ดู: 29347|ตอบกลับ: 62
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ขอแชร์ข้อมูล +เล่าประสบการณ์ คนอยากแก้ตา 2 ชั้นค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ กะทิเองนะคะ เป็นสมาชิกบอร์ดนี้มาพักใหญ่แล้ว ซุ่มแอบดูรีวิว +ข้อมูลเพื่อนนานแล้วเหมือนกัน
วันนี้อยากมาปรึกษาเพื่อนๆในบอร์ดน่ะค่ะ ขอเล่าก่อนนะคะ ทิเองมีปัญหาทำตาสองชั้นกับหมอที่ไม่ค่อยมีฝีมือตอนนี้ก็ปิดคลีนิกไปแล้ว นานมาแล้ว 10 ปีเห็นจะได้ค่ะ คือมันไม่ดูไม่ธรรมชาติเลย หนาๆ ง่วงๆ บวมๆ เรียกว่าใครเห็นใครก็ทัก เสียความมั่นใจมากๆๆ ไม่ชอบการถ่ายรูปเลย บางทีโดนคนไม่รู้จักกันดีมาทักให้เสียความมั่นใจบ่อยๆ พอจะแต่งหน้ากลบเกลื่อนยิ่งเห็นชัด เป็นกังวลมากๆ เราทำมาแบบโบราณแบบกรีด ชั้นตาก็บวมๆตุ่ยๆ แถมมีแผลเป็นประจานที่หางตาอีกด้วย เข้าใจดีกว่าการแก้ไขทำได้ยาก แรกๆเครียดมากค่ะ อยากกลับไปตาตี่เหมือนเก่าอิจฉาคนที่เค้าทำสมัยนี้สวยๆเนียนๆ แบ๊วๆ กันทั้งนั้น อยากบอกว่าเข้าใจหัวอกคนที่ทำศัลย์มาแล้วเสียมาก ก็ได้แต่ทำใจ ที่เราต้องทำตอนนั้นจะเข้ามหาลัย (แอบฟ้องวัยเนอะ) ญาติผู้ใหญ่บอกให้ไปทำเป็นของขวัญ เราก็ไม่เคยรู้อะไร สมัยนั้นมันไม่ค่อยมีการแชร์ข้อมูล หรือมีบอร์ด มีเน็ตให้หาข้อมูลเรื่องทำตากันอย่างนี้ รอมาหลายปีมันก็ไม่มีทีท่าว่าจะดีขึ้นมาเลย ปลงๆๆๆไปหลายรอบ จนเราได้มาพบอ่านรีวิวในเว็บศัลย์ต่างๆ อย่างดั้งโด่ง มีดหมอ ซิลิโคนคลับ กูเกิ้ล เพื่อนๆที่นี่ทำให้เรามีกำลังใจมองหาทางแก้ไขจุดที่เป็นความไม่มั่นใจของเรา ในเคสแบบเราไปปรึกษาหมอมาหลายท่าน  ขอเล่าประสบการณ์ให้ฟังกันนะคะ
1.คลีนิกซอย 1 สุขุมวิท คุณหมอวิทูร ไปเป็นเพื่อนเราที่ไปทำจมูก แต่เค้าไม่รับแก้ค่ะ
2.คุณหมอณรงค์ นิ่มสกุล ศูนย์เลเซอร์ณรงค์การแพทย์ ไม่รับแก้เหมือนกัน
2.ไปโรงพยาบาลบางมด สุ่มเข้าไปหาหมอแผนกศัลยกรรมเลยเค้าก็ไม่รับแก้ให้เรา
3. คุณหมอหลุยส์ คลีนิกหลุยส์ ไม่รับงานแก้เคสเรา
3.คลีนิกDr.k  คุณหมอกลวัชร์ ที่สยาม  เราอีเมลติดต่อไปแล้วเข้าไปปรึกษา คุณหมอน่ารักค่ะ คุยดีมาก แต่ไม่รับงานแก้เคสเราค่ะ
3. คลีนิก siam swan คุณหมอนิเวศ ที่สยามเหมือนกันค่ะ คุณหมอก็คุยดีค่ะ แต่ก็ไม่แนะนำให้แก้บอกว่าอาจไม่ดีกว่าเดิม
