เจ้าของ: ืำsupernose
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปลายจมูกเป็นลอยยุบ หรือว่า เบี้ยว ช่วยดูหน่อยครัีบ เครียดดเครียดดด

[คัดลอกลิงก์]
ตอบกระทู้ PAPAYA ตั้งกระทู้

ตอนนี้ มีคนแฮคพาสฯไป แล้วเข้าไปป่วนทุกกระทู้เลย ต้องขออภัยด้วยนะคะ
ไม่ต้องการทำให้นอยมากไปกว่าเดิมนะคะ
น้องสาวทำจมูกมาแล้วมีปัญหาอักเสบใส่ๆถอดๆหลายครั้ง สุดท้ายก็เลยให้ไปถอดดั้งออกพักจมูกก่อน หลังจากนั้นเนื้อก็ยุบลงไปลึกพอสมควร ไปหาหมอหมอบอกนวดๆไปเดี๋ยวก็หาย ตอนนี้ผ่านมาเป็นปีแล้วค่ะ รอยยุบที่จมูกก็ตื้นขึ้นนะคะ แต่ก็ยังดูออกว่ายุบอยู่ดีค่ะ เพราะฉะนั้นถ้าหมอบอกว่าเดี๋ยวก็หายได้เอง ไม่จริงค่ะ!!!
ตอนนี้เลยต้องมานั่งศึกษาหาข้อมูลเพื่อที่จะพาน้องสาวไปแก้จมูกใหม่อีกค่ะ ไม่อยากให้น้องจมูกยุบไปทั้งชีวิตค่ะ
103#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-17 16:48:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย faiena เมื่อ 2011-2-17 16:03
ไม่ต้องการทำให้นอยมากไปกว่าเดิมนะคะ
น้องสาวทำจมูกม ...

โอ้วววว จริงเหรอครับ ตอนแรกผมเองก็สงสัยเหมือนกันว่า มันจะหายอย่างที่คุณหมอบอกใหม  จริงจริงก็ 50/50 ครับ

เลยตัดสินใจขอแก้ เพราะว่า เครียด และจิตรตกจริงจริง มองกระจกทีไรก็รู้สึกไม่ดีทุกที

ตอนนี้สบายแล้ว รอหายบวมอย่างเดียวครับ ก็ขอให้เพื่อนเพื่อนที่เป็นเหมือนกันหายละกันนะครับ ส่วนตัว ผมเป็นคนใจร้อนครับ เลยแก้
ไม่อยากดึงออกแล้วแก้ใหม่เลยค่ะ ทรมานมากเลย ถ้ารอจมูกหายเต็มที่แล้ว หากยังมีรอยยุบ จะสามารถใช้วิธีอื่นได้ไหมคะ เช่นเติมเต็มด้วยไขมันของเราเอง
ส่วนตัวนึกไม่ออกว่า การที่ดึงออกมาแล้วแก้ใหม่จะทำให้้เนื้อที่ยุบหายได้อย่างไร หรือว่าหมอเค้าจะไปขูดเนื้อรอบๆให้เสมอที่ยุบไปคะ คิดแล้วก็เครียด
105#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-18 10:33:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย novice เมื่อ 2011-2-18 00:27
ไม่อยากดึงออกแล้วแก้ใหม่เลยค่ะ ทรมานมากเลย ถ้ารอจมู ...

ใช่ครับ ผังผืดรอบรอบ ที่ทำให้ดูเหมือนยุบหน่ะ จะโดนขูดออกทำให้เท่ากันครับ

ตอนแก้นี่เจ็บกว่าตอนทำครับ สงสัยของผมเนี้อยังไม่หายดีมั้งครับ ตอนนี้รอหายบวม แต่ว่าสบายใจไปเยอะเลยครับ

ยังงัยก็อดทนนะครับ เดี๋ยวก็สวยแล้วครับ
106#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-18 10:33:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ืำsupernose เมื่อ 2011-2-17 16:48
โอ้วววว จริงเหรอครับ ตอนแรกผมเองก็สงสัยเหมือนกันว่ ...

