เจ้าของ: bloodrose
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รักษาแผลเป็นครั้งใหญ่ที่สุดในชีวิตกับ หมอ อภิชาญ

[คัดลอกลิงก์]
น่าสงสารจขกท ที่สุดเลย
ขอให้แผลจางไปเยอะๆเลยนะคะ
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 15:59:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ เคยถามคุณหมอเรื่องฮีรูดอย์เหมือนกัน แต่คุณหมอบอกไม่ได้ผลเพราะแผลสามารถลดการนูนขึ้นมาได้ด้วยการนวด ดังนั้นการใช้ฮีรุดอยหรือไม่ผลเหมือนกันค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย slimjene เมื่อ 2011-3-3 06:22

แผลเป็นไงบ้างค่ะ ตอนนี้ เริ่มคันหรือปล่าว
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 08:54:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นัดทำกลางเดือนนี้อีกรอบจะอับรูปมาให้ชมกันนะค่ะ
มีแผลคีลอยด์เหมือนกันค่ะ เสียใจด้วยนะคะกับเรื่องร้ายๆ  แต่แผลที่ทำใหม่คุณหมอเย็บละเอียดดีนะคะ ขอให้แผลสวยๆนะคะ  
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 21:23:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kitt1517 ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ หมอเย็บละเอียดมากๆเลยค่ะแต่ต้องนอนให้เค้าเย็บประมาณ 2 ชั่วโมงแน่ะค่ะ ตอนทำหมอเค้าก้ให้เราคุยไปเรื่อยๆ หมอใจดีมากค่ะ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 13:44:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ต้องนวดแผลไปเรื่อยๆก่อนเพราะมันเริ่มนูนแล้ว หมอบอกว่านวดบ่อยๆมันจายุบลงค่ะ
แต่ก่อนเราลองมาเยอะแล้วค่ะ
ทั้งฉีดยา ยิงเลเซอร์พอหยุดไปมันก็ขึ้นมาใหม่

ตอนนี้เราทายายี่ห้อ MEDERMA ค่ะ
แล้วก็ใช้พลาสเตอร์ติดแผลเป็นติดช่วย

เพิ่งรู้ว่ามันต้องนวดบ่อยๆ
มันชอบคัน แล้วเราชอบเกา มันยิ่งขึ้น
เราเลยไม่พยายามโดนมันเลย

แผลเป็นนี่
เป็นปมด้อยในใจจริงๆค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ(ให้ตัวเองด้วย5555)

ยังไงก็มาบอกความคืบหน้าบ่อยๆหน่อยนะคะ
เป็นประโยชน์ต่อเรามาก
ขอบคุณมากๆค่ะ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-6 23:17:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ yinyo ตั้งกระทู้

แผลเป็นบางอย่างแค่เลเซอร์กับฉีดอาจไม่ได้ผลเท่าที่ควร เพราะก่อนหน้านั้นเราก็ฉีดมาเหมือนกันแต่มันแทบไม่เหนความแตกต่างเลยค่ะเลยตัดสินใจผ่าค่ะ ต้องเสียเงิน เสียเวลาหลายรอบ เหมือนกัน เพราะคุณหมอนัดมาดูผลตลอด คุณหมอเค้าดีนะค่ะ ติดตามผลตลอดไม่ทิ้งคนไข้ เราเลยรู้สึกดีขึ้นมา ก็สู้ๆค่ะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะค่ะ
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-7 12:27:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ slimjene ตั้งกระทู้

ตอนนี้คันสุดๆเลยค่ะ อยากเกามากๆ  รู้สึกจื้ดๆเปนบางครั้งค่ะ แต่หมอให้ใช้ผ้ารับหน้าท้องไว้กันแผลนูน และแยก แต่เราก้ไม่ค่อยทำเลย แอบดื้อค่ะ กลัวหมอด่าเหมือนกันค่ะ
สนใจเหมือนกัน รอชมค่ะ
หมดเท่าไรค่ะ เราก็เป็นที่หน้าท้องเหมือนกานอะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-23 12:21:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ของเราทำไป 15000 เพราะทำยากมากเป็นแผลผ่าตัดเลยต้องเย็บสองชั้นทั้งข้างใน ข้างนอกรวมกัน เหมือนเย็บแผลฟุตนึงเลยค่ะ เย็บเป็นร้อยๆเข็มเลยค่ะ หมอใจดีมากๆค่ะ ยังไงลองโทรไปปรึกษาคุณหมอก่อนก็ได้ค่ะ
ปล.พรุ่งนี้เรานัดผ่าครั้งที่สองแล้วค่ะจะลงรีวิวให้นะค่ะ
เราก็จะพบหมอ กลางเมษา ผลเป็นุบัติเหตุค่ะ ขอให้หายและ แผลสวยไวๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-25 11:57:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bloodrose เมื่อ 2011-3-25 12:26

