เจ้าของ: ืำsupernose
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ปลายจมูกเป็นลอยยุบ หรือว่า เบี้ยว ช่วยดูหน่อยครัีบ เครียดดเครียดดด

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย Spatacus เมื่อ 2011-1-29 16:38
เป็นเหมือนกันเลยอ่ะครับ ทำมาเดือนนึงแล้ว
เรื่องสันต ...

ปลายของนายสวยป่าว เราไม่ค่อยชอบตรงปลาย มันตุ่ย ๆ ยังไงไม่รู้ หรือว่ามันยังไม่ยุบบวมดี นี่ไปหาหมอล่าสุดก้อได้ยา มาอีก ...
ตอบกระทู้ style ตั้งกระทู้

ไม่ได้เอาแบบไปหั้ยเลยค่ะ แต่ว่า ของเดิม ช่วงดั้ง ก้อสโลปสวยนะคะ แต่ปลายมันเชิดเหมือนในดิสเพลย์ค่ะ  กะแก้ปลาย แต่มันเอียง เลยได้แก้ใหม่หมด ตอนนี้ยังไม่ได้ไปพบหมอค่ะ นัดวันที่ 19 เครียดเรื่องรอยยุบมากๆๆค่ะ มันน่าเกลียดอ่ะ
ตอบกระทู้ ืำsupernose ตั้งกระทู้

หมอนัดวันที่ 19 นี้ค่ะ  ถ้ายังยุบต่อไปแบบนี้ คงรับไม่ได้เลยค่ะ  ดูเปนคนจมูกบุบไปเลย หมดไป 38K แต่ถ้าได้แบบนี้มาก็ไม่ไหวค่ะ เพราะของเดิมจมูกไม่ได้ยุบแบบนี้  เครียดมากค่ะ ยังไง จขกท ไปพบหมอก่อน ฝากถามเรื่องรอยยุบทีนะคะ ว่าหมอจาแก้ไขหั้ยได้ยังไงบ้างค่ะ ขอบคุณนะคะ
54#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 15:17:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PAPAYA เมื่อ 2011-1-31 14:19
ตอบกระทู้ ืำsupernose ตั้งกระทู้

หมอนัดวันที่ 19 นี้ค่ะ  ถ ...

ครับผม คุณหมอนัดไว้วันที่ 14 กุมพาพอดีเลย เดี๋ยวจะถามให้ตัวเองด้วยครับ ผมก็อยากให้มันหายไปเร็วเร็ว ถ้าเป็นอย่างที่คุณหมอบอกว่า เลือดซึมไม่เท่ากัน เดี๋ยวมันก็หายไป ก็ขอให้เป็นอย่างนั่น ก็จะสบายใจมากขึ้น แต่ว่า สันจมูกที่หัวตาตอนนี้ยุบไปแล้ว ก็ดีขึ้นครับ พอใจในระดับนึง แต่ว่า อยากให้ยุบไปมากกว่านี้ จะได้ดูเป็นธรรมชาติ แล้วก็จะได้ไม่เป็นหมีแพนด้าแล้วว
55#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 15:24:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oil2000 เมื่อ 2011-1-31 12:35
ปลายของนายสวยป่าว เราไม่ค่อยชอบตรงปลาย มันตุ่ย ๆ ยั ...

ปลายของผม ก็ถูกใจนะครับ ที่ไม่ค่อยชอบก็คือ คุณหมอทำให้โด่งมากมากกกกก แล้วก็ตรงปลายมันมีลอยยุบอย่างในรูปหน่ะครับ นอกนั้นก็โอเคครับ หน้าดูมีมิติมากขึ้น

รอยยุบที่ปลายจมูก มันมีวิธีแก้ไข โดยไม่ต้องแก้ใหม่ยังไงหรือป่าวคะ เนื้อมันจาเต็มปกติมั้ยคะ รบกวนด้วยนะคะ  ตอนนี้ ปัญหาที่เรามาครบเลยอ่ะ
ตอบกระทู้ PAPAYA ตั้งกระทู้

ครบเหมือนกันครับ ทำมา3อย่างมีปัญหา3อย่าง

หัวอกเดียวกัน เฮ้อๆๆๆๆๆ
ตอบกระทู้ PAPAYA ตั้งกระทู้

กอดคอกันร้องไห้
คัยมีปัญหาที่ทำกับหมอสุชาติ มาแชร์ ในบอร์ดนี้กันดีก่ามั้ย จขกท.จัยดีเน้อ เหอๆๆ

Style นายมีนัดเช็คจมูก วันเดียวกับ จขกท เลยอ่ะ ลุ้นๆๆๆนะ
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 14:05:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PAPAYA เมื่อ 2011-2-1 13:45
คัยมีปัญหาที่ทำกับหมอสุชาติ มาแชร์ ในบอร์ดนี้กันดีก ...

ครับ ไม่มีปัญหาครับ แต่ว่า ไม่ได้อยาก Discredit คุณหมอครับ....เพียงแต่ว่า มีปัญหาก็เผื่อว่า ใครเคยเจอในสถานะเดียวกัน แล้วมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไร แล้วได้ผลไหม ก็จะเป็นวิทยาทานให้ผม อย่างมากเลยครับ

ไม่ได้ต้องการจะดิสเครดิตหมอหรอกครับ
แต่ตอนที่ผมจะทำนะผมปรึกษาหมอสุชาติคนเดียวครับ คุยแล้วดี+กับไม่เคยเห็นกะทู้ที่มีปัญหาของหมอ

ถ้าผมเห็นกระทู้นี้ก่อนไปทำ ผมว่าผมก็จะคิดมากขึ้น จะหาทางเลือกอื่นมากขึ้นแหละครับ
64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 17:06:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย style เมื่อ 2011-2-1 15:38

ไม่ได้ต้องการจะดิสเครด ...

