ดู: 6981|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตามาแล้ว 5 สัปดาห์ รบกวนถามเรื่องการยุบบวมครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับเพื่อนๆดั้งโด่ง

คือผมไปทำตาสองชั้นมาแล้วประมาณ 5 สัปดาห์  ตอนนี้ยังมีลักษณะการบวมอยู่
ชั้นตาดูหนาชัดและดูลึก  ทำให้รู้สึกว่าตาหลอกๆครับ  จะไปไหนมาไหนช่วงนี้
ยังไม่กล้าเดินหน้าเปล่าๆเลย ต้องสวมแว่นตลอด เพราะรู้สึกตายังหลอกมาก คนก็จะมองๆ .. พูดง่ายๆว่าเสียSelf

สาเหตุที่ไปทำ

เป็นคนตาชั้นเดียวหลบในครับ  มีชั้นเล็กๆแบบแทบมองไม่เห็นจริงๆ แล้วช่วงปีหลังๆมานี้ รู้สึกว่า
มีปัญหาหนังตาตกเพิ่มด้วย ทำให้หน้าดูเศร้าๆ ง่วงๆ   และมีอีกปัญหาคือตาซ้ายตรงเป็นร่องลึกดูหลอนๆหน่อย
ส่วนด้านตาขวาไม่เป็น

สิ่งที่ตกลงกับคุณหมอ

ขอชั้นตาไม่ใหญ่มากไม่เน้นขนาดชั้นตา  จริงๆชอบแบบชั้นหลบในด้วยซ้ำ แต่แค่อยากแก้เรื่องหางตาตก กับตาซ้าย
ที่เป็นร่องลึก  ก็เลยสรุปว่าคุณหมอจะทำให้แบบหัวเปิดปลายเปิด (เอาแบบไปให้หมอช่วยดูเยอะเหมือนกัน)
ทีแรกตั้งใจจะทำหัวปิดปลายเปิด แต่คุณหมอแนะนำบางอย่าง ก็เลยตัดสินใจทำหัวเปิดก็ได้
แต่ขอเป็นลักษณะหัวเปิดแบบชั้นเล็กๆ แล้วก็เก็บไขมันกับหนังตาส่วนเกินออก  ส่วนบริเวณตาซ้ายที่เป็นร่องลึก
ก็จะนำไขมันไปหนุนให้ดูเต็มขึ้น ให้ดูเสมอกับอีกข้าง  แล้วคุณหมอก็เอาปากการ่างๆ เส้นชั้นตาที่จะผ่า
(ชั้นเล็กมากครับที่คุณหมอวาด เหนือแนวขนตาขึ้นไปนิดเดียว) .. แล้วก็เข้าห้องผ่าตัด

ตอนนี้คือผมเข้าใจว่าร่างกายต้อง ใช้เวลาพักฟื้นหลังผ่าตัดประมาณหนึ่ง เรื่องการยุบบวมคงยุบกว่านี้ในอีกหลายเดือนข้างหน้า
แต่ที่ผมสงสัยคือ เรื่องชั้นตาที่ดูหนาชัด มันจะบางลงเป็นธรรมชาติมากขึ้นมั้ยครับ และ ปกติคุณหมอต้องสร้างชั้นตาในขนาดเดียวกับที่เค้าวาดให้เราดู ก่อนผ่าตัดอยู่แล้วใช่มั้ยครับ ตอนนี้มันดูใหญ่กว่าที่เห็นคุณหมอวาดจริงๆ เลยอดกังวลไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับเพื่อนๆ
เราก็เป็นเหมือนกัน 3 เดือนแน่ะ กว่าจะหายเครียด แทบตาย.....
อดทนๆๆ ช่วงนี้ก็ประคบน้ำแข็งทุกวันๆๆๆจะดีขึ้นเร็ว
ใช้สกาเจลมาทาช่วยลดรอยแผล ของเราใช้มือนวดเบาๆ
ดีขึ้นเร็ว ออกกำลังกายให้เลือดลมไหวเวียนดี ช่วยอีกทาง
เดือนที่ 4 ถึงจะดูเนียน แต่ยังไม่ 100 % คงต้องรอถึง 6 เดือน
อดทนไว้น่ะ เด๋วก็ดีเอง
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 09:02:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
2ภาพนี้เป็นลักษณะ ตาแบบเดิมที่หางตาตกและ มีลักษณะร่องลึกๆ ที่ตาซ้ายครับ (ในภาพจะเป็นด้านขวา)

cut.jpg (28.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

cut1.jpg (195.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 09:05:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ส่วนนี่เป็นภาพหลังทำมาได้ 4-5 สัปดาห์ครับ  จริงๆ ก็พอใจว่ามันก็คงดีกว่าก่อนทำนะ
แต่ถึง ณ วันนี้รู้สึกยังดูไม่ธรรมชาติเลย ก็เลยจิตตกเล็กๆครับ

cut2.jpg (92.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

cut3.jpg (127.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

cut4.jpg (211.62 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 09:10:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Marx เมื่อ 2011-1-24 09:11

