เจ้าของ: nookza
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกทั้งงัด+ตัดปีก มาสดๆร้อนๆ(22/01/11)กับคุณหมอลิลลี่ดอนเมืองค่ะ แฮ๊ปปี้มั๊ก

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 19:47:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nookza เมื่อ 2011-1-25 19:48

ตอบกระทู้ paxky ตั้งกระทู้

แก้รอบ3แร๊ะด้วย 5555555 ปลื้มคุณหมอลิลลี่เรยค่ะตอนนี้   รอบนี้หายไว ไม่บวมไม่ช้ำแร้วเหมือนว่าจะไม่เบี้ยวด้วย (มั้ง) อ่อ.. แร้วก็ได้โด่งสมใจอยาก มั๊กมากค่ะ   แป๊กลองไปดูรูปเก่าๆพี่นุ๊กที่ทำมาครั้งกอนๆซิค่ะ  ต่างกันเรยเน๊อะ  แต่ละครั้ง   ประทับใจกับครั้งนี้มากค่ะ
แป๊กก็ว่าเปลี่ยนไปมาก ดีใจด้วยค่ะพี่นุ๊ก สวยสมใจแล้วทีนี้ สู้ๆค่ะพี่ดาราเค้ายังแก้แล้วแก้อีกกว่าเป็นมาเจอทรงที่ใช้แล้วเหมาะสมจริงๆสักที เนอะพี่ เราอยากสวยก็ต้องอดทนใช้เวลาค่ะพี่ ท่องไว้ฉันต้องสวยๆๆ อิอิ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 21:45:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

นั่นซิเน๊อะ จะมีมั๊ยคัยที่ทำมาครั้งแรกแร๊ะครั้งเดียวแร้วสวยสมใจเรย จะมีมั๊ยเอ่ย ? คงน้อยโน๊ะ

แต่พี่ก็ดีใจนะค่ะที่ครั้งนี้ออกมาแบบนี้ ได้ครึ่งทางแร๊ะ เด๋วรออีกครึ่งที่เหลือ จะได้เต็ม100กะเค้าสักที

คราวนี้ค่อยว่ากันว่าจะหาทำอะไรต่อ 5555  อ่อ.. ที่แป๊กสงสัยว่าทำไมมะบวม พี่ว่าพี่กินยาตรงตลอด ประคบเย็นตลอดด้วยนอนหัวสูงๆตามที่คุณหมอกำชับ  อ่อ อีกอย่างคงเป็นที่ฝีมือคุณหมอด้วยละค่ะที่ทำให้ดูไม่ช้ำบวมได้แบบนี้  
คุณแม่หนูก็ไปทำกับคุณหมอลิลลี่เหมือนกัน(เมื่อเกือบสิบปีก่อน). ทรงคุณหมอเขาทำสวยดีนะค่ะ
รอดูภาพตอนยุบนะค่ะ^^

แสดงความคิดเห็น

แร้วเข้าดูอัพเดทรูปตอนจมุกเข้าที่ยุบดีด้วยนะค่ะ  โพสต์ 2011-1-25 22:03
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 22:02:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ vapple ตั้งกระทู้

โอ๊ว!!!!!!!!! 10 ปีก่อนหรอค่ะ  คุณหมอประสบการณ์แน่นจิงๆ  ใช่ค่ะๆๆ ทรงสวยม๊าก ชอบๆๆ คุณหมอตามใจคนไข้ด้วยอยากได้แบบไหน  ว่าแต่คุณแม่คุณน้องตอนนี้เป็นไงบ้างล่ะค่ะ สวยพริ้งเรยมั๊ย แร้วตอนนั้นที่ไปทำมา ทำที่ไหนค่ะ โรงพยาบาลที่คุณหมอประจำอยู่ รึที่คลินิกเอ่ย?  ศิษย์สำนักเดียวกันเรยเน๊อะ  ยอมรับเรยว่าคุณหมอมืออาชีพมั๊กมาก
มารอดูดั้งใหม่

แก้มาได้ 4วันแร้ว ถือว่าโอเคค่ะ ไม่บวมมากไม่เขียวช้ำ ทรงก็โอ  โพสต์ 2011-1-25 23:39
รุปที่เพิ่งอัพใหม่ที่แก้ล่าสุดอยู่หน้า3นะค่ะ เม้นท์ได้เรยค่ะ รับฟัง  โพสต์ 2011-1-25 23:38
อยากดูดั้งเมื่อสมัยสิบปีที่แล้วจังเลยคร้า

