ดู: 18141|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] อยากทำจมูกค่ะ ลังเลระหว่างฉีด filler กับซิลิโคน

[คัดลอกลิงก์]
อยากเสริมจมูกมากค่ะ แต่แอบกลัวว่ามันจะออกมาปนแท่งแล้วทำให้ดูหน้าแก่แล้วก็กลัวทำแล้วไม่เข้ากับหน้าด้วยค่ะ(ตาลหน้ากลมๆ) เลยลังเลระหว่างฉีด Filler (18,000 บ.แต่หาเพื่อนหารได้เหลือ 9,000) กับเสริมซิลิโคนจริงๆไปเลย

ขอความเห็นเพื่อนๆกันหน่อยนะคะ อยากสวยแว้วอ่ะ อิอิ

ขอบคุณค่ะ
Promotion คลีนิคเปิดใหม่
ลด 15-20 %  ทุกรายการ
เช่น
ฉีดกลูต้า + vit c 1000 mg. ราคาเริ่มต้นเข็มละ 700 บาทคะ

ฉีดโบท็อกซ์
ลดกราม                      4500-5500  บาท คะ
ยกคิ้ว                         3500  บาท คะ
ยกมุมปาก                    3500  บาท คะ
ริ้วรอยหางตา               3500  บาท  คะ
หว่างคิ้ว                      3500  บาท  คะ
เหมาทั้ง 100 ยูนิต  เพียง   8000  บาท  คะ

ฉีด filler
    ฉีดจมูกแบบเกาหลี     4500  บาท  คะ
    ฉีดร่องแก้ม              4500 บาท  คะ
    ฉีดคาง                   4500 บาท  คะ
    ฉีดแก้มตอบ             7500   บาท  คะ
    ฉีดหน้าผากตอบ        7500  บาท  คะ

ติดต่อ NN clinic ได้ที่ 08-9931-9556  
        NN_clinic@hotmail.com

คลีนิคของเราใช้ยาแท้ เท่านั้นคะ
คลีนิคของเรายังมีบริการยาแบบรับประทาน
  **ทุกรายการรวมค่าหัตการแพทย์แล้วคะ **
โทรมาคุยกับลินก็ได้ค่ะไปฉีดมาเหมือนกันค่ะ  พอดีไม่มีเวลาพักค่ะเลยต้องฉีด  ฉีดแล้วทำงานได้เลย
เราฉีดที่เดอ   ซีเคร็ท  น่ะ   ใกล้บ้าน  แถมคุณหมอ ยังเป็นคุณหมอประสบการณ์ต่างประเทศอ่ะ
เราเลยกล้าฉีด   ราคาตอนนี้  +  โปรฏมชั่นด้วย  เพื่อนเราก็เพิ่งไปฉีดมาอาทิตย์ก่อน   
02-910-2955   หรือ  อีเมล์  มาหาลินก็ได้   tom847@hotmail.com
ฟิลเลอร์มันจะสลายไปได้เองน่ะคับ ฟิลเลอร์ HA` มันไม่ใช่ซิลิโคลนเหลวน่ะคับต้องแยกกัน
แล้วถ้าเสริมซิลิโคนอยู่แร้ว ไปฉีดfillerได้ไหมอ่ะ จามีอันตรายไหม

แสดงความคิดเห็น

ทะลุไวไม่ใช่เหรอคะ  โพสต์ 2012-1-23 23:01
ตอบกระทู้ toffy_sweet ตั้งกระทู้

ฉีดที่ไหนค่ะ แล้วราคาเท่าไรค่ะ
ตอบกระทู้ NB_clinic ตั้งกระทู้

มัน อยู่ได้ นานแค่ ไหน ค่ะ
ไม่แนะนำให้ฉีดฟิลเลอร์เลย เพื่อนเราไปทำมาเสร็จแล้วทรงอยู่ไม่นานก็เสีย แถมจริงอย่างที่คนอื่นบอกกันว่ามันไม่หายไปหมด เสริมซิลิโคนไปเลย แต่เราก็ไม่แนะนำให้ทำที่ถูกๆ เราเคยไปทำมาแล้วมารู้ความจริงเบื้องหลังมาว่าหมอพวกนั้นอะเค้าโปรโมท ซิลิโคนเหลามาแล้ว ไม่ได้ดูหรอกว่าเข้ากับใบหน้าเราหรือเปล่า เราเลยไปแก้มา แต่ก่อนแก้อะเราก็หาอยู่นานเหมือนกันว่าหมอคนไหนดีที่ทำออกมาให้ตามทรงหน้า และได้โหงวเฮ้ง และรับรองไม่ทะลุ นี่คือวิธีที่เราหา ตอนนีเราหาเจอแล้วไปทำมาแล้วเราออกมาสวยมาก แต่ไม่ขอบอกชื่อนะว่าใคร เด๋วหาว่าโปรโมท เอาเป็นว่าหาใครที่ทำแบบนี้ให้ได้เป้นว่าดี แต่ถ้าอยากรู้จริงๆก็เขียนมาหาแล้วกัน ปล รูปที่ขึ้นเป็นรูปเก่าก่อนทำ
ที่คลีนิคเรามีบริการฉีดฟิลเลอร์คะ
ฉีดจมูกเพียง 4200 บาทคะ
ของแท้คะ  ฉีดโดยแพทย์เท่านั้นคะ

