12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: paeseacon

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ตามหาหมอจัดฟัน ที่เน้นเพื่อปรับรูปหน้า ปาก ให้ดีขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์ 2012-5-29 04:03:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากจัดแบบ Damon3 เพราะชอบตรงมันใช้เวลาไม่นานเหมือนจัดปกติและมองเห็นเครื่องมือนิดเดียวเอง
แต่ว่าราคาตั้ง 80,000 บาท จะเป็นลม ฟันมีปัญหานิดหน่อย ไม่จัดก็ได้ แต่อยากให้ฟันเรียงตัวกันสวยกว่านี้อ่ะ
โพสต์ 2012-5-29 05:21:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kurama เมื่อ 2011-1-30 15:34
เหอๆๆๆๆๆๆๆๆ คือเรื่องการจัดฟันอ่ะคับมันขึ้นอยู่กับ ...

เหมือนกันเลยค่ะถอนฟันเยอะมากและเป็นคนที่มีปัญหาฟันยื่นมากๆด้วยหมอบอกว่าจัดมาเปลี่ยนทั้งหน้า555
โพสต์ 2012-7-8 19:22:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากที่เราศึกษาข้อมูลมานะเขาบอกให้จัดหลัง  20นี่ครับรูปหน้าเราสมบูรณ์ที่สุด
เพื่อนเราจัดก่อน20  2คนพอเอาเหล็กออกเพื่อนๆๆบอกหน้าก็บานเหมือนเดิม  ไม่เชื่อสังเกตดูเพื่อนที่จัดก่อน20ลองถามดูว่าพอเอาเหล็กออกหน้าเปลี่ยนไหมลองถามดูจิ- -(เพื่อนเราเปลี่ยน)
แต่ของเราจัดตอน20  ไม่ถอนฟันสักซี่ได้แต่ผ่าฟันคุด4  ทำไปแล้ว1ตอนจะทำหมอบอกหน้าไม่เปลี่ยนๆๆทำไปได้3เดือนหน้าเหลือ2นิ้วแล้วเนี่ยหน้าซูบเวิอๆๆ(เปลี่ยนแย่ลงT^T) หน้าจะปลี่ยนไม่เปลี่ยนขึ้นอยู่กับองค์ประกอบหลายๆๆอย่างมากกว่า
แต่ถ้าให้เราแนะนำนะให้ลองไปปรึกษาเวิอเทค  อยู่แถวๆๆสยามอ่ะ  หมอชื่ออมรพงษ์  อ่ะเราเคยไปปรึกษาให้คำปรึกษาทุกอย่างดีมากแต่เราสู้ราคาไม่ไหวเลยไม่ได้ทำเพราะเขาจะต้องผ่าตัดเลื่อนขากรรไกรเราด้วยตั้ง200000+เราสู้ไม่ไหวเลยแค่จัดธรรมดาก็พอกับหมออีกที่นึงT^Tยังไงก็ลองไปดูนะครับ
โพสต์ 2012-7-8 21:39:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาประสบการณ์ตรงมาเล่าครับ
ผมขอไม่เอ่ยเรื่องคลีนิคว่าคลีนิคไหนดีไม่ดีนะครับ
แต่จะเสนอมุมมองในแบบของผมคร่าวๆอ่ะนะครับ คือ
คลีนิคจัดฟัน จะมี2แบบ คือจัดฟันให้โดยที่ ถอนฟัน กับ ไม่ถอนฟัน
อย่างของผมนี่ ถอนไป 8 ซี่
ฟัน กราม 4 ซึ่ (บน-ล่าง)
อีก 4 ซี่ เป็นฟันที่ต้องถอดเพื่อการจัดฟัน (คุณหมอเรียกแบบนั้น)
หลังจากถอนฟัน ก็จะรู้สึกได้เล็กๆครับ ว่า น่าจะดูเรียวขึ้น
หลังจากจัดเสร็จจะดูเรียวขึ้นไปอีก
ผมว่ามันช่วยเรื่องการปรับโครงหน้าได้จริง แต่อาจจะไม่ได้ถึงขั้นมาก
ขึ้นอยู่กับพื้นฐานเดิมของแต่ละคนด้วย
แต่มีเพื่อนไปจัดอีกแบบ แบบไม่ถอนฟัน
ผมก็ไม่ค่อยเห็นไรเปลี่ยนแปลงนะครับ
ปล.ผมว่าเรื่องปากอะไรนี่ ไม่น่าช่วยนะครับ ไม่น่าเกี่ยวกับการจัดฟันครับ
ปล.ผมลองแนบรูปของผมให้ดู ก่อน-หลังทำ (รูปหลังทำยังไม่เสร็จนะครับ ได้ประมาณเกือบๆปี)

โพสต์ 2012-7-9 16:55:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แล้วถ้าฟันข้างล้าง ยื้นออกมา แต่ฟันข้างบนหุบเข้าไป ถ้าจัดแล้ว หน้าจะเปลี่ยนไปไหม อยากยิ้มสวย

แสดงความคิดเห็น

ฟันล่างครอบฟันบนหรือป่าวคะ อยากรู้เหมือนกันว่าหน้าจะเปลี่ยนมั้ย อิอิ  โพสต์ 2012-7-13 05:08
โพสต์ 2012-7-13 16:31:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใครเคยมีปัญหาฟันล้างครอบฟันบนบ้างค่ะ ถ้าจัดฟัน หน้าจะเปลี่ยนมากไหมค่ะ เวลายิ้มก็ยิ้มไม่สวยใคร เคยฟันล้างครอบฟันบนแล้วไปจัดบ้าง ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ
โพสต์ 2012-9-7 15:46:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แนะนำ ฟิวเจอร์ทันตกรรมค่ะ  คอนเฟริม เรียวจิงไรจิง เราก้อทำที่นี่
โพสต์ 2017-12-10 09:50:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เนะนำได้นะคะ...เราถอนฟันร่วมกับจัดฟันมีเเต่คนบอกว่าเปลี่ยนได้ขนาดนี้ หน้าสวย[img][/img]ขึ้น
โพสต์ 2017-12-10 09:51:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจเเอดไลน์มาเลยเราเป็น ผุ้ช่วยดุเเลลุกค้าให้หมอคะ.  Line:lslimdiet
โพสต์ 2024-2-19 03:49:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จัดฟันเหล็ก ดามอน brava แนะนำ TC Smile
https://tcsmiledental.com/

จัดฟันใส แนะนำ clearisma
https://www.clearisma.com/
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้