ดู: 3035|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] อยากทราบวิธีประคบค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ทราบว่าหลังจากทำมาแล้วนี่ประคบเย็นอย่างเดียวใช่มั้ยค่ะ แต่มีคนบอกว่าต้องประคบร้อนด้วยเลยงงค่ะ ว่าต้องประคบยังไงบ้าง
ประคบเย็นหลังจากเสริมจมูกภายใน 24 ชั่วโมงเท่านั้น เพื่อห้ามเลือด ...หลังจากนั้นก็ประคบร้อนจนกว่าอาการบวมจะหายเป็นปกติ :)
เพิ่มเติมนิดนึงว่าประคบเย็นได้ถึง 48 ชั่วโมงอ่ะคับ จากนั้นก็ประคบร้อนแต่ไม่ต้องร้อนมากนะคับ อุ่นๆ ก็ใช้ได้เหมือนกัน
เดียประคบเย็นสามวันประคบเย็นช่วยลดอาการบวมค่ะ การประคบเย็น จะ มี ผล ทำ ให้ เลือด หมุน เวียน ช้า ลงทำให้เลือดหยุดเร็ว เนื่องจากความบาดเจ็บภายใน
วันที่4 5 6ประคบอุ่นอ่ะค่ะ ประคบอุ่นจะช่วยให้เลือดไหลเวียนดีรอยช้ำจะจางจ้าช่วยให้เกิดการผ่อนคลายของกล้ามเนื้อ
ประคบเย็นไปก่อนค่ะ เกือบๆทุกวินาที เอาน้ำแข็งห่อผ้าประคบเลยก็ดีค่ะ บางทีเอาน้ำแข็งใส่ถุงพลาสติกแล้วอาผ้าห่ออีกทีก้ได้
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 02:53:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วหลังจาก7วันยังมีบวมๆอยู่ต้องประคบอุ่นรึเย็นอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้