เจ้าของ: bloodrose
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รักษาแผลเป็นครั้งใหญ่ที่สุดในชีวิตกับ หมอ อภิชาญ

[คัดลอกลิงก์]
หายไวๆนะคะ
หายไวๆ  น่ะค่ะ  แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ
หายหรือยังค่ะ อยากเห็นรูปตอนนี้จังค่ะ
หายหรือยังค่ะ
กำลังจะตัดสินใจทำแผลอีกที่หนึ่ง อยากเห็นแผลตอนนี้ค่ะ หายหรือยังค่ะ
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-23 13:20:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ pinkmalon ตั้งกระทู้

ตอนนี้แผลเริ่มดีขึ้นแล้วล่ะค่ะ แต่ก็ยังต้องไปฉีดยาเพื่อให้สีจางลงอีก 2-3 ครั้งค่ะ
ขอให้หายรวมแล้วหมดไปเยอะมั้นคะ
ของเราก็รอหมอใส้ติ่งแตกเหมือนกันนะค่ะ มีรอยเหมือนกัน ยาวแต่ไม่นูนแล้วนะค่ะ เพราะไปฉีดยาแก้คัย์รอยแล้วใช้ยาลบรอยแผลเป็นเอานะค่ะ รอรีวิวจะไปรักษาบ้าง
ของเราก็รอหมอใส้ติ่งแตกเหมือนกันนะค่ะ มีรอยเหมือนกัน ยาวแต่ไม่นูนแล้วนะค่ะ เพราะไปฉีดยาแก้คัย์รอยแล้วใช้ยาลบรอยแผลเป็นเอานะค่ะ รอรีวิวจะไปรักษาบ้าง  โดนไปตอนเจ็ดขวบ ตอนนี้ยี่สิบเก้าแล้วค่ะ แผลยาวลักษณะเดียวกันของยาวอ้อมสะดือนะค่ะ  เพราะแตกเลยต้องล้างท้องนะค่ะ แผลไม่เหมือนผ่าคลอดนะค่ะ
ของเราก็รอหมอใส้ติ่งแตกเหมือนกันนะค่ะ มีรอยเหมือนกัน ยาวแต่ไม่นูนแล้วนะค่ะ เพราะไปฉีดยาแก้คัย์รอยแล้วใช้ยาลบรอยแผลเป็นเอานะค่ะ รอรีวิวจะไปรักษาบ้าง  โดนไปตอนเจ็ดขวบ ตอนนี้ยี่สิบเก้าแล้วค่ะ แผลยาวลักษณะเดียวกันของยาวอ้อมสะดือนะค่ะ  เพราะแตกเลยต้องล้างท้องนะค่ะ แผลไม่เหมือนผ่าคลอดนะค่ะ
หายไวๆ นะค่ะ สู้ๆ ^___^

*** เราก็เป็นแผลคีลอยด์ทั้งปลูกฝี เเล้วก้อแผลที่เกิดจากอุบัติเหตุ รักษามาหมดทั้งผ่าตัด ฉีดยา แปะแผ่นเจล ทายา แต่เรามารักษาจิงจังหลังจากที่แผลปิดหลายปีแล้วนะ ตอนนี้แผลไม่นูนแล้ว ดีขึ้นเยอะ ตอนนี้ยิงเลเซอร์ V-beam  ให้สีจางลงค่ะ
รอรีวิวนะค่ะ
115#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-14 10:03:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bloodrose เมื่อ 2011-10-14 10:53

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bloodrose เมื่อ 2011-10-14 10:24

มาแล้วค่ะ เพิ่งถ่ายวันนี้เอง เพราะติดงานช่วงนี้เลยไม่ได้เข้ามาดู เอาเป็นว่ามารีวิวแบบต่อเนื่องตั้งแต่ผ่าตัดครั้งแรกเปรียบเทียบดูนะค่ะ
แผลก่อนผ่าตัดรักษากับคุณหมออภิชาญ

