ดู: 9081|ตอบกลับ: 65
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตกลงหมอภูทำจมูกสวยไหม๊คะขอผู้เชี่ยวชาญทุกท่านเมตตาตอบด้วย

[คัดลอกลิงก์]
อยากรบกวนพี่น้อง   ชาวเวปดั้งโด่งที่น่ารักทุกท่านช่วยหน่อยเถอะ   ตอนนี้ไปจองจมูก+ปากกับหมอภู(สหกรณ์ปิ่นเกล้า)   ไม่ค่อยแน่ใจเรื่องจมูกเลย   (เช็คที่คนโพสบอกธรรมชาติเกิน)     จองไว้แล้วถ้าหมอเก่งปากจะโอนเงินทั้งหมดทำปาก   แล้วยอมลงทุนทำจมูกแพงหน่อยกับหมอเฉลิม   หมอคมกริช   หมอนพรัตน์ (เจ็บตัวหยุดงานขาดรายได้ทั้งทีลงทุนเพิ่มอีกนิดกับหมอที่เชี่ยวชาญเป็นเรื่องๆแก้ซ้ำซากเปลืองและเสียเวลาพักฟื้นกว่าจะเข้าที่)      แต่พูดตรงๆชอบคุณหมอภูมากน่ารักใจดีต่อได้ไม่โหดดูมีน้ำใจ   และดูแล้วคุณหมอน่าจะดูแลดีหลังทำ   อีกอย่างคุณหมอสามารถคุยได้
เช่น****เรา.....คุณหมอคะอยากต่อจมูกยาวๆ
              หมอ...ได้ครับ
              เรา......อยากได้หยดน้ำแบบหนิงได้ครับ
              เรา.....(เนื้อจมูกเยอะหน่อย)   อยากตัดปีก   
              หมอ.....ของเราตัดจะไม่สวย
               เรา......(จริงๆเราอยากได้จมูกยาวๆแบบอั๊มแต่เรียวจิ้มลิ้มน่ารักทรงหยดน้ำแบบหนิง)

เราไม่หน้าจะรีบเลยจริงๆน่าจะบอกหมอให้หมด......เกรงใจหมอได้ยินเจ้าหน้าที่พูดข้างหน้าว่าหมอมีประชุมเห็นรีบ
เราน่าจะถามเลยทำแบบนี้จะได้ไหม๊   แต่เราได้แต่บอกหมอว่าถ้าถึงวันจะมาเลือกให้ดู
              หมอ........ได้ครับ   

เราว่าเรื่องศัลยกรรมหมอต้องคุยได้ไม่ใช่ต้องตามใจหมอแต่ก็เข้าใจมันคงไม่เหมือนแบบเป๊ะ......เพราะคนละรูปหน้าแต่จะเอาแนวๆนี้ก็ให้ทำแบบที่เราชอบเต็มที่แค่ไหนก็แค่นั้นอันนี้เข้าใจ   แต่ที่อ่านผ่านๆมาเห็นบอกหมอบุญถิ่นถามพูดไม่ได้ค่อนข้างดุ   ต้องตามหมอตามรูปหน้าแบบนี้ก็ไม่ชอบเสียเงินทั้งนี้ก็อยากได้ตามใจที่ชอบ    แล้วถ้าอยากได้ประมาณอั๊มหนิงหมอไหนเก่งคะ  

(แต่ลึกๆก็ชอบตรงที่หมอภูทำตามที่บอกคุยได้แถมงานแก้ก็คิดไม่แพงของก็ได้เกรดแพงสุดแต่ถ้าเทียบที่อื่นราคาแพงกว่ากันเยอะเรื่องนี้ก็มีส่วนช่วยตัดสินใจคลีนิคก็สะอาดดูดีดังไม่มากการดูแลก็จะดีกว่าที่ดังๆเพราะมีเวลาใส่ใจ)

แล้วหมอลิลลี่เป็นใครคะเห็นคนที่ทำกับหมอภูไปแก้มาก็สวยดีดูโด่งดูคม
                                          รบกวนผู้เชี่ยวชาญทั้งหลายด้วยค่ะ   ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ
66#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-11 23:47:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เฮ้.......วันนี้ไปตัดไหมมาแล้ว.....
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-7 21:36:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mai_kanyapat เมื่อ 2011-2-6 01:07
รอชมรูปคนสวยคะ

