เจ้าของ: nobody_007
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกกับการหาข้อมูลมา 5 ปี และความซวย ที่ได้จาก หมอสุชาติ

[คัดลอกลิงก์]
สู้นะคุณพี่ อย่าให้ปัญหานี้เกิดกับหนูเลย หมอก็คงไม่อยากให้มันเกิดหรอก ต้องทำใจเจ้าค่ะ
177#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 15:34:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากค่ะ ที่มาเยี่ยมมาเยือน ตอนแรกตั้งจัยไว้ว่าจะอัพเดททุกเดือน แต่ความแตกต่างมันยังไม่มีหั้ยเห็นมากนัก นอกจากการยุบบวมที่ลดลงเดือนละนิด เดือนละหน่อย วันที่ 05 /07/54 นี้ ก้อจะครบ 6 เดือนพอดี ยังไง จะเอารูปมาหั้ยดูกันนะคะ แต่ความรุสึกตอนนี้ คืออยากแก้ใหม่มาก ด้วยทรงจมูก ด้วยความสูงหัวตา และแกนที่ดูเหมือนว่าจะเล็กไปหรือป่าว ?? เข้ากะหน้า หรือป่าว ?? แต่ก้อยังหวังว่า มันอาจจะดีขึ้น ส่วนรอยบุ๋ม ตื้นขึ้นมาแล้ว รอยนูนก้อยุบลงไปหน่อยนึงแล้ว แต่ก้อยังไม่เรียบเปนปกติดี เดือนหน้าจามาอัพใหม่นะคะ ไว้พบกันคร่า ..
178#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 16:00:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล. ตอนนี้ หน้าม้า มากันหั้ยขวั่กไขว่ คลินิคโพสต์เอง อวยเองก้อมี ระวังกันหั้ยดีๆๆนะค๊า วิเคราะห์จากตัวเราและคนรอบข้างก่อนอ่านกระทู้เน้ออออ
ยังไม่ได้ทำเลยเจ้าค่ะ ศึกษาอยู่ แต่หมอทุกคนก็มีทั้งคนที่ทำออกมาสวยและไม่สวย หมอที่หนูจะทำด้วยก็มีบางคนไม่ชอบ แต่บางคนก็สวยมั่กๆ ปวดหัวจริงๆ
ตอนนี้อาการเป็นอย่างไรบ้างครับ หายชาที่ปีกจมูกหรือยังครับ
ของผมหมอสุชาติเหมือนกันครับ นี่ก้อ 2 เดือน ยังไม่ค่อยแห้งเท่าไรเลยครับ
ปีกจมูกที่ตัดมันยังป่องๆอยู่เลย ยังยุบไม่ดีเลย กี่เดือนปีกจมูกถึงจะแห้งๆเล็กๆอ่ะครับ
ช่วยตอบหน่อยนะครับ
181#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 12:01:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ emmy_cute ตั้งกระทู้

อยากให้ดูรีวิวเย้อๆๆๆ ผลงานและสไตล์ของหมออาจแตกต่างกัน อย่าคาดหวัง เกิน 50% ว่าหมอจะทำออกมาเหมือนแบบเป๊ะ เพราะบางทีทำออกมาเหมือนแบบแต่โครงหน้าเราไม่แมทช์กับโครงหน้าของแบบ ทรงจมูกก้ออาจไม่เข้ากับหน้า หรือ โครงหน้าของแบบคล้ายโครงหน้าของเรา เราต้องการทรงจมูกเหมือนแบบ แต่หมออาจทำออกมา แตกต่างจากแบบมากมายก้อมีเย้อแย้  เลือกหมอที่มีความรับผิดชอบ หมอหน้าเงิน เราต้องตัดออกไป เพราะถ้าเกิดปัญหา ขอบอกว่า ทั้งเจ็บใจ แค้นใจ เลือกเอง ช้ำเองค่ะ
แปลกอะ มีเพื่อนไปทำกับหมอสุชาติมาก็สวยนะ ไม่เห็นมีปัญหาเลย
183#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 12:07:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mon1122 ตั้งกระทู้