ครับผม ขอบคุณมากครับ
น่าใจหายน่ะครับ.....เอางี้ลองปรึกษาหมอหลายๆรอบน่ะครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merry-l- เมื่อ 2011-2-19 23:55

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merry-l- เมื่อ 2011-2-19 23:53

ของเราก็เกือบทำกับหมอท่านนี้เหมือนกัน แต่ไม่ชอบที่ตัดปีกสักเท่าไร เลยไปทำกับหมอท่านอื่นมาแล้ว ตัดปีกจมูกแบบข้างใน แล้วเราก็ขูดซิลิโคนเหลวออกด้วย เลยบวมนานหน่อย ยังเห็นรอยจมูกที่เบี้ยวอันเก่าอยู่เลย
ปล. รูปนี้ยังไม่ได้ตัดไหมที่ปีกจมูกออก

DSC02874_副本.jpg (104.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

ในรูปทำมาได้ 5 วัน แล้ว อีก 2 วันจะไปตัดไหม

ปล. เพิ่งอัพรูปเป็นครั้งแรกยังงงๆอยู่
หายไวๆ แล้วมาอัพเดตรูปให้ชมบ้างนะคะ  สำหรับเคสเราคงต้องรอต่อไป เพราะเหนื่อยกับการทำจมูกมากจริงๆ ถ้า 4-5 เดือนไม่ดีขึ้นคงต้องไปแก้แน่ๆเลยค่ะ
ดีแล้วที่แก้ ขอให้หายไวๆนะคะ จขก
112#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-20 16:27:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bailey เมื่อ 2011-2-20 08:37
ดีแล้วที่แก้ ขอให้หายไวๆนะคะ จขก

ครับผม ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะอัพรูปให้ดูนะครับ
113#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-20 16:29:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ merry-l- ตั้งกระทู้

นิดเดียวเองครับ เดี๋ยวอาจจะหายได้ ก็ยังบวมอยู่นะครับ แต่ก็ระวังหน่อยละกันนะครับ ของผมตอนแรกแรก ก็เป็นรอยแดงแดงเหมือนกันครับ พอประมาณซัก 2-3 อาทิตย์ ยุบเลยยยย

ลองดูแลดีดีนะครับผม
ต้นฉบับโพสต์โดย ืำsupernose เมื่อ 2011-2-20 16:29
ตอบกระทู้ merry-l- ตั้งกระทู้

นิดเดียวเองครับ เดี๋ยวอาจ ...

หายไวๆ นะคับ
คุณ supernose ได้ข่าวคืบหน้ายังไง  เอารูปมาลงเพิ่มด้วยนะคะ  
ไม่อยากจะบอกว่าเพิ่งนัดคิวกับคุณหมอไป  ของเราเป้นเคสไปแก้ค่ะ
ไม่อยากจะแก้บ่อยๆค่ะ เสียเงินบ่อยๆ  อยากแก้กับคุณหมอสุชาติทีเดียวให้ดีๆไปเลย
พึ่งจะมาได้อ่านกระทู้นี้   เพระาเห็นจากกระทู้อื่นๆ คุณหมอฝีมือดี ไปคุยกะคุณหมอก็ดี ใจดี
แต่ถ้าเราทำเราออกมานอยด์แบบนี้อีก  ไม่ไหวเลยค่ะ

