1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: fionina

[เสริมคาง] เครียดค่ะ ไปฉีดคางมา

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2011-2-2 12:15:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากที่ดูนะค่ะ ราคาและ อาการแบบนี้ ซิลิโคนเหลวแน่นอนค่ะ เพราะราคาถูก ผลข้างเคียงเยอะ หมอที่มี จรรยาบรรณเค้าต้องบอกความจริงคนไข้ค่ะ ไม่เชื่อ โทรกลับไปถามที่คลีนิคสิค่ะ
โพสต์ 2011-2-2 18:20:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่อยากแนะนำให้ฉีดเลยคะเพราะเราเคยฉีดมาทั้งหน้า จมูก คาง โหนกแก้ม ตอนฉีดคุณหมอ
บอกว่าเป็นคอลลาเจนแท้ ไม่มีอันตรายแน่นอน แต่ราคาก้อไม่ได้แพงมากนะคะ ตอนนั้นยังเด็กมาก ไม่รู้จะปรึกษาใคร คิดแต่ว่ามันคงจะดีแบบที่คุณหมอบอก ก้อเลยตัดสินใจฉีดคะ
ฉีดตั้งแต่เข้าปีหนึ่งจนตอนนี้เรียนจบ ยังไม่สลายเลยคะ พอโตขึ้นก็เลยตันสินใจไปใส่ซิลิโคนที่จมูก ความจริงปรากฎตอนนั้นและคะ เพราะคุณหมอที่เสริมจมูกครั้งแรก บอกว่าที่ฉีดไปก่อนนี้ไม่ใช่คอลลาเจนนะแต่เป็นซิลิโคนเหลว เคร้าเลยคะ จนตอนนี้ยังขูดออกไม่หมดเลย แต่ก้ยังพอโชคดีอยู่บ้างตั้งแต่ฉีดมาเป็นสิบปีแล้วมีอักเสบแค่ครั้งเดียวคะ ที่คาง อักเสบแบบเหมือนมันจะไหลออกมาเลยคะ แล้วก็คัน
บวกกับมีรอยแดง น่ากลัวมาก คลำดูเป็นก้อนแข็งขนาดใหญ่ คิดจะไปเอาออก ไปปรึกษาคุณหมอแล้วคะ แต่คุณหมอท่านบอกว่ายิ่งทำยิ่งเสียถ้ายังไม่มีปัญหามากก็อย่าไปยุ่งกับมันเด็ดขาดคะ
โพสต์ 2011-2-22 17:20:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ใบยาว เมื่อ 2010-4-2 18:12
ปลาเคยไปฉีดที่เอ็มดีคลีนิค...
....ฉีดมาราคา...ประมาณ..3ถึ ...

เอาออกราคาเท่าไหร่คะ   และทำที่ไหนหมอชื่ออะไรคะ    ทีไหนเอาออกและเสริมด้วย   เครียดเหมือนกันคางยาวมาก  มีแต่คนบอกเหมือนแม่มด    จริงๆก่อนฉีดคางก็ใช้เวลาเลือกนานเค๊าก็บอกคอลลาเจน   เป็นหมอที่เดอะมอล   ไหนบอกจะสลายไป  หมอฉีดในห้างจะกล้าเอาซิลิโคนมาฉีดเหรอ     แต่ย๊าวยาว
โพสต์ 2011-2-28 16:24:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
โพสต์ 2011-3-2 20:59:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เครียดเหมือนกันค่ะ ไปฉีดคางที่ md เอสพลานาดเมื่อปลายปี 52 ฉีด 3 cc ตอนนี้ยังไม่ยุบเลยค่ะ เวลายิ้มแล้วคางมันแหลมๆ ไม่ค่อยมั่นใจเลยค่ะ ไม่ทราบว่ามีใครไปฉีดออกบ้างหรือยังคะ? แฟนไม่ให้ฉีดออกค่ะ กลัวจะแย่กว่าเก่า กลุ้มใจมากค่ะ
โพสต์ 2011-3-8 12:45:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราคนนึงที่หลงผิดแค่อยากฉีดแก้มเพราะหน้าตอบ (หมอ)นิตยาบอกว่าต้องฉีดคางด้วยไม่งั้นหน้าจะกลมๆซาลาเปา
ก้อเลยสรุปฉีด ตอนแรกก้อดีพอมีคนทักว่าคางเบี้ยวชักเริ่มไม่มั่นใจ ไปเติมอีกแต่ดันไปเติมหมออีกคน
เติมซ้ายาวเป้นแม่มด
ดีว่าพี่สาวไปทำตาเห้นที่หมอวรวิทย์ร.พจุฬาเวช รับเอาออก เลยไปเอาออกกะหมอเอาออกทั้งหมด
สี่ครั้งได้น่ะก่าจะสั้นๆขุดเนื้อเราไปด้วยคางเลยยุบๆ บุ๋มๆนิดๆ เฮ้อ
ตอนนี้ก้อหาข้อมูลเอาแก้มออก มันเริ่มย้อยๆ
โพสต์ 2011-3-8 20:25:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เมื่อวันอาทิตย์ไปฉีดสลายคอลลาเจนที่ md เอสพลานาด กับหมอประดิษฐ์มาค่ะ ราคา1,000บาท เราถามคุณหมอว่าทำไมมันยังไม่สลายคะ? หมอบอกว่าผังผืดมันเกาะ เราสงสัยมากเลยว่าผังผืดมันเกาะคอลลาเจนได้ด้วยเหรอ? แต่ไม่กล้าถามอ่ะ หมอบอกว่าถ้าฉีดครั้งที่ 1 ยังไม่พอใจก็มาเจาะออกคราวหน้าได้ กลุ้มใจมากเลยอ่ะ ไม่รู้ว่าหมอฉีดอะไรให้เราตั้งแต่แรกกันเนี่ย??  
โพสต์ 2011-3-10 01:18:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาเครียดด้วยเลย  รีบไปเอาออก ดีกว่าค่ะ เราว่า
โพสต์ 2011-4-16 23:50:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราอยากเสริมคางอ่ะ ใครอยู่โคราชด้วยบอกด้วยว่ามีที่ไหนทำบ้าง
โพสต์ 2011-4-17 15:42:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kindani23 เมื่อ 2009-9-9 12:21
-.- ฉีดมาแต่ยาวขึ้นนิดเดียว ว่าจะไปเพิ่มซักเข็ม > ...