ติดต่อ NB clinic ได้ที่ 086-764-9699  //  NB_clinic@hotmail.com
เรายินดีให้บริการ และให้คำปรึกษาคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-20 17:18:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แห่ะๆ ตาลไปเสริมซิลิโคนจริงมาแล้วค่ะ ตอนสงกรานต์นี่เอง
ตามนี้เลยค่ะ อิอิ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=24562
ในรูปนี้เป็นจมูกที่ฉีดฟิวเลอค่ะมันจะค่อยๆป้านออกเรื่อยๆๆ
เดือนแรกจะเป็นทรงสวย
ไม่แนะนําให้ฉีดนะค่ะ...เพราะทรงมันไม่แน่นอน..เด๋วบวมเด๋วยุบ
แล้วแต่สภาพอากาศเย็น-ร้อนกินนํ้ามากนํ้าน้อย..เพราะเราไปฉีดมา
แต่ถ้าเติมร่องแก้มดีค่ะ..ตอนนี้เอาฟิวเลอออกเสริมจริงแล้วจร้าาา
อยากถามว่าถ้าเสริมแท่งมาแล้ว ไปทำโบท๊อกปีกจมูกได้รึป่าวคะ...อยากทำอ่ะ
โดยส่วนตัว  ไม่แนะนำเลยคะ ที่บอกว่าฉีดสลายได้ และสามารถสลายไปเอง
แต่ filler ก็ยังเหลือน้อยมาแตกต่างกันมันไม่หายไปหมดอย่างแน่นอน(เคยปรึกษาคุนหมอหลายๆท่าน พูดเช่นเดียวกัน)
อยู่ที่ความพอใจด้วยคะ ว่าเราชอบแบบไหนถ้าชอบธรรมชาติ fillerช่วยได้ แต่ส่วนใหย่ฉีดมาแล้วจะเปนทรงเดิมของจมูกเรามากกกว่าเพราะfillerจะเกาะอยู่บนกระดูกอ่อน และเนื้อจมูกของเรา ควบคุมทรงไม่ได้
แล้วถ้ายังลังเลว่าอนาคตอยากทำจมูกอยากใส่ซิลลี่ อย่าฉีดfillerเลยจะดีกว่า ปันหามันเยอะ มาก T^T
ซิลิโคนโลดด ถ้าคิดว่าอนาคตจะเสริมอยู่แล้วอะนะคะ เพราะถ้าฉีดแล้วไปเสริมทีหลัง มันจะยุ่งยากมากมายในการเอาพวกนี้ออกมา ออกไม่หมดด้วย แล้วก็เหนจมูกพี่ที่ไปฉีดมาหลายรอบ จมูกมันเปลี่ยนไปเรื่อยๆจนไม่รู้ว่าจมูกเดิมเป็นไงแล้ว แล้วสันก็ไม่เรียบด้วยค่ะ เป็นผังผืด ถ้าอยากสวยก้ทำไปเลยเถอะค่ะ อิอิ
สำหรับฉีดผมไม่อยากแนะนำเลยครับ เพราะว่าฉีดฟิวเตอ มันราคาแพงและอีกอย่างมันไม่สวยเท่ากับการเสริมกับซิลิโคนมากไปกว่านั้นมันอยูได้ประมาณ หน่งปี หรืไม่ถึงไปด้วยซ้ำ ที่แถวบ้านผมซีซีละ หมื่นห้าพันบาทครับถามหมอแล้งถ้าให้สวยอยู่ที่ ห้าซีซีครับคิดดูครับ ๔เสริมกับซิ,โคน แค่ถูกสุด  แปดพันกว่าบาท ไม่ต้องมาเติมใหม่ อยู่ได้จนต.....ยครับ  โทดครับจำเป็นต้องพิม นอกเหนือซะจากอยากได้ทรงไหม่ อยากแก้ นั้นต้องออกเงินเพิ่มแล้วละครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 16:13:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะ ท๊อฟฟี่ ตาลดูรูปแล้ว สวยเนียนเชียว อิอิ

เมลล์รูปไปให้ดูแล้วจร้า
ทำไปเลยครับ ทำธรรมชาติ เพราะดูจากรูป Display หนังน่าจะไม่บางมาก Filler อาจจะขึ้นไม่สวยครับ เราต้องประเมินตนเองว่า อยากทำทีเดียว หรือ เน้นธรรมชาติ เติมบ่อยๆครับ
F:\Images\กล้อง\201101\201101A0
ไปฉีดประมาณกลางเดือน ธ.ค.53 จร้าแต่ว่าเราก็ทำอย่างอื่นเพิ่มด้วยนะ
พอดีมูกบาน(เป็นลูกชมพู่เพื่อนๆล้อไอ้เทอร์โบ)โบทอกซ์ปีกจมูก(หุบลงนิดนุง2000บ.)
&เมโสแฟตข้างปีกเพราะว่าอย่างที่บอกมันเป็นชมพู่(1000บ.)