ตอบกระทู้ style ตั้งกระทู้

ทำที่ไหนคะ นัดหมอเเล้วด้วยยยย คิดมากเเล้วซิ
ตอบกระทู้ narakamon ตั้งกระทู้

หมอ สุชาติครับ
เคสใกล้เคียงกันเลยค่ะ....คือไปทำวันที่ 3  กพ.  54   อะ   ของเราไปแก้นะ ทั้ง 3 อย่างอะแหล่ะ  ขอบอกว่าก่อนไปแก้สภาพแย่มากเพราะผ่าตัดศัลยกรรมอุบัติเหตุ   ผ่ามา  หลายรอบ หลายอย่าง   จาก รพ.ชื่อดัง  หมอชื่อดัง ย่านพระราม 2  ขอบอกว่า ไปผ่าเมื่อ 6-7 ปี ที่แล้วราคา 3000  เฉพาะเสริม นะค่ะ  2 ปีต่อมาก็เย็บปีก 10000  บาท   สภาพที่ได้น่าเกลียดที่สุด  ทุกคนบอกเสริมมาแล้วเหรอเนี่ยะ...(โฮะๆ...นั่นดิ เสิรมเหรอเนียะ...ม่ายโด่งเลย)  ปีกจมูกก็ไม่เท่ากัน ใหญ่ทั้ง 2 ข้างแถมข้างขวา ใหญ่ห้อย..ย้อย ลงมาน่าอับอายทีสุด  แต่ไม่มีตังค์ไปแก้แล้ว  รักษามาก็เยอะแล้ว(จากอุบัติเหตุ)
ก็เลยทน...ทน...ทนอยู่กับหน้าแย่ๆมานานหลายปี  ขอบอกว่าไม่อยากให้ใครถ่ายรูปตัวเองเลย รับตัวเองไม่ได้  กลายเป็นคนชอบหลบตาคนไม่ค่อยกล้าให้ใครมองหน้าตรงๆ  จนได้มาเจอเว็บนี้เข้า  มีคนรีวิว ให้ดูว่าไปแก้ไขมา  จากปัญหาเดิมของเขาที่เยอะ เลยคิดว่าน่าจะใกล้เคียงกัน    ไปปรึกษามาหลายที่ ....ยันฮี  ....หมอชาลี.....บางมด....หมอชลทิศ    จนตัดสินใจเลือกหมอสุชาติ   ขอบอกว่าราคาเกินกว่าที่
คนทำงานต่างจังหวัดเงินเดือนน้อยอย่างเราตั้งไว้เป็นเท่าตัว  แต่ด้วยเหตุผล และข้อมูล การการันตี...จากคุณหมอ  ทำให้อุ่นใจ        แฟนกับทางบ้านเห็นด้วย  และสงสารที่ต้องใช้ชีวิตแบบหดหู่มาหลายปี เลยออกค่าใช้จ่ายส่วนที่เหลือ อีก 25000ให้  หวังว่ามันจะทำให้เรายิ้มอย่างมีความสุข พบปะผู้คนได้อย่างมั่นใจ  .........
  ..........แต่หลังจากผ่าตัดเสร็จขอบอกค่ะ.....มีแต่อาการบวมที่ค่อยๆ   (เน้นค่ะ....ค่อย...ค่อย...ค่อยแบบช้ามากๆ  )ยุบหาย แต่รูปร่าง  มันเหมือนเดิมค่ะ คือ     เอียง....ห้อย....เครียดมากค่ะ.....เครียดสุดๆ   ถ้าจะแก้อีกคงไม่มีปัญญาแล้ว......ตอนนี้รอค่ะ..........รอว่ามันน่าจะดีขึ้น ....สาธุ
ต้นฉบับโพสต์โดย kapomka เมื่อ 2011-2-25 15:45
เคสใกล้เคียงกันเลยค่ะ....คือไปทำวันที่ 3  กพ.  54   อะ   ขอ ...