ช่วงปีกหายชาแล้วค่ะ แต่ช่วงสันของปลายจมูก ยังมีอาการชาๆอยู่เล็กน้อย เดือนที่ 2 ของเรานี่ ยังบวมอยู่มากมายนะคะ อดทนรอหน่อยค่ะ เคสของหมอสุชาติ เท่าที่ดู ผุ้ชายหมอทำออกมาสวยเกือบทุกคน อยากหั้ยรอไปถึง 6-7  เดือน จมูกจาแห้งและเรียวไปเรื่อยๆๆหลังจากนี้อีกเยอะค่ะ (คิดว่างั้นนะ ) เคสของหมอสุชาติ บวมนานค่ะ คัยว่าเดือนเดียวยุบ นี่ขอเถียงเลย
184#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 12:12:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pui_sirikarn ตั้งกระทู้

เหรอคะ  เพื่อนคุณโชคดีแล้วค่ะ แล้วมันแปลกยังไงเหรอคะ แล้วได้อ่านตั้งแต่หน้าแรกของเรามั้ยคะ
สู้ ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้นะ กรณีเพิ่งเคยเห็นเลย ขอให้จมูกสวยๆเร็ว ๆๆนะคะ
ตอนนี้เราก็จะแก้จมูกเหมือนกัน ของเราไม่มีปัญหาอะไรหรอก ทำมาได้ 4 ปี แค่แกนมันใหญ่ไปแล้วปลายมันไม่ค่อยโ่ด่งมาก ดูตอนไม่ยิ้มนี่ เป็นธรรมชาติมาก ๆๆ ยังไงมีข้อมูลหมอที่แก้จมูกเก่ง ๆ ฝากบอกต่อด้วยนะ ขอบคุณมากคะ
ต้องถือว่าโชคไม่เข้าข้างน่ะคร้าบ เพราะเห็นหลายเคสที่รีวิวเค้าไม่มีปัญหากัน
เอาเป็นว่าจะเป็นกำลังใจให้นะคร้าบ
187#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 18:20:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chamond ตั้งกระทู้

เลือกหมอดีๆๆนะคะ  ตอนนี้ หน้าม้าเย้อแย้ปายหมด ค่อยๆศึกษานะคะ เอาจัยช่วยค่า
188#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 18:41:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bird999 ตั้งกระทู้

เรื่องโชคเรื่องดวงนี่ ตอนนี้ เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง แต่ก้อพยายามจะคิดว่าเปนแบบนั้นนะคะ  หลายเคสที่ดูคือหมอสุชาติหรือป่าวคะ  ถ้ามาทัน  อาจเห็นว่า ไม่ใช่เคสนี้เคสเดียวนะคะ หลายเคสอยู่ค่ะ ต้องขุดหน่อยค่ะ อาจมาช้าไป ส่วนคนที่มีปัญหากับหมอเดียวกัน อยากบอกว่า พวกที่มีปัญหาแล้วเค้าไม่มาโพสต์ก้อมีนะคะ เพราะก้อมี msn คุยกันหลายคนค่ะ ส่วนคนที่มาโพสต์ ก้อคือพวกที่มีปัญหาจิงๆๆ อ่ย่างเช่นเราเปนต้น และที่โพสต์ ก้อเพื่อเป็นเคสศึกษาให้ใครหลายๆคนที่ดูแล้วเจอปัญหาแบบเดียวกัน หาทางออกร่วมกัน ของแบบนี้ ไม่อยู่บนหน้าใคร ก้อพูดลำบากค่ะ  และที่อดทนแบกหน้าไปไหนมาไหนแบบจมูกบุ๋มๆๆ ปีกหุบๆบานๆ ดั้งสูงเปนเขื่อนอยู่แบบนี้  ก้อเพราะเชื่อคำพูดหมอนะคะ ว่ามันต้องหาย ซึ่งไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ ทั้งๆที่อีกใจก้ออยากจะแก้ แต่ก้อรอดูก่อนไม่อยากดิสเครดิตหมอ เพราะไม่รอผล ว่ามันเท็จจิงยังไง  คัยแก้แล้วพอจัยแล้วเค้าก้อจบเคสไปค่ะ อยากบอกอีกรอบว่า เราไปปรึกษากับหมอหลายท่าน ก้อพูดคล้ายกัน คือ เลาะพังผืดไม่ดี มีผลให้เป็นแบบนี้ ซึ่งก้อตรงกับคำพูดของป้าวุ้นเส้น ที่ไกด์ไลน์มา ซึ่งเราอยากจะคิดว่าเปนความผิดพลาดของหมอ แต่ก้อเพราะคิดว่า หมอเค้าก้อคงไม่ได้ตั้งจัย เลยได้แต่อดทนรอต่อไปเรื่อยๆ ช่วงเดือนสองเดือนแรก ขอบอกว่า เราผ่านมันมาด้วยความยากลำบากนะคะ อยากให้หมอและคนที่ทำกับหมอแล้วออกมาดี เห็นใจเรา ว่าเราก้อเปนลูกค้าคนนึง เหมือนกับพวกคุณ ที่อยากให้หมอทำออกมาดี ที่ซวย ไม่ใช่ซวยเพราะคาดหวังว่าจาออกมาสวย 100% แต่ซวย เพราะปัญหาที่ไม่น่าจะเกิดมาเกิดกับเราและหลายอย่าง ลูกค้าหมอบางคนที่หมอทำมาดี ก้อไม่ต้องมาหมั่นไส้ ที่เรามาโพสต์ปัญหาของหมอ อย่างที่บอกค่ะ ไม่อยู่บนหน้าใคร ความรุสึกนี้ ไม่มีคัยรู้ค่ะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ
189#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 19:20:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดือนที่ 5  กะลังจาก้าวสู่เดือนที่ 6 ค่า

