ดู: 16113|ตอบกลับ: 81
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ทำไมหม่อ วรวิทย์ ทำแบบนี้ค่ะ ???

[คัดลอกลิงก์]
ใบหน้าก่อนผ่านมีดหมอ

ทำครั้งแรก กับหมอ วรวิทย์  ครั้งที่ 2 กฌ แก้กับหมอวรวิทย์ ค่ะ มาดูสาเหตุที่แก้ กัน ค่ะ

เอียงค่ะ   นั้นคือเหตุผลที่ต้องแก้  แล้วไอ้เราก็อยากได้โด่งกว่าเดิมแล้วก็มีหยดน้ำ เยอะกว่านี้ค่ะ หมอบอก งั้นคุณต้องเสียค่าสิริโคล ใหม่ 7,500 บาท OK ยอมเสีย ค่ะ เพราะ หมอบอกว่าถ้าใช้สิลิโคลเดิมหมอแก้ให้ฟรี(แก้ให้มันตรงอย่างเดียวนะ)   

เรามาดูสิริโคลอันเก่าอันค่ะ ทำครั้งแรก ตอนราคา 15,000 ที่ รพ.จุฬาเวท ค่ะ

มาดูผล จากการเสียเงินเพิ่ม 7,500บาท+เจ๊บตัวรอบ2

แล้วนี้แค่ไม่กี่วัน นานไปมันจะยุบ ลงไปอีก เห้ย แล้วจะเหลือ อะไรค่ะ พระ เจ้า เหอะๆ

เพื่อน แนะ นำทีค่ะ ว่า ควรไปบอกคุณหมอว่า ขอแก้อีกรอบ แล้วเสีย อิก7,500ค่าสิริโคลใหม่ หรือ หาที่แก้ ใหม่ไปเลย เพราะ ถ้าหาที่แก้ใหม่ คิดว่า ราคาหมอที่คิดไว้ น่าจะ เกือบ 30,000 บาทค่ะ แล้วคิวแกก็ ยาวมาก  เอาไงดีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เราว่าปลายเท่าเดิมแต่หว่างตาโด่งกว่าเดิมนะต้องดูตอนยุบดีที่สุดค่ะ  โพสต์ 2011-2-6 03:04
เทียบกันเเล้วโด่งกว่าเดิมนะครับ เเต่มันบวมอยู่เลยเเลดูไม่โด่งนะครับ  โพสต์ 2011-2-5 22:15
น้องปิ๊กรอให้ยุบก่อนดีมั๊ยครับ ลองดูหว่างตาสิครับ  โพสต์ 2011-2-5 22:14
เหมือนครั้ง แรก สวยกว่า นะค่ะ เนื่อจมุกน้อยป่าว ค่ะ  โพสต์ 2011-2-5 19:39
ก็ดูปลายโด่งกว่าเดิมค๊ะ สวยแร้วๆๆจ้าาๆๆ  โพสต์ 2011-2-5 15:20
เราก็ทัมกับคุณหมอวรวิทย์เหมือนกันทัมได้4วันแล้วเอียงมาทางขวาหมดเลยข้างซ้ายจมูกไม่มีซิลิโคนเพราะย้ายมาทางขวาหมด.
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 17:32:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอโทษ ที่ปล่อยให้ รอนะค่ะ  

http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=1#pid706142

เข้าดูได้เลยคะ โพสใหม่แล้ว
ขอโทษหมอด้วย ที่เห็น มานไม่โด่ง คืนมานยางไม่ยุบ ค่ะ
น้องปิ๊กเป็นไงบ้าง พี่ไปเอาจมูกที่ทำกะหมอวรวิทย์ออกแล้ว(ทนไม่ไหว) ซิลี่ที่ออกมาสั้นมาก ตรงโคนก็เหลาตัด แต่หมอบอกว่าเหลาบางมาก ไม่เหมือนของน้องปิ๊กเลย
ไปทำกะหมอวรวิทย์มาเหมือนกันค่ะ