เอ ยังไง ตอนแรกบอกว่า ฉีดแล้วไม่สบายใจ แต่ตอนนี้บอกอยากเพิ่มซักเข็ม คิด ดี ๆ นะค๊ะ
ถูกมาก อควาลิฟท์ รึเปล่า ที่ฉีดมาหน่ะ

คอลลาเจนแท้ ๆ ที่บอกกัน มันหมดไปตั้งแต่โลกนี้มีเชื้อวัวบ้าแล้วค่ะ จะไปเอาที่ไหนมาฉีด
พวก เรสทิเลนก็แพงมาก CC ละเป็นหมื่น และฉีดเพื่อกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนดั่งเดิมของมนุษย์
มีใช่เพื่อเพิ่มขนาดอวัยวะใด ๆ นะ
โพสต์ 2011-4-17 15:44:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย ไอคุง เมื่อ 2009-9-16 19:52
เราไปฉีดคางที่บางมดนะ เข็มละหมื่น ฉีดไปหนึ่ง เข็ม  ท ...

คาดว่าเป็น อควาลิฟท์ค่ะ

เดาเอานะ ป้าไม่มี Contact กับบางมดหน่ะ เลยไม่รู้ว่า เป็นอะไรแน่
โพสต์ 2011-4-20 09:01:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tarnthip เมื่อ 2011-4-20 09:08

