ดู: 5816|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ผ่าฟันคุด หลังจากเสริมจมูกไม่กี่วัน มันจะเบี้ยวรึเปล่า ?

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบว่าถ้า ผ่าฟันคุดหลังจากเสริมจมูกไม่กี่วัน
มันจะเบี้ยวไหมคะ​?  รึว่าจะผ่าแล้วค่อยเสริมดี  มีเวลาแค่ 10 วันอ่ะค่ะ
เพราะ ต้องกลับไปเรียนต่อต่างประเทศ(จริงๆอยู่ไทย 2 อาทิตย์ แต่อีก 4 วันขอไปลั๊ลล๊าหน่อยนะ อิอิ)

นอกเรื่องหน่อยนะคะ จริงๆอยากทำจมูกกับหมอศิริพรชัยเพราะเห็นว่าไม่ช้ำ
แผลหายเร็ว เราเองก็มีเวลาไม่เยอะ  แต่คุณแม่อยากทำกับหมอปาริชาติที่อุดรมากกว่าค่ะ
เพราะเค้าอยากดูแลตอนเราทำ (คุณแม่ต้องอยู่ทำธุระที่อุดร มาเป็นเพื่อนที่กรุงเทพไม่ได้)
ใครเคยทำกับคุณหมอปาริชาติ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ไม่ควรครับ ต้องอ้าปากนานๆ จมูกจะเจ็บมากๆๆนะครับ มันจะตึงไปหมด
ผ่าฟันคุดก่อนแล้วค่อยไปทำจมุกจะดีกว่าครับ หรือ ทำจมูกครบ3เดือนแล้วค่อยไปผ่าฟันคุด ครับ
อันตรายครับ ทำจมุกไม่กี่วันไปผ่าฟันคุด จมูกจะยิ่งอักเสบได้ง่ายครับ คราวนี้ทั้งเสียเวลา เสียเงิน และเจ็บตัว มองอย่างเลวร้ายที่สุด อาจจะอักเสบจนต้องเอาออกครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-5 07:17:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งั้น ควรจะผ่าก่อนค่อยทำใช่ไม๊คะ กลัวว่าจะปวดหลังจากผ่าฟันคุดหลายวัน
แล้วไม่มีเวลาเสริมจมูก อยากสวยแบบใจร้อน เพราะกลับไทยอีกทีคงเป็นซัมเมอร์หน้าเลย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ยังไงคงต้องคิดหนักๆ ว่าทำอะไรก่อนดี
ดูเหมือนว่าต้องเลือกอะไรซักอย่าง
      ผ่าก่อนเเล้วค่อยเสริมดีกว่ามั๊ย เพราะฟันคุดถึงจะผ่าเเต่คุณหมอค่อนข้างออกเเรงดึงสุดเเรงเกิด อาจจะทำให้พลาดไปโดนจมูกก็ได้ เเล้วต้องอ้าปากกว้างๆตลอดเวลาจนกว่าจะเย็บเสร็จ(เอ้อ พี่ยังเหลือฝั่งขวาที่ไม่ได้ผ่า ก็ไปผ่าฝั่งซ้ายตั้งเเต่10 ปีที่เเล้ว เเล้วไม่ได้ไปตามนัดหมอผ่าฝั่งขวา เเล้วมันก็ขึ้นมาตั้งนานละตอนฟันมี 30 ซี่) ผ่าสักสองสามวันเเล้วค่อยไปเสริม จมูกมันจะบวมยังไงก็ไม่เกิน 3-5 วันอยู่เเล้ว สวยทันได้ไปลัลล๊าอยู่เเล้วหละ หรือถ้าไม่เป็นการเสียเวลา ไปปรึกษาหมอฟันไว้ก่อนก็ได้จ้า เเต่ถ้าไปเสริมก่อนเเล้วไปผ่าฟัน หมอฟันไม่ผ่าให้จ้า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-6 01:57:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากนะคะ สำหรับคำแนะนำดีๆ
ตัดสินใจแล้ว ว่าคงจะ ผ่าก่อนค่อยทำ จากที่ดูข้อมูลมา คงจะไปทำกับคุณหมอ ธี ณ ขอนแก่น
ไม่ไกลมาก ชับรถไม่กี่ ชม ก็ถึงแล้ว ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนที่แนะนำนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้