ตอบกระทู้ Phil ตั้งกระทู้

เมื่อวานทำแผลเสร็จแล้วค่ะ พอดีต้องทำงานที่เดินตลอกแผลเลยยืดค่ะ แต่คุณหมอตัดออกให้หมอแล้วค่ะ คิดว่าแค่สองครั้งเองจากที่แพลนไว้สามครั้งค่ะ

อันนี้รูปตอนพันผ้าค่ะ จริงๆคุณหมอพันให้สวยกว่านี้แต่เราดันแอบแกะซนมากๆๆเลยต้องพันใหม่ค่ะ สภาพเลยเป็นแบบนี้ค่ะ

ส่วนนี่ต้องใส่กางเกงรัดหน้าท้อง เหมือนคุณยายเลย

แกะผ้าเตรียมทำความสะอาดค่ะ

66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-25 12:58:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bloodrose เมื่อ 2011-3-25 13:09

ยาที่หมอให้มาค่ะ

อันนี้เปิดแผลแล้วค่ะ ต้องทำความสะอาดแผล (เจ็บแสบโคดๆๆๆ)

แผลค่ะ รู้สึกดีมากค่ะ ตีบตะขาบหายแล้ว แฮปปี้สุดๆๆๆ

ทำเสร็จแล้วค่ะ ปิดแผลเหมือนเดิม ฝีมือตัวเองได้แค่นี้ค่ะ

เราผ่าตัดทรมาณมากก หมอใช้เวลาตั้ง 4 ชั่วโมงแนะ เป็นการผ่าตัดที่ยากที่สุดเลยล่ะค่ะเพราะเราไม่ค่อยมีเนื่้อ

หมอใจเย็นและทำให้ดีมากๆๆๆ บอกไว้เลยคุณหมอทำละเอียดมากกกและใส่ใจคนไข้มากๆเรียกว่ามากที่สุดเท่าที่เราเคยเจอเลยก็ได้

การผ่าตัดครั้งที่สองก็หายเล้ว เร็วกว่าที่คิดไว้อีก อิๆๆ  ไว้จามาอับให้ชมเรื่อยนะค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอใหหายไวๆ สู้ สู้
สุดยอดค่ะ  เนี๊ยบมาก ดีใจด้วยนะค่ะ แผลค่อยๆดีขึ้นเยอะเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย plastic เมื่อ 2011-3-25 15:47

ผมว่าหลังผ่ารอบแรก ควรใช้ ฉีด กับ Fractional Co2 เก็บ อย่างเดียวแล้วนะครับ เพราะเนื้อมี Tension มาก

ปรกติเป็น Keloid ง่ายด้วยหรือเปล่าครับ
แผลใกล้จะหายแล้วนะคะเป็นกำลังใจให้ค่ะสู้ๆๆๆ เดี๋ยวสวยแล้วว
ของ แม่ เ้ค้า เปน รอย นิด เดว เอง  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfanta เมื่อ 2011-3-25 20:24

ตอบกระทู้ plastic ตั้งกระทู้

มานคืออาไรเหรอค่ะ เราไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เลย แต่เราก็เป็นแผลเป็นเหมือนกัน หมอที่นี่ทำดีมากค่ะ
73#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-25 20:30:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ plastic ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะมันคืออะไรเหรอค่ะ fractioal เนี่ย งงค่ะ แต่ก็พอใจแล้วล่ะค่ะ อืม...พี่รู้ดีจังเป็นหมอเหรอค่ะ
คุณหมอเก่งมากๆเลยนะค่ะเนี่ย แผลดีขึ้นเยอะเลย
ขอบคุณสำหรับกระทู้ดี ๆ นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้