ปีกจมูกไม่เหมือนกันจริงด้วยครับ ชัดกว่าผมอีก

เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ๆ
แย่ละว้า  คุณหมอสุชาติค่ะ หนูขอร้องละคะ หนูได้จองนัดคิวทำกับคุณหมอไปแล้ว  อย่าให้หนูต้องจิตตกไปมากกกว่านี้เลย เคสนี้ก็เคสแก้ไข แต่ก่อนหมอฝีมือดี แต่ตอนนี้ทำไม มีแต่คนมาโพสต์แบบนี้ทั้งเลย หนูไม่อยากจิดตตกไปมากกว่านี้ ฝีมือหมอเป็นอะไรไปค่ะ  ขอให้หนูทำแล้ว ดีๆเถอะ อย่ามาแก้ไขแล้วแก้ไขอีกเลย  ขอให้หมอสุชาติหรือคนรู้จักมาอ่านด้วยนะคะ  หนูเก็บเงินมานานนะคะ  อยากสวยบ้างอะไรบ้าง  แล้วท่านๆที่มีปัญหา ไปขอคำปรึกษาแก้ไขกับคุณหมอกันบ้างไหมค่ะ   ถ้าแก้ไขก็พอทราบว่าต้องจ่ายเงินเพิ่มอีก หมอคิดแบบนี้หรือปล่าวค่ะ ทำให้ดั้งเสียหายเพื่อมาแก้ไขเอาเงินเพิ่ม  อันนี้หนูคิเองนะคะ  ถ้าเป็นแบบนี้จริงๆ หมอก็ผิดจรรยาบรรณแพทย์อย่างมาก
เรามีปัญหา ตอนนี้ ปีกไม่เท่ากันชัดเจนมาก ห้อยข้าง หุบข้าง ชัดเจนมากๆ ใส่ผ้าปิดจมูกมาสองเดือนแล้ว  ดั้งก้อโด่งมาก ไม่ยอมยุบซักที ปลายก้อบุ๋มลงไป เครียดมาก เด๋วจาขอแก้บ้างแล้วหละค่ะ ไม่ไหวแล้ว ทรงก้อไม่สวยเลยอ่ะ ทรงเก่าดูดีกว่า มีแต่คนบอก แค่ปลายมันจาทะลุ แล้วก้อเอียง แต่ทรงเดิมสวยกว่า อยากหั้ยหมอทำทรงเดิม จาต้องเสียเงินเพิ่มอีกหรือป่าวไม่รู้อ่ะ เปลี่ยนซิลิโคนใหม่ไปเลย คัยเคยแก้บ้างคะ หมอคิดเพิ่มแพงมั้ยอ่ะ
ตอบกระทู้ kapomka ตั้งกระทู้

ตัวเองเราทำวันเดียวกันค่ะ เราเคส 4 โมงเย็น ถ้าจำไม่เผิดของตัวเองทำเที่ยงใช่ป่าวค่ะ
อยากคุยด้วยอ่ะค่ะ
123#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 14:03:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nobody_007 เมื่อ 2011-2-25 17:50
เรามีปัญหา ตอนนี้ ปีกไม่เท่ากันชัดเจนมาก ห้อยข้าง หุ ...

ของผมแก้ครับ 1 เดือน แต่ว่าทำกับคุณหมอมาแต่แลกครับผม คุณหมอคิดค่ายา สลบกับยาทาน 2500 บาทครับ
คุณ  ปิยะมาศ ใช่มั้ยค่ะ... เราทำเี่ที่ยงค่ะ....ของคุณ เป็นยังไงบ้างมีปัญหาอะไรรึเปล่่า  ของเราเนี่ยะทรมานสุดๆอะ  พูดไม่ได้อยู่ 2 วันเลยปากตึง   เหนือสิ่งอื่นใด  ตอนนี้จมูกเบี้ยวมากค่ะ มองด้านข้างทั้งสองข้างจะหน้าตาไม่เหมือนกันเลย ซ้าย...เป็นอีกคน  ขวาเป็นอีกคน เด็กๆที่  โรงเรียนทักทุกวัน  โอย....ใจจะขาดซะให้ได้    วันนี้มีนัดกะคุณหมอ  .....ได้ความคืบหน้าเช่นไรจะนำมาเสนอแก่ทุกท่านนะค่ะ...ไม่หวงข้อมูลอยู่แล้ว   อยากให้ทุกท่านได้หล่อสวยสมใจ   อย่ามาโดนคนสมน้ำหน้าอย่างอีฉันก็พอ...
125#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-28 14:04:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kapomka เมื่อ 2011-2-25 15:45
เคสใกล้เคียงกันเลยค่ะ....คือไปทำวันที่ 3  กพ.  54   อะ   ขอ ...

สู้สู้ครับ เป็นกำลังใจให้

ทำไมอยู่ดีดีเกิดเคสหลุดมากมายยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้