หลังจากผ่าตัดครั้งแรกเสร็จค่ะ ถ่ายจากในห้องผ่าตัดเลยนะค่ะ ให้คุณหมอถ่ายให้เก็บไว้ดูพัฒนาการของแผลว่าดีขึ้นมั๊ยค่ะ

แผลผ่าตัดครั้งที่สองค่ะ ถ่ายในห้องผ่าตัดเช่นเคย จากที่แพลนไว้ว่าจะผ่าสามครั้ง ครั้งนี้ใช้เวลาทำนานมากประมาณ 4 ชมเห็นจะได้ เย็บเกือยสองร้อยเข็มน่ะค่ะ คุณหมอเค้าใช้แว่นขยายในการเย็บเลยทั้งด้านในและด้านนอก และเย็บซ้ำอีกทีด้ายบนสุด สรุปคือเย็บไปสามชั้นค่ะ เมื่อยสุดๆๆ

แผลปัจจุบันหลังผ่าตัดครั้งที่สอง เพราะเราลางานไว้นานเลยต้องกลับไปทำงานเลยหลังผ่าแค่สามวันเอง เลยทำให้แผลยืดนิดหน่อย ค่ะ ครั้งนี้เราพอใจมากค่ะ คิดว่าจะพอแค่ครั้งนี้แล้วค่ะ คุณหมอท่านก็ไม่ว่าอะไร ตอนนี้เรายังคงไปฉีดยารักษากัยคุณหมออยู่ค่ะ เพื่อให้สีจางลง และ ไม่นูนขึ้นมาค่ะ

รูปครั้งนี้ถ่ายเองค่ะ ลำบากตอนถ่ายรูปค่ะ อาจจะดูเอียงๆ เบลอๆไปบ้างนะค่ะ
ปล น่าอายมากน้ำหนักขึ้นมาตั้งหกโลแหน่ะค่ะ อาจจะดูเป็นชั้นๆบ้างอยากใส่ใจเลยนะค่ะ

อ้อเห็นคลีนิคมีเวปไซด์แล้วค่ะชื่อเวป www.firstcare-clinic.com คิดว่าถูกนะถ้าไม่ถูกลองหาในกูเกิ้ลดูก็ได้ค่ะ

116#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-2 16:05:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราเป็นคนที่ชอบเกาแผลอยู่เหมือนกันแผลเลยยืด ถ้าอยากให้แผลสวยๆต้องไม่เกาเลยอันนี้ หมอบอกมา
ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ เป้นกำลังใจให้นะคะ
ค่าใช้จ่าย ทั้งหมดเท่าไหร่ค่ะ
แผลดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ คิดว่าไม่นานสีคงจางกว่านี้ค่ะ
120#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-11-21 08:06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ aon2527 ตั้งกระทู้

รวมๆทั้งหมดอยู่ที่ 50000  บาทค่ะ
Fractional Laser ครับ เรียบ ทำไปเรื่อยๆ สีจะเสมอกันขึ้นเรื่อยๆ
ดีใจด้วยค่ะ ดีขึ้นมากๆๆๆๆๆๆเลยค่ะ
ผมก็ไส้ติ่งแตก แผลน่าเกลียดกว่าอีกนะ แต่เราผู้ชายคงไม่อะไรเท่าไร เสียเงินแถมเสียอารมณ์ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้ ถ้าผ่าทันแผลก็นิดเดียวเอง
125#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-14 08:03:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย balaguda เมื่อ 2011-12-19 13:06
ผมก็ไส้ติ่งแตก แผลน่าเกลียดกว่าอีกนะ แต่เราผู้ชายคง ...

ใช่ค่ะ ตอนนี้แม้แผลจะดีขึ้นแล้วแต่ก็ยังเห็นแผลเป็นจางๆอยู่ดีค่ะ ตอนนี้ที่บ้านก็พยายามให้กำลังใจแล้วที่สำคัญแฟนเข้าใจ เลยทำใจได้แล้วค่ะ และกำลังใจจากทุกๆคนชาวดั้งโด่งขอบคุณมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้