รอหน่อยนะคะ   งานเยอะจริงๆ   สัญญาว่าจะเล่าให้ฟังค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คะจะรอนะคะ  โพสต์ 2011-2-7 23:47
ตอบกระทู้ ซี7 ตั้งกระทู้

ค่ะ รอฟังค่ะ พี่ซี อิอิ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-4 21:11:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leahdizons เมื่อ 2011-2-4 04:03
ไปทำแล้วหรอค่ะ หมอมือหนักป่าวค่ะ 5555 ขอให้ออกมาสวยๆๆ ...

ได้ค่ะ  ถ่ายรูปเตรียมไว้แล้วถ้าว่างจะค่อยๆเริ่มเล่า  ขอบคุณค่ะ
ไปทำแล้วหรอค่ะ หมอมือหนักป่าวค่ะ 5555 ขอให้ออกมาสวยๆๆนะค่ะ ส่วนเลือดที่มันไหลอ่ะค่ะ ทนไปก่อนนะค่ะ ประมาณ สัก 2-3 วันค่อยเอาน้ำเกลือ ราดไปที่แผลก็ได้ค่ะ และก็เอา สำสีซับเบาๆๆ ไม่ต้องถูนะค่ะ ทำอย่างนี้ จนกว่ามันจะ จางๆ แต่ก็ไม่หมดอ่ะ ค่ะ แต่ก็ยังดีกว่าไม่ทำไรเลย เนอะ เห็นแล้วรำคาญใช่ป่ะ 555  ทนนะค่ะพี่สวยแน่หมอลิลลี่ อย่าลืม ลง รูปให้ดูนะค่ะ รอดูอยู่ ติดตามผลงานหมอ
ดีค่ะ เราก็เป้นศิษฐ์หมอภูท่านเหมือนกันจ้า เราทำจมูกกับหมอภู รอบที่ 2 แล้วรอบแรกก็ทำกับท่านเมือ่ประมาณสิ้นเดือน พ.ย.53 ออกมาโด่งเลย แต่เวลาผ่านไป2เดือนแผลแต่มันมีอาการแดงที่ปลายจมูกถามจากเพื่อนๆพี่ๆในเว็บบอกว่ามันโด่งเกินเนื้อน้อยรับไม่ได้ ต้องลดความโด่งเลยปรึกษาคุณหมอภู หมอภูท่านสรุปว่ามันโด่งเกินจิงๆต้องลดความโด่งลงก็เลยผ่าใหม่รอบ2 ตอนสิ้นเดือน ธ.ค
นี้แระค่ะไผ่อยากว่าสำหรับคนที่เสริมจมูกแล้วอยากโด่งมากบางที่เราต้องดูพื้นฐานที่ตัวเราด้วยว่าโด่งได้แค่ไหน เหมือนไผ่ที่โโ่งได้ไม่มาก สำหรับไผ่ ไผพอใจในฝีมือของหมอภูท่านนะค่ะ เพราะไผ่บอกว่าอยากได้แบบธรรมชาติไม่เวอร์ก็ออกมาสมใจ ส่วนเรื่องที่บอกว่าคนอื่นบอกว่าธรรมชาติไผ่ว่าถ้าเราอธิบายให้ท่านเข้าใจว่าต้องการแบบไหนตรงไหนโด่งตรงไหนไม่โด่งเนี้ยเอาให้ท่านกระจ่างดีกว่า ถ้ามั่นใจแล้วฝีมือหมอท่านเยี่ยมจิงๆค่ะ หมอท่านใจดีจิงๆค่ะ
ก่อนและหลังทำค่ะ

ครั่งแรกค่ะหมอภูค่ะ

ครั้งที่สองหมอภูค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เสียค่าแก้หรือป่าวคร่ะ  โพสต์ 2011-2-7 22:26
59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 10:48:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung เมื่อ 2011-2-3 10:26
หมอลิลลี่ มือหนักสมคำร่ำลือมั้ยคะ แล้วทรงสวยงามถูก ...

