ดู: 11444|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] สอบถามเรื่องเอาซิลิโคนที่เสริมคางออก

[คัดลอกลิงก์]
อยากถามเพื่อนๆ ที่เคยเสริมคาง แล้วเอาออก ว่าหลังเอาออกแล้วมีผลข้างเคียงอะไรมั๊ย คือพอดีเสริมไปได้ปีกว่าแล้ว รู้สึกไม่ชอบ ไม่เข้ากะหน้า อยากเอาออก อยากทราบว่าถ้าเราเอาออกแล้วเราจะได้คางเดิมของเรากลับมาหรือไม่ คางจะสั้นลงกว่าเดิมรึเปล่า หรือคางเบี้ยวเพราะยุบไม่เท่ากัน หรือมีผลใดๆ ที่ทำให้หน้าเราเปลี่ยนไปในทางแย่กว่าเดิมก่อนเสริมรึเปล่าคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-24 00:08:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณ คุณเบเบ๋ค่ะ ถ้าเอาออกแล้วมีปัญหา บางทีเราอาจจะเอาซิลิโคนที่คางออกแล้ว ยืดคางด้วยกระดูกตัวเองแทนอะค่ะ คือ ตอนนี้มองจากด้านหน้ามันสวย แต่พอมองด้านข้างคางมันยื่นๆ อะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

และไม่เหมือนเดิมนิดหน่อยเพราะหมอเหลาฮั้มออกด้วยค่ะ  โพสต์ 2011-3-9 00:19
เคยแต่เอาซิลิที่จมูกออกค่ะมันจะมีช่องว่างก็รอยุบสนิทก็3เดือน  โพสต์ 2011-3-9 00:16
อยากเห็นรูปครับ ไม่เข้ากะหน้ายังไง ครับ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
คุณตุ๊กกี้ที่ทำกะหมอเฉลิมแล้วไม่พอใจแล้วไปแก้ใหม่กะหมอนพรัตน์ใช่ใหมคะถ้าจำไม่ผิด อยากเอาออกทำไมคะ อยากรู้จังเคยเห็นรูปคางคุณตุ๊กกี้ผ่านตาว่าคางก้อเรียวสวยขึ้นนะคะ

ถ้าจำผิดโทษทีนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-23 21:39:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เบเบ๋ เมื่อ 2011-1-23 17:20
คุณตุ๊กกี้ที่ทำกะหมอเฉลิมแล้วไม่พอใจแล้วไปแก้ใหม่ก ...

ถูกต้องค่ะ คนเดียวกันค่ะ คือเรื่องของเรื่องตอนแรกที่มันยังไม่ยุบเต็มที่ก็ชอบคางตัวเองอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้พอมันครบปี มันยุบลงมากจนปลายคางมันยื่นไปด้านหน้ามากอะคะ เลยไม่ค่อยชอบมันเท่าไหร่ อยากให้มันยาวลงมาด้านล่างแต่นี่มันยื่นมาด้านหน้าอะค่ะ
เศร้าแทนจังคะถ้าเป็นปัญหาอย่างว่า เราว่าถ้าเอาออกผิวตรงคางคงไม่เรียบเหมือนเดิมหรอกคะ

แต่อาจจะแก้ได้ด้วยการฉีดคอลาเจนหรือไขมันตัวเองเข้าไปเติมอาจจะพอช่วยได้นะคะลองหาข้อมูลดูนะคะคุณตุ๊กกี้  
อยากปรึกษาหน่อยค่ะ พอดีจะไปเอาออกเหมือนกัน รบกวนขอไอดีไลน์หน่อยได้ไหมคะ
ถ้าเอาออกแล้วยังไงมาอัปเดตด้วยนะค่ะ มีปัญหาเหมือนกันค่ะ
เราก็เซ็งๆอยู่ ทีแรกไม่ได้อยากทำคางเร้ย หมอบอกคางสั้นควรทำนะ ตอนนี้ทำมาได้2วันแระ ยังไม่ได้เอาเฝือกออกเลยไม่รุจะเป็นไงเลยอ่ะ แอบนอยด์อยากเอาออกมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้