ของคุณแม่น้องvappleอ่ะหรอค่ะ นั่นซิโน๊ะ อยากเห็นเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2011-1-25 23:35
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-25 23:37:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kittykat@ ตั้งกระทู้

ของนุ๊กน่ะหรอค่ะ  อิอิ ต้องรอสักพักค่ะ ตอนนี้ได้4วัน ออกมาแบบนี้เองค่ะ

เปงไงบ้างค่ะ ติชมได้เรยค่ะ ช่วยหาข้อบกพร่องให้นุ๊กด้วยน๊าว่าโอเครึยัง?ขอบคุณค่ะ
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 00:46:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nookza เมื่อ 2011-1-26 01:04

มีเกร็ดความรู้เคล็บลับแบบบ้านๆที่นุํกคิดเองมาเสนอนะค่ะ นอนไม่หลับเรยหาอะไรมาคุยสนุกๆ

ก็คือ... เพื่อนๆพี่ๆ ที่เคยทำจมูกมา แร้วต้องประคบเย็นส่วนมากใช้วิธีประคบแบบไหนกันบ้างค่ะ
บ้างก็ -ใช้น้ำแข็งห่อด้วยผ้าประคบ
        _ใช้แผ่นคลูฟีเว่อร์ ประคบเย็น
        _แร้วก็วิธีต่างๆตามแต่จะหาได๊ เช่นเอาช้อน(กินข้าวเรานี่แหละ) ไปแช่เย็นมาประคบ เพราะมันเก็บความเย็นดี
อิอิ ส่วนของนุ๊กที่จะนำมาบอกเล่าวันนี้ สำหรับนุ๊กนะค่ะใช้ของที่หาได้ง่าย ก็คือ ถุงซิปที่ใส่ยาอะค่ะ (แต่ต้องเป็นถุงใสๆไม่มีสกินตัวหนังสืออะไรนะค่ะจะได้สะอาด  แร้วก็เอาก้อนน้ำแข็ง รึไม่ก็เอาน้ำใส่ถุงแช่ในช่องฟิตจนเป็นน้ำแข็งอยู่ในถุง แร้วนำมาประคบ รับรองอยู่ได้นอนกว่าน้ำแข็งห่อผ้าหรือน้ำแข็งก้อนป๊าวๆที่ไม่ได้ห่ออะไรเรยนะค่ะ ประหยัดดีด้วย เย็นๆพอทนได้ไม่เย็นมาก ไม่รั่วไหล ประคบไปได้เรื่อยๆ พอน้ำแข็งละลายหมดก็ยังเอากลับไปแช่ใหม่ให้เป็นน้ำแข็งมาประคบต่อได้อีก หุหุ นุ๊กทำแบบนี้แหละค่ะ ง่ายดี ตั่งแต่ทำมาประคบแบบนี้มาก็ไม่เห็นบวมนะค่ะ แต่..นุ๊กเป็นคนโรคจิตนิดหน่อยชอบประคบนานๆบ่อยๆเพราะคิดว่ามันจะได้หายไวไม่บวม (ไม่รู้จิงป๊าว)  ประคบทั้งวัน โดยเฉพาะก่อนนอนประคบจนมันละลายหมดก้อน  แต่มันก็ช่วยได้นะค่ะ เพราะรอบนี้หน้านุ๊กแค่4วันก็ไม่บวมแร้ว ไม่เขียวช้ำด้วย
ไงเพื่อนๆลองทำกันดูนะ ง่ายๆค่ะ  เอามาฝากกัน  อ่อ... แต่ถ้าน้ำแข็งในถุงก้อนหย่ายหนักเกินไปอย่านำไปวางบนจมูกนะเด๋วจะเบี้ยวซะก่อน ค่อยๆประคบกันไปเย็นก็ประคบสัก4-5วัน(เพื่อลดบวม) หลังจากนั้นค่อยเปลี่ยนเป็นร้อน(อุ่นๆ) ขอให้หายกันเร็วๆทุกคนนะค่ะ

อ่ะ... อันนี้รูปตอนที่ครบวันที่3-4 ตอนที่แก้มาเมื่่อ6เดือนที่แร้ว (แก้รอบนี้ไม่ได้ตัดปีก)
                         V

ส่วนรูปนี้... ก็ครบ4วันเหมือนกัน ครั้งนี้ที่แก้มาล่าสุด (22/01/11) (แต่แก้รอบนี้ตัดแต่งปีกร่วมด้วย)
                          V

