เจ้าของ: bloodrose
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รักษาแผลเป็นครั้งใหญ่ที่สุดในชีวิตกับ หมอ อภิชาญ

[คัดลอกลิงก์]
เจ้าของกระทุ้เงียบหายไปเลยครับ
เจ็บมาดมั้ยคับ
เป็นเราคงย้ายโรงพยาบาลตั้งแต่แรกแล้วนะค่ะ ดูแล้วไม่มีจรรยาบรรณ หมอคงไม่ได้เรื่อง โมโหแทนค่ะ

คุณหมอแก้ให้ดีมากค่ะเลย ยินดีด้วยนะค่ะ
ไม่เป็นไรค่ะ  เป็นกำลังใจให้นะคะสู้ๆค่ะ
ดูดีขึ้นมากเลยค่ะ คุณหมอเก่งจัง
ต้นฉบับโพสต์โดย bloodrose เมื่อ 2011-2-24 17:46
มีอีกเรื่องคือตอนเราออกจาก รพ เราต้องรอยาตรงที่นั่ง ...

โอ้โห เลวมาก คำพูดคำจาแบบว่า นี่มันไม่มีความเมตตาให้คนอื่นเลยหรอ
สีจางลงแล้ว ยังเห็นรอยอยู่นิดหน่อยถ้าฉีดยาลดแผลเป็นเพิ่มก็น่าจะดีขึ้น เรียบขึ้นนะคะ
158#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-4-28 14:27:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ ไม่ได้เข้าซะนาน ถามว่าตอนนี้โกรธอยู่มั๊ยก็โกรธนะ เพราะถึงยังไงมันก็ยังเป็นรอยอยู่ถึงมันจะจางลงแล้วแต่ มันก็ไ่เหมือนเดืมค่ะ กลัวคนเข้าใจผิด กลัวแฟนรับไม่ได้ กลัวไปหมดเลยค่ะ
159#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-19 15:18:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ฉีดยาไปเรื่อยๆค่ะ สีดีขึ้น แต่ไม้รู้ว่ากินโปรตีนมากไปหรือเปล่าแผลเริ่มปูดค่ะ
รพ.แย่มากค่ะ เย็บก็แย่มาก ดีที่หมอคนใหม่ทำเนียนจริงๆค่ะ
เคยผ่าใส้ติ่งกะหมอมฆวันที่ปิยะเวท ปัจจุบันมาอยู่สมิติเวช
หมอเย็บแผลเป็นแนวใต้บิกินี่ เป็นเส้นตรง ปัจจุบันไม่มีรอยเลยค่ะ
จางลงมากเลยนะค่ะ เดี๋ยวก็สวยกว่านี้ค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย taesterclub เมื่อ 2012-7-27 20:50

หือออ จะบอกว่า ของ จขกท คล้ายของผมมากๆเลย
เหตุการณ์ก็คล้ายๆกัน หมอแย่พอๆกัน
แต่ของผมนี่จะออกไปทางสั่วซะมากกว่า คือเดาเอาว่าไส้ติ่งแตก จิงๆยังไม่แตกเลย
เลยมีแผลเป็นฝากไว้ซะยาวเหยียด
แต่ช่วงก่อนหน้านี้ เรื่องศัลยกรรมแบบนี้มันยังไม่ค่อยบูม
ผมเลยไปสักทับแทนที่ซะล่ะ แหะๆ
ยังไงก็ขอให้ จขกท ทำออกมาสวยๆก็แล้วกันนะครับ
แค่ทำครั้งแรกก็เห็นได้ชัดเลยนะว่ามันดีขึ้นอ่ะครับ ^^
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้หายไวไว
แผลดูดีขึ้นเยอะเลยนะคะ
แผลจางลงเยอะเลยค่ะ กำลังหาข้อมูลแผลเป็นกับคุณหมออภิชาญอยู่เลยค่ะ  เห็นแผลสวยเรียบด้วย
ผ่าตัดไส้ติ่งอักเสบหรอคะ ทำไมแผลผ่าตัดกว้างและใหญ่จังเลยคะ เค้ามีอาเป็นไส้ติ่งอักเสบเหมือนกันคะ แผลไม่ใหญ่ขนาดนี้ ขอให้แผลผ่าตัดหายไวๆๆนะคะ
แผลสวยขึ้นเยอะเลยนะค่ะ  ดูเล็ดลงเลยค่ะ
ยินดีด้วยนะค่ะ หายแล้ว สวยแล้วค่ะ
แผลดูดีขึ้นเยอะเลยนะค่ะ เนี่ย
ใช้ฉีดยาชาใช้ไหมค่ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
แต่เราก็มีแผลผ่าตัอเหมือนกันนะคงมัยเกี่ยวกับหมอไร้จรรยาบรรณหรอกค่ะ แผลนูนขึ้นอยู่กับการตอบสนองของผิวเราซึ่งแต่ละคนมัยเหมือนกัน ส่วนเราแผลสีดำต้องเลเซอร์หัยจางยิงมาปีเต็มๆตอนนี้รักษาเสร็จแล้วค่ะ ฉีดสเตเรียให้ยุบไม่นูนเรยฉีดแค่3-4 ครั้งเองค่าฉีด500บาทต่อครั้ง ยังไงก็เป็นกำลังใจหัยนะค่ะ
เคยผ่าไส้ติ่งเหมือนกันค่ะ แตไม่เปนแผลเปนขนาดนี้ ยังไงก็ขอให้หายเร็วนะคะ
เจ้าของกระทู้เงียบหายเลย
ตอนนี้ก็รักษากับคุณหมออภิชาญเหมือนกัน ฉีดรอยแผลเป็นคีรอยด์ที่หน้าจากอุบัติเหตุไฟไหม้
ฉีดไป 2 ครั้งแล้ว แผลนุ่ม ยุบลงไปเยอะมาก (ตอนแรกก็แอบกลัวว่าแผลจะไม่ยุบ เพราะเป็นแผลนานหลายปีแล้ว แต่แผลยุบลงเยอะจริงๆ พอใจมากๆ)
จะไปฉีดครั้งที่ 3 วันที่ 1 ส.ค. 56 นี้คะ  คุณหมอน่ารัก อธิบายละเอียด เอาใจใส่คนไข้มาก

นี่เว็บไซด์คุณหมออภิชาญ http://www.firstcare-clinic.com/
facebook : https://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%9F%E0%B8%B4%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%AA%E0%B9%81%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B9%8C-%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%81-First-Care-Clinic/429759703751352

ตอนนี้คลินิกคุณหมอย้ายไปอยู่
สถานที่ตั้ง
15 ซอยเฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย30
ถนนเฉลิมพระเกียรติ ร.9
แขวงหนองบอน เขตประเวศ กรุงเทพฯ 10250

เวลาทำงาน
ทุกวัน (ปิดวันพุธ) 10.00 – 20.00 น.

ติดต่อสอบถาม
เบอร์มือถือ (คลินิก) 086-350-9030, 081-6451098
เบอร์คลินิก 027263640
ขอบอกว่าที่เมืองนอกนางพยาบาลดูแลดีจริงๆ เขามาดูแลเราตอนดึกทุกๆครึ่งชั่วโมงจนเราไม่ได้หล้บไม่ได้นอนตกใจนางพยาล เขาใส่ใจทุกๆลายละเอียดดูแลเราดีจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้