เจ้าของ: huangxiao
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกเห็นรอยต่อชัดมาก เครียด

[คัดลอกลิงก์]
จขกท ทำกะหมอวรวิทย์เหรอคะ ราคาเท่าไรคะ
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-3 01:36:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ลอง เมื่อ 2011-2-28 04:58
จขกท ทำกะหมอวรวิทย์เหรอคะ ราคาเท่าไรคะ ...

ใช่ครับ ผมทำ 15000 ครับ
เราก็จะไปแก้เหมือนกันอ่ะ วันที่ 22 นี้ แต่ของเรามีปัญหาแกนเล็ก
จับแล้วเริ่มรู้สึกตั้งแต่ทำมาสองสามวันแรกแล้ว
พยายามมองโลกในแง่ดีว่าคิดไปเอง พอผ่านมาได้เดือนนึงเริ่มชัด แต่ทรงหมอเค้าสวยจริงๆนะ
ยังหวั่นนิดๆว่าหมอที่เราจะไปแก้จะทรงสวยเท่านี้รึป่าว = =  
ปล.ครั้งแรกทำมาหมอเดียวกันค่ะ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 01:35:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย we_we' เมื่อ 2011-3-5 01:15
เราก็จะไปแก้เหมือนกันอ่ะ วันที่ 22 นี้ แต่ของเรามีปัญ ...

แล้วได้ลองคุยกับหมอคนเดิมยังครับ หมอว่าไงบ้าง แล้วจะแก้กับหมอคนเดิมหรือหาหมอท่านอื่นครับ
ไม่ได้คุยค่ะ คือมันเล็กจริงๆ พอรู้ว่าตัวเองไม่ชอบ ก็จองคิวเลยตอนสามเดือนได้ค่ะ
จองคิวกะหมอภูค่ะ คือน้องไปทำมาเห็นว่าเราอยากได้แบบนี้ คือธรรมชาติ และโด่งดี
เราเป็นคนต่างจังหวัดด้วย เลยไม่ได้ไปคุยอีกเลยค่ะ ^^
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-5 01:46:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย we_we' เมื่อ 2011-3-5 01:45
ไม่ได้คุยค่ะ คือมันเล็กจริงๆ พอรู้ว่าตัวเองไม่ชอบ ก ...

ครับ ขอให้แก้ออกมาสวย ๆนะครับ:)
ค่า เช่นกันค่ะ
ผมว่าเห็นรอยต่อก็สวยดีคับ   เป็นธรรมชาติดีอะ  แต่ที่เพื่อนทักเพราะเห็นเป็นสันเป็นแท่งรึป่าวคับ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 18:18:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noomalmonso เมื่อ 2011-3-24 17:11
ผมว่าเห็นรอยต่อก็สวยดีคับ   เป็นธรรมชาติดีอะ  แต่ที่ ...

ถ้ามันเป็นธรรมชาติผมคงไม่อยากเอาออกหรอกครับ คือตอนนี้มันยุบกว่าเดิมรอยมันชัดกว่าในรูปนั้นอีกครับ พอลูบลงมามันตกร่องตรงหว่างตาเลย กด ๆ กระดกได้อีก แถมจมูกสองข้างไม่เหมือนกัน ปลายเชิดด้วย ไปปรึกษาหมอท่านอื่นบอกว่าเหลาลงมันก็ยังเห็น หมอบอกว่าเกี่ยวกับใส่ซิลิี่สั้นไป และเหลาไม่พอดีกับกระดูก แต่ค่าแก้แพงมาก
ทำหมอบุญถิ่นทำราคาถูกและดีนะจะบอกให้ บางทีทำดีกว่าที่แพงๆซะอีก
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 18:37:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย CoYoTe19 เมื่อ 2011-3-24 18:31
ทำหมอบุญถิ่นทำราคาถูกและดีนะจะบอกให้ บางทีทำดีกว่า ...

ครับ ดู แล้วเห็นบางคนปลายสวย ทำแล้วออกมาสวยกว่าหมอแพง ๆก็มี แต่เห้นมีปัญหาก็เยอะครับ
เป็นไงบ้างคะได้คิวแก้ หรือแก้ไปยังคะ สู้ๆๆนะคะ
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 19:00:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังเลยครับ หมอที่ดู ๆไว้คิวยาวๆกันทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณครับ
ตอบกระทู้ huangxiao ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะ มันอยู่ที่ความพึงพอใจของแต่ล่ะคน คนที่แก้คืออยากโด่งมากๆ ที่เบี้ยว เพราะอาจนอนตะแคงบ่อย มันอยู่ที่การดูแลรักษาด้วยน่ะค่ะ
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-24 19:29:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับผม  สำหรับผมตอนนี้อยากได้แบบธรรมชาติดูไม่รู้ว่าทำมามาก ๆ
ถ้าช่วงรอยต่อยุบมานจะไม่เห็นชัดกว่าเดิมเหรอค๊ะ
อย่าฉีดเลยเนอะ  เดี๋ยวปัญหาตามมาจะยิ่งเยอะค่ะ
เอถ้า ให้หมอเหลาฮั้มตรงกระดูกมันจะ

แก้ปัญหาได้ไหมคับเนี่ย
ผมเห็นหลายคนคุณหมอก็เหลาให้นะถ้ามันวางซีลี่ไม่ตรงอ่ะคับ
คิดไปคิดทาเรา้ก้อเริ่มกลัวเหมือนกันเพราะลองจับๆดู
..สู้สูนะคะรออีกสักเดือน2เดือน
ถ้ารอยต่อไม่ดีขึ้นก็แก้ใหม่โลดดคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Redgirl เมื่อ 2011-3-26 08:17