ความสูงของหัวตา มันลงไปไม่มาก ดูเปนเขื่อนอยู่ค่ะ ทำหั้ยตาดูโหลมั่กๆๆค่ะ
ด้านตรง ปีกสองข้างไม่เท่ากัน หุบข้าง กางข้าง รอยบุ๋มดูไกลๆยังเห็นอยู่ รอยนูนดูไกลๆไม่ค่อยชัดแล้วค่ะ
190#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 19:24:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ด้านข้าง ยังดูสูงเป็นเขื่อนอยู่ค่ะ  ตรงปีกมันดูกางๆห้อยๆกว่าอีกด้านค่ะ ( เซทนี้ ตัดปีก แต่งปลาย แก้ไข เสิรมใหม่ค่ะ )

รูปล่าสุดสวยแล้วนะคะ หรือว่าพื้นเพเดิมสวยอยู่แล้ว ขอแอบชมหน่อย อิอิ
192#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-17 19:39:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mintnee ตั้งกระทู้

ยังไม่โอค่ะ สำหรับจมูก นี่ถ่ายระยะครึ่งตัว แล้วตัดซูมมาเลยไม่ค่อยชัดทะไหร่ค่ะ จะรออีกเดือนนึง เดือนหน้าครบ 6 เดือน จาเข้าไปคุยกะหมอค่ะ พื้นเพเดิมไม่สวยอ่ะค่ะ ธรรมดามากค่ะ
ตอบกระทู้ มาศ ตั้งกระทู้

หวัดดีค่า คุณกะปอมคิดถึงเหมือนกันค่ะ ดีขึ้นบ้างมั้ย ของมาศหมอเลาะเอากระดูกอ่อนออกไม่หมด เหลืออยู่ 1 จุดตรงปลายจมูกพอดี โชคดีที่เนื้อหนา ตระเวนหาหมอหลายที่แล้ว หมอทุกคนจะบอกว่าไม่ต้องรีบแก้ก็ได้ ยังไม่ทะลุในเร็ววัน มาศก็เลยซุ่มหาข้อมูลหมอใหม่จะแก้ทรงและเลาะเศษกระดูกอ่อนที่เหลือออกค่ะ เมลมาคุยกันนะค่ะ เพราะมาศจะไม่ค่อยเข้าบอร์ดเท่าไหร่ piyamas10@gmail.com เดี๋ยวมาศส่งรูปให้ดู อิอิ