4. คุณหมอนพรัตน์ คนดังในบอร์ด ที่โรงพยาบาลเวชธานีค่ะ คุณหมอใจดีค่ะ คนแน่นมาก สาวๆสวยๆทั้งนั้น คงเพราะกิตติศัพท์หมอดังอยู่ แต่คุณหมอไม่รับแก้ของเราค่ะ
5. ป้าวุ้นเส้น คนดังเรื่องศัลยกรรมที่ยันฮี เราส่งรูปให้ดู บอกว่าไม่รับแก้เคสเราค่ะ
นี่ยังไม่นับรายปลีกย่อยที่ไม่ค่อยมีคนรีวิวในเน็ตนะคะ อ้อ ขอเล่านิดนึงค่ะ เราเคยไปบางคลีนิกจะปรึกษาเรื่องแก้ตา กลับชวนเราฉีดหน้า ฉีดจมูกเฉยเลย เค้าคือคนที่เคยเป็นข่าวครึกโครมไม่กี่ปีก่อนทุกคนคงเคยได้ยินที่ไบโอคลีนิก สมัยตอนที่เราไปเค้ายังไม่เป็นข่าวนะคะ ตอนนั้นเค้าบอกเราว่ารับแก้ด้วยนะคะ แต่เราไม่ชอบศรัทธาที่เค้ามาเชียร์ให้ทำอะไรที่มันไม่ได้มีปัญหา เลยหมดศรัทธาไม่ทำ ดีใจจริงๆ ที่รอดมาได้ หามาขนาดนี้ไม่มีหมออยากรับก็ท้อเหมือนกันค่ะ ตอนนี้เราก็หาข้อมูลเพิ่มรวบรวมรายชื่อหมอที่น่าจะช่วยเราได้  ว่าจะหาเวลาเดินสายปรึกษาหาข้อมูลอีกซักรอบที่เล็งว่าจะไปปรึกษาอีกแต่ยังไม่ได้ไปก็มี
1. คุณหมอกมล วัฒนไกร ที่ยูเนี่ยนมอล ที่มีคนรีวิวมากมาย โทรไปถามที่คลีนิกตอนนี้แก้ตาหมอคิด 3 หมื่นแล้ว ว่าจะเข้าไปปรึกษาอยู่ แต่คิวคงยาวเพราะหมอดัง
2. คุณหมอชลทิศ ที่ดังเรื่องทำตา แต่ไม่รู้รับงานแก้หรือป่าว
3. คุณหมอชาลี ชาลีคลีนิกแถวดินแดง เห็นรีวิวแก้ตาแล้วอยากไปขอคำปรึกษาเหมือนกัน
4. คุณหมอชัยโรจน์ วิสุทธิชัยกิจ ดอกเตอร์รัชโยธินคลินิก. เห็นมีคนโพสว่ารับแก้ไขจมูกและตาที่ทำมาจากที่อื่น แต่ไม่เคยเห็นรีวิวเลยนะคะ
5. โตไกคลีนิก เคยเจอโพสว่ารับงานแก้เหมือนกัน
6. หมอกมล ทาวน์อินทาวน์ ไม่รุ้ว่ารับงานแก้ตาหรือไม่ ยังไม่ได้ติดต่อเลยค่ะ
6. อันนี้อยากถามเพื่อนๆ ค่ะ รอยแผลเป็นหางตาเนี่ย มีวิธีแก้หรือทำให้มันจางลงไม๊คะ เทคนิคสมัยนี้ เช่น เลเซอร์ กรอผิว ช่วยได้ไหมคะ ใครมีประสบการณ์บอกกันหน่อยนะคะ
เพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาแบบเราเข้ามาแชร์กันนะคะ เห็นกระทูหาข้อมูลแก้ตามีมาเรื่อยๆ หรือใครมีข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องคุณหมอไหนรับแก้ไขตาก็มาแนะนำกันหน่อยนะคะ ขอให้สวยๆ หล่อๆ สมใจกันทุกคนนะคะ  ถ้าเราไปเแก้ตาได้ผลยังไง จะลองมารีวิวให้ดูกันนะคะ
อยากแก้ตา.jpg (71.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 52)