ได้ 3 เดือนแล้ว มีแต่คนทักว่าเบี้ยว เซ็งๆๆ

ไม่รู้จะหาที่แก้ที่ไหนดี ไม่กล้าแก้กะหมอวรวิทย์แล้วอ่ะ
ลองไปแก้กับหมอ  จรูญ ดูสิคะ  ไม่มีค่าแก้ด้วยคะ  เคยอ่านในกระทู้ของคุณน้อยอะคะ  ลองหาดูนะคะ  เค้าบอกว่าหมอ  จิตใจดี  มีจรรยาบรรณสูงอะ  เอาใจช่วยนะคะ
ใจเย็นๆนะคะ รอให้จมูกหายบอบช้ำจากการผ่าตัดก่อน รอไปซักเกินครึ่งปีถึงหนึ่งปีเลยยิ่งดี ไม่ใช่อะไร สงสารจมูกค่ะ ยิ่งไปเซาะมันบ่อย เราก็จะสูญเสียเนื้อดีๆของเราไปไม่มากก็น้อย

เราว่าหาที่แก้ใหม่เถอะค่ะ เพราะเราก็ทำกับหมอเฉลิม 2 รอบแล้ว รอบหลังนี่ก็ดูว่าจะเบี้ยวอีกแล้วเหมือนกัน ผ่านมา 3 อาทิตย์ละ ปลายเบี้ยวเหมือนเดิมเด๊ะเลย แต่คุณหมอทำทรงโอเคนะ แต่เราว่าแก้ครั้งต่อไป พอกันที เราคงไม่ยอมเสียเงินให้หมออีกละ ครั้งแรก 20000 เบี้ยว ครั้งสองเชียร์เติมปลายด้วยกระดูกอ่อนอีก 15000 แล้วบอกจะขยับซีลี่ให้ฟรี รวมสองรอบ 35000 ปลายเบี้ยวเหมือนเดิมไม่ผิดเพี้ยน ดูอาทิตย์แรกเหมือนจะดี แต่พอมันยุบบวมเรื่อยๆ ชักไม่ค่อยดีละ

เป็นเพื่อนกัน อย่าไปคิดสั้นกับเรื่องอย่างนี้เลยนะคะ ยังไงน้องก็หน้าตาน่ารักมากอยู่ดีค่ะ สู้ๆๆ

แก้รอบสองหลังจากรอบแรกหกเดือนกว่าค่ะ พี่แดงบอกหมอดูยังไงไม่เบี้ยว  โพสต์ 2011-2-23 19:50
เรายุบบวมไวมากค่ะ เพราะครั้งแรกที่ทำ 1 เดือนกับ 2 เดือนไม่แตกต่าง  โพสต์ 2011-2-23 19:43
ยังบวมอยู่ป่าวครับ รอสัก 3 เดือนดีก่าครับ  โพสต์ 2011-2-23 12:43
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ..ไม่ต้องเครียดนะค่ะ..ค่อยเป็นค่อยไปตอนนี้น้องก็หาข้อมูลไปเรื่อยๆก่อนเน๊อะ..พี่นี่หาเป็นปีแล้วยังเลย..สู้..สู้ค่ะ
เป็นไงบ้างครับ หายบวมยัง ของผมก็มีปัญหาเหมือนกัน

ใช่ครับ  โพสต์ 2011-2-23 12:05
ของคุณทำหมอวรวิทย์เหมือนกันหรอครับ  โพสต์ 2011-2-23 02:56
เฮ้อ...อยากสวยอ่ะนะ...นู๋ลองดูๆๆก่อนมั้ย หรือเข้าไปคุยกะคุณหมออีกที แต่ถ้านู๋คิดว่าถ้าแก้ก็หมอเดิมก็คงไม่ต่างจากนี้ ก็ลองๆดูหมอใหม่ๆเป็นทางเลือกบ้างก็ได้นะ  ป้าว่า
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 15:57:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kimbomz ตั้งกระทู้

ขอบคุณ นะค่ะ
70#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 15:57:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ boso ตั้งกระทู้

ขอบคุณ ค่ะ
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 15:56:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ smilelollipop ตั้งกระทู้

ขอบคุณ ค่ะ เดี๋ยว จะ ลงรูป ให้ดู นะค่ะ
68#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-8 15:56:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ freezar ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ พี่ ปิ๊ก ดู ระ ครั้งนี้มานก็ ตรง แต่ก็ มะแป๊ะ หรอก แต่ ดูๆ ไป ก็ ok แค่มะได้ ทรงที่เราอยากได้แค่นั้นเอง  ตอนนี้ เหนื่อย ใจ  เลยคิดว่า เรื่องจมูก พักไว้สัก ปี  2ปี ดีกว่า

