เจ้าของ: huangxiao
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกเห็นรอยต่อชัดมาก เครียด

[คัดลอกลิงก์]
หมอไรคะ อยากรู้อีกคน
เหมือนมันใส่แท่งสั้นเกินไป ทำให้เห็นรอยต่อ ค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 16:54:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย vanatchaya เมื่อ 2011-2-21 12:34
หมอไรคะ อยากรู้อีกคน

คุณหมอวรวิทย์ครับผม
ผมว่าอยู่ที่โคลงหน้าเรา แนะนำให้ไปทำกะหมอเฉลิมฟอจูนนะค๊าฟฟ ผมก็จะไปทำเหมือนกัน
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-21 18:13:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Bom13 เมื่อ 2011-2-21 18:11
ผมว่าอยู่ที่โคลงหน้าเรา แนะนำให้ไปทำกะหมอเฉลิมฟอจู ...

หมอเฉลิมคิวถึงไหนแล้วอ่ะครับ ได้ข่าวว่าคิวยาวมาก
เราเป็นคนนึงที่มีปัญหาเเบบ จขกท เหมือนกันค่ะดูได้เลยว่าไปเสริม มาเเถม เบี้ยว เเละรูจมูกไม่เท่ากัน คิดว่าจะไปเเก้ใหม่เร็วๆนี้เหมือนกันค่ะ ยังไงก็ศึกษาดูดีๆนะคะ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-24 12:08:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย noopuk เมื่อ 2011-2-21 16:40
เหมือนมันใส่แท่งสั้นเกินไป ทำให้เห็นรอยต่อ ค่ะ  ...

ใช่ครับ เพื่อนผมหลายคนก็บอกแบบนี้ เหมือนซิลิสั้นไป
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-24 12:17:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปปรึกษาคุณหมอวรวิทย์มาแล้วครับ ครั้งก่อนหมอแนะนำว่าให้ฉีดเป็นซิลิโคนครับ เพราะถ้าแก้มันจะสูงไป
แต่ตอนนั้นใจไม่อยากแก้ครับคิดว่ามันอาจจะยุบได้อีก คุณหมอบอกช่วงรอยต่อมันจะยุบแคบลงอีกหน่อย ก็เลยรอ
ครั้งนี้หมอก็แนะนำให้ฉีด  บอกว่าแก้ยาก ถ้าแก้ก็จะสูงเกินและก็เห็นรอยอยู่ดี ผมก็เลยจะถามเรื่องฉีด คุณหมอก็พูดว่าที่นี่ไม่มีฉีดซิลิโคนเหลวด้วยสิ แต่ถ้าำไปฉีดมันจะดูเนียนไม่เห็นรอย แต่รอยคุณมันก็ไม่ได้เห็นชัดนะ เกี่ยวกับแสงเงารึป่าว  (ผมก็กำลังจะบอกว่าคนทักหลายคนเลย ) ยังไม่ทันพูด แต่หมอก็พูดแทรกขึ้นมา ว่าหน้าผากคุณหักตรงนีั เสริมขึ้นมันก็เห็นอยู่ดี ผมเลยถามที่มันปูดตรงหว่างตามันจะยุบอีกมั้ยครับ คุณหมอบอกว่าไม่ยุบครับ นัี่่นมันคือฮัมพ์ของคุณ อืม ถ้าจะไม่ให้เห็นรอย งั้นก็ต้องเหลาลงอีกถ้าไม่อยากเสียเงินก็ เหลาลงอีก (ในใจตอนนั้นคิดว่าถ้าจ่ายค่าซิลิโคนใหม่แล้วรอยมันหายก็ยอม) นัดวันมาเลย หรือจะกลับไปคิดดูก่อนก็ได้นะ สรุปคุยไม่ถึง5นาที
เฮ้อ กลุ้ม เพื่อนที่ทำงานทักว่าเหมือนซิลิใส่ต่ำไป มันดูสั้น ๆ แถมที่ทำมันก็ไม่โด่งด้วย  
สงสัยต้องเหลาลงอีกแล้ว กลัวเหลาลงแล้วยังเห็นอีกนี่สิ
แก้เถอะ เราก็เป็นเหมือนกันกำลังจะไปแก้ช่วงเมษา   สบายใจกว่าเยอะเลย
หมออะไรค่ะ เริ่มกังวลแล้ว เพราะจะไปทำบ้างอ่ะค่ะ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-24 15:11:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย joy_sasiwimol เมื่อ 2011-2-24 13:59
หมออะไรค่ะ เริ่มกังวลแล้ว เพราะจะไปทำบ้างอ่ะค่ะ ...

