123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: ซี7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตกลงหมอภูทำจมูกสวยไหม๊คะขอผู้เชี่ยวชาญทุกท่านเมตตาตอบด้วย

[คัดลอกลิงก์]
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 18:21:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leahdizons เมื่อ 2011-1-28 15:43
ตอบกระทู้ ซี7 ตั้งกระทู้

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid= ...

ขอบคุณมากค่ะ

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีเสมอ ค่ะ พี่นี่ดีนะค่ะ หาข้อมูลเยอะดี นู๋อ่ะเป็นคนใจร้อน ถึงได้ต้องแก้หลายรอบและเสียเงินหลายครั้งไม่จบไม่สิ้นสักที
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 09:19:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leahdizons เมื่อ 2011-1-29 15:48

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีเสมอ ค่ะ พ ...

ไปทำกับหมอลิลลี่มาแล้วค่ะเมื่อวานตอนเย็น   5โมงเกือบ6โมงเย็น    แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ    เลือดเรอะกรังตรงปีกจมูก2ข้างจะทำไงดีมันเป็นก้อน    หมอบอกอย่าเอาน้ำเกลือเช็ด  อย่าพึ่งเอาแอลกอฮอลฆ่าเชื้อ   เดี๋ยวติดเชื้อ   หน้าไม่เขียวเลยแต่  ตรงหน้าผากเริ่มบวมตรงแท่ง    อาจเป็นเพราะก่อนทำกิน?   จริงๆก็ยังไม่ได้หาข้อมูลเยอะหรอกค่ะ   อ่านเจอข้อไหนสงสัยทีก็โทรไปหาหมอ   เดี๋ยวจะค่อยๆเล่าให้ฟัง  ส่วนตัวงานเยอะทำงานหลายอย่าง  เลยไม่ค่อยมีเวลา
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 09:25:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung เมื่อ 2011-1-25 23:17
ตัดสินใจแล้วก้อลุยเลยจ้า ได้ข่าวว่าหมอลิลลี่มือหน ...

คูณดรีมคะตกลงไปไปทำกับหมอลิลลี่มาแล้วค่ะเมื่อวานตอนเย็น   5โมงเกือบ6โมงเย็น    แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ    เลือดเรอะกรังตรงปีกจมูก2ข้างจะทำไงดีมันเป็นก้อน    หมอบอกอย่าเอาน้ำเกลือเช็ด  อย่าพึ่งเอาแอลกอฮอลฆ่าเชื้อ   เดี๋ยวติดเชื้อ   หน้าไม่เขียวเลยแต่  ตรงหน้าผากเริ่มบวมตรงแท่ง    อาจเป็นเพราะก่อนทำกิน?   จริงๆก็ยังไม่ได้หาข้อมูลเยอะหรอกค่ะ   อ่านเจอข้อไหนสงสัยทีก็โทรไปหาหมอ   เดี๋ยวจะค่อยๆเล่าให้ฟัง  ส่วนตัวงานเยอะทำงานหลายอย่าง  เลยไม่ค่อยมีเวลาเขียนอะไรมาก
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 09:28:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung เมื่อ 2011-1-25 23:17
ตัดสินใจแล้วก้อลุยเลยจ้า ได้ข่าวว่าหมอลิลลี่มือหน ...

ยกคิ้วด้วยค่ะ   เหตุผลเดี๋ยวเล่าให้ฟังนะคะ    คุณดรีมคะเลือดเกาะเป็นก้อนซ้ายขวาตรงปีกจมูกทำไงดีคะ   ไม่กล้าแกะ   หมอบอกเอาอะไรไปล้วงเดี๋ยวติดเชื้อ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 10:48:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung เมื่อ 2011-2-3 10:26
หมอลิลลี่ มือหนักสมคำร่ำลือมั้ยคะ แล้วทรงสวยงามถูก ...