แสดงความคิดเห็น

เหมือนกันเลย เราก็เป็น ไม่รู้่จะทำยังไง ตอนนี้เธอแก้ได้รึยัง มาแชร์ที  โพสต์ 2011-12-8 16:39
JW hospital   หมอชื่ออะไรหรอค่ะ ?  เราทำตาหมอเกมส์มามันไม่เท่ากันอ่า รอยแผลเป็นเล็กๆกลางตาก็ชัดมากเลย แต่ไม่ซีเรียส ที่เครียดคือ ตาไม่เท่ากันหนักอ่ะ เครียดมาก ทำมาจะปีนึงแล้ว
น้องกะทิดีกว่าของพี่อีก พี่ก็มีปัญหาไม่ต่างจากน้องเลย หาข้อมูลอยู่ตอนนี้ และสนใจหมอชลทิศแต่ราคาสูงจริงๆ ต่อมาก็หมอกมล และหมอชาลีกำลังหาข้อมูลอยู่ เป็นกำลังใจให้ขอให้แก้ออกมาถูกใจนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saranaka เมื่อ 2011-2-16 06:03

จริงๆ พี่เคยลงรีวิวแก้ตาไปก่อนหน้านี้ค่ะ ปัญหาเหมือนกันเป๊ะ กับน้องเลยค่ะ ดูรูปของน้องแล้ว ขอบอกเลยว่าดีกว่าของพี่เยอะเลย รอยหางตาจากรูปมองไม่ค่อยเห็น ถ่ายมืดไปค่ะ แต่ของพี่บอกเลยว่า แย่กว่าน้องมากมาย ทั้งยาว ทั้งเส้นใหญ่และลอยลึกมาก ของพี่ 17 ปี ค่ะ เข้าใจหัวอกน้องมาก เพราะพี่นานกว่าน้องอีกที่ต้องทนอายคนมาทัก (ส่วนใหญ่ทักด้วยสายตา) เราเหมือนกันเลยค่ะทำสมัยก่อนไม่มี Social Network ให้แชร์ข้อมูล เห็นโฆษณาทีวี ก็เดินไปทำเลย หมอฝีมือห่วยมาก (อ้อลืมบอกไป พี่ทำทั้งจมูกและตาเลยค่ะ ห่วยทั้ง 2 อย่างเลย ทำที่ประตูน้ำโพลี่คลีนิคค่ะ) จมูกแก้มาครั้งนึงแล้วหลังจากทำมา 1 ปี ตอนนี้ผ่านไป 15 -16 ปี อยากแก้อีก เพราะยังไม่โอเค อยากเอากระทู้กลับมาให้ดู แต่ลบไปแล้ว ทางแอดมินบอกลบแล้วลบเลยเอากลับไม่ได้ มีคนมาดูกระทู้พี่เยอะมาก 1 อาทิตย์มาดู เกือบ 3 พัน แต่มีรูปไปปรากฎเวปอื่น เอาหน้าเราไปประกอบรีวิวเรื่องฉีดโบท๊อกซ์ แบบ BEFORE/AFTER (ของเรา before) ทั้งที่ไม่คิดฉีดอ่ะค่ะ เลยลบกระทู้เลย น้องหาข้อมูลเยอะจริงๆ ที่ไล่ชื่อมานั้นก็เกือบหมดวงการศัลยกรรมเลยอ่ะค่ะ หมอดังๆ ทั้่งนั้น มีของพี่รวมอยู่ด้วย คือหมอกมล วัฒนไกร ตอนนี้พี่แก้มาได้ 20 วันแล้วยังไม่หายบวม 100% รอลุ้นว่าชั้นเท่ากันไหม๊ และหัวตาซ้ายไม่รู้ต้องแก้อีกป่าวกำลังนอยด์อยู่อ่ะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-16 09:45:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคุณ saranaka ที่มาแชร์กันค่ะ ขอให้แก้ตาออกมาสวยดังใจน่ะคะ  แก้กับคุณหมอกมลได้ผลเป็นอย่างไรมารีวิวให้ดูกันด้วยนะคะ ไม่ผิดหวังเลยที่มาถามเพื่อนๆที่นี่ เริ่มมีความหวังจะแก้ไขได้ซักที
เดี๋ยวลองหารูปที่ชัดๆกว่านี้มาโพสดีกว่า
รอดูอยู่เอาใจช่วยคับ
อยากเห็นเคสแก้กับหมอกมล วัฒนไกร ค่ะ ตอนนี้กำลังหาข้อมูล เพราะอยากแก้เหมือนก้น ทำที่เชียงใหม่ ได้ปีกว่าแล้วนะ ชั้นหนาเกินไป
เอาใจช่วยค่ะ กำลังจะไปทำตาเหมือนกัน ก็พยายามหาข้อมูลอยู่ค่ะ
ปรึกษาคุณหมอชลธิศ 081-817-6171
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย g9bh] เมื่อ 2011-4-13 01:56