เดี๋ยวจะมาเล่า  ตั้งแต่กระบวนการเริ่มแรกเลยค่ะ   เผื่อเป็นอุทาหรณ์   และพวกเราเผ่าพันธ์ชาวต้องสวยตลอดกาล......จะได้ไม่ต้องตกเป็นเยื่อหมอศัลและหมอด้านความงามทุกด้าน   เพราะพวกเราบางคนกว่าจะเก็บเงินทำได้  บางคนมีมากเหลือเฟือ  ก็ชิลๆ   

ยังคิดถึงคุณดรีมเสมอค่ะ  หายไปเพราะงานเยอะมากๆค่ะ   วันหลังจะพยายามซักซ้อมวิธีการลงรูปนะคะ

โปรดติดตามชม
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
57#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 09:28:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung เมื่อ 2011-1-25 23:17
ตัดสินใจแล้วก้อลุยเลยจ้า ได้ข่าวว่าหมอลิลลี่มือหน ...

ยกคิ้วด้วยค่ะ   เหตุผลเดี๋ยวเล่าให้ฟังนะคะ    คุณดรีมคะเลือดเกาะเป็นก้อนซ้ายขวาตรงปีกจมูกทำไงดีคะ   ไม่กล้าแกะ   หมอบอกเอาอะไรไปล้วงเดี๋ยวติดเชื้อ
56#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 09:25:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dreamjung เมื่อ 2011-1-25 23:17
ตัดสินใจแล้วก้อลุยเลยจ้า ได้ข่าวว่าหมอลิลลี่มือหน ...

คูณดรีมคะตกลงไปไปทำกับหมอลิลลี่มาแล้วค่ะเมื่อวานตอนเย็น   5โมงเกือบ6โมงเย็น    แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ    เลือดเรอะกรังตรงปีกจมูก2ข้างจะทำไงดีมันเป็นก้อน    หมอบอกอย่าเอาน้ำเกลือเช็ด  อย่าพึ่งเอาแอลกอฮอลฆ่าเชื้อ   เดี๋ยวติดเชื้อ   หน้าไม่เขียวเลยแต่  ตรงหน้าผากเริ่มบวมตรงแท่ง    อาจเป็นเพราะก่อนทำกิน?   จริงๆก็ยังไม่ได้หาข้อมูลเยอะหรอกค่ะ   อ่านเจอข้อไหนสงสัยทีก็โทรไปหาหมอ   เดี๋ยวจะค่อยๆเล่าให้ฟัง  ส่วนตัวงานเยอะทำงานหลายอย่าง  เลยไม่ค่อยมีเวลาเขียนอะไรมาก
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-3 09:19:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leahdizons เมื่อ 2011-1-29 15:48

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีเสมอ ค่ะ พ ...

ไปทำกับหมอลิลลี่มาแล้วค่ะเมื่อวานตอนเย็น   5โมงเกือบ6โมงเย็น    แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ    เลือดเรอะกรังตรงปีกจมูก2ข้างจะทำไงดีมันเป็นก้อน    หมอบอกอย่าเอาน้ำเกลือเช็ด  อย่าพึ่งเอาแอลกอฮอลฆ่าเชื้อ   เดี๋ยวติดเชื้อ   หน้าไม่เขียวเลยแต่  ตรงหน้าผากเริ่มบวมตรงแท่ง    อาจเป็นเพราะก่อนทำกิน?   จริงๆก็ยังไม่ได้หาข้อมูลเยอะหรอกค่ะ   อ่านเจอข้อไหนสงสัยทีก็โทรไปหาหมอ   เดี๋ยวจะค่อยๆเล่าให้ฟัง  ส่วนตัวงานเยอะทำงานหลายอย่าง  เลยไม่ค่อยมีเวลา

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดีเสมอ ค่ะ พี่นี่ดีนะค่ะ หาข้อมูลเยอะดี นู๋อ่ะเป็นคนใจร้อน ถึงได้ต้องแก้หลายรอบและเสียเงินหลายครั้งไม่จบไม่สิ้นสักที
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 18:21:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leahdizons เมื่อ 2011-1-28 15:43

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid= ...

