ดู: 6306|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกแล้วเบี้ยวคะ

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูกกับหมอท่านหนึ่งมาคะในโคราช ยังไม่บอกชื่อละกันคะ  ทำมาได้ 13 วันแล้ว มันมีปัญหาว่ามันเบี้ยวอะคะ เบี้ยวตั้งแต่สองวันแรกที่แกะพสาเตอร์เลยคะ  เพื่อนเหนก้ทักทุกคนเลยว่ามันเบี้ยวหรือปล่าว  มันก้เบี้ยวจิงๆ ไม่ได้คิดไปเองก้เลยรอดูมาสักพักเพื่อว่ายุบบวมไม่เท่ากันอาจทำให้เบี้ยว แต่ลักษณะเบี้ยวคือ ตรงหัวตาเอียงมาทางขวา และตรงกลางมาปลายเอียงซ้ายคะ ก้เลยโทไปทางหมอ พี่ผู้ช่วยเขาบอกว่ามันยุบบวมไม่เท่ากันให้รออีกสักหนึ่งถึงสองเดือน แต่เราเหนหลายคนเขาบอกว่าให้ไปหาหมอแล้วหมอจะดัดให้แต่นี่พี่เขาบอกให้รอก่อนอะคะ งั้นเกินหนึ่งเดือนก้ดัดไม่ได้ใช่ไหมคะ ต้องแก้อย่างเดียวถูกป่าวคะ ก้เลยกลุ้มจัย แล้วถ้ามันเบี้ยวจิงเราต้องเสียค่าแก้ไหมอะคะ  จัยก้ไม่อยากแก้กับหมอเดิมแล้วอะ  ว่าจะรอเก็บตังก้คงอีกสักพัก แล้วถ้าเอียงแล้วยังไม่แก้จะเกิดอะไรกับจมูกเราป่าวคะ

แสดงความคิดเห็น

เห็นใจนะคะ เราก็จมูกเบี้ยวเหมือนกันแต่เบี้ยวเอง แบบยังไม่ได้ทำเลย  โพสต์ 2011-2-15 18:31
เราก้อทำที่โคราชอ่ะ แถวปัก จะไปเปลี่ยนใหม่อยู่อ่ะ แล้วเธอทำที่ไหน  โพสต์ 2011-2-15 10:15
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-15 04:10:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
และก้ตรงหัวตามันโยกได้ด้วยคะแอบกลัว
ต้นฉบับโพสต์โดย tangsa เมื่อ 2011-2-15 04:10
และก้ตรงหัวตามันโยกได้ด้วยคะแอบกลัว
...

อย่าป่ล่อยไว้นานเลยค่ะ ไปหาหมอให้ดูอีกทีดีกว่าไหมค่ะ ก่อนจะสาย
เท่าที่เราดูไม่เบี้ยวนะจริงๆสวยมากๆซะด้วยใครบอกว่าเบียว
คิดไปเองหรือเปล่าว่าเบียว ดูจากแสงที่มากระทบกับจมูกเป็นเส้นตรงขึ้นไปก็ตรงนะไม่ได้เบี้ยวอะไรเลยคิดไปเองเราว่าเธอคิดมาก  นะคับ อย่าคิดมากเสริมมาใหม่ๆก็แบบนี้จะเอาตรงแบบเสาโทรเลขคงเป็นไปไม่ได้เพราะมันเป็นการทำศัลยกรรมต้องเข้าใจนะคับ
นิดนึงค่ะ  ตรงหัวตานิดเดียว   แต่ปัญหาเรื่องเบี้ยว  เอียงมันแก้ไขได้ค่ะในช่วงแรก  หมอจะแนะนำได้  ให้ขยับๆค่ะ แต่ต้องปรึกษาหมอถึงวิธีที่ถูกต้องนะคะ
อย่ากังวลมากน๊า  ปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ   ไม่ร้ายแรงถึงต้องทำใหม่หรอกค่ะ
เบี๊ยวนิด ๆ นะคับ แต่ผมว่านิดเดียวจิง ๆ อะ
เบี้ยวไม่เบี้ยว ไม่แน่ใจ เพราะรูปเอียงๆนิดๆ แต่ พี่แอบคิดว่าเบี้ยวค่ะ

ประเด็นที่สำคัญกว่าคือ ทรงมันไม่สวยน่ะค่ะ

อย่าเอาไว้เลย ถอดออกนะคะ อยู่บนหน้าเรา ไปเป็นสิบๆปี อย่ายอมจำนนค่ะ  

ขออภัยค่ะ เพิ่งเห็นว่าทำมาได้ 13 วัน ยังบวมอยู่ นี่ไม่ใช่ทรงจริงๆ
แต่ก็ยังสงสัย ว่าเบี้ยว
และ สงสัยว่าจะเห็นแกน

