ดู: 90128|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] ตามหาหมอจัดฟัน ที่เน้นเพื่อปรับรูปหน้า ปาก ให้ดีขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
อยากไปปรึกษาหมอจัดฟัน ที่เก่งกล้าสามารถ ตอบโจทย์ในใจได้ครบ
จัดฟัน โดยที่ปรับรูปหน้า โครงหน้า ให้ดีขึ้นไปพร้อมๆกับฟันที่เรียงตัวสวย

จะมีไหมครับ หมอจัดฟัน ขั้นเทพ

ถึงวันนี้ ไปปรึกษาคุณหมอ เรื่องจัดฟันแบบดามอน มาแล้ว 2 ที่ ครับ

คนแรก  - หมอผู้ชาย  หมอบอกไม่ต้องถอนฟัน ไม่กี่เดือน ฟันก็เรียงตัวสวย แต่รูปหน้าไม่เปลี่ยน รูปปากจะเปลี่ยนนิดนึง

คนที่สอง - หมอผู้หญิง หมอบอกต้องถอนฟันกรามน้อย 4 ซี่  บน 2 ล่าง 2  จัดประมาณ 2 ปี โครงหน้าไม่เปลี่ยน  รูปปากก็ไม่เปลี่ยนมาก  เพราะฟันผม ไม่ได้ยื่น สบฟันดี แนวตรงดีแล้ว เพียงแค่ฟันล่างเกเฉยๆ  จัดเสร็จ ฟันจะเรียงสวย  แต่ก็จะไม่ส่งผลกับรูปหน้ามาก  

เครียดเลย เสาร์หน้าจะไปปรึกษากะอีกท่านนึง ท่านนี้น่าจะ เป็นคำตอบสุดท้ายแล้ว ว่าจะจัดฟันดีไหม

เพราะมันก็แพง แถมต้องเจ็บตัว ดูแลฟันอีกไม่ใช่น้อยเลยครับ
ถ้าจัดแล้ว ฟันเรียงตัวสวย  รูปหน้าเรียวขึ้น ปากเข้าที่ คางมา นี่อยากจัดมาก

แต่ถ้าจัดแล้วได้แค่ ฟันเรียงตัวสวย ก็ไม่อยากจัดอะครับ  คิดหนักจริงๆ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เหอๆๆๆๆๆๆๆๆ คือเรื่องการจัดฟันอ่ะคับมันขึ้นอยู่กับโครงหน้าเดิมของเรา แล้วก็ปัญหาของฟันด้วยนะคับ เท่าที่อ่านมาเหมือนฟันไม่ค่อยมีปัญหาอะไรนี่นา ถ้าจัดโดยไม่ถอนฟันเลยแน่นอนโครงหน้าไม่เปลี่ยน ถึงแม้จะถอนสี่ซี่ก็ไม่ได้ส่งผลอะไรมากมายอ่ะคับ แต่สำหรับคนที่โครงหน้าเปลี่ยนเนี๊ยะส่วนใหญ่จะถอน 8 ซี่อ่ะคับ (แนะนำว่าถ้าไม่มีปัญหาอะไรไม่ต้องจัดก็ได้นะฟันเนี๊ยะ เหอๆๆ เพราะมันทรมาน แงๆๆ)