..สู้สู้นะคะรอให้ยุบสนิทอีกสัก1-2เดือน
ดีมั้ย
ถ้ารอยต่อยังชัดไม่ดีขึ้นก็แก้ใหม่โลดดคะ
เหตุการณ์แบบนี้เกิดมากับพี่คะ ทิ้งใว้แปดเดือน เป็นรอยขีดเหมือนคนแก่ที ขมวดคิ้วตลอดเวลา ไม่งามเลย
ปัญหามากหมอบางท่านวางสิลิที่ระหว่างหัวตาเลยมีเนื้อระหว่างหัวคิ้วที่เยอะกว่ามันกดทับกันอยู่เลยเป็นหน้าหักแบบนี้คะ ต้องแก้โดยการวางสิลิระหว่างคิ้วคะ สโลบด้วย ปัญหาก็จะหายไปเองคะ คนใข้หมอที่น้องทำมาลองสังเกตุนะคะเป็นเกือบทุกคนแต่บางคนเป็นแค่รอยตื้นๆคะ แต่ของน้องชัดมากเหมือนที่พี่เป็นก่อนแก้มา
อย่าฉีดอะไรนะคะเพราะมันไม่แก้ที่สาเหตุ ถ้าฉีดพอยา ฟิลเลอร์หมด ผลก็บุ๋มเหมือนเดิม แก้ใขใส่สิลิใหม่ที่ยาวเหลาบางมาถึงหัวคิ้ว ง่ายกว่าคะ แก้ใขที่ต้นเหตุคะ เดียวก็หายทันทีคะ สู้ๆหายบวมแล้วกลับไปแก้นะคะน้อง
72#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 10:54:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-3-27 08:08
เหตุการณ์แบบนี้เกิดมากับพี่คะ ทิ้งใว้แปดเดือน เป็นร ...

ตอนนี้ของผมเดือน มีขีดตรงหว่างตา เหมือนคนขมวดคิ้วอารมณ์เสีย โดนเพื่อนแซวว่าตั้งแต่ทำมาหน้าเครียดตลอดเลย หน้าดูแก่ขึ้นด้วย  ที่พี่อาร์บอกมาผมไปปรึกษาหมอที่อื่นเค้าพูดคล้าย ๆพี่อาร์เลยครับ เค้าบอกว่าหมอเหลาซิลี่ตัด ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าตัดยังไง และไม่เหลาบางเผื่อไปถึงหว่างคิ้ว ที่ปูดนิ่ม ๆตรงหว่างคิ้วคือเนื้อเรา เพราะเหลาไม่สโลบ

และจริงอย่างที่พี่บอกครับ ผมก็เพิ่งสังเกตหลังจากที่ผมมีปัญหานะว่าคนที่ทำกับหมอวรวิทย์ ส่วนใหญ่จะมีรอยตรงหว่างตา ตื้น ชัดต่างกันไป นี่ผมเลยไม่อยากแก้กับแกแล้ว แถมแกก็ไม่ยอมเปลี่ยนซิลิ่ใหม่แล้วเสริมเผื่อไปหว่างคิ้วให้บอกเผื่อไปก็เห็นรอยอยู่ดี  บอกให้ไปฉีดซิลิโคนเอา

ขอบคุณพี่อาร์มากนะครับ ช่วงนี้กะลังชั่งใจอยู่ว่าจะเอาออกเลยหรือแก้ดี
ครบสามเดือนแล้วไปแก้ใหม่นะคะน้องชาย อย่าแบกรับทุกข์อยู่คนเดียว หมอต้องแก้และรับผิดชอบให้ฟรีนะคะเค้าทำสิลิสั้นใส่ไม่ถึงระหว่างคิ้วเองโดยที่รู้ว่าเรามีเนื้อเยอะตรงนั้นคะแกควรใส่ให้สโลป ล้ำขึ้นไปอีกหน่อยมันก็จะออกมาสวยงามคะ โชคดี นะคะ ขอให้แก้ใขใด้เร็วนี้คะ สู้ๆ
74#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 16:18:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย MISSR เมื่อ 2011-3-27 16:11
ครบสามเดือนแล้วไปแก้ใหม่นะคะน้องชาย อย่าแบกรับทุกข ...

ขอบคุณพี่มากนะครับ ได้ยินคำพูดพี่ผมหายเครียดไปเยอะเลยครับ คุยกะหมอแล้วแกบอกเปลี่ยนซิลิใหม่ก็เหนรอยอยู่ดีเป็นที่กระดูกผม แกบอกให้ไปฉีดซิลิโคน ถ้าจะแก้ก็ต้องใช้ซิลี่เดิม (แต่ผมว่าแกเหลาสั้นไปกัวแก้แล้วเจ็บตัวฟรีแล้วยังเหนรอยอีก )ผมเลยเอาออกแล้วครับ บวกกับที่บ้าน ญาติ ว่า ด้วย ไม่ให้ทำแล้ว เอาออกแล้วก็สบายใจขึ้้นเยอะครับ จากตอนแรกไม่อยากออกไปไหนเลย  เดี็ยวจะเอารูปซิลี่มาให้ดูว่าที่หมอที่ผมไปปรึกษาบอกว่าแกเหลาตัดเปนยังไง
75#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-27 16:33:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปซิลี่อยู่อีกกระทู้นี้นะครับ http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=23340
ปล.นึกว่าจะโพสรูปต้องตั้งกระทู้ใหม่ซะอีกเลยตั้งเพิ่ม ที่แท้ต้องไปที่โหมดขั้นสูง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้