ต่างกันมั๊ยค่ะ  ? นุ๊กว่าความบวมช้ำต่างกันเยอะม๊าก

ใจเย็นๆรอยุบอยู่ค่ะภาพบนกะล่างแก้คนละรอบต่างกันเยอะเรยนะค่ะว่าไม๊  โพสต์ 2011-1-27 22:24
เดี๋ยวยุบแล้วก็สวยค่ะ  โพสต์ 2011-1-27 18:26
แต่ละภาพน่ากั๊วน่ากัวเน๊อะ อวตารมาเองเรย 5555  โพสต์ 2011-1-26 00:57
เห็นแววความสวยเฉิดฉายมาเลยค่ะ ตัดปีกได้เนียนมาก หายไวๆนะค่ะ แล้วจะแวะมาชมเรื่อยๆ ค่ะ
สวยมากเลยนุ๊ก โด่งได้ใจจริงๆ ภาวนาช่วยคราวนี้ขอให้ออกมาตรง และสวยแบบปลอดภัยทุกประการนะ เห็นหมูกนุ๊กแล้วอยากจะแก้เต็มทีแล้ว แต่ต้องรออะ
87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 17:56:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ kittykat@ ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่ะ อิอิ นุ๊กก็ชอบเหมือนกันค่ะ ตัดปีกเนียนมาก เห็นคุณหมอว่าเป็นเทคนิคการตัดจากด้านในน่ะค่ะ เด๋วศุกร์นี้ก็ไปตัดไหมปีกแร๊ะ  รอลุ้นรอยแผลค่ะ  อ่อ...วันนี้มีรูปอัพเดทด้วยน่ะค่ะ (ครบวันที่5) คิึิคิ  แบบว่าชอบถ่ายรูปเรยมีมาอัพได้ทู๊กวัน  ไว้เด๋วลงให้ดูกันนะค่ะ กับจมูก5วัน
88#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 17:59:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Daengnoi ตั้งกระทู้

จากที่มองด้วยตาเปล่า หลังแกะเทปออกนุ๊กว่าไม่น่าจะเบี้ยวน๊าคร๊า (ลุ้นๆ)    ความโด่งก็โเคเรยโน๊ะ ตอนนี้ก็รอแค่ยุบเข้าที่ จะได้รู้กันสักทีว่าจะออกมาเป๊ะมั๊ย  เอาใจช่วยกันด้วยน๊ะค๊ะ

ช่ายแล้วพี่นุ๊กอยากดูว่าทำนานๆแล้วมันจะมีรูปทรงแบบไหนไงพี่
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 21:41:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
:) มาแย๊ววววววววว ค่ะ  มาอีกแย๊วววว  มาอัพรูป ( เอาให้เบื่อกันไปข้าง) ให้ดูกันอีกแร้ว

วันนี้ถ่ายรูปเยอะอีกแร้ว  ครบ5วันแร้วค่ะ เด๋วจะได้ตัดไหมแร้วอีก2วัน   สภาพโดยรวมตอนนี้ก็ยังคงบวมที่ดั้งอยู่บ้าง (ไม่มาก) มันยังไม่เข้าที่เข้าทาง คงต้องรออีกเป็นเดือน กว่าจะเห็นทรงสวย
แต่... ตอนนี้ดีใจแร๊ะค่ะที่ดูมันไม่เบี้ยว ไม่บาน ตอนนี้ก็ยังเป็นชมพู่เล็กๆอยู่ อิอิ  มาดูกันค่ะ 5วันของนุ๊กเป็นยังไงกันบ้าง
                                                                 V

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 22:18:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nookza เมื่อ 2011-1-26 22:21

อีกสักนิ๊สสสส...

โด่งมากค่ะ แต่ทรงสวยยุบแล้วโด่งปรี๊ดดดเรยล่ะ  โพสต์ 2011-2-3 10:23
สวยๆคับบ ทรงเหมือนกันนนเลยยตอนบวมม แต่ตอนนี้ยุบจนไม่เหลือเค้าเลยย
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 22:23:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ shitae ตั้งกระทู้

ของคุณ... กว่าจะยุบกี่เดือนค่ะ แร้วตอนนี้เปงไงบ้าง สวยมั๊ยเอ่ย  อยากเห็นจังค่ะ

ฝีมือคุณหมอไหนค๊ะ ?
ต้นฉบับโพสต์โดย nookza เมื่อ 2011-1-26 22:23

ของคุณ... กว่าจะยุบกี่เดือนค ...