แสดงความคิดเห็น

พี่มาศ Fighting !!  โพสต์ 2011-6-19 21:58
จขกท ยังดีนะครับ จำผมได้มั้ย ทีเคยตั้งกระทู้เรื่องแผลบนจมูก กับหมอส. อนุสาวรีย์
ตอนนี้แผลดีขึ้น แต่ยังไม่หาย แต่เกิดหลุมสิวบนจมูกซะงั้น ไปหาหมอที่นิติพนคลีนิค
เค้าบอกว่ายังยิงเลเซอร์ไม่ได้ ต้องรอให้รอยช้ำใต้ผิวหนังหายสนิทเสียก่อน ยังมีรอยช้ำอยู่บ้าง
แต่รอยแผลหลุมสิวนี่สิ บนจมูกเลย อายๆๆๆคนจังครับ ยิ่งกว่าจขกท อีกนะครับ
ใจนึงก้ออยากจะฟ้องให้รู้แล้วรู้รอดเลย จมูกก้อไม่ค่อยจะสวยเท่าไร ไม่คุ้มราคา แถมทำให้เป็นแผลอีก
เสียใจที่สุดกับการตัดสินใจเลือกหมอส. ไม่เคยเสียใจอะไรในชีวิตเท่าครัง้นี้เลย
รอยบุ๋มของจขกท เกิดจากอะไรครับ เพราะหมอแซะเนื้อแต่งปลายหรือเปล่า
แล้วรอยนี้มันจะตื้นขึ้นกลับมาเหมือนเดิมไหม แล้วหมอจะรับผิดชอบยังไงครับ
ถ้า 6 เดือนผมไม่หาย ผมอาจจะฟ้องอ่ะครับ ทำผมเสียหายมากๆ รักษาแบบขอไปที
ทำให้สภาพจิตใจผมแย่มากๆ อายพ่อแม่พี่น้องเพื่อนๆ โดนถามทุกวันเมื่อไรหาย
ไม่กล้าไปหาเพือนๆกลัวโดนเพื่อนเยาะเย้ยว่าไปทำมาแล้วซวยแบบนี้
ผมขอสารภาพว่าเคยอ่านกระทู้นี้ก่อนไปทำกับหมอ ส.
แต่ผมมองข้าม ไม่คิดว่าจะดวงซวยเหมือน จขกท
แล้วผมก้อแจ๊คพอตเข้าอย่างจัง เจอกับตัวเอง หนักยิ่งกว่า จขกทอีก
ผมโกรธแค้น แต่ทำอะไรไม่ได้ บางครั้งถึงขึ้นต้องพึ่งธรรมะ เพื่อสงบจิตใจ และทำใจ
ทำให้ผมกลัวการทำศัลยกรรมเป็นที่สุด เข็ดไปตลอดชีวิต บทเรียนราคาแพงสำหรับผมเลย
195#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 22:20:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mon1122 ตั้งกระทู้

หวัดดีนะคะ  จำด้ายค่ะ  เสียจัยด้วยนะคะเรื่องจมูก เราเองบอกตรงๆๆความรุสึกไม่ต่างจากคุณทะไหร่ค่ะ อยากบอกว่าสองสามเดือนแรก สภาวะจิตจัยมันแย่มาก เครียดมาก จนหน้าแก่ล่วงหน้าไปอีกหลายปีเลย -*-  มันไม่ใช่จิตตกธรรมดานะคะ มันมากกว่านั้นเยอะ เพราะจมูกเดิมเราไม่ได้มีปัญหาในลักษณะเดียวกับตอนนี้  และปัญหามันไม่ใช่แค่จมูกเอียง เบี้ยว หรือทรงไม่สวยไม่เข้ากะหน้า เพราะตรงนั้น เรายอมรับได้ค่ะ มันแก้ไขได้ ไม่มีผลอารัยมาก คนอื่นแก้มาหลายรอบเค้ายังสวยกันได้ ก้อไม่เคยคิดท้อจัยมากเท่าตอนนี้ เพราะสิ่งที่เกิด มันยอมรับลำบาก แต่เราเองก้อพยายามคิดในแง่บวกเสมอว่า มันต้องดีขึ้น หมอบอกว่า เจอเคสแบบนี้มาก่อนเรา คนอื่นเป็นมากกว่านี้อีก เราก้อคิดว่ามันคงต้องหายซักวัน ตอนนี้ จมูกที่บุ๋มและนูนมากได้ตื้นขึ้นและยุบลงไปพอสมควร แต่ยังบุ๋มอยู่และนูนอยู่ยังไม่เป็นปกติค่ะ มีรอยแดงเกิดขึ้นช่วงสันใกล้ปลายจมูกเมื่ออากาศร้อนๆ และตอนอาบน้ำอุ่น ชัดเจนมาก อาจเปนเพราะรอยช้ำจากข้างในหรือยังไงอันนี้ไม่มั่นใจค่ะ ตอนนี้ก้อรอยุบ ว่าจะรอต่อไปอีกซักเดือนสองเดือน แล้วหาที่แก้ใหม่ หรือจะยังไงจาดูอีกที เพราะจะได้สรุปจบปิดกระทู้นี้ไปค่ะว่า ข้อเท็จจิงมันคืออะไร สำหรับคนที่มีปัญหาคล้ายกัน จะได้เข้าใจว่าแนวทางแก้ไขมันคืออะไรค่ะ ยังไง ลองเข้าไปปรึกษากับหมอสุชาติดูก่อนมั้ยคะ ว่าจะแก้ไขยังไงได้บ้าง จะได้ทราบแนวทาง ขอหั้ยทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ เปนกำลังจัยหั้ยค่ะ
สู้ๆๆคับ  ผมกำลังตัดสินใจว่าจะไปทำยุอ่ะคับ  กะ หมอบุญนี่แหละ  ช่วยแนะนำหน่อยดิคับ
197#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 20:22:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nine69 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่า ถ้าหั้ยแนะนำ หมอบุญถิ่น คือ ราคาไม่แพง หมอออกแนวดุหน่อย ถ้าจาคาดหวังว่าหมอจะต้องคอยเทคแคร์ไรเรามากมาย หาได้มีไม่ค่ะ ต้องจัยเย็นๆ แต่ก้อคุณภาพสมราคาค่ะ สำหรับคนที่ปลายไม่มีปัญหาอารัย ทำกะหมอก้อออกมาสวยอยู่ค่ะ แต่สำหรับเราปัญหาคือ เอียงค่ะ ปลายจาทะลุ เอียงนี่ตั้งแต่แรกที่เสริมมาเลย แต่ไม่ถึงกับมากมาย มองผ่านๆอาจดูไม่ค่อยรู้ นานๆไปชัดเจนดีค่ะ 55 ส่วนปลายจะทะลุนี่มาช่วงหลังๆค่ะ ปีที่ 4 - 5 ปลายขาวแล้วค่ะ ก้อเลยต้องแก้ แล้วประกอบกะอยากจะตัดปีกมว๊ากกกกก !!  เพราะปลายไม่เรียวอ่ะค่ะ ออกปลายบานๆหน่อย เลยมาแก้กะหมอสุชาติอ่ะค่ะ ยังงัยก้อ ขอหั้ยแก้มาสวยสมจัยนะคะ อย่าหั้ยมีปัญหารัยเลย สาธุ !!
อ่านไล่มาเรื่อยๆ..ชอบที่ จขกท.ตอบคำถามจังค่ะ  ตอบได้เคลียร์มากๆๆ  