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย g9bh] เมื่อ 2011-4-13 01:55

หมอกมล ยูเนี่ยน แก้ตาเก่งนะครับ ผมแนะนำหมอกมล แต่บอกตรงๆ ผมทำตาสองชั้นกะแกมาไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่เพราะที่แกทำ จะชั้นตาเล็กๆ ตกเร็ว นี่ผมทำครั้งที่สองแล้วกับแก ครั้งที่สองนี่โดนเหวี่ยงซะ อยากจะลุกไปเตะหมอจริงๆ

แต่เรื่องแก้ตาแกเก่งนะ ลองดูผลงานละกันแล้วตัดสินใจเอาครับ แกไม่ค่อยฟังคนไข้ เหวี่ยง แต่ถ้าทำดีก้อออกมาเทพเลย
ลองดูคนนี้ตาเค้าเป็นแบบคุณเลย
http://www.meedmoh.com/webboard/index.php?topic=385.0

ย้ายที่อะค่า  โพสต์ 2011-4-19 20:41
ทำไมอยากลุกไปเตะหมอเหรอคะ เราสนใจอยากทำเหมือนกันค่ะ ถ้าไม่ดีจะได้  โพสต์ 2011-4-19 20:41
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-19 19:18:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ positive ตั้งกระทู้

ขอบคุณคุณ positive มากค่ะ
g9bh]  <<<<<<  ครั้งที่สองเป็นไงเหรอ   เราอ่ะ ทำแล้วชั้นหนาไป แนะนำที ควรทำไง
ควรปล่อยไว้หรือว่า ไปแก้ดี 7 เดือนแล้ว  
คุณเข้าไปปรึกษาหมอกมลได้เลยค่ะ ของชั้นใหญ่กว่าของคุณมากๆๆๆ  แต่เราก็เข้าไปหาหมอกลม และนัดแก้แล้วด้วยค่ะ  ประมาณเดือนหน้า ได้ผลอย่างไรแล้วจะมาเล่าให้ฟังค่ะ

เรื่องหมอวีนเหวี่ยง เราว่าไม่จริงอ่ะ เราก็เป็นคนไข้ประจำของหมอกมล (แต่แก้ตาบนกับตาล่างดันนอกใจแกไปทำยันฮีตอนนี้ต้องซมซานกลับมาให้หมอกมลแก้ แต่หมอก็ไม่ซ้ำเติมแถมให้กำลังใจตลอด)  เราว่าแกพูดเสียงดังแต่จริงใจอ่ะ  ทำได้ก็บอกว่าได้ ทำไม่ได้ทำแล้วไม่สวยก็บอกคนใข้ตรงๆ  ดีกว่าหมอที่ยันฮีตามใจคนไข้เกิน  ไม่ให้คำแนะนำเลยว่าทำแล้วหน้าจะออกมารูปแบบไหน ไปทำตาล่างหมอยันฮีก็ดูดไขมันตาล่างออกจนเกลี้ยงจนตาโบ๋ลึกน่ากลัวมาก  เลยต้องมาให้หมอกมลฉีดฟิลเลอร์เติมใต้ตาให้อีก  ส่วนตาบนของเราแก้ยากมาก แต่หมอกมลก็รับปากว่าจะทำให้ดีที่สุด นัดหมอไว้ประมาณเดือนหน้าค่ะ   ยังไงก็ปรึกษาหลายๆ หมอแล้วค่อยตัดสินใจละกันค่ะ  ส่วนเราเราจะไม่นอกใจหมออีกแล้ววว เข็ดจนตาย
เค้าก็อยากทำตา2ชั้นศึกษาข้อมูลอยู่ ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณืนะคะ
พี่สาวเราไปทำกะหมอนพ ชั้นตาไม่เท่ากันเลย แกต้องทาตาสีดำๆพลางไว้ตลอด พอดีแกได้ไปแก้กะหมอวีบางแสนตอนนี้สวยม๊ากกกกก ยิ่งนานยิ่งสวย เราคิดว่าแกจะต้องทาเปลือกตาสีดำตลอดไปซะแล้ว ยอมรับหมอวีแกเทพจริงๆพี่สาวบอกทำนานมากกก
ราคาเท่าไร....แก้ตากับหมอกมลนะค่ะจาไปแก้เหมือนกัน
ตอบกระทู้ Poondarick ตั้งกระทู้