พี่ ตั้งกระทู้ นี้ ไม่ใช่หมอทำไม่สวยนะค่ะ เหตุผลคือ ตอนแก้ ถ้าแก้ ฟรีก็ ใช้สิริโคลอันเดิมไม่เสียตังเพิ่ม ก็ได้ ทรงนี้

แต่พอบอกหมอว่าอยากได้ หยดน้ำ อิก ก็ ยอมเสียตังเพิ่มแล้ว แต่ ทำ ไม หมอถึงทำให้ เท่าเดิม
สู้ ใช้สิริโคลอันเก่าแล้วให้หมอ ปรับให้มันตรงไม่ดีกว่าหราค่อ ไม่เสียจังด้วย จิงมั๊ย

ยาวเพิ่มหมอเขาเติมให้ 1 มิล ป่าวว 55+  โพสต์ 2011-2-23 12:41
อืมเก๊ต พี่ก็อันเก่านะ ตอนนี้เหมือนมันจะไม่ค่อยตรงอีกระ ไรวะ  โพสต์ 2011-2-9 00:55
หายบวมไวไวนะครับ
มาเป็นกำลังใจให้นะคับ

ใจเย็นๆลองให้ยุบดูก่อบนะคับ
สู้ ๆ ครับ  ขอให้หายไว ๆ
สู้ๆนะคะ รอดูรุป คะ
ตอบกระทู้ pickpok ตั้งกระทู้

กรำ ร้องไห้ด้วยเหรอ แสดงว่าเด็กมาก555
พี่ก็ทำใจไม่ได้นะ พี่เห็นว่ามันเบี้ยวตั้งแต่ทำได้สองสามวัน ไปเจอหมอตอนตัดไหมครั้งแรก หมอบอกเออเหมือนจะงอ พอไปสับดาที่2 หมอบอกตรง เอ้ากรูงง บอกให้พี่มาตอนได้เดือนนึง
ก็เออ รอวะ ช่วงนี้แทบบ้าอะคะ แบบ กรูเหนอยู่ ว่ามันม่ายยยตรง จะให้กรูมองว่าาาาตรง ก็หลอกตัวเองไปป่ะ - -' เสร็จ พอได้ซัก 21 วันพี่โทรนัดหมอขอวันแก้เลย พอมาเจอ หมอก็มอบนะ ก้อบอก ว่ามันยาวไป ก็แก้วันที่29อะคะ วันนี้วันที่ 8 ระ ก็ขอให้มันตรงจริงๆเหอะ ไม่รู้ มันจะเบี้ยวเป่า แต่มันไม่ชัดเจนเท่าครั้งแรกอะนะคะ พี่เลยไม่เปนโรคจิตเท่าเดือนที่แล้ว ห่้าๆๆ
ดูหนังๆ จะได้หายกลุ้ม โหลดมาเตมเครื่อง จะได้ไม่มองกระจก มองดูจอแทน
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-6 15:54:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ freezar ตั้งกระทู้

ขอบคุณ มาดค่ะ  พุ้งนี้ไปตัดใหมแล้ว ค่ะ พี่

นู๋ ทำใจได้ คิด ว่าไม่เบี้ยวก็ พอก่อน เดี๋ยว มีเวลาค่อยหาที่แก้ใหม่ ทีหลัง
คิดสะว่าตอนไม่มีดั้งยังอยู้ได้เลย ตอนนี้มีมาเพิ่มนินุง ก็ดูดี+ไม่เบี้ยวเหมือนทำครั้งแรก ก็ok

ทำใจได้แล้ว หลังจากที่ร้องห้ายมาตลอดเกือบอาทิตย์ 555+  ขอบคุณ นะค่ะ
พอแล้วเนื้อจมูกไม่เยอะเรามีแค่นี้พอแล้วค่ะ
ตอบกระทู้ pickpok ตั้งกระทู้

ไปตั้งกระทู้บอกตุณBobby ให้ลบเลยคะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=forumdisplay&fid=80
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้