เจ้าของ: bloodrose
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รักษาแผลเป็นครั้งใหญ่ที่สุดในชีวิตกับ หมอ อภิชาญ

[คัดลอกลิงก์]
ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ แผลมีทีท่าว่าจะหาย เรียบเนียน หมอเก่งมาก

เพื่อนของแฟนเราปลายปีก่อนก็ผ่าตัดใส้ติ่ง ไม่ได้แตกนะคะ รพ.เอกชน ชื่อดัง สมิ..
ผ่าแบบส่องกล้อง แพงโคตร รวมอะไรๆแล้ว เกือบสามแสน - -"
ยังคิดๆอยู่เลยถ้าเป็นเราไม่มีเงินขนาดนั้น เจ็บป่วยทีคงได้แผลแบบเจ้าของกระทู้โดนแน่ๆค่ะ
หายไวๆ นะค่ะ หมอที่ทำแผลได้แบบนั้นเลวจริงๆค่ะเป็นหมอมาได้ยังไง เอาใจช่วยนะค่ะเดียวก็ดีขึ้นนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยค่ะ  โพสต์ 2011-3-28 10:23
หนูก็เคยผ่าไส้ติ่ง แต่แผลดูดีมากค่ะ หมอน่ารักมาก เป็นกำลังใจให้ค่ะ

กระทู้มีประโยชน์มากค่ะ รอชมนะคะ
ขอให้หายไวๆนะค่ะ หนูจะรอชม
ตอบกระทู้ redfanta ตั้งกระทู้

เป็น Laser ตัวหนึ่งครับ ใช้ยิงปรับแผลเป็น หลังแก้ไขโดยการผ่าตัดไปแล้วยังเหลือร่องรอยเล็กๆ ช่วยให้ผิวผลัดออก และกระตุ้นสร้างเนื้อรอบๆ ให้ เนียนขึ้นครับ เพราะบางคน หลังผ่าตัดแก้แล้วยังมีรอยหลงเหลือครับ แต่ไม่เหมาะที่จะทำผ่าตัดอีกครับ ลอง Google ดูนะครับ

Fractional Co2 Laser ในไทย แนะนำยี่ห้อง CICU ครับ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 10:17:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ lil ตั้งกระทู้

เห็นด้วยค่ะ ถ้ามีตังก็เข้าเอกชนดีๆดีกว่า ที่รพนี้ก็เสียเยอะค่ะ หลักแสนเหมือนกัน เงินสดด้วยค่ะ แม่เราสั่งย้ายไปรพ กรุงเทพด่วนแต่ไม่ทันอ่าา ใส้ติ่งแตกซะก่อน สรุป ต้องเสียค่าแต่งแผลอีกกำๆๆ
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 10:19:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ plastic ตั้งกระทู้

น่าสนๆค่ะ แต่ต้องใช้หลังผ่าหรือเปล่าค่ะ รักษาแผลเป็นเหรอค่ะ
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 10:27:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้เป็นวันที่สี่แล้วค่ะเมื่อวานต้องออกไปเรียนแล้วค่ะ จริงหมอไม่ให้ขยับมากๆนะค่ะ แต่จำเป็นต้องไปค่ะเด๊่ยวไม่ทันเพื่อนค่ะ กะว่าจาไปเรียนแล้วกลับเลยเพื่อนดันชวนไปฟอร์จูนอีก กว่าจากลับ หกโมงเย็นเลยค่ะ สรุปเดินทั้งวันปวดแผลสุดๆ เลยค่ะ
ตอบกระทู้ bloodrose ตั้งกระทู้

หลังผ่าครั้งสุดท้ายสัก 1 เดือน เริ่มไปทำได้เลยครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ แต่ทำที่ไหนเหรอค่ะ  โพสต์ 2011-3-28 10:31
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-28 10:29:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ทำแผลยังไม่มีอาไรเปลี่ยนแปลงมากเดี๋ยววันตัดไหมรีวิวให้อีกทีดีกว่าค่ะ
ตอบกระทู้ plastic ตั้งกระทู้

ลองหาดูครับ ตามคลินิคชั้นนำ
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-30 13:18:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ครบหนึ่งอาทิตย์แล้วค่ะ แต่หมอยังไม่ให้ตัดไหมเดี๋ยวเย็นี้รีวิวให่ดูนะค่ะ
ศิหมออภิชาญไม่ต้องห่วงค่ะ  หายแน่นอนค่ะ  แผลสวยกว่านี้เยอะเลย 55
สู้ๆน๊าค่า  เด่วก๊หายค่า:)
เราเปนอีกคนที่มีแผลเปนค่ะแต่เปนแผลที่ทำขึ้นเองนะ มันนูนออกมาเยอะเลย ครั้งแรกไปเลเซอร์ออกเจ็บมากกก แต่กลับมานูนอีก ทาครีมลบรอยแผลเปนหลายยี่ห้อไม่หาย ชีดยาก็ช่วยให้ยุบลงนะค่ะแต่เจ็บ จนพี่สาวผ่าตัดเปลี่ยนไตมีแผลเปนยาวมาก พี่เราดูช่องโฆษณาสินค้าชื่อ condolisa เลยโทรสั่งซื้อใช้ไปหมดหลอดแผลจางลงและยุบลงมากกกอย่างไม่น่าเชื่อ เราเหนเราก็ตกใจว่าทำไมทั้งสีและความนูนมันดีขึ้นมาก เราเลยซื้อมาใช้บ้าง แผลของเราก็หายขึ้นสีจางจนใกล้เคียงสีเนื้อของเราเลย เราดีใจมากก เลยอยากให้เพื่อนๆที่มีความทุกข์ใจเรื่องแผลเปนลองซื้อมาใช้ดูนะ เราฝากเพื่อนซื้อหน้าศิริราช ราคา1500 ตอนนี้ขึ้นรึยังไม่รู้นะค่ะ เพื่อนๆลองใช้ดูไม่ผิดหวังจิงๆเราก็ลองมาหลายยี่ห้อแล้วเหมือนกัน
แผลหายเร็วๆนะค่ะเพื่อนๆ
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 14:14:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี่ดีขึ้นมากแล้วค่ะ
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 14:15:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากค่ะ ตอนนี่ดีขึ้นมากแล้วค่ะ
หายไวๆนะค่ะ รพแย่ๆให้เจอครั้งเดียวเกินพอค่ะ
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-4 20:46:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sugarglider ตั้งกระทู้

ค่ะ ดีขึ้นเยอะแล้วตอนนี้ไม่อยากคิดถึงที่่รพนั้อีกแล้ว เพื่อนๆก็แซวเหมือนกันว่ากรรมเก่าเปล่า แย่จัง
อยากเห็นปัจจุบันจังเลยคะ
อยากเห็นแผลตอนนี้จังค่ั แวะมาอับบ้างนะค่ะ
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 16:44:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้ค่ะ แต่กล้องมือถือถ่ายไม่ค่อยชัดเลยค่ะ ต้องรอกล้องถ่ายรูปที่เอาไปซ่อมเสร็จก่อนค่ะ กล้องมันสั่นๆตลอดเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้