ขอบคุณมากค่ะ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 00:36:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leahdizons เมื่อ 2011-1-26 12:37
นู่๋ยังไม่กลับไปหาหมอเลยค่ะ พี่ดรีม ไม่อยากไป เดี๋ย ...

ดูกระทู้ของโอ๊ปต้องเข้าไงคะ

ก็โอ๊ปเค้าเคยถามแล้วว่าทำไมถึงเบี้ยวไงค่ะ แต่หมอ ก็ไม่ตอบเงียบ และก็ไม่พูดอะไร ถ้าอยากรู้พี่ลองเข้าไปดูกระทู้ ของโอ๊ปนะค่ะ แต่ลำหรับนู๋ตอนนี้ คิดว่า อาจจะไม่ใช่เป็นเพราะหมออ่ะค่ะ เพราะวันที่ไปทำเสร็จและขับรถกลับมา ดันหลับใน รถชน หน้าผากกระแทกพวงมาลัย มันอาจจะเป็นเพราะสาเหตุนี้ก็ได้ค่ะ
ตอบกระทู้ denuchg ตั้งกระทู้

อันนี้ต้องลองโทรถามคุณหมอดูนะค่ะ เผื่อว่า หมอเค้าอาจจะรับผิดชอบตรงส่วนนี้ก็ได้ค่ะ
เราไปทำจมูกกะหมอภูมาคร่ะ ตอนนี้ครบสามเดือนแล้วค่ะ อยากแก้มากๆเลย เพราะปลายจมูกมันหักอ่ะคร่ะ เศร้าๆๆๆๆๆ ใครพอทราบบ้างคะ คุณหมอจะแก้ให้ฟรีหรือว่าเราต้องเสียเงินเพิ่มอีก
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 00:02:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย leahdizons เมื่อ 2011-1-26 12:37
นู่๋ยังไม่กลับไปหาหมอเลยค่ะ พี่ดรีม ไม่อยากไป เดี๋ย ...

นู่๋ยังไม่กลับไปหาหมอเลยค่ะ พี่ดรีม ไม่อยากไป เดี๋ยวก็ไม่ได้คำตอบกับมาเหมือนโอ๊ป เค้าอ่ะ ก็เลยไม่ไปดีกว่า ไกลด้วย  

ถามว่าอะไรถึงจะไม่ได้คำตอบ   เพราะคิดว่าจะไปทำหมอลิลลี่เหมือนกัน    ตอบให้หายสงสัยหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ
นู่๋ยังไม่กลับไปหาหมอเลยค่ะ พี่ดรีม ไม่อยากไป เดี๋ยวก็ไม่ได้คำตอบกับมาเหมือนโอ๊ป เค้าอ่ะ ก็เลยไม่ไปดีกว่า ไกลด้วย  คงจะไม่เพราะหมอหรอกมั่งค่ะ อาจเป็นเพราะนู๋เอง เพราะวันนั้น ที่ทำเสร็จก็ขับรถกลับ และก็รถก็ชน หน้าผากกระแทกกํับ พวงมาลัย พอลงจากรถ เลือดก็ทะลักออกจมูกยกใหญ่ เลยอ่ะค่ะ อาจเป็นเหตุผลนี้ก็ได้ ที่เบี้ยว อ่ะค่ะ ขอบคุณค่ะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-26 00:51:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

โดยรวมหมอทำแนวไหนคะ  จากการคุยกับหมอๆค่อนข้าง โอเค   ในหลายเรื่องในหลายเหตุผล    จริงๆการเอียงเป็นไปได้ทุกหมอๆเก่ง  ก็เห็นเอียงกัน  แจ้งหมอไปแล้วค่ะ  กลัวช้ำมาก   กลัวเจ็บ  กลัวๆๆๆๆหมออธิบายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   เออแล้วทั้งหมดเข้ามาคุย  มาให้ดู   แต่อยากถามคุณดรีมว่าหมอท่านนี้คือใคร  ประวัติเป็นไง  เห็นคุณดรีม  ท่องยุทธภพมานาน..........อิๆ   ขอความกระจ่างด้วยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้