เดี๋ยวจะมาเล่า  ตั้งแต่กระบวนการเริ่มแรกเลยค่ะ   เผื่อเป็นอุทาหรณ์   และพวกเราเผ่าพันธ์ชาวต้องสวยตลอดกาล......จะได้ไม่ต้องตกเป็นเยื่อหมอศัลและหมอด้านความงามทุกด้าน   เพราะพวกเราบางคนกว่าจะเก็บเงินทำได้  บางคนมีมากเหลือเฟือ  ก็ชิลๆ   

ยังคิดถึงคุณดรีมเสมอค่ะ  หายไปเพราะงานเยอะมากๆค่ะ   วันหลังจะพยายามซักซ้อมวิธีการลงรูปนะคะ

โปรดติดตามชม
ดีค่ะ เราก็เป้นศิษฐ์หมอภูท่านเหมือนกันจ้า เราทำจมูกกับหมอภู รอบที่ 2 แล้วรอบแรกก็ทำกับท่านเมือ่ประมาณสิ้นเดือน พ.ย.53 ออกมาโด่งเลย แต่เวลาผ่านไป2เดือนแผลแต่มันมีอาการแดงที่ปลายจมูกถามจากเพื่อนๆพี่ๆในเว็บบอกว่ามันโด่งเกินเนื้อน้อยรับไม่ได้ ต้องลดความโด่งเลยปรึกษาคุณหมอภู หมอภูท่านสรุปว่ามันโด่งเกินจิงๆต้องลดความโด่งลงก็เลยผ่าใหม่รอบ2 ตอนสิ้นเดือน ธ.ค
นี้แระค่ะไผ่อยากว่าสำหรับคนที่เสริมจมูกแล้วอยากโด่งมากบางที่เราต้องดูพื้นฐานที่ตัวเราด้วยว่าโด่งได้แค่ไหน เหมือนไผ่ที่โโ่งได้ไม่มาก สำหรับไผ่ ไผพอใจในฝีมือของหมอภูท่านนะค่ะ เพราะไผ่บอกว่าอยากได้แบบธรรมชาติไม่เวอร์ก็ออกมาสมใจ ส่วนเรื่องที่บอกว่าคนอื่นบอกว่าธรรมชาติไผ่ว่าถ้าเราอธิบายให้ท่านเข้าใจว่าต้องการแบบไหนตรงไหนโด่งตรงไหนไม่โด่งเนี้ยเอาให้ท่านกระจ่างดีกว่า ถ้ามั่นใจแล้วฝีมือหมอท่านเยี่ยมจิงๆค่ะ หมอท่านใจดีจิงๆค่ะ
ก่อนและหลังทำค่ะ

ครั่งแรกค่ะหมอภูค่ะ

ครั้งที่สองหมอภูค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เสียค่าแก้หรือป่าวคร่ะ  โพสต์ 2011-2-7 22:26
ไปทำแล้วหรอค่ะ หมอมือหนักป่าวค่ะ 5555 ขอให้ออกมาสวยๆๆนะค่ะ ส่วนเลือดที่มันไหลอ่ะค่ะ ทนไปก่อนนะค่ะ ประมาณ สัก 2-3 วันค่อยเอาน้ำเกลือ ราดไปที่แผลก็ได้ค่ะ และก็เอา สำสีซับเบาๆๆ ไม่ต้องถูนะค่ะ ทำอย่างนี้ จนกว่ามันจะ จางๆ แต่ก็ไม่หมดอ่ะ ค่ะ แต่ก็ยังดีกว่าไม่ทำไรเลย เนอะ เห็นแล้วรำคาญใช่ป่ะ 555  ทนนะค่ะพี่สวยแน่หมอลิลลี่ อย่าลืม ลง รูปให้ดูนะค่ะ รอดูอยู่ ติดตามผลงานหมอ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-4 21:11:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leahdizons เมื่อ 2011-2-4 04:03
ไปทำแล้วหรอค่ะ หมอมือหนักป่าวค่ะ 5555 ขอให้ออกมาสวยๆๆ ...

ได้ค่ะ  ถ่ายรูปเตรียมไว้แล้วถ้าว่างจะค่อยๆเริ่มเล่า  ขอบคุณค่ะ

ค่ะ รอฟังค่ะ พี่ซี อิอิ
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 21:36:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mai_kanyapat เมื่อ 2011-2-6 01:07
รอชมรูปคนสวยคะ

รอหน่อยนะคะ   งานเยอะจริงๆ   สัญญาว่าจะเล่าให้ฟังค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คะจะรอนะคะ  โพสต์ 2011-2-7 23:47
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-11 23:47:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เฮ้.......วันนี้ไปตัดไหมมาแล้ว.....
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้