แสดงความคิดเห็น

มีค่ะเรากึ8ซี่  โพสต์ 2012-7-8 19:59
มีิจิคับ ผมนี่แหละถอน 8 ซี่ ฟันกราม 4 แล้วก็อีก 4 ด้านข้างให้ฟันขยายตัว  โพสต์ 2011-1-30 17:25
มีถอน8ซี่ด้วยหรอคะ..ไม่หมดปากแล้วหรอนั่น..  โพสต์ 2011-1-30 16:12
แนะนำปรึกษาที่คลินิกทันตกรรมสยามยิ้มหรือบ้านรอยยิ้มและสาขาอื่นๆของทางคลิินกครับเพราะเจ้าของคลินิกและทันตแพทย์ที่นั่นเขาไป  tern มาจากหลายที่ทั้งเมกาและเกาหลีอาจช่วยแนะนำได้ครับเพราะผมและเพื่อนหลายคนจัดอยู่รู้สึกว่าโครงหน้าเปลี่ยนกันไปหมดทุกคน  บางคนเปลี่ยนแบบใบหน้าเรียวมากจนดูเหมือนหูกางออกเลยครับเพราะเรียวมากเนื่องจากการขยับและการเรียงตัวของฟันพร้อมกับขากรรไกที่เปลี่ยนไปที่เกิดจากการจัดฟันครับ
ปล คลินิกอยู่ตรงข้ามคาร์ฟูร์ลาดพร้าวด้านหน้าติดถนนลาดพร้าวเลยครับ
เค้าถอน 8 ซี่อ่ะ แต่ยังไม่เห็นรูปหน้าอ่ะ เพราะเพิ่งเคลียร์ฟันเองค่ะ อยากหน้าเรียวนะค่ะ แต่ไม่อยากให้แก้มที่มานยุ้ยๆๆ หายไป กลัวหน้าตอบลงเหมือนกาน ....เฮ้อ  ( ถ้าไม่มีปัญหาอย่าจัดเลยค่ะ แบบว่ามานทรมาน ดูแลเยอะขึ้นมากๆๆๆ )
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-12 22:43:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ oomonoyoo ตั้งกระทู้

ถอนเยอะมาก 8 ซี่ เชียว
หน้าเปลี่ยนแน่ๆเลยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย paeseacon เมื่อ 2011-2-12 22:43
ตอบกระทู้ oomonoyoo ตั้งกระทู้

ถอนเยอะมาก 8 ซี่ เชียว

ขอให้หน้าเปลี่ยนไปในทางที่ดีนะค่ะ สาธุ   อยากจะบอกเพื่อนๆว่าคลีนิคที่ทำอยู่รู้สึกว่าทำดีค่ะ ถ้าเพื่อนๆๆ สนใจลองเข้าไปดูใน facebook ได้นะค่ะ    http://www.facebook.com/dental.bangkok  หมอให้คำแนะนำดีค่ะ มือเบา ไม่เจ็บด้วย ( เห็นว่ามีโปรโมชั่นจัดฟันอยู่ ใครสนใจสอบถามหมอได้ค่ะ )

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เราก็จัดอยู่นะ เราปากอูมเคสเราต้องจัดแบบผ่าตัดเหงือกบนอะ  เเล้วเราถามที่ไหนเค้าก็บอกให้เราจัดเเบบผ่าร่วมด้วย แต่เรามาเจอคุณหมอ พรศักดิ์  ภทร คลินิคทันตกรรม คุณหมอจบมหิดลอะ เค้ายืนยันว่าสามารถจัดให้เราได้โดยไม่ต้องผ่าตัดเราลังเลเป็นปีสุดท้ายก้เลือกทำกับหมอเพราะตอนเเรกเราไม่เชื่ออะ เข้าาไปปรึกษาหมอสองรอบบรอบสองหมอให้ดูรูปถ่ายคนไข้ของหมอ คือมีเคสคางยื่น จัดเสร็จคางยังยุบอะ และแบบบปากอูมเหมือนเรา สุดท้ายจัดเสร๊จจปากก็หายอูม  มีดั้ง มีคางทุกคนเราดู เป็นแฟ้มเลย ถ้ายังไงลองเข้าไปดูเองดีกว่าคุยก่าหมอเอง คือหมอเค้าเทพจิงๆๆ ต้องยอมรับ    เราจะทำจมุกหมอยังบอกว่าเดี่ยวดั้งเรามาเยอะเเน่ๆ หมอยืนยัน ร่วมทั้งปากเราที่หนาๆๆ ด้วย เราเรื่องหาเรื่องไปทำตานี้ยังไงเข้าไปดุหน่อยเราจะไปทำและ กลัวทำออกมาไม่เปลี่ยนแปลงอะ TT http://www.dungdong.com/forum.ph ... mp;page=1#pid657308

ภทรคลินิค เบอร 028725066 อยู่แถวประชาอุทิสอะคร่ะ พอดีใกล้บ้านมายมาก > <  โพสต์ 2011-4-14 16:39
พี่ครับ คลีนิกที่พี่ทำอ่าอยู่แถวไหน หรอ แล้วผมขอชื่อคลีนิคด้วยครับ  โพสต์ 2011-4-14 15:55
จัดแแบบดามอนนะ ^ ^ หมอเค้าจัดแบบเปลี่ยนรุปหน้าให้ได้อะ  โพสต์ 2011-3-29 02:01
ตอบกระทู้ myburin ตั้งกระทู้

