ดู: 25444|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครรู้จักยาชื่อยาหยุนหนานไป๋เหยาบ้างคะ ที่ใช้กินก่อนหลังผ่าตัด

[คัดลอกลิงก์]
เคยได้ยินว่า ยาหยุนหนานไป๋เหยา กินก่อนผ่าตัด2วัน
และหลังผ่าตัดสองวัน แล้วจะช่วยลด
อาการ ช้ำบวม ได้หรอคะ ใครรู้บ้างเอ่ย
พอดีใกล้จะได้ทำจมูกแล้วอะค่ะ เลยสงสัยมากมาย
ว่าทานก่อนและหลังทำจมูกได้ไหมคะ
และถ้าทานใบบัวบกอัดเม็ดไปด้วยมันจะตีกันป่าวอ่า
ใครรู้รบกวนตอบเป็นวิทยาทานด้วยนะจ๊ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 20:07:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้าไปดูในลิ้งค์ที่คุณbasketdance เอามาลงนั่นแหละค่ะ
เลยสนใจ อยากให้คนที่เคยลองทานแล้ว มายืนยันอะค่ะ
ว่ามันไม่อันตราย
ได้ผลยังไงบ้าง อะไรประมาณนี้ค่ะ
ถ้าดี ตอนจะทำจมูกเดือนหน้าจะได้เอามาใช้ค่ะ ไม่ค่อยอยากปวมอะ สงสารหน้าตัวเอง
เฮ่อๆ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-4 17:38:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ fang0946 ตั้งกระทู้

แพงจังค่ะ 900เลยเหรอ
อื่มยาจีนนี่ดีๆเยอะจังน้า ไม่แพ้ยาไทยเลย
แต่ถ้าแพงขนาดนี้เราขอกินใบบัวบกดีกว่าค่ะ เหอะๆ งบน้อยอะน้า
http://www.dungdong.com/forum.ph ... 8%E0%B8%B5%E0%B8%99   หรือ ค้นหาใน Web ด้วยคำว่า "ยาจีน"
เคยอ่านในเวบนี้ค่ะ มีกะทู้เกี่ยวกับยาหลายอย่างเพื่อลดอาการบวมของจมูกที่ทำมา แต่นานมากแล้วจำไม่ได้ว่าชื่อกะทู้อะไร แหะๆๆ ขอโทษด้วยที่ช่วยอะไรไม่ได้ เราก้อจดยาตัวนี้ไว้เหมือนกัน งั้นต้องรอผู้ชำนาญเข้ามาตอบแล้วล่ะค่ะ
เหอๆ ความรู้ใหม่เลยนะเนี๊ยะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่ค่อยได้ศึกษาเรื่องยาแบบนี้เลยอ่ะคับ  โพสต์ 2011-2-4 09:11
เห็นอยู่ในนี้มานานไม่รุจิงๆอ้ะหราาา ^^  โพสต์ 2011-2-4 09:01
ความรู้ไม่ใหม่เเล้วหรือป่าว ...เเล้วข้อความนี้ล่ะคะ
...โพสต์เมื่อ 2010-5-30 08:38 ....
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำค๊าบบบบบบบบ
kurama คงจะลืมหรือป่าวทั้งรูปทั้งรายละเอียดเคยอ่านมาเเล้วนะ ...เเหะ เด็กใหม่งง

รู้จักแต่ดีหมีอ่ะค่ะ ชิ้นละ 900.- ซื้อที่เยาราช ใช้กินก่อนผ่าตัดเสริมจมูก จะทำให้ไม่บวมช้ำเลย 1 ชิ้น บดใส่แคปซูลได้ 6 เม็ด
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-4 17:36:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ DummieS ตั้งกระทู้

ช่ายค่ะ มีคนทานมานานแล้ว แต่เรากะลังจะไปทำจมูกไง
แล้วไปอ่านเจอ สนใจยาตัวนี้ เลยเข้ามาถามเพื่อความมั่นใจ
ไม่อยากกินสุ่มสี่สุ่มห้า เดี๋ยวเรื่องใหญ่อะค่ะ เหอะๆ
กลัวอย่างเดียว กลัวไม่สวย55
ทำไมหรอคะ  ยาแก้อักเสบอย่างเดียวเอาไม่อยู่หรอคะ  ชื่อยา Neroxin-300 ( นีร็อกซิน )  ตัวนี้ดีมากเลย เราไปทำจมูกมาที่โตไก แล้วหมอให้ยาตัวนี้มาทานคู่กันกับยาลดบวม ดีมากเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-10 11:07:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ fang0946 ตั้งกระทู้

ไม่ได้หมายถึงว่ายาแก้อักเสบเอาไม่อยู่นะ
แต่เห็นเค้าบอกว่ากินยาตัวนี้มันไม่มีอาการบวมเลยอะค่ะ
ก็เลยสนใจอะน้า ไม่เป็นอวตาล อิอิ
ตอบกระทู้ moshimussha ตั้งกระทู้