ตอนนี้เริ่มทำใจได้นิดๆแล้วล่ะคับบ แต่ผมก้อเพิ่ง 2 weekเองง
ตรงปลายยังคงดูใหญ่มากกเหมือนเดิม
ผมก้อไม่เข้าใจหมอเหมือนกันเนื้อผมออกจะเย่อะแต่ดันใส่ปลายมาน้อยมาก
หรรือมันยังบวมอยู่ก้อไม่รุคับบ เดี๋ยวโตกว่านี้ก่อนแล้วค่อยไปแก้แล้วกันคับบ
5555
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 22:51:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อย่าเพิ่งใจร้อนคร๊า  .. ต้องใช้เวลาๆ รูปทรงจมุกกว่าจะสวยเข้าที่ ก็ช่วง3เดือนโน่นแหละคร้า

รอดูไปสักพัก่อน คุณอาจจะชอบแร้วไม่ต้องแก้ก็ได้   โชคดีนะค่ะที่ทำมาแร้วคุณไม่เจอปัญหาอะไร เรื่องเบี้ยวเรื่องเอียง เรื่องผังผืดไม่เกาะซิลิโคน  ปัญหาพวกเน๊ยนุ๊กเจอมาหมดแร้วละค่ะ แก้มาก็หลายรอบ ครั้งนี้ครั้งที่3แร้วที่แก้  นุ๊กหวังว่ารอบนี้จะแฮ๊ปปี้สักที  ดูแร้วโอเคไม่น่าจะเบี้ยว พอใจแร้วค่ะ  นี่นุ๊กก็แอบขอปลายจมูกยาวๆพุ่งๆ หยดน้ำมาด้วยนะค่ะ แต่จะออกมายังไงมากน้อยแค่ไหนไม่รู้ ต้องรอดูกัน  ไงก็ว่างๆเข้ามาพูดคุยแชร์ประสบการณ์กันบ่อยๆนะค๊ะ
96#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 22:53:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อยากเห็นของคุณจังค่ะ แต่... เอ้ ทำไมเข้าไปดูไม่ได้หว่า?
สวัสดีค่าพี่นุ๊ก นู๋อยากทำเหมือนกันเป็นการทำครั้งแรกด้วย ดูไว้หลายที่เลยค่ะ แต่บ้านอยู่ดอนเมืองคิดว่าหมอลิลลี่นี่ล่ะ ใกล้สุดเลย ว่าแต่คลินิคหมออยู่ตรงไหนเหรอค๊า จะตามไปเป็นศิษย์คุณหมอด้วยคน
แวะมาเยี่ยมชมคะ เปลี่ยนไปมากจริงๆคะ ยินดีด้วยนะคะ
เด่วรอให้หายบวม กว่านี้อีกนิดนึง อิอิ  สวยแน่ๆๆๆๆ
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:08:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ hazeena ตั้งกระทู้

ขอบคุณค๊ะ  นุ๊กก็หวังว่าจะออกมาเป๊ะ นะค่ะรอบนี้   ไม่เบี้ยวก็ดีใจมากแร้ว
100#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 12:14:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ornanodo ตั้งกระทู้

สวัสดีเช่นกันค่ะคุณน้อง  คิดจะทำเหมือนกันใช่มั๊ยค่ะ  ลองศึกษาหลายๆหมอนะค่ะ จะได้มีตัวเลือกเยอะๆ

ส่วนคุณหมอลิลลี่พี่ก็เชียร์ค่ะ เพราะคุณหมอท่านก็เทพใช้ได้เรย เด๋วยังไงลองดูจากผลงานจากพี่ก่อนค่อยตัดสินใจก็ได้นะค่ะ    ข้อดีอีกอย่างที่เราเลือกหมอใกล้ๆบ้าน คือ ไปมาสะดวกหาหมอได้ตามนัดดูแลตลอด
คลินิกคุณหมออยู่แถว วิภาวดีรังสิต84ค่ะ หมู่บ้าน พิพรพงษ์2 (ซอย3)  พอจะรู้จักมั๊ยเอ่ย ?

ลองศึกษาดูเยอะๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้สวยนะค่ะ  ได้ฤกษ์งามยามดีทำมะไหร่ บอกเล่ากันบ้างนะค๊ะ จะรอชมค่ะ คุณน้อง อ่อ... เอาเบอร์คุณหมอมั๊ยค่ะ  (081-648-3949) ไงก็ลองโทรปรึกษาก่อนได้นะค่ะ  คุณหมอใจดีค่ะ คอนเฟิร์ม  อิอิ  นี่พี่เองก็ทำมาครบ6วัน วันนี้แร้ว  ชอบค่ะ ถูกใจ รอยุบอยู่ว่าจะออกมายังไง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้