สุดท้ายนี้เป็นแบบที่คุณหมอแนะนำให้จากหลายๆแบบที่เอาไปครับ  ว่าคร่าวๆประมาณนี้
(อย่าอ้วกกันนะครับ 555)

1.jpg (28.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 15)

ดูดีขึ้นมากเลยครับ...ยินดีด้วยครับ
แค่5วันเอง ยังจะยุบลงได้อีกไปตามแรงโน้มถ่วงจร้า
ช่วงนี้อาจจะดูตาหลอกๆเพราะว่ายังไม่ชินนั่นเอง
เวลาผ่านไปจะรู้ว่าเหลือแค่นิดเดียวเอง อิิอิ
ลงเต็มหน้าไปเลย
จะไดวิจารณ์ถูก
การทำตา2ชั้นเป็นอะไรที่ใช้เวลานานมากเลยค่ะกว่าจะเข้าที่ อย่างน้อยก็3-6 เดือน ส่วนเรื่องความหนาบางของชั้นก็ขึ้นอยู่กับว่าหมอทำด้วยวิธีไหนค่ะ และก็แล้วแต่สไตล์การทำของคุณหมอแต่ละคนด้วยค่ะ ไม่ทราบว่าคุณ จขกท.ทำแบบเย็บหรือกรีดค่ะ และทำที่ไหนค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 11:37:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Marx เมื่อ 2011-1-24 11:38

ทำแบบกรีดและเก็บไขมันออกกับหมอพิชญ์ครับ
ทีแรกจองคิวหมอนพรัตน์ไว้ช่วงกลางๆธันวาปีก่อน แต่วันที่จะผ่ามีธุระด่วนเข้ามา
เลยต้อง Cancle คิวไป แต่อยากทำให้เสร็จภายในก่อนสิ้นปี

พอดีมีพี่ที่รู้จักเคยทำกับหมอพิชญ์ที่ยันฮี แล้วออกมาดีก็เลยพาไปปรึกษาแล้วตกลงทำเลยครับ
ดูจากในรูปดูดีมาแล้วนะคะไม่น่าเกลียดเลยค่ะ
ทำมาราคาเท่าไหร่คะ
ทำมาเท่าไหร่อ่ะ..สวยจังเลย
ชั้นตาแบบนี้ผู้ ญ ชอบนะคะแบบนี้ สวยเลยค่ะ ไม่ต้องเครียดค่ะ แต่ขอดูหน้าตรงๆ เต็มๆได้ไหมคะ ขอบคุณค่ะ อ่อ แล้วทำมาเท่าไหรหรอคะ
แหม่

เตะตาตรงจมกนี่หละครับ

:):):):)

สวยๆๆ
ดูดีแล้ว ไม่เห็นจะหลอกตาไรมากมาย
คิดมากไปแล้วนายยยๆ

ใจเย็นๆ เดี๋ยวก็เข้าที่เอง
โอเคแล้วคะ จมูกก็สวยเนอะ
ใช้วิธีเย็บข้างใน หรือ เย็บข้างนอก
ดีกว่าเก่าเยอะแล้วค่ะ คิดมากเกินไป
ดูดีเป็นธรรมชาติมากคับ  ไม่ต้องคิดมาก  
ดีกว่าเก่าเยอะเลยครับ
ไม่เห็นต้องกังวลเลยดูจากรูปแล้วตาสวยเท่ากันดีนะครับ
มั่นใจๆ เดี๋ยวเวลามันก็ผ่านไปเอง คิด++++ดีฟ่าคับ
คุณหมอเก่งจังค่ะ น่าจะสวยนะคะ คงต้องใจเย็นนิดนุงนะคะ
รอยุบ รอยุบ บอกมะได้มานดูบวมๆอยู่
แอบอยากทำตาแต่ผมก็ยังไม่ชัวร์อ่ะ เพราะเห็นว่า - -" เดียวเทรนตาตี่ก็แรงอยู่นะ 555+ แต่พอเวลาตี่ๆหละหน้าผมอย่างกับยากุซา
ชอบตาเก่าพี่จัง แต่ที่ทำออกมาก้อไม่ได้ถือว่าแย่นะคับ คิดว่าเปลี่ยนลุค สู้ๆคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้