เราทำที่เชียงใหม่เหมือนกันใด้ หนึ่งปีกับอีกหนึ่งเดือนแล้ว.....จะแก้กับหมอกมลก็ต้องรอเก็บตังก่อนนะ....กลุ่มชั้นตาหนามากดูแก่........ทำที่หมอชาตรีนะไม่รู้ที่เดียวกันไหม
ตอบกระทู้ noppawan ตั้งกระทู้

คุณ noppawan พอจะรู้ราคาไหมค่ะหมอวีบางแสน

จำได้ว่าแสนกว่าอ่ะคะ ลองหาเบอร์แล้วโทรไปถามกะหมอนะคะ  โพสต์ 2011-6-6 21:43
พอดีพี่สาวทำหลายอย่างอ่ะค่ะ ดูดไขมันด้วย แก้ตาด้วยหมอคิดราคารวมกัน  โพสต์ 2011-6-6 21:41
เห็นด้วยคะ เราคนหนึ่งที่ทำตาสองชั้นกับหมอชา,...เชียงใหม่ ชั้นตาเราหนา และ ตาไม่เท่ากัน  แถมขอบตาล่างปลิ้นอีก...พระเจ้า ....ฮ่วยขั้นเทพจิง ...นี่กะลังเก็บเงินจะไปแก้ไขอยู่....เซ็งสุดๆๆๆๆๆๆ
ทำกับหมอชาตรีเหมือนกัน ชุั้นตาหนาและไม่เท่ากัน
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-15 19:19:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไปแก้มาแล้วค่ะ ถ้าเข้าที่แล้วจะเอารูปมาแชร์นะคะ ว่าแต่แผลเป็นเดิมที่กางตา หมอว่าแก้ไม่ได้ค่ะ เพื่อนๆ พอรู้ไม๊คะว่าทำไงให้จากลง คือมันนอยด์ค่ะ เวลาคนเห็นว่า ทำตามาแน่เลย แผลเป็นชัดเชียว เลเซอร์ หรืออะไรที่จะช่วยได้บ้างคะ
ตอบกระทู้ katidino ตั้งกระทู้

แก้ที่ไหนค่ะ บอกด้วยจะใด้ไปแก้บ้าง
แก้ที่ไหนครับ ผมอยากแก้เหมือนกัน ไม่ไหวแล้ว จิตตกอย่างแรง
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-14 14:19:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอกมลค่ะ แก้แล้วรูปตาเหมือนจะดีขึ้นนะ แต่ชั้นตายังมีหนาๆ ตุ่ยๆ บ้าง แต่รวมๆ แล้วดีขึ้นกว่าเดิมค่ะ เราก็มั่นใจขึ้นค่ะ แต่คงค่อยๆหาทางแก้แผลหางตากันไป
ใครคิดจะแก้เราแนะนำว่าให้ลองคุยกะคุณหมอ หลายๆ ท่านนะคะ คุณหมอกมลเค้าคิวทอง ต้องใจเย็นๆนิดนึงนะคะ อย่าลืมว่างานแก้ศัลยฯ ทุกอัน มันไม่เหมือนเริ่มทำใหม่ ต้องเผื่อใจกันไว้ด้วยนะคะ
หมอกมลไหนค่ะมีสองหมอกมลค่ะขอบคุรค่ะ
ราคาแก้เท่าไหรค่ะขอบคุณอีกครั้ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้