ก็แค่ สงสัย รอยุบนะคะ
ไม่เป็นไรค่ะ แก้ได้

ไม่ต้องกลัว
เพื่อความสบายใจไปหาหมอเถอะค่ะ หมอที่ทำให้น่าจะตอบคำถามทั้้งหมดได้ดีกว่าพี่พนักงานที่ร้านนะคะ เพราะพนักงานที่ร้านเค้ายังไม่เห็นว่าจมูกเราเป็นยังไง
สู้ๆนะคะ^^
เพิ่งสิบสามวันเองครับ  อาจบวมยุบไม่เท่ากัน
เพื่อความสบายใยควรกลับไปหาหมอนะครบ
ว่าจะทำที่โคราชเหมือนกันอะคะ หมออะไรอ่า อยากรู้
ปัญหาคือ ถ้ายุบแล้วโยกได้ แล้วยังเบี้ยวก็ไปแก้ครับ
ได้ถามหรือยังคะว่าถ้าเบี้ยวแล้วแก้ที่หมอคิดค่าทำเท่าไหร่?
ลองถามที่หมอก่อนจะไปทำที่ใหม่ดีมั้ยคะ?
เพื่อนเราคนนึง แก้จมูกมาสามครั้งกับหมอสามคน ก็ยังเบี้ยวอยู่เลย
สุดท้ายหมอบอกว่า มันอาจอยู่ที่กล้ามเนื้อเราด้วยว่าไม่ยอมยึดกับซิลิโคน(?)
เหมือนจะเบี้ยวนะคับ ถ้าไงลองปรึกษาคุณหมอท่านอื่นดูบ้างก็ดีนะคับ
ยังมีอาการเขียวช้ำยังไม่หายเลยค่ะ ใจเย็นๆนะคะ รอให้หายดีซะก่อน ถ้าเอียงจริงๆก็แก้ไขใหม่ได้ค่ะ แต่ช่วงนี้อย่าเพิ่งไปใส่แว่นตานะคะ ไม่งั้นเอียงจริงๆแน่นอนค่ะ  แต่ตอนนี้รอก่อนนะคะ ให้หายอักเสบหายบวมดีซะก่อนดีกว่าค่ะ สู้ๆ
เราก็คิดว่ามันเบี้ยวนะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-15 16:07:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ hi5 ตั้งกระทู้

เราดูมันก้เหมือนไม่เบี้ยวอะคะดูเอียงนิดหน่อยแต่ว่าเราสายตาเอียงอะคะเลยให้เพื่อนดูให้อีกสี่ ห้าคนทุกคนบอกว่าเอียงทุกคน และคุณแฟนก้บอกว่าเบี้ยว นอยด์มากคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-15 16:09:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ bermuda ตั้งกระทู้

คะ ก้ว่าจะแก้อะคะคงต้องรอไปก่อน  ตอนนี้บอกหน้าตัวเองแล้วเซง  แฟนเปลี่ยนชื่อให้ใหม่เรียก เบี้ยว ยิ่งนอยด์เลยอะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-15 16:10:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ calilove ตั้งกระทู้

คะ เราว่าเราจะโทไปหาคุณหมออีกที
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-15 16:11:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kurama ตั้งกระทู้

คะก้ลองๆดูหมอคนอื่นอยุ่ แต่ต้องทนอยุ่กับจมูกเบี้ยวอีกนาน เพราะตอนนี้ได้สองสัปดาเอง

แสดงความคิดเห็น

คับผม ถ้าไงเป็นกำลังใจให้เน้อออออออออออออออออออออ  โพสต์ 2011-2-15 22:22
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-15 16:13:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chinjang1977 ตั้งกระทู้

ที่จมูกไม่มีเขียวชำ้เลยคะ สีผิวที่จมูกไม่เท่ากันอะคะ ไม่เจบจมูกแล้วด้วยคะ หมอมือเบามากกกกก
แต่ทำไมต้องเบี้ยวนี่ซิเซงงคะ
ตอบกระทู้ tangsa ตั้งกระทู้

ถ้าอย่างนั้นลองกลับไปหาหมอท่านเดิมที่ผ่าตัดให้จะดีกว่าค่ะ พี่ว่าหมอท่านก็คงแก้ไขให้ล่ะคะ
ผมก็ทำมาได้ 6 เดือนแล้วครับ  เบี้ยวเหมือนกันเลย  ตอนแรกก็คิดว่านานๆไปคงจะหายเบี้ยว แต่ตอนนี้ก็นานมากแล้ว ก็ยังเบี้ยวอยู่ โทรไปถามหมอบอกว่าให้เข้าไปแก้ได้เลย  ไม่คิดเงินเพิ่ม  คิดแต่ค่ายาชา อ่ะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้