ผมทำกับหมอวรวิทย์ครับ
เราก้อเป็นเหมือนกันแบบนี้ โผล่ขึ้นช่วงหว่างตาเพราะซิลิใหญ่ไป เห็นชัดมากๆๆๆชัดกว่าเครสนายอีกนะเราเห็นตอนประมาณ  1 เดือน ได้ ครั้งแรกคิดว่าจะยุบ เพราะเราดูรีวิวร์เค้าบอกว่า3 เดือนจมูกจะเข้าที่  แต่เราว่า  1 เดือนก้อเห็นผลแล้วนะว่าสวยไม่ สวย เราโทรไปหาหมอคุยกันสักพัก  หมอบอกให้เราส่งรูปไปให้ดู  พอเราส่งไปหมอดูเสร็จ หมอนัดวันเราแก้เลย ตกลงแก้โดยทันที แล้วเราพึ่งไปแก้มาเมื่อวันที่  18-02-11 นี้เองตอนนี้ได้ 7 วันแหละ ดีกว่าเดิมเยอะ แต่ไม่โด่งมาก แบบ เป็นธรรมชาติ
เราแนะนำนะว่าไปปรึกษาหมอเดิมหากเค้ามีจรรยาบรรณและขอแก้ใหม่ ห้ามจีดใด ๆ ลงไปทั้งสิ้น ย้ำแก้ใหม่อย่างเดียว  และอีกอย่างของนายน่าจะอยู่ในช่วงรับประกันหรืออยู่ป่าว
ต้นฉบับโพสต์โดย huangxiao เมื่อ 2011-2-24 15:11
ผมทำกับหมอวรวิทย์ครับ

ขอบคุนค่ะ สู้ๆๆนะ ทำใหม่ก้ได้ ขอให้สมหวังนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย ซี7 เมื่อ 2011-2-20 21:40
หมอ บคือใครคะจะได้เลี่ยง

5555   จาด้ายไม่ตองเดา
เฮ้อ....นี่แหละน้า ไม่โพสชื่อคุณหมอไว้ตั้งแต่หัวชื่อเรื่อง 5555
เอาใจช่วยครับ รีบกลับไปแก้ไขดีกว่าครับ ถ้าไม่มั่นใจ

ลองปรึกษา หมอหลายๆๆท่านดูครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย Lamos เมื่อ 2011-2-20 01:14
ของผมหายไปหลัง 2 เดือนครับ แก้แบบเสริมสิลิโคนหั้ยหมอ ...

แล้วถ้าแก้แบบนี้ต้องเสียเงินเพิ่มรึปล่าวครับ

แสดงความคิดเห็น

ต้องถามหมอที่ทำมานะครับว่าแก้เคสนี้เสียตังค์มั้ยเพราะผมไม่ได้แก้นะ  โพสต์ 2011-2-25 12:10
ต้องแก้ใหม่ค่ะ เหลาปรับซิลิโคนตรงหว่างตาให้เตี้ยลงและบางหน่อยก็จะไม่เห็นรอยต่อค่ะ ลองดูนะคะ ลองไปหาหมอท่านเดิมให้ท่านแก้ให้ค่ะ สู้ๆ
เพื่อนเราผู้ชายไม่ได้ทำจมูกเลยค่ะ แต่เป็นแบบนี้เหมือนกัน
แล้วแต่คนมั้งค่ะ
โครงหน้าอะไรแบบเนี้ย
เป็นเคสที่แก้ไขยากเหมือนกันนะครับ ลองเปลี่ยนไปปรึกษาหมอเฉลิมดูสิครับ
อาจจะได้อีกมุมหนึ่ง หรือวิธีแก้อื่น  
แก้เลยจ๊ะมันชัดเกิน
แก้เรยค่ะ..เป็นกำลังใจให้นะค่ะ สู้ ๆ ค่ะ
ขอให้แก้หายเร็วๆนะคะ จะได้สบายใจ...หล่อๆด้วย
ยิ่งโด่งมากก็ยิ่งเห็นรอยนะเราว่า ควรเอาลงดีกว่า  เรื่องฉีดซิลิโคนเหลวนี่ เลิกคิดได้เลย
เพราะเวลาผ่านไปมันจะไหลไปทั่ว ทำให้จมูกใหญ่กว่าเดิม แล้วก็เอาออกยากด้วย เคยมาแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้