ขอบคุนมากๆ เรยครับ
ขึ้นอยู่กับโครงหน้าของเราอะคับ เราถอนไปหกซี่ดัดมาปีนึงแล้ว  เห็นได้ชัดเลยว่าหน้าเปลี่ยนคับ  คางเรียวยาวขึ้น

ทำที่ไหนคัฟ  โพสต์ 2013-2-28 08:38
ต้นฉบับโพสต์โดย myburin เมื่อ 2011-3-29 02:00
เราก็จัดอยู่นะ เราปากอูมเคสเราต้องจัดแบบผ่าตัดเหงื ...

ผมตามลิงค์ไปแต่เข้าไปดูไม่ได้อ่ะครับ "ขออภัย คุณไม่สามารถเข้าถึงบอร์ดนี้ได้" สนใจมาก เพราะผมปากอูม ปากหนา T^T
ตอบกระทู้ myburin ตั้งกระทู้

ครับ ขอบคุณมากๆๆๆ เรย
ตอบกระทู้ iOCO2 ตั้งกระทู้

เหมือนเราและ อ้อเราเเจ้งลบไปแล้วอ๊าาา เรากร้อ ปากอูมแถมมปากหนาอีก ><
มีปัญหาปากอูมเหมือนกันค่ะ ยังหาที่ทำไม่ได้ แวะมาหาข้อมูลพอดีค่ะ ทำมาแพงไหมคะ?
อยากรู้ จัดแล้ว ส่วนใหญ่  คาง จะใหญ่ขึ้นไหม แล้ว โหนกแก้มจะเยอะขึ้นไหมอะ T^T กลัวกรามใหญ่ขึ้น

โหนกเราก็สูงอยู่ เซง
ผมว่า ถ้าคิดจะศัลยกรรมอะไรก็แล้วแต่ ผมว่าการจัดฟันควรทำมาก่อนอันดับแรก มากกว่าสิ่งอื่นเลย

แต่ที่สำคัญคือ ต้องจัดฟันระยะเวลา 13-18 ปีจะดีมาก เพราะเป็นช่วงที่หน้าคนเรากำลังเปลี่ยนแปลงครับ

เคยถามหมอจัดฟัน เขาบอกว่า ถ้าอายุ 20กว่าๆ ไปแล้วจัดฟันมันก็ไม่เปลี่ยนหรอก เว้นแต่จะถอนฟัน 3-4 ซี่ขึ้นไป อาจจะทำให้ แก้มดูหุบลงมาแล้ว หน้าเรียวขึ้นได้บ้างนิดหน่อย
ตอบกระทู้ sunny88 ตั้งกระทู้

คางไม่ใหญ่ขึ้นหรอกครับ แต่คางอาจจะได้รูปมากขึ้นนิดหน่อย อย่างที่บอกแหละครับขึ้นอยู่กับอายุด้วย

ถ้า 20+ไปแล้ว มันไม่เปลี่ยนหรอก คางก็ไม่เปลี่ยน สมมุตอายุ20+มาจัดฟัน เป็นคนคางสั้น จัดเสดมันก็

สั้นเหมือนเดิมครับ   ผมเป็นคนคางสั้น ถ่ายรูปตะก่อนคือแทบจะไม่เห็นคาง แต่พอจัดฟันตอนอายุ 16 คางผมผมว่ามันก็ไม่ได้ยาวขึ้นหรอกนะ แต่เวลาถ่ายรูปมันดูมีคาง อาจะเป็นเพราะ ตะก่อนเป็นคนคางถอย พอจัดฟัน หมอใส่รากเทียม ดึงฟันคางมันเลยออกมา ตามฟันมั้งครับ
เราจัดฟันตอนอายุ20 ไม่ได้ถอนเลยแต่ว่าฟันหน้าเรามันห่างอ่ะ หน้าก็ไม่เปลี่ยนเท่าไหร่ค่ะ ปากเจ่อนิดนึง(เดิมปากหนาอ่ะ) แต่ก็รับได้ หน้าเรียวขึ้นนิดนึงเพราะปกติหน้ากลมมากค่ะ ทำมา3ปีแล้วยังไม่ถอดเลยค่ะ แนะนำคลีนิกยิ้มยิ้ม แถวโชคชัย4ค่ะเพื่อนเราไปทำมา หน้าเรียวขึ้นเยอะ หมอมือเบา ใจดีมากค่ะ ราคาประมาน35000ค่ะ

