เจ้าของ: mylover
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

รักษาแผลเป็นคีลอยด์กับหมอ อภิชาญ สุดเก่ง

[คัดลอกลิงก์]
เราก๊เปนเหมือนกัน

แต่เราไปหาหมอทิ่ รพ.
หมอบอกมี 2 วิธี คือ ผ่าออก กะฉีดยา
หมอแนะนำไห้ฉีดยามากกว่า
เราฉีดแค่ครั้งเดียวมันก๊ยุบแร้ว แต่พอซ้ำเข็มทิ่2 หายเปนปกติเรยค่ะ ^^
อีกอย่างไม่ต้องจ่ายเงินด้วย
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-18 10:03:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ idearz ตั้งกระทู้

ขึ้นอยู่กับขนาดของก้อนเนื้อค่ะ ดิฉีดมา 5 ครั้งแลัวค่ะไม่ยุบเลย ยืนยันค่ะ ไม่ได้โปรโมตให้คุณหมอนะค่ะ เพราะเพื่อนที่เป็นคล้ายๆกันฉีดก็ไม่ยุบเหมือนกัน เค้านัดผ่าวันเสาร์ไว้จาเอารูปมาฝากนะค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-18 10:10:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ plastic_surgery ตั้งกระทู้

ตอนเราทำคุณหมอท่านบอกว่าท่านจะไม่ทำให้ในกรณีฉีดซิลิโคนมาค่ะ กับท่านเห็นว่าสวยอยู่แล้วท่านก็ไม่ทำให้ ลองดูรูปที่คลีนิคสิค่ะ ทุกคนทำตาออกมาสวยหมด แล้วตอนนี้ทำกับหมอท่านไหนค่ะ ลองรีวิวรูปตาให้ดูหน่อยนะค่ะ รอชมค่ะ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-18 10:11:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ mylover ตั้งกระทู้

ถุงใต้ตาค่ะทำแค่ตาบน
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-22 16:55:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมออภิชาญท่านเปนหมอศัลโดยตรงเลยนะค่ะ จบเกียรตินิยมด้วย เรื่องความเชี่ยวชาญไม่ต้องห่วงค่ะ
แผลสวยดีค่ะ
ขอโทษนะคะ อยากทราบข้อมูลเกี่ยวกับคุณหมอน่ะค่ะ เราเป็นแผลเป็นตั้งแต่เด็กๆบนใบหน้า อยากจะไปทำซะหน่อย คลีนิกคุณหมออยู่ที่ไหน มีเบอร์ติดต่อมั้ยคะ
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-24 15:08:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ matomekira ตั้งกระทู้

ต้องให้คุณหมอดูก่อนค่ะว่าเป็นแผลเป็นแบบไหนค่ะ คุณหมอ อภิชาญ คลีนิคอยู่ตรงปิ่นเกล้าเลยเซ็นทรัสปิ่นเกล้าค่ะ เบอร์ที่คลีนิคเบอร์ 0863509030 หรือ เบอร์คุณหมอ 0823459020 ค่ะ
แผลสวยค่ะ แทบไม่เหลือรอยเลย
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-2 12:04:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ poyzii ตั้งกระทู้

ต้องลองถามคุณหมอดูค่ะ บางทีอาจไม่ต้องทำก็ได้แค่ฉีดยาก็หายแล้ว คุรหมอท่านตอบตรงไปตรงมาอยู่แล้วค่ะ ตอนเราคุยก็ประทับใจตรงนี้แหละค่ะ
หายสนิทเลยนะครับ
เราก็เป็นแบบเดียวกันกับคุณ จขกท เลยค่ะ
กะว่าจะไปปรึกษากับคุณหมออภิชาญเหมือนกัน
คลีนิกคุณหมอเค้าเปิดวันอาทิตย์หรือเปล่าคะ ?
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-6 23:10:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kook_kadook ตั้งกระทู้

วันอาทิตย์ รู้สึกว่าคลีนิคเค้าปิดนะค่ะ ยังไงลองโทรถามดูที่คลีนิคดีกว่าค่ะ
โหหหหหหหหหหหหเนียนมากกกกกเลยอ่ะ  คุมหมอเก่งจริงๆ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 17:25:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้แผลเริ่มหายสนิทแล้วค่ะ แทบไม่เห็นรอยเลยคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurten เมื่อ 2011-5-20 18:04

เป็นที่หัวไหล่ (จุดยอดฮิต) คุณหมอรักษาโดยการผ่าตัดได้ไหมค่ะ เพราะฉีดมาแล้วไม่หายเหมือนกัน
รักษาทุกทางแล้ว ใส่เสื้อเปิดไหล่ไม่ได้เลยค่ะ
หายรึยังค่ แล้วแผโดนำได้หรือเปล่าค่ะ
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 13:22:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kurten ตั้งกระทู้

ส่วนใหญ่ที่หัวไหล่เค้าไม่นิยมผ่ากันนะค่ะ เคยคุญกับคุณหมอเค้าบอกว่าถ้าผ่าแผลก็จะมีโอกาสยืดออกได้ง่ายค่ะ นิยมฉีดอย่าเดียว
แผลที่หัวไหล่ผ่าได้ไหมคะราคาเท่าไร
ถ้าเปนที่หัวไหล่คางยากที่จะผ่าตัดได้นะ  เราว่าน่าจะฉีดยาอ่ะ
ไม่เห็นไรเลย ดูยังงัยคะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-20 09:38:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้เข้ามานานมากเลยค่ะ ทำไมรูปหายไปไม่รู้ รบกวนพี่ดั้งโด่งช่วยดูหน่อยนะค่ะ
อยากเห็นรูปตอนนี้อ่ะ แผลหายดีหรือยังอ่ะค่ะ
รอดูอย่างแรงง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้