คุณ BB ม่ายต้องเครียดตอน 3-4 วันแรกอาจจะบวมๆก่อนเพื่อนๆด่าทุกคนว่าไปฉีดทำมาย
เป็นนาเนียร์เรย..(ตอนเนี๊ยรู้แล้วมันบวมรอยเข็มเพราะเค้าฉีดหลายจุด)
พอประมาณอาทิตย์ นึงก็โอแล้วจร้า แต่แนะให้โบปีกด้วยรูจมูกจะเป็นวงรี ส๊วย..งาม

อยากเหนอ่ะค่ะ เมล์รูปให้ดูได้มะค่ะจะได้สวยด้วยคน 555 dmb_w@hotmail.com  โพสต์ 2011-11-15 23:30
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bebe_Coco เมื่อ 2011-2-11 23:36

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bebe_Coco เมื่อ 2011-2-11 23:31

อ่านแล้วดีใจมากเพราะเราเพิ่งไปฉีดมาได2วันรู้สึกจมูกโตๆนิดนึงแต่ตอนนี้สบายใจแล้ว
แต่อยากถามคุณ toffy_sweetนิดนึงว่าฉีดมานานรียังคะอยากรู้ว่าตอนมันยุบมันจะเหมือนเดิม
ก่อนไปฉีดเลยมั๊ยหรือว่ามันจะมีผังผืดต่างจากเดิมนิดนึง. ขอบคุณค่าา

ส่วนตอบเจ้าของกระทู้เราว่าเราชอบแบบฉีดมากกว่าคะเพราะมันดูเป็นธรรมดาชาติกว่ามากๆ
แต่ก็ต้องแล้วแต่หลายปัจจัยด้วยค่ะว่าถ้าเสริมจริงเราได้หมอที่ทำได้ถูกใจมั๊ยเพราะมันก็เหมือนเสี่ยงดวง
แต่ประหยัดกว่ากันเยอะเสียแค่ครั้งเดียวส่วนตัวเคยทำมาแล้วไม่ชอบเลยไปถอดออกค่ะตอนนี้ฉีดfillerแทน
รู้สึกว่าชอบกว่ากันเยอะค่ะ
ฉีดที่ Neo clinic ราคาแพงหน่อยแต่จากที่อ่านๆๆมาในเวปแล้วเค้าดังสุดคนโพสบ่อยหลายๆเวป
เรยลองดูจร้า(แต่ราคาก็พอๆกับfillerที่อื่นนะ12000) พอไปตกจายโหมะคลีนิคไฮโซสุดๆ กัวเรย..แต่พอทำจริงๆ คุณหมอใจดีม๊าก..ติดตามทุกอย่างดูผลในสองอาทิตย์หากไม่พอใจเติมฟรีภายใน 2 อาทิตย์:)แต่เราล่อไปเกือบเดือนคุณหมอยังให้เติมฟรีเรย แถมมีเวปให้ถามตอบก่อน-หลังทำได้ด้วยเรยโล่งอกขึ้น BTS อยู่สถานีอโศกลงบันไดปุ๊ปถึงปัปเปิดประตูปุ๊ปฉีดปั๊ป(55+แอบโง่ลงรูปยางงายไม่เคยทำทำเป็นเดี๋ยวลงให้ดูจร้า) คุณหมอจะดูรูปจมูกให้เหมาะสมกับรูปหน้าตอนฉีดอาทิตย์แรกอาจดูใหญ่ๆ หน่อยแต่พอเดือนนึงมันจะรัดเข้ารูปสวยเป๊ะจร้าเหมือนฝาหรั่งเรย ปลายจมูกเป็นหยดน้ำด้วย

หน้าจะทำที่เดียวกะเค้าเลยนะเนี้ยกำลังจะไปเติมใหม่ชอบสุดๆเลย  โพสต์ 2011-2-11 22:33

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-11 21:19:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต้งค์กิ้วจ้า (ตอบไวมั่กๆ) ^ ^

ลงรูปหลังฉีดให้ดูมั่งได้มั้ยคะ? แล้วฉีดที่ไหนมาอ่ะคะ ราคาเท่าไหร่เอ่ย?
อ้อ!!ลืมบอกในรูปจมูกจริง...ยังม่ายได้ฉีด
ที่ฉีดยังไม่ได้ลงจร้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้