลายเยอะด้วย กลัวจะบุ๋มไปทั่วจมูกจัง

เคสสวยๆของหมอสุชาติก็มีเยอะนะคะ แต่ถึงกระนั้น เราเองก็ นอยๆนะเนี่ย เพราะกำลังจะไปหาหมอสุชาติพอดี
แบบนี้ใช้มั้ยที่ว่าศัลยกรรม มันไม่100%  

ใครกำลังจะไปหาหมอสุชาติบ้างคะ ยกมือหน่อยยย  อยากถามว่า...ทำไงดีplease~~~~

ส่วนใหญ่ที่เจอรอยบุ๋มจาเปนข้างเดียวกันหมดทุกคนไม่เข้าจัยเหมือนกัน  โพสต์ 2011-2-28 12:42
1   รอยบุ๋มที่จมูก คนเจอกันเยอะครับ     เคยเสริมกับหมอ ก คนหนึ่ง   ใช้กระดูกหลังหูมาเสริมปลาย  สองหมื่นบาท   ทำไปสองปี มันบุ๋มเท่าเม็ดถั่วเขียว เนื้อนิ่มมาก คล้ายหลุมสิว  หมอบอกให้ฉีดคอลลาเจน ก็ไม่เอาดีกว่า ดูเนื้อมันแปลก ๆ   ตอนนี้แก้แล้ว  หมอคิดค่าแก่หมื่นเดียว   เอาเนื้อที่เอวมาแปะ  ใช้ซิลิโคนเดิม  ปรากฏว่าเนื้อที่ปลายจมูกเลยเอยะ  ดูใหญ่ขึ้นด้วย  ไม่ชอบ เหมือนอ้อม พิยดาไปเลย  แต่ผู้ใหญ่บอกโหวเฮ้งดี  จมูกมีเนื้อ จะรวย  ไม่ว่ากัน  เดี๋ยวจะไปทำใหม่กะหมอสุชาติให้สวยกว่านี้
2  ปีกจมูกที่ตัดนั้น   ปกติหมอหมอสุชาติที่ทำมาทุกคนจะเนียนสวยมาก  ไม่ทิ้งรอยตะขาบ เพราะเย็บจากข้างใน   น้องที่ทำงานทำมา และจะชวนเพื่อนไปทำอีกเพราะทำที่หมอคนหนึ่งมันทิ้งตะขาบมาห้าปีแล้ว   ปัญหาคือ หากช่วงแรกไม่ล้างแผลให้ดี ไม่ขูดเนื้อเยื่อที่ตรงข้างจมูกที่ผ่า แผลเป็นก็จะนูนไม่เนียนเรียบ  ดังนั้น  ใครตัดปีกจมูกต้องดูแลเนื้อ หรือสะเก็ดแผลให้ดี หมั่นขูดทิ้ง ให้พยาบาลที่นั่นทำแผลให้ด้วยเลยจะดีมาก   ตอนล้างแผล จะดึงหนังตายทิ้งเลย  แล้วแผลจะสวยมาก ๆ ครับ  ต้องรู้เทคนิคหน่อยหนึ่ง
3  หมอสุชาติจะเสริมจมูกลึกลงไป ไม่ลอย  คือฝังไว้ที่เนื้อเยื่อกระดูก  มันจะแน่น  นาน ๆ ไปล้วจะเรียว เล็ก  กลมกลืนไปกับหน้าตาจนดูไม่ออกว่าชั้นซิลิโคนอยู่ตรงไปน  ยิ่งนานยิ่งสวย  ปัญหาคือ ช่วงแรกจะบวมนานหน่อย  ของเพื่อนก็บวมสามสี่เดือนตรงหัวคิ้ว ทุกคนด่าว่าทำจมูกไม่สวย  แต่ท้ายที่สุด ก็สวยมาก ๆ อยู่ดี
4  ปีกจมูก หากดูไม่เท่ากัน  ไม่แฮปปี้  รอไว้ให้ยุบดีก่อน  หมอสุชาติเขาแก้ให้นะครับ  เสียแต่ค่ายาไม่กี่ร้อยบาทเอง  
5  ส่วนรอยบุ๋ม  ใครอยากจะให้เกิดเรื่องแบบนี้หล่ะ  ร่างกายคนมัน response ไม่เหมือนกัน  ท้ายที่สุด หมอจะแก้ให้จนเป็นที่น่าพอใจครับ

ขอให้โชคดีนะครับ  อย่าใจร้อน  หมอไม่ทิ้งคนไข้  แต่อย่าทิ้งหมอก็แล้วกันครับ  หมั่นพบ หมั่นปรึกษา ... โชคดีนะครับ

แต่มีเพื่อนคนนึงไปแก้มา รอยบุ๋ม เสียไป 2500.- ไม่แน่จัยว่าค่าอารัยค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:43
ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-2-28 12:43
ถูกของรีบน ตามนั้นเลยครับ ลองไปพบปรึกษาคุณหมอสุชาติดูอีกครั้งครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้