อ๋อครับ คุณ style ผมไม่ได้บอกว่าคุณ Style discredit คุณหมอครับ เพียงแต่บอกว่า ผมตั้งกระทู้ขึ้นมาไม่ได้หวังที่จะ discredit คุณหมอเหมือนกันครับ

หัวอกเดียวกันครับ ผมดูรีวิวแป็ปเดียว ไม่เห็นใครมีปัญหา เลยตัดสินใจไปทำกับคุณหมอ แต่ไม่นึกว่าเราจะเจอปัญหาเอง คนแรก มั้ง

ก็เลยอยากถามพี่พี่เพื่อนเพื่อนในบอร์ดนี้ เผื่อใครเคยเจอปัญหาเดียวกัน แล้วแก้กันยังงัย เท่านั้นเองหน่ะครับ สู้สู้ต่อไป ผมจิตรตกทุกวันครับเวลาส่องกระจกด้วย

เดินไปไหนต้องก้มหน้าตลอดๆ
ที่หั้ยมารวมปัญหาที่บอร์ดนี้ ม่ายด้ายมีเจตนาอย่างอื่นเลยค่า อยากหั้ยเพื่อนๆที่ทำกะหมอเดียวกัน มาแชร์กันมากกว่าค่ะ จาด้ายช่วยกันดู ช่วยกันแชร์ประสบการณ์ค่ะ คนทำออกมาสวยก้อมีค่ะ แต่เราปัญหาเดียวกับ จขกท เลยมาแจม แล้วก้ออยากอยู่ในกระทู้นี้ เพราะว่าทำจากหมอเดียวกัน มีรัยก้อคุยกันค่ะ
67#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-2 09:46:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PAPAYA เมื่อ 2011-2-1 20:40
ที่หั้ยมารวมปัญหาที่บอร์ดนี้ ม่ายด้ายมีเจตนาอย่างอ ...

ใช่แล้วครับ คุณ PAPAYA. จะได้สวย จะได้หล่อ กันหมด:)

แต่เมื่่อไหร่มันจะหายยุบซะทีน้าาาา
รอหน่อยน่าจะดีขึ้นนะคะ   เพราะเพื่อที่ทำมาเค้าก็ค่อยๆดีขึ้น
69#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-2 17:22:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย จีจ้า เมื่อ 2011-2-2 14:00
รอหน่อยน่าจะดีขึ้นนะคะ   เพราะเพื่อที่ทำมาเค้าก็ค่อ ...

ครับผม ขอบคุณครับ ดีขึ้นในเชิงว่า ดั้งยุบลง หรือว่า ลอยยุบดีขึ้น อย่างในกรณีของผม กับเพื่ือนเพื่อนในนี้เหมือนกันรึเปล่าครับ

เครียดดดเครียดดด ไม่ไหว อยากเครียร์
เด๋ววันสองวันนี้ เราจาเข้าไปเคลียร์กะหมอแระอ่ะ เรื่องรอยยุบที่ปลาย ตอนนี้มันชัดเจนมากเลยอ่ะ ทนม่ายหวายแระ เด๋วมาเล่าหั้ยฟังนะ
71#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-4 12:36:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PAPAYA เมื่อ 2011-2-4 12:06
เด๋ววันสองวันนี้ เราจาเข้าไปเคลียร์กะหมอแระอ่ะ เรื่ ...

ครับผม ช่วยฝากถามด้วยนะครับ แล้วมีวิธีแก้ยังงัยด้วย อยากรู้รู้

สวยสวย หล่อหล่อกัน
การเสริมจมูก  หาคนที่ตรงเป๊ะ ยากมากคับ  ถ้า  มีซีเรียสมาก  แนะนำให้รอยุบบวม  ดีๆๆ  แล้วมาดูกันอีกทีนะคับ เป็นกำลังใจห้   ของผมก้อเบี้ยวคับแต่ดูไม่ค่อยออก  ต้องเพ่ง  5555

ปีกไม่เท่ากัน  เอียง เบี้ยว แก้ไขด้ายค่ะ  แต่รอยบุ๋มปลายจมูกนี่สิ มันจาแก้ไขยังไง ไม่แน่จัยเลย ไม่ค่อยเจอนะคะ  อย่างอื่นไม่ค่อยซีเรียสเท่าปัญหานี้ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย PAPAYA เมื่อ 2011-2-4 17:05
ปีกไม่เท่ากัน  เอียง เบี้ยว แก้ไขด้ายค่ะ  แต่รอยบุ๋ม ...

หมอว่าไงมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ
ปายพบหมอมาแล้วนะคะ มะวานนี้  เรื่องหลักเลยคือรอยบุ๋มปลายจมูก ที่เครียดหนักที่สุด เครียดมันทุกๆวัน  หมอบอกว่า เกิดจากเนื้อจุดนั้นบางกว่าจุดอื่น การเลาะพังผืดออก อาจทำหั้ยการยุบตัวของผิวหนังลงเร็วกว่าจุดอื่น เมื่อโดยรวมยุบลงแล้วทั้งหมด ปัญหาเรื่องรอยก้อจาหายไป ปล่อยหั้ยธรรมชาติซ่อมแซมตัวมันเอง เนื้อก้อจากลับมาเต็มเหมอืนเดิมค่ะ อาจต้องใช้เวลา ทีนี้ ก้อเหลือแค่ รอ รอ รอ แล้วก้อรอ ค่ะ  เด๋วมาอัพเดทให้ใหม่เรื่อยๆนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้