{{{{{{{{{{{{
โพสต์ 2011-5-10 18:01:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ไปฉีดมานะ  ครั้งแรกฉีดไปได้ประมาณ 1  ปี ก็สวยดีนะแต่มันยังไม่ยาวพอก็เลยไปเพิ่มขึ้นอีก
ลักษณะโดยทั่วไปก็โอเคดี แต่จะมีก้อนแข็ง ๆ ๆ อยู่ที่คาง
ฉีดร้อบที่ 2  เป็นเรื่องเลยค่ะ  คางทั้งเป็นก้อนนอๆ  ต้องนวดตลอด ถ้าไม่นวดก็จะขึ้นก้อนปูดๆๆ
ก็เลยตัดสินใจไปเสริมคางสะ  เพื่อที่จะได้เอาก้อนซิลิโคนออก
ตอนที่เสริมคุณหมอก็จะเลาะเอาซิลิโคนที่ฉีดออกมาก่อน  ลักษณะจะเป็นก้อน ๆ ฝังตัวอยู่ตามชั้นกล้ามเนื้อ
ความโชคร้ายเท่านั้นยังไม่พอ  ตอนที่หมอเลาะซิลิโคนออกนี้สิคางก็ทะลุ
ตอนนี้ก็ได้1 เดือนแล้วที่ทำคาง  แต่ดูเหมือนคางยังแข็งๆ เราคิดว่าน่าจะแข็งเพราะซิลิโคนยังออกไม่หมดแน่น ๆ
ในความโชคร้าย เรายังถือว่าเราโชคดีอยู่ย่างหนึ่ง  ที่คางที่เราเอาออกมันไม่บุ๋ม
โพสต์ 2011-5-10 18:04:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลืมบอกตอนที่ฉีด หมอก็บอกว่าเป็นคอลาเจ้นนาค้าแต่พอไปเสริมคางมานี้สิ  เป็นก้อนไขมันขาวๆเต็มเลย หมอเอาให้ดูด้วย
โพสต์ 2011-6-5 10:26:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เพิ่งไม่ทำที่ MD มาเมื่อวานนี้เองอะ ฉีดจมูกอะ กลัวมากเลยอะ เห็นน้องที่ทำงานไปทำมา ก็สวยดีเลยไปทำบ้างอะ อยากรู้จังค่ะอันตรายไหมเพราะหมอบอกว่าจะสลายไปเอง 6 เดือนอะ ถ่ายรูปหลังทำมาให้ดูด้วยอะ
โพสต์ 2011-9-4 20:52:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คลินิกหมอสมชาย ใช้ aqualift  ฉีดคางค่ะ ไม่แน่ใจว่าเปน collagen หรือป่าว  แต่ไปอ่านในเวบของ aqualift ประเทศแม่(ukraine)  มา เค้าบอกว่าเปน hydrophilic gel ไม่น่าใช่ collagen และไม่ได้สกัดจากปลาทะเลน้ำลึก นะคะแต่น่าจะอยู่ในเทือกๆเดียวกัน ส่วนประกอบแบบ matrix  
เหนว่าอยู่ได้ 12-18 เดือน เราก็ไปเพิ่งไปฉีดมาได้ไม่กี่วัน พอยิ่งอ่านคอมเม้นยิ่งกังวลเลย ตกลงมันจะยุบมั้ยเนี่ยย ยิ่งตอนก่อนฉีดเราก็ไม่ได้หาข้อมูลให้ดี ตอนนี้ฉีดไปแล้วเลยมานั่งหาข้อมูลของเจ้า aqualift ดู ได้ยินมาว่าเพิ่งจะผ่าน อย ประเทศเพราะเพิ่งตัวมนงาน expo ที่ ctw แต่ที่อ่านในเวบมาเค้าบอกว่ามันไม่ย้อยนะคะ เราก็หวังว่าจะไม่มีผลข้างเคียง ไม่ทราบว่าจขกท ไปฉีดมานานยังคะ ไม่ทราบเหมือนกันว่าก่อนหน้านี้คุณหมอใช้อะไรนะคะแต่ตอนนี้ใช้ aqualift ชัวร์ค่ะ เหนกล่องเลย ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยค่ะว่าตกลง aqualift อันตรายมั้ย

ลองอ่านคุณสมบัติของ aqualift ได้เพิ่มเติมที่นี่นะคะ http://aqualift-cn.com/en/properties.html

แสดงความคิดเห็น

อ่ออ ขอบคุณมากค่ะ:)  โพสต์ 2011-9-14 01:31
เราคิดว่าถ้าเป็นซิลิโคลนมันไม่น่าจะยุบนะ  โพสต์ 2011-9-6 14:47
ตอนนี้เริ่มยุบไปเยอะแล้วคะ  โพสต์ 2011-9-6 14:47
ลองเอาน้ำร้อนปะคบนะคะ มันจะค่อยๆยุบเราทำอยู่  โพสต์ 2011-9-6 14:47
เหมือนเราเปะๆ ตัวเดียวกันเลยคะ  โพสต์ 2011-9-6 14:46
โพสต์ 2011-10-3 22:46:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าจะไม่อันตรายนะคะ สวยแล้วค่ะ ^^
โพสต์ 2011-10-12 19:41:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ fionina ตั้งกระทู้

ใจเย็นๆค่ะทุกอย่างมีทางออกเสมอค่ะ ทางที่ดี เช็คว่าหมอฉีดสารตัวไหนให้ก่อนนะคะ
โพสต์ 2012-2-19 23:27:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด

แสดงความคิดเห็น

ใช้ Filler ยี่ห้อที่ดีที่สุดในโลก จาก USA มีซีเรียลนัมเบอร์ทุกหลอด :)  โพสต์ 2012-2-19 23:29
โพสต์ 2012-3-5 01:19:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ไปฉีดกับหมอนกมาจะสองปีแล้วยังไม่หายเลยอะยังเป็นก้อนๆพอบีบเจ็บด้วยโอ๊ยเครียด
1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้