ขอเป็นกำลังใจให้ จขกท. เจอที่คุณหมอในดวงใจเร็วๆแล้วก็แก้ออกมาสวยเริ่ดๆๆๆนะคะ

โดยส่วนตัว..คิดว่าทรงของคุณหมอฉันทัสน่าจะเข้ากับหน้า จขกท. นะคะ

เอิ่ม..ไม่ได้ม้านะ  เป็น คหสต.จริงๆ
199#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-22 10:50:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Bangie ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคะ ก้ออย่ากหั้ยกระทู้เรา ดังไกลไปทั่วโลก 555 ขำๆนะคะ อยากหั้ยคัยที่มีปัญหาแบบเดียวกัน มาดูกันค่ะ ว่าบทสรุปมันจาเปนยังไงต่อไป สุดท้ายแล้วใจมันก้อร่ำๆๆอยากจาแก้มากมาย แต่ก้ออยากรู้ว่าทรงนี้มันจาใช้เวลาเซทตัวมันเองไปอีกนานแค่ไหน ส่วนตัวก้อแอบชอบจมูกของคุณดรีมมว๊ากกนะคะ (ทรงล่าสุดที่แก้กะหมอฉันทัส) แต่ว่าไม่อยากเสียดูกอ่อนหู อ่ะค่ะ เลยเลี่ยงๆๆไป ตอนนี้ ก้อพยายามหาร่มมากางไว้ ร้อนไป เด๋วหาดีม่ายด้ายอีก ขนาดดูมา 5 ปีแล้วก่อนแก้จมูกนี้ ยังเจออารัยแบบคาดไม่ถึงเลยค่ะ
ของเราแดงเกือบทะลุ ถอดออก พัก 1 เดือน แล้วใส่ใหม่รอยบุ๋มตรงปลายจมูกไม่หายแต่ก็ดูดีขึ้นมาหน่อย
ไม่อยากรองเหมือนกัน..บอกว่าทุกอย่างคงต้องใช้เวลา....เราคิดว่าอะไรที่เราเร่งๆมันไม่น่าจะดีอยู่แล้วล่ะ
ร่างกายคนเรา.ระบบมันต้องใช้เวลาในการฟื้นฟู..เราก็ใส่ใหม่ได้ 20 วันก็ต้องอยู่กับรอยบุ๋มต่อไป...ก็พยายามให้กำลังใจตัวเอง คิดบวก..คนอื่นขี้เหร่กว่าเราก็มีเยอะแยะ...สู้ๆๆๆๆๆนะคะ....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้