ลืมบอกของเค้าเวลายิ้มปากออกเบี้ยว ไม่รุ้ว่าเสร็จจะเบี้ยวไหม  โพสต์ 2011-11-20 15:11
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cosmetic19 เมื่อ 2012-1-9 04:25

ที่นี่เค้าเน้นเรื่องปรับรูปหน้าเป็นหลักเลย เราจัดอยู่จร้า

[url=http://youtu.be/dkYg4DjPUnM?hd=1]

http://youtu.be/Fb69149s-aw?hd=1

อยากได้รายละเอียดอะไรเพิ่มเติม PM มาแล้วกันจร้า
ขออนุญาตแก้ไขโพสต์ด้านบนน๊า
เรามีลิงค์มาให้เพื่อนๆดู .. รับรอง ตอบโจทย์ชัวร์(ขอโทษล่วงหน้าเลย ถ้าหากลิงค์เยอะไปหน่อย)แต่น่าดูจริงๆ

ต้นฉบับโพสต์โดย oomonoyoo เมื่อ 2011-2-14 00:13
ขอให้หน้าเปลี่ยนไปในทางที่ดีนะค่ะ สาธุ   อยากจะบอกเ ...

ขอบคุณมากนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย myburin เมื่อ 2011-3-29 02:00
เราก็จัดอยู่นะ เราปากอูมเคสเราต้องจัดแบบผ่าตัดเหงื ...

ค่าใช้จ่ายจัดแบบดามอนเท่าไรคะ อยู่ประชาอุทิศตรงไหนอ่ะคะ

ค่าใช้จ่ายจัดแบบดามอนเท่าไรคะ อยู่ประชาอุทิศตรงไหนอ่ะคะ

แล้วจัดแบบธรรมดาประมาณเท่าไรคะ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะ ^^  โพสต์ 2012-7-13 05:04
ปากอูมยังไงจ๊ะ แล้วผ่าตัดเหงือกนี่เจ็บมั้ย  โพสต์ 2012-5-28 22:28
ของเรา 65000 อะ + ติดหมุดเพื่อล่นเหงือกอีก 14000 พอดีเราเหงืกยาวยิ้มเห็นเหงือก  โพสต์ 2012-5-28 13:23
พลอยแนะนำให้มาจัดฟัน กับ พ.ปราณีที่ยันฮีค่ะ  ขอบอกว่าหมอเก่งมาก เพราะจบเอกจัดฟันที่โตเกียวเลยนะ

สนใจสอบถามข้อมูล และจองคิวแพทย์  ติดต่อ พลอย 089-9835956 หรือ E-mail : ploy-beauty@hotmail.com

พลอยยินดีให้คำปรึกษา ด้วยประสบการณืด้านสวยงามกว่า 7 ปีค่ะ

รับสิทธิพิเศษมากมาย เพียงแค่แจ้งว่า พบ พลอยจาก www.dungdong.com
ต้นฉบับโพสต์โดย trytrytobe เมื่อ 2012-3-15 05:18
ค่าใช้จ่ายจัดแบบดามอนเท่าไรคะ อยู่ประชาอุทิศตรงไห ...

อยู่ตรงเกือบถึงแยกนาหลวง อะลองโทรเข้าไปถามที่คลินิคเลยคร้า

ภทรคลินิค เบอร 028725066  โพสต์ 2012-5-28 13:22
ผมเคยปรึกษาหมอจัดฟันที่นึง แต่หมอไม่รับจัดให้อ่ะครับ แถมหมอยังแนะนำให้ไป VERTEX ตรงสยาม หมอบอกว่าที่นั่นเน้นจัดฟันเพื่อความสวยความงามโดยเฉพาะ ซึ่งน่าจะเหมาะกับอาชีพการงานเรามากกว่า แต่ผมยังไม่ได้ไปปรึกษาเลยครับ เพราะเท่าที่เช็คมา ราคาสูงเอาเรื่องเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้