เจ้าของ: nobody_007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกระทู้ nobody_007 ตั้งกระทู้

ต้องขอนับถือคุณเลย   ไม่ได้อะไรแต่ก็ต้องมาทนอ่านข้อความบางข้อความที่อ่านแล้วบางครั้งเรายังรู้สึกแย่แทน  ยังไงก็สู้ๆนะคะ  เป็นกำลังใจให้   

เหมือนกันเลย..ที่ไม่เสริมกับคุณหมอฉันทัสก็เพราะไม่อยากเสียกระดูกหลังหู  ตอนแรกเราก็ลังเลๆอยู่นะเพราะเดือนหน้าเรามีคิวเสริมกับคุณหมอเฉลิม..เสียดายอ่ะ รอมาตั้ง 9 เดือน  

ปอลอ  ถ้ายังไงขอเชิญนะคะ ^^ >>   http://www.dodeden.com
202#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-22 21:44:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ supnoo ตั้งกระทู้

ทำกะหมอไหนคะ แล้วตอนนี้เปนงัยบ้างคะ ดีขึ้นมั้ย ของเราจากแรกๆจนถึงตอนนี้ ก้อตื้นขี้นนะ แต่ว่ายังไม่เต็ม ยังเห็นรอยอยู่ เราผ่านช่วงเวลาที่แย่สุดๆๆมาแล้ว ที่ผ่านมาก้อด้วยกำลังจัยตัวเองนี่แหละเนอะ มันดีที่สุด เราท้อซะแล้ว คัยจาช่วยเราได้ ยังงัยก้อสู้ๆๆนะคะ
ตอบกระทู้ nobody_007 ตั้งกระทู้

ทำครั้งแรกกับหมอชาตรีเชียงใหม่ค่ะ..เอาออกและแก้กับหมอสมเพชรค่ะ...ตอนนี้ก็เพิ่งได้ 20 วัน..รอยบุ๋มก็ยังมีอยูค่ะ..แต่ก็จะรอให้มันตื้นเองค่ะ...ใช่แล้วค่ะ.ต้องให้กำลังใจตัวเองนะคะ..สู้ๆๆๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น

จัยเยนๆเนอะ สู้ๆๆด้วยกัน  โพสต์ 2011-6-22 22:15
204#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-22 22:14:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Bangie ตั้งกระทู้

ดีค่ะ ได้คุยกันอีกแล้วเนอะ ขอบคุณมากค่ะสำหรับกำลังจัย เดือนหน้าครบหกเดือนเต็ม ตั้งจัยไว้ตั้งแต่แรกแล้วว่ายังไง ต้องเข้าไปสรุปกะหมอ
แต่เรื่องแก้ คงต้องแก้แน่นอน แต่จะกับหมอคนเดิม หรือ หมอที่เราจองคิวไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว ยังต้องรอสรุปอีกที จิงๆคิวของหมอที่เราจองไว้ปีที่แล้ว เลยมาแล้ว แต่เคาท์เตอร์บอกว่า ถ้าจะแก้ก้อให้โทรเข้าไปอีกครั้งจะแทรกคิวคนยกเลิกหั้ย  แต่เรายังลังเล  ว่าจายังไงดี แต่หมอเดิม ก้อยืนยันการรับผิดชอบดีค่ะ แกไม่ทิ้งคนไข้  ถึงแม้กระทู้เราเหมือนจะอยู่คนละฟากฝั่งกะหมอก้อเหอะ 55   แต่ขอยืนยันว่าทั้งหมดคือความจิงที่เกิดขึ้นทุกอย่างค่ะ  แรกๆๆอาจเพราะความโกรธ ทำให้หัวกระทู้มันดูรุนแรงร้ายเหลือ แต่เมื่ออ่านดีๆๆ อ่านอย่างเข้าจัย จะรู้ว่า ความรุสึกของคนตั้งกระทู้นี้มันเจ็บปวดมากนะคะ  ไม่มีเจตนาที่จะมาดิสเครดิต แต่ว่าต้องการนำเสนอสิ่งที่เกิดขี้น ปัญหา และ แนวทางแก้ไข เราจะไม่ทิ้งกระทู้เราไปไหน  จะอยู่จนวินาทีสุดท้าย ไม่ว่าจะด้วยการเข้าจัยที่อาจไม่ถูกต้องชัดเจน หรือ จะด้วยอารมณ์อะไรก้อตามแต่ของเราเอง
ทุกอย่างจะชัดเจนและเปนจริงค่ะ  เราจะไม่โยนระเบิดใส่ใคร แล้ววิ่งหนีไปแน่นอนค่ะ อยากหั้ยว่างๆเข้ามาแวะหากันอีกนะคะ
เวบ dodeden.com  เราเข้าไปสมัครสมาชิกไว้แล้วค่ะ  แต่ยังไม่มีโอกาสได้รีวิวเลย เด๋วขอสรุปมหากาพย์ภาคนี้หั้ยเสร็จสิ้นก่อนนะคะ
แล้วเด๋วทำรีวิวแบบม้วนเดียวจบค่ะ

ที่เดียวกันเลย     

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้การเลือกในครั้งนี้ประสบความสำเร็จ  สู้ๆนะคะ

อะเช สู้ๆๆ จ้า  โพสต์ 2011-6-24 18:47
เข้าใจดีค่ะว่าคนผิดหวังมันเป็นยังไง ถึงแม้ตัวเราจะตัดสินใจไปทำเองก็เถอะ
เพราะเสียทั้งเงินที่เกบมา เสียทังเวลาพักฟื้น เสียทุกสิงทุกอย่าง
207#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 18:46:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ plastic_surgery ตั้งกระทู้

คิดหนัก เรื่องการแก้ครั้งใหม่นี้มากเลยอ่ะ เอางัยดี หมอเก่าก้อแสนดี หมอใหม่ก้อเข้าที ถ้าจาหั้ยดี ต้องเลือกไป ~~~
เปน กล ใจให้น่ะคะ :)
209#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-30 21:04:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ feilyy ตั้งกระทู้

จ้า ขอบคุณมาก รู้แระช่ายป่ะ ว่าทำไม ถึงอยากแก้มว๊ากกกก !!! ไม่ใช่เพราะทรงร้อยเปอร์เซนต์ แต่เป็นเพราะปีกไม่เท่า  ช่วงสันปลายจมูกมีรอยแดง รอยบุ๋มกะนูน ดั้งสูงไปหน่อย แต่หมอก้อบอกว่าจาแก้หั้ยฟรี แต่ก้อขอเข้าไปคุยก่อนดีกว่า
หวัดดีครับพี่ จำผมได้ป่ะเคยคุยในกระทู้ปัญหา ซักกระทู้หนึ่ง

รอยบุ๋มลงไปเป็นยังไงบ้างครับ แล้วปีกจมูกไม่เท่ากันหมอเขาว่าไงหรอครับ
ผมไปคุยกับ คุณหมอสุชาติ เรื่องทำจมูกมาเหมือนกันครับ คุณหมอคุยดี และน่าเชื่อถือมากๆครับ จึงตกลงใจอยากจะทำกับ คุณหมอสุชาติ

แต่พอมาเจอกระทู้คุณ  nobody_007 ทำให้ผมอึ้งไปสักพักนึงเลยครับ บอกตรงๆว่าตอนนี้กังวลใจเรื่องการทำจมูกกับคุณหมอมากๆเหมือนกันครับ

- ใจนึงก็อยากทำมากๆ (คุณหมอทำทรงจมูกที่ผมชอบมากๆเลย)

- ใจนึงก็กลัวเจอปัญหาต่างๆที่ตามมา (เป็นคนรออะไรไม่ได้นานๆ)

ตอนนี้อยู่ในช่วงตัดสินใจ 50 - 50 % เลยครับ ~ เครียดดดดดดด ~!!

ยังไงก็ขอให้คุณ nobody_007 หายไวๆนะครับ ขอให้แก้ออกมาสวยดังใจต้องการเลยครับ ^ ^
กรรมเวรอะไรหรือนี่
ใช้สมองคิดหรือเปล่าอ่ะ
แค่เวปศํลยกรรมเท่านั้นเอง
ไม่เห็นจำเป็นต้องส่งเอกสารประจำตัวเลย
ไม่ได้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ทำบัตรเครดิตซะหน่อย
แบบนี้เวปพันธุ์ทิพย์ คงรับสำเนาปชช.กันมือหงิกเลยอ่ะดิ

ขนาดเวป "ดั้งโด่ง" ยังโกงงงงงงงงงงงงงงงไปได้เลย
นับภาษาอะไร กับให้เหล่าสมาชิก ส่งสำเนาบัตรประชาชนไป
จะเอาไปใช้ซื้อบ้าน ซื้อรถ ใช้เองหรือบ๊อบบี้ ???
แล้วให้สมาชิกเป็นคนจ่ายเงินให้แทนหรอออออออออออออออ

แก้ปัญหาได้แค่นี้หรือ

มิน่าล่ะ ปัญหาที่เกิดขึ้นกับเหล่าแิอดมิน และเวป

ถึงยังไม่มีสัญญาณตอบรับจากบ๊อบบี้เลย

สมองคิดได้แค่นี้หรือ?????????????

ติดตามได้ที่ลิงก์นี้ครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=27580
ลองเข้าไปอ่านนะครับอีกกระทู้ที่ห้องไกล่เกลี่ย ชื่อกระทู้ว่า
จากใจแอดมินฯ ครับ
214#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 11:28:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ style ตั้งกระทู้

หวัดดีค่ะ จำได้ค่ะ ว่าจาขุดหากระทู้อยู่ว่าเปนงัยบ้าง ตอนนี้ ดูจมูกทรงสวยแล้วนะคะ (จากดิสเพลย์)
ส่วนจมูกพี่รอยบุ๋มก้อตื้นขึ้นมาแล้วค่ะ แต่ก้อยังเห็นว่าเป็นรอยบุ๋มอยู่ ยังไม่เต็มดี ส่วนปีก หมอจะแก้หั้ยโดยอาจจาเย็บเข้าไปหรือ ดึงอีกข้างนึงออกมาหั้ยเท่ากะอีกข้าง รอยแดงที่สันจมูก อาจเกิดจากเส้นประสาทไปกดทับหรืออารัยซักอย่าง พี่ก้อฟังไม่เคลียร์  ก้อคงต้องแก้ไข อีกไม่กี่วันครบ 6 เดือน ขอเข้าไปคุยกะหมอก่อน แล้วจาสรุปอีกที ว่าจาเอางัยต่อนะคะ
215#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 11:39:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ♥…TN…♥ ตั้งกระทู้

เข้าจัยความรุสึกนี้ค่ะ เพราะตอนนี้ ก้อรุสึกคล้ายๆกัน เพราะกำลังคิดจาแก้ใหม่ค่ะ ผ่านมา 6 เดือนก้อรอมาด้วยความหวังค่ะ เท่าที่ดู หมอทำจมูกทรงผุ้ชายสวยนะคะ โด่งคมดี ส่วนปัญหา คิดว่าหลังๆๆอาจน้อยมาก หรือ อาจไม่มีอีกแล้วมั้งคะ เพราะส่วนใหญ่ที่ดูกระทู้เราจาไปอ้างอิงกะหมอตล๊อดดตลอดด จนหมอเริ่มหนักใจกะเราแล้วอ่ะ 555  แต่ไม่เป็นไรค่ะ แล้วรีวิวจะต้องจบแบบสวยงาม (คิดว่างั้นนะ)
ยังไง ก้อขอหั้ยทำออกมาถูกใจ ไม่มีปัญหาอารัยนะคะ โชคดีค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย nobody_007 เมื่อ 2011-7-1 11:39
ตอบกระทู้ ♥…TN…♥ ตั้งกระทู้

เข้าจัยความรุสึกนี้ค่ะ เ ...

^ ^ ขอบคุณ คุณ nobody_007 ที่ให้กำลังใจนะครับ ผมเองก็อยากทำให้เรียบร้อยไปครั้งเดียวเลยครับ ไม่ชอบงานแก้ไขเหมือนกัน (ไม่ค่อยมีเวลา)

ซึ่งตอนนี้ก็ตกลงใจแน่ๆว่าจะทำกับ คุณหมอสุชาติ แน่นอนแล้วครับ เพียงแต่ก่อนจะทำคงจะต้องไปปรึกษาคุณหมอกันอีกที (กลัวงานแก้)

คุยกับหมอให้เข้าใจนะคะ ขอให้ออกมาสวยถูกใจไม่ต้องแก้นะคะ ^^  โพสต์ 2011-7-1 20:22

ครับ

ตอนนี้ก็หกเดือนแล้วครับ แต่ซิลลี่ยังแข็งทั้งแท่งอยู่เลยครับ

หมอบอกเป็นเพราะตอนทำเลือดออกมาก

ปีกจมูกหมอเขาก็บอกว่าทำให้มันได้แค่คล้ายๆกัน ทำให้เหมือนกันไม่ได้

ถ่ายรูปด้านข้างยังพอได้ พอถ่ายหน้าตรงดูมันจะเบี้ยวๆครับ แต่หมอเขาบอกว่าตรงดี

ใต้ตาตอนนี้รอยคล้ำยังไม่หายเลย รอบๆดวงตาเลยดีกว่ายังดำๆอยู่เลย หัวตาก็ดำ ทำให้ตาดูลึกลงไปอีก

หมอเขาก็บอกว่าถ้าไม่พอใจก็แก้ให้ได้ แต่อันที่จริงผมไม่ค่อยจะมีเวลาหรอกครับ  จะเอาเวลาเรียนไปแลกกับแก้จมูก โดนแม่เฉ่งแน่นอน

รอยคล้ำที่ตายังไงคิดว่าหายแน่นอนค่ะ แต่อาจน๊านนนไปหน่อยรออีกนิดเนอะ  โพสต์ 2011-7-1 20:24
หมอรับประกัน 6 เดือน ถ้าจาแก้จิงๆคุยกะหมอก่อนนะคะ  โพสต์ 2011-7-1 20:24
เข้ามาสวัสดี จขกท อีกรอบนะคะ  นี่ก็ติดตาม รีวิว  ของ  จขกท มาตลอด  ยังไงครบหกเดือนและได้ไปพบกับคุณหมอแล้ว ได้ผลว่ายังไง มาเล่าสุู่กันฟังด่วยค่ะ  อยากทราบว่าคุณหมอจะคิดเงินเราเพิ่มไหม  เห็นมีกระทู้อยู่ท่านที่ทำกับหมอ ส.  แก้ให้ฟรีถึง สามครั้ง ( รู้สึกว่าจะเป้นเคสของคุณ first )  หรือจ่ายแต่ค่ายาเพิ่มหรือไงไมแน่ชัด เพราะกระทู้เค้ายาวมาก   มีโอกาสเข้าไปคุยกับคุณหมอลองยกตัวอย่างเคส คุณ first  ทำไมแก้ไขให้ฟรีได้   ตัวดิชั้นเองก็มีปัญหาแต่ไม่มากค่ะ  คือ ช่วงดั้งตรงตาสูงไป จนรูสึกตาลึก และตรงปลายดั้งยังชาอยุ่เลยค่ะ ตอนนี้สามเดือนกว่าแล้วค่ะ  มันนานไปสำหรับการทำจมูก ไม่น่าจะชาขนาดนี้  

โดยส่วนตัวนนะคะ หากคุยกับหมอแล้ว หมอไม่รับผิดชอบจริงๆ หมอบอกว่าดีแล้ว สวยแล้วอะไรประมาณนี้ทั้งๆที่เราเองหรือคนภายนอกมองยังไงก็ไม่ได้ดี  รอยบุ๋มก็มีอยู่  เปลี่ยนหมอคนใหม่เถอะค่ะ เพราะเค้าไม่มีความรับผิดชอบให้กับเราแล้ว เริ่มปัดปัญหาแล้วค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
219#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 21:48:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kiktua ตั้งกระทู้

หวัดดีค่า ขอบคุณที่ติดตามนะคะ และอยากหั้ยติดตามต่อไปเรื่อยๆค่ะ (แหม พูดเหมือนพวกดาราเลยอ่ะ 555 ) อาทิตย์หน้าจะเข้าไปพบหมอแล้วค่ะ เพราะอาทิตย์นี้ติดงาน ภารกิจมากมาย เท่าที่ทราบคร่าวๆๆของคุณ first นี่ หมอดูแล้วเห็นว่าเอียงแน่นอนค่ะ เลยไม่มีค่ายา ค่าใช้จ่ายอารัย  แต่กับเพื่อนในบอร์ดอีกคนที่ไปแก้ ที่มีค่ายาด้วย เป็นเพราะ ไม่ชอบทรงที่ช่วงดั้งสูงไป ประกอบกับ มีรอยบุ๋มที่ปลายคล้ายๆกะของเรา คือหมอให้รอก่อนค่ะ แต่เพื่อนในบอร์ด จิตตกมากมาย อยากแก้ ไม่ต้องการรอค่ะ หมอเลยคิดเฉพาะค่ายา เลยได้ผลการแก้ไขเรื่องรอยบุ๋มไปด้วยในตัว ส่วนกรณีของเรา ซึ่งก้อรอมานานพอสมควรแล้ว คิดว่า ชัดเจนแล้วปัญหา หมอเลยจะแก้ให้ ไม่มีค่าใช้จ่ายเช่นกันค่ะ  แต่ก้อขอไปคุยก่อนดีกว่า รอมาได้ตั้ง 6 เดือน ขอเวลาตั้งตัวอีกนิด คงไม่เป็นไร ช่วงสามเดือนของเรา ปลายจมูกยังชามากอยู่เลยค่ะ ช่วงแรกๆๆ อยากให้ประคบอุ่นไปเรื่อยๆ (ซึ่งตอนนั้น เราประคบเย็นตลอด ไปคุยกะหมอ หมอบอกให้ประคบอุ่น -*- ) เราซื้อยาลดบวม ที่ว่าดีๆๆมากิน ก้อลดไปไม่เท่าไหร่ค่ะ  ยังไง ใจเย็นนิดนะคะ ช่วงดั้งต้องลดลงอีกค่ะ แต่มากน้อยเท่าไหร่นี่ ไม่แน่ใจค่ะ สวยไวๆๆนะคะ ^^
มารอฟังจ้า ว่าน้องสุจะตัดสินใจยังไงดี เป็นกำลังใจให้ตลอดๆน้า
221#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 12:04:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ มาศ ตั้งกระทู้

อาทิตย์นี้หละจ้า พี่มาศ นู๋ว่าจาเข้าไปเคลียร์แระจิงๆๆ ช่วงนี้งานเย้อมากกกกกก  ติดนั่น ติดนี่ ไม่ได้ไปซักที เด๋วยังไง ถ้าไปฟังหมอแล้ว จามาเล่าหั้ยฟังนะค๊า ตอนนี้ เปนงัยบ้างพี่ โอเคยัง สวยแระช่ายป่าว เอารูปมาฝากน้องมั่งเน้อ

เดี๋ยวพี่ส่งให้ทาง เฟสบุ๊คนะจ๊ะ
ลองไปปรึกษาหมอจุทานะคับ  ผมแก้มา ๒ เดือนและ  พอใจมากคับ

อ้าวโพสต์ผิดที่โทษทีนะ มือใหม่  โพสต์ 2011-9-22 19:40
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ เราก็สนใจหมอนี้เหมือนกัน แต่หมอขึ้นราคาก็แพงมาก  โพสต์ 2011-9-22 19:38
ไปแก้กับหมอ ที่โตไกคลีนิคสิครับหมอเขาเก่งนะครับ แฟนผมไปทำมา
ลองโทรไปดูก็ได้เอาใจช่วยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้