รู้จักคะ กินมาสามวันเพิ่งไปทำจมูกมาเมื่อคืนวันอังคาร แล้วเพิ่งรู้จักเหมือนกัน กินก่อนไปทำ 3 ชม. พอทำเสดก้อกินอีก และกินต่ออีกสองวัน สี่เวลา เช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน ยาดีมากมาก เราไม่ช้ำเลย บวมก้อนิดหน่อย สามารถออกไปไหนมาไหนได้ในวันพฤหัสอะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-12 17:16:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ akakak ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ น่าสนมาก ตอนนี้รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกะยาให้มากที่สุด
เพราะกะจะใช้ก่อนและหลังทำจมูกค่ะ
จะทำต้นเดือนมีนานี้แล้วค่ะ
ตอนนี้ จขกท หาซื้อได้หรือยังค่ะ เมื่อวานเราไปซื้อมา แต่ที่ร้านเค้าไม่ได้ขายเป็นแผงอ่ะ ขายเป็นกล่อง ๆนึงมี 5 แผง ถ้าสนใจติดต่อเราได้นะ e-mail : nu_nut1881@hotmail.com
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 13:47:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moshimussha เมื่อ 2011-2-27 13:48

ได้มาแล้วค่ะพอดีบ้านแฟนอยู่สำโรง ทีขายที่ร้านยิ่งเจริญเภสัชค่ะ
หน้าอิมพิเรียลสำโรงค่ะ กล่องละ 180 ค่ะ ตอนนี้แฟนส่งมาให้ถึงมือเรียบร้อยค่า
ขอบคุณคุณnu_nutมากนะคะ ใจดีจัง สองก็จะได้ทานละคะ
จะเริ่มทานเม็ดแรกตอนเช้าวันที่3ค่ะ เพราะทำวันที่5 ขอบคุณมากเลยนะคะ
ตอบกระทู้ moshimussha ตั้งกระทู้

ไม่เป็นไรค่ะ แร้วทำที่ไหนคะ ยังไงก้ออย่าลืออัพรูปความสวยให้ดูห้วยนะคะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 13:52:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ nu_nut ตั้งกระทู้

ค่า
ทำที่ภูณิศาคลินิคค่ะ คุณหมอภูรูปหล่อ
เดี๋ยวทำเสร็จจะมารีวิวให้ดูนะคะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-27 20:35:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moshimussha เมื่อ 2011-2-27 20:37

คุณนัทคะ พอดีพี่สาวกะเพื่อนอีกคนจะทำจมูกค่ะ
แต่สองมีแค่กล่องเดียวอะยาหยุนหนานไปเหยาอะค่ะ
เค้าจะบุกไปทำวันที่5พร้อมสอง แต่สองคงให้แฟนซื้อให้ไม่ทันแล้วอะ
คุณนัทมีกี่กล่องอะคะ ถ้าสองอยากได้อีกสักกล่องจะได้ไหมคะ
แต่สองอยู่ต่างจังหวัด ไม่รู้จะทันไหมเพราะต้องกินวันที่3อะค่ะ
ไงคุณนัทตอบทางเมล์สองก็ได้ค่ะ Moshimussha_guitar@hotmail.com ค่ะ หรือตอบในกระทู้ก็ได้ สองเข้าเว็บDDทุกวันค่ะ เข้า3เวลาอยู่แล้ว  แล้วคุณนัทคิดกล่องเท่าไหร่อะไรยังไงค้า ไงช่วยสองหน่อยนะคะ
ไม่รู้จะหาที่ไหนไปให้ กล่องนึงมันมี5แผง พอแค่สองคนเองค่ะ อีกคนนึงคงไม่พอ ต้องเพิ่มอีกกล่องอะ
ไงช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nu_nut เมื่อ 2011-3-1 10:58

ขอโทษทีค่ะพอดีเมื่อวานยุ่งเลยไม่ได้เข้ามาดู อ่อ มีแค่กล่องเดียวอ่ะค่ะ แต่ถ้าอยากให้เดี๋ยวจะซื้อให้แต่จะกินทันหรือป่าว อยู่ไกลไหมค่ะ ถ้าส่ง EMS จะได้ไหมอ่ะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 20:08:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากนะคะ

ของสองซื้อยิ่งเจริญเภสัชค่ะ ที่สำโรง  โพสต์ 2011-3-1 20:22
เยาวราช ครับ ให้เพื่อนไปตามล่ามา ขายยกกล่อง 5 แพง 250 บาท ครับ  โพสต์ 2011-3-1 20:18
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-4 03:04:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กินมา2วันแล้ว
พรุ่งนี้เดินทาง วันเสาร์ทำจมูก
ได้ผลเป็นไงมาบอกบ้างนะค้า เดี๋ยวเราทำเมื่อไหร่จะได้กินตาม:)
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-18 16:20:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ cutecutecute ตั้งกระทู้

ยาดีมากค่ะ หลังทำไม่ช้ำเลยมีบวมนิดหน่อย แค่สองสามวันแรก
หายเร็วด้วยนะคะ จมูกเห็นทรงเร็วมากค่ะ เราทำยังไม่ถึงสองอาทิตย์เลย
เห็นทรงจมูกแล้วค่ะ สรุปยาโอสุดๆจ้า
คุงสอง เปงงัยบ้างเรียบร้อยดีใช่ไหมค่ะ อย่าลืมอัพรูปมาให้ดูด้วยนะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-19 16:30:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อัพตามกระทู้นี้เลยจ้า
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=22243
ยาดีมากเลยค่ะ ทานแล้วหายเร็วมากค่ะ บวมก็มีบ้างค่ะ แต่ไม่มาก แค่สองสามวันแรกที่ทำ
แต่แทบไม่ช้ำเลยค่ะ สงสัยแก้รอบนี้สองคงได้ทานยาอีกครั้งค่ะ จะได้หายเร็วๆ อิอิ

อ้าว! แล้วจะแก้อะไรอีกอ่ะ  